Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Chị Gái yêu của Em

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
honghanh_kt3
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
honghanh_kt3

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : dù có chuyện gì cũng phải mỉn cười vượt qua
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 47366

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Chị Gái yêu của Em Left_bar_bleue10/10Chị Gái yêu của Em Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Chị Gái yêu của Em Left_bar_bleue10/10Chị Gái yêu của Em Empty_bar_bleue  (10/10)

Chị Gái yêu của Em Empty
Bài gửiTiêu đề: Chị Gái yêu của Em   Chị Gái yêu của Em Icon_minitimeFri Aug 12, 2011 9:37 pm

Chị à .giờ chúng ta đều đã trưởng thành và có những hướng lựa chọn khác nhau nhưng những kỷ niệm thời thơ ấu thì em luôn nhớ
Em kém chị 1 tuổi nhưng vì chị là chị cả nên chị tự lập và chín chắn hơn em nhiều .
Ngày còn bé ,bố mẹ đi làm cả ngày ,việc nhà được giao cho 2 chị em nhưng em luôn tị cho chị làm hết còn em thì chỉ mỗi việc quyét nhà xong là đi chơi .nhiều hôm chị vừa nấu vừa dọn dẹp nhưng chị vẫn không nói lời nào cả mà một mình làm hết .Chị phải học nấu ăn từ ngày còn học lớp một vì bố mẹ rất bận .Chị vừa lo việc nhà vừa bảo cho em học nhưng em luôn học kém hơn chị
Có lẽ vì chị có tính tự lập từ bé và biết cách quản lý thời gian hợp lý nên chị giỏi giang về mọi lĩnh vực ,chị luôn là niềm tự hào của bố mẹ và các cô các bác của 2 họ còn em thì luôn chiếm vị trí bình thường hơn nữa chị lại xinh và dễ thương nên được rất nhiều chàng trai theo đuổi và em khi thì là bồ câu đưa thư tình khi là bia đỡ đạn cho chị khi chị không muốn tiếp hay nhận thư tỏ tình của ai .Ngày nào cũng có thư ,bức nào chị cũng mang ra đọc to cho 2 chị em cùng nghe và cùng cười vỡ bụng khi có những bức thư tỏ tình "siêu ngố"
Chị học theo đuổi khối tự nhiên nên môn Văn chị hơi kém .những hôm nào có bài kiểm tra là hôm đấy em lại phải thức khuya cùng làm văn với chị .những bài văn được chị và em cùng nhau hợp tác thì thường được 9 điểm và mỗi lần như vậy phần thưởng của em là bữa cơm toàn món em thích .
Em học kém hơn nên bố mẹ không đặt hy vọng vào em nhiều như chị .điều đó làm em buồn nhưng em lại không biết cố gắng học để bằng chị mà em lại tỏ ra ghen tị với chị ,em ích kỷ và trẻ con quá phải không hả chị?
Ngày em đi thi học sinh giỏi cấp thành phố ,bố mẹ không có thời gian và cũng biết là em không đạt kết quả cao nên chỉ có chị đưa em đi thì và rồi em cũng không đạt được kết quả như mong muốn cũng chỉ vì cái tật nhác hoc của em .
Chị vẫn luôn là niềm tự hào của mọi người khi đỗ vào trường cấp 3 công lập với số điểm cao khi em chỉ vào được trường bán công .
Rồi tới lúc thi đại hoc cũng vậy ,chị đậu trường đai học danh tiếng trong khi em bị trượt năm đầu
Nhưng chị không quát mắng hay giận em chuyện gì .Nhưng không biết từ khi nào em luôn có thái độ tị nạnh với chị và có lúc em ghen tị với chị vì chị được bố mẹ yêu thương em .nhiều lúc em đã nghĩ bố mẹ không công bằng chút nào cả ,chỉ có chị mới là con của bố mẹ thôi sao ?còn em không phải sao?
có lúc em thấy mình ghét chi nữa cơ.Em thật là tệ
Em thi trượt năm đầu nhưng bố mẹ vẫn cho em ra Hà Nội ở với chị và ôn thi tiếp .Hôm đó em không chịu ở nhà học bỏ đi chơi tới tối mới về ,chị đi học về mệt không có chìa khóa vào phòng nên chị đã mắng em "mày không chịu học hành cho tử tế suốt ngày chỉ biết chơi ,mày không xứng đáng làm em gái tao "sau khi nghe câu nói đó em đã khóc ,em nhìn chị ,em biết lúc đó chị rất hối hận nhưng lời nói đã nói ra làm sao mà rút lại được .em bỏ chạy .tới gần đêm cũng không về ,chị chạy đi tìm và gọi điện cho tất cả bạn của em ,chị đã rất lo lắng và sợ hãi .khi tìm được em chị vì rất giận và lo chị đã tát em 1 cái ,đau rát và đỏ .em nhìn chị với ánh mắt đầy căm ghét
Hôm sau em đòi về quê ôn thi .từ lúc đó em có ý nghĩ phải cho chị biết em cũng không thua kém gì chị ,em lao vào học như điên ,em học như không học thì em sẽ chết ngay vậy và năm tới em đã đậu đại học ,nhìn vẻ mặt của bố mẹ vui và chị cũng vậy ,lúc này em mới hiểu với chị em là đứa em gái bé bỏng của chị ,với chị em lúc nào cũng đang còn trẻ con và cần được che chở.
Giờ chị đã đi làm và tiền lương tháng đầu tiên chị không mua sắm gì cho mình mà dẫn em đi mua đồ
Chị biết không cái tát của năm đó giờ vẫn còn đau chị à và nó nhắc em nhớ rằng em không được làm bố mẹ và chị phải thật vọng thêm lần nữa
Có một câu mà tới giờ em vẫn chưa có cơ hội nói với chị ,chị à em yêu chị nhiều lắm và cám ơn chị vì chị là chị gái của em
vananhbaby_esyacd
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : nước mắt rơi vì đau khổ...và cũng có khi vì quá hạnh phúc. Ai biết được tôi khóc vì vui hay vì buồn??
Số lần được cám ơn : 9
Điểm : 49258

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Chị Gái yêu của Em Left_bar_bleue0/0Chị Gái yêu của Em Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Chị Gái yêu của Em Left_bar_bleue0/0Chị Gái yêu của Em Empty_bar_bleue  (0/0)

Chị Gái yêu của Em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chị Gái yêu của Em   Chị Gái yêu của Em Icon_minitimeSat Aug 13, 2011 4:25 pm

chúc mừng bạn đã đậu đại học và hạnh phúc bên người thân nhé! mình thì ba mẹ không quan tâm đến mình nhiều,có lẽ ba mẹ nghĩ mình đã lớn rồi,đi học xa nhà được 3 năm rồi. có khi cả tháng trời ba mẹ không gọi điện cho mình,chỉ có 2 đứa em gọi cho mình. Như vậy chắc cũng an ủi được phần nào.hi
honghanh_kt3
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
honghanh_kt3

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : dù có chuyện gì cũng phải mỉn cười vượt qua
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 47366

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Chị Gái yêu của Em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chị Gái yêu của Em   Chị Gái yêu của Em Icon_minitimeSat Aug 13, 2011 5:00 pm

mình cũng học xa nhà được 3 năm rùi nhưng bố mẹ vẫn hay thường xuyên gọi điện và quan tâm tới 2 chị em .mình thực sự thấy hạnh phúc và may mắn .cám ơn bạn nhiều nhé .chúc cho cuộc sống của bạn và gia đình luôn hạnh phúc
Sponsored content

Chị Gái yêu của Em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chị Gái yêu của Em   Chị Gái yêu của Em Icon_minitime

Chị Gái yêu của Em
Trang 1 trong tổng số 1 trang