Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với..

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
byhanguyen
Thành viên mới
Thành viên mới
byhanguyen

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : sống là không chờ đợi
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 47003

xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với.. Empty
Bài gửiTiêu đề: xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với..   xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với.. Icon_minitimeWed Jun 15, 2011 7:40 pm

Em và A yêu nhau cũng khá lâu rồi nhưng vì một số lý do tuổi trẻ nên chúng em tạm chia tay nhau để lo cho sự nghiệp
4 năm sau gặp lại, A vẫn thế và em thì vừa mới " trượt" lấy chồng để đi nước ngoài.
Em làm kết hôn giả để đi nước ngoài nhưng ko thành, giấy tờ cũng chưa làm chỉ nỗi là đã tổ chức đám cứoi rồi.
Rồi khi anh và em tìm đến nhau quay lại, em cũng nói rõ với anh, anh vẫn yêu vẫn quyết định yêu dù gia đình ra sức ngăn cấm
mới đây có một lý do mới như " đổ thêm dầu vào lửa" , một người bạn cũ ngày xưa của em và anh đã gặp bố mẹ và nói em không ra gì, thực tế là hoàn toàn bịa đặt nhằm kiếm câu chuyện làm quà. Anh cũng hiểu bản tính em như nào nên a cũng hiểu,a không tin điều đó. Và e cũng chảng biết làm gì chỉ biết goi điện cho bạn bè để kêu than...
Sự việc đó khiến gia đình anh đã không thích em nay càng không thích hơn
em đã quyết tâm rũ bỏ chia tay để nhằm giải thoát cho anh và cho thoải mái cho cả em , nhưng không thể. Vì khi hai trái tim đang còn yêu thì làm sao mà chia tay được ? cả 2 cùng khóc, cùng buồn....và em nghĩ rẳng: có lẽ bây giờ em sẽ đén gặp ba mẹ anh ấy nói chuyện, mặc dù biết là rất khó và nhiều chuyện ko hay xảy đến nhưng em vẫn muốn gặp - thứ 1 để xin phép gia đình cho em và anh được yêu nhau và thứ 2 để giải thích những gì mà gia đình dang hiểu nhầm về phía em, chí ít thì cũng nghe từ chính em nói chứ.
em không biết làm vậy có nên không, xin các anh chị tư vấn cho em một lối thoát với ạ.
dolley Nguyen
Thành viên rất chi là chăm ngoan
dolley Nguyen

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : “Đừng tiếc nuối quá khứ, đừng lo lắng về tương lai, hãy sống trọn vẹn mỗi ngày là đủ!”
Số lần được cám ơn : 34
Điểm : 53179

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: hem đẹp nhưng dễ xương^^
Hài hước:
xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với.. Left_bar_bleue100/10xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với.. Empty_bar_bleue  (100/10)
Nội tâm:
xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với.. Left_bar_bleue1000/10xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với.. Empty_bar_bleue  (1000/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với..   xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với.. Icon_minitimeWed Jun 15, 2011 10:25 pm

Hi, đàn em không zám lên lớp, nhưng theo hiểu biết của em thì có thể khuyên chị được thế này. Thật ra đây cũng chỉ là thử thách cho tình yêu của anh chị thôi mà. Em nghĩ tốt nhất là chị không nên gặp cha mẹ anh ấy để nói chuyện, dù j mình cũng là vai con vai cháu, làm vậy hơi không phải phép cho lắm. Cần nói là người yêu của chị kia, nếu anh ấy yêu chị thật lòng và mún tiến tới hôn nhân với chị thì tự anh sẽ có cách thuyết phục, giải thích và phân tích sao cho cha mẹ anh ấy hiểu chị, hiểu tình yêu chân thành của 2 người. Chị cũng đừng nản lòng nhé, hi vọng với tình yêu chị sẽ kiên trì và cố gắng hơn để họ cũng yêu thương mình như con họ vậy. Chúc chị sớm thành công :)
xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với.. Xsgs_1700281399
peng0z_iunh0z
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
peng0z_iunh0z

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : Hå ♀uyε† †åm....đừng làm những điều không thể thành có thể....
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 55859

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 7/10
Hài hước:
xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với.. Left_bar_bleue5/10xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với.. Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với.. Left_bar_bleue9/10xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với.. Empty_bar_bleue  (9/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với..   xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với.. Icon_minitimeTue Jul 19, 2011 9:13 pm

hiz hiz đúng là chuyện tình cảm của anh chị em đọc xok cũng có thể hiểu được bởi chính em cũng giống giống như chị...em cũng mong cho anh chị được hp tốt đừng vì những làm những lời nói của người ta mà phải chia rẽ tình cảm bao năm...em đồng ý với chị là chi nên gặp thẳng 3 mẹ anh ấy dù ban đầu họ sẽ ghét chị dù họ chấp nhận 1 con dâu như chị hay ko thì còn phù thuộc vào 9 chị nữa em tin chị làm được mà ko có ì mạnh hơn tình iu của con người và những người nói xấu chi thì em tin người ngay thì ko sợ chít đứng đúng ko chị...
nero
nero

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : Mối tình đầu là mối tình muôn thuở Tan nát rồi chẳng thể nào quên Tôi chết lặng khi đứng nhìn người khác Đứng tươi cười bên cạnh người tôi yêu
Số lần được cám ơn : 62
Điểm : 48040

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1.7/55
Hài hước:
xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với.. Left_bar_bleue10/1xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với.. Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với.. Left_bar_bleue5/10xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với.. Empty_bar_bleue  (5/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với..   xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với.. Icon_minitimeThu Jul 21, 2011 1:15 am

dù em là con trai nhưng với tư cách là ......chẳng là gì cả thì em vẫn ủng hộ chị đến gia đình anh ấy, dù biết có khó khăn nhưng hãy cứ chập nhận chị ạ
(em nói thì dễ hơn chị làm mà, nhưng đừng nản lòng chị nhé vì chị vẫn còn thành viên 4rum này hỗ trợ mà.hehe)
minhson_pro
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
minhson_pro

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : nothing is impossible
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 46569

Bài gửiTiêu đề: Re: xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với..   xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với.. Icon_minitimeTue Aug 09, 2011 8:31 pm

haiiiii```..., tình cảnh thật éo le, e mạng phép đưa ra 1 ý kiến: dad
Chị cứ thoải mái, tới nhà bạn trai chị và nói rõ những chuyện đó ko đúg và ... cái này còn tuỳ vào bản lĩnh của chị iii , nếu chị vượt wa đc hoàn cảnh này thì chị sẽ là con dâu số 1 của gd anh ấy đó, cố lên 5ting lol! lol! lol!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với..   xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với.. Icon_minitime

xin các chị giúp em khỏi bế tắc này với..
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» ai đó giúp em khỏi lạc đường
» Chung tay cứu giúp em qua khỏi nguy kịch.
» có thể anh đã ra đi khỏi cuộc sống của em nhưng xin anh đừng rời khỏi suy nghĩ của em !
» hãy bế em ra khỏi cuộc đời anh..!@
» anh đưa em ra khỏi vũng bùn , giờ anh