Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Có Phải Em Là Chiếc Bóng?

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
Khách vi
Khách viếng thăm

Có Phải Em Là Chiếc Bóng? Empty
Bài gửiTiêu đề: Có Phải Em Là Chiếc Bóng?   Có Phải Em Là Chiếc Bóng? Icon_minitimeMon Sep 29, 2008 9:17 am

Ngay từ lần gặp đầu tiên, anh đã không dấu nổi cảm xúc, đôi mắt anh nhìn em như có lửa khiến cho khuôn mặt em nóng ran. Không khi nào anh làm em thất vọng hay mảy may hoài nghi vào tình yêu của anh. Tất cả mới toàn vẹn và huyền diệu làm sao!

Em dạt dào hạnh phúc trong tình yêu của anh. Mỗi ngày em đều thầm cảm ơn Thượng Đế đã mang anh đến với em, như cô bé Lọ Lem gặp được chàng hoàng tử trong cổ tích. Anh là một người đàn ông hoàn hảo nhất mà em biết. Em bắt đầu những mơ tưởng về tương lai của chúng ta…

Và ngày hôm qua, lần đầu tiên bước tới căn phòng của anh. Lần đầu tiên anh không mang trang phục của một ngài giám đốc. Em hồn nhiên như con chim nhỏ bước vào một khu vườn hứa hẹn nhiều thú vị. Khi khám phá ra anh là cây ghi ta lão luyện qua những tấm hình ghi lại từ những cuộc thi anh đã tham gia. Em có cảm giác như nàng Eva lấy được trái cấm của Thượng Đế, hồ hởi đòi anh đàn cho một bản nhạc với một lời trách móc, sao chưa bao giờ anh trổ tài đàn trước em?

"Không em à! Em muốn thứ gì cũng được nhưng anh đã đốt cây đàn của mình thề không bao giờ chơi đàn nữa vì… anh không thể… ". Chưa bao giờ anh như thế! Làm sao anh lại có thể từ chối em? Giá như em không đi tìm lời giải thích, để không bao giờ em nghĩ, mình là chiếc bóng…

Anh yêu! Em biết anh đã vô cùng đau đớn khi mất đi người con gái mà anh đã yêu thương. Cô ấy gặp tai nạn trong lần đón anh, khi anh về nhà mang cây đàn đến bữa tiệc. Em đã hiểu vì sao, từ khi yêu nhau, dù bận đến đâu anh vẫn không để cho em một mình lái xe. Anh còn đưa ra một thoả thuận, cứ hai giờ là anh sẽ gọi điện hoặc là em phải thông báo với anh mình đang ở đâu… Nỗi đau ám ảnh anh trong suốt 5 năm trời. Em thương anh vô hạn và cũng ngậm ngùi cho chị ấy!

Nhưng em phải làm sao đây, khi thỉnh thoảng anh gọi em bằng cái tên khác, không phải là tên em? Em phải làm sao đây, khi em thích hồng vàng mà anh lại quen tặng em hoa lan tím?… Đến khi nào em sẽ được nghe tiếng đàn của anh thêm một lần nữa?

Bạn bè khuyên em không nên "ghen" với một người đã khuất, em có thể nắm giữ hạnh phúc thực tại của mình. Và anh nữa, anh luôn khẳng định rằng: Anh yêu em, cả đời này chỉ yêu mình em…

Với em, anh mãi là một người đàn ông hoàn hảo, là một chàng hoàng tử của lòng mình. Em tin tưởng anh có thể làm tất cả để em hạnh phúc! Chỉ có một điều, trái tim em đang rỉ máu khi nghĩ mình là một chiếc bóng! Em nên thoát ra khỏi chiếc bóng hay để anh yêu theo cách của riêng mình?

Gaconxxx@gmail.com
hoa_lan_tim
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoa_lan_tim

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : sống ko chỉ cho riêng mình
Số lần được cám ơn : 6
Điểm : 46318

Bài gửiTiêu đề: Re: Có Phải Em Là Chiếc Bóng?   Có Phải Em Là Chiếc Bóng? Icon_minitimeSat Aug 06, 2011 10:13 am

bài viết rất hay
cảm ơn bạn nhiều .

nhưng trên đời này ko có ai là hoàn hảo cả
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53333

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Có Phải Em Là Chiếc Bóng? Left_bar_bleue10/10Có Phải Em Là Chiếc Bóng? Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Có Phải Em Là Chiếc Bóng? Left_bar_bleue10/10Có Phải Em Là Chiếc Bóng? Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Có Phải Em Là Chiếc Bóng?   Có Phải Em Là Chiếc Bóng? Icon_minitimeSat Aug 06, 2011 10:44 am

Một chiếc bóng trong tình yêu là nỗi đau lớn, không phải người phụ nữa nào cũng có thể chịu đựng đc, thôi thì cứ nghe theo sự sắp xếp của số phận, chuyện gì đến tất phải đến, cố gắng nha bạn!
kelapdicodon
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
kelapdicodon

Nam
Châm ngôn sống : Nhân nhượng với kẻ thù là ...tàn bạo với chính mình !
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 53136

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Có Phải Em Là Chiếc Bóng? Left_bar_bleue7/10Có Phải Em Là Chiếc Bóng? Empty_bar_bleue  (7/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Có Phải Em Là Chiếc Bóng?   Có Phải Em Là Chiếc Bóng? Icon_minitimeSat Aug 06, 2011 11:14 am

Tất cả mọi sự thay thế đều trở nên khập khiễng ... trong tình yêu
hoa_lan_tim
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoa_lan_tim

Nữ
Châm ngôn sống : sống ko chỉ cho riêng mình
Số lần được cám ơn : 6
Điểm : 46318

Bài gửiTiêu đề: Re: Có Phải Em Là Chiếc Bóng?   Có Phải Em Là Chiếc Bóng? Icon_minitimeSat Aug 06, 2011 11:59 am

Trong tình yêu ko ai ko trải qua những đắng cay đau khổ
có đắng cay mới biết tình yêu là gì
có khổ đau mới biết trân trọng tình yêu
cố lên bạn nhé
HLT
boconganh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
boconganh

Nữ
Châm ngôn sống : song
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 46279

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Có Phải Em Là Chiếc Bóng? Left_bar_bleue0/0Có Phải Em Là Chiếc Bóng? Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Có Phải Em Là Chiếc Bóng? Left_bar_bleue0/0Có Phải Em Là Chiếc Bóng? Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Có Phải Em Là Chiếc Bóng?   Có Phải Em Là Chiếc Bóng? Icon_minitimeSat Aug 06, 2011 2:11 pm

"Mãi mãi"

".....Mãi mãi như thế nào?"

"Kể cả khi anh không yêu em nữa,kể cả khi anh đã quên em,kể cả khiemkhông còn trên thế gian này nữa,em sẽ vẫn yêu anh."

"Nói lung tung!Không còn trên thế gian này nữa,còn yêuanh thế nào đây."

"em sẽ đi tìm một thiến sứ,để người đó thay em yêu anh."
(sẽ có một thiên sứ thay anh yêu em)

chi giong nhu mot thien sứ đến bên cuộc đời anh,một thiên sứ thi không nên ghen tị vơti người quá khứ.Hay dung hết tình yêu thương chân thành của minh để kéo anh ấy ra khỏi bóng đêm quá khứ,đừng để anh ấy mãi đắm chìm trong đau khổ
Người đã khuất sẽ không còn trên thế gian này nữa,nhưng họ vẫn luôn khắc sâu trong trái tim của những người yêu thương họ,hãy mở lòng chấp nhận chị ấy là một góc nhỏ trong trai tim ah,biất đâu sẽ co một ngày....một ngày....góc kia sẽ là chị,hãy yêu anh,chấp nhận anh,chấp nhận cả nhung diều đó,đừng dể sự hờn ghen ích ki tầm thường khiến chị mất anh mãi mãi.chúc chi hanh phuc

hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53333

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Có Phải Em Là Chiếc Bóng?   Có Phải Em Là Chiếc Bóng? Icon_minitimeSat Aug 06, 2011 4:59 pm

ôi... bạn khuyên đc những lời này thì bạn cũng đã là một thiên sứ rồi đấy, chào đón bạn đến với đại gia đình thiên sứ lol!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Có Phải Em Là Chiếc Bóng?   Có Phải Em Là Chiếc Bóng? Icon_minitime

Có Phải Em Là Chiếc Bóng?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tập thơ Thao Thức - Nhất Lang (Nguyễn Thành Sáng)
» Chiếc Bóng Thiên Thần
» Anh phải làm sao để cố quên hình bóng e đây? 1 năm hay 10 năm hay mãi mãi a ko bao giờ quên được e?
» Phải chăng đây chỉ là những lời sáo rỗng phải không anh ?
» Có phải anh quá tin tình yêu của mình phải không em?