Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Nhật kí thiên sứ

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53343

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nhật kí thiên sứ Left_bar_bleue10/10Nhật kí thiên sứ Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:

Nhật kí thiên sứ Empty
Bài gửiTiêu đề: Nhật kí thiên sứ   Nhật kí thiên sứ Icon_minitimeWed Aug 03, 2011 11:07 pm

Nhỏ lại lọ mọ lên diễn đàn, nơi nhỏ gọi là ngôi nhà thứ hai của nhỏ. Không biết tự bao giờ nhỏ có thói quen online mỗi buổi tối, nhỏ lên mạng, tìm đến với những người bạn ảo không quen biết để chia sẻ nỗi buồn của mình, có khi nhỏ cũng làm tư vấn viến lại cho những người khác, nhỏ nói bằng suy nghĩ, bằng cảm nhận của nhỏ, nhỏ nói chuyện không khéo thế nhưng vẫn có người lắng nghe, điều đó khiến nhỏ vui và cảm thấy gắn bó với diễn đàn nhìu lắm. Nhỏ biết mình ngốc xít khi hết khuyên người này tới người kia phải biết sống tốt, phải chọn đường đúng để đi nhưng chính bản thân nhỏ lại không thể giải quyết chuyện tình cảm của chính nhỏ.
Nhỏ là cô bé khá bướng bỉnh, người ngoài nói thế, ngay cả những anh chị nhỏ quen biết được qua mạng cũng nói thế. Nhỏ yêu một người con trai cùng quê, nhỏ quen anh cách đây ba năm rồi, khi còn là cô bé nữ sinh 11 còn anh thì là sinh viên năm 2 của một trường đại học. Nhỏ yêu anh bằng tình yêu đầu đời, không toan tính vụ lợi, không ngây ngô bông đùa, nhỏ đến với anh bằng trái tim thuần khiết nhất. Anh thì ngược lại, trước khi quen nhỏ anh đã là người trong mộng của rất nhìu cô gái, nhìn anh rất lãng tử, hơi lạnh lùng nhưng có một sức hút kì lạ, anh yêu nhỏ không phải là mối tình đầu nhưng lại chiều chuộng nhỏ rất mực, ngay cả bạn bè anh cũng lấy làm lạ, từ trước đến nay chỉ có con gái quỳ lụy dưới chân anh nhưng không hiểu sao lần này thì ngược lại. Anh tỏ ra khá nghiêm túc kể từ khi hai đứa chính thức quen nhau, anh nói với nhỏ rằng “Anh muốn anh là người đầu tiên của em và em là người cuối cùng của anh”. Nhỏ tin anh, tin tất cả những lời anh nói với nhỏ, nhỏ hạnh phúc ngập tràn trong lâu đài tình yêu mà anh xây cho nhỏ, hạnh phúc lắm.
Nhưng cuộc đời có mấy ai đoán được chữ ngờ. Một ngày đẹp trời, nhỏ cùng mẹ chạy xe đi vòng quanh thị trấn, nhỏ đang huyên thuyên về mấy đứa bạn cùng lớp thì bỗng nhỏ sựng lại, như không tin vào mắt mình, nhỏ thấy anh chạy vụt qua trước mặt nhỏ, anh chở phía sau một cô gái và cô ấy tỏ ra khá thân mật với anh. Nhỏ bỗng thấy choáng váng, mọi thứ xung quanh như tối đen. Nhỏ run run cầm điện thoại gọi cho anh vì ngay lúc đó nhỏ chỉ muốn biết một điều là thực sự đang có gì xảy ra với nhỏ. Tiếng chuông đổ kéo dài càng làm nhỏ thấp thỏm, nhỏ chỉ ước khi anh bắt máy anh sẽ nói người đó và anh không có gì cả, bạn bè thôi, nhỏ cố dối lòng mình như vậy. Anh nhận cuộc gọi bằng tiếng thở gấp, hỏi nhỏ sao lại gọi lúc này, lấy hết sức bình sinh nhỏ hỏi thẳng anh “anh đang đi với ai vậy?”. Đầu dây bên kia im lặng, “anh đi với bạn gái cũ của anh”. “Bạn gái cũ?”, nhỏ buông máy, mặc kệ tiếng alo vang vọng mãi, nhỏ thấy khóe mắt bắt đầu cay cay…

Được sửa bởi hellangel ngày Thu Aug 04, 2011 10:04 am; sửa lần 1.
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Nhật kí thiên sứ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí thiên sứ   Nhật kí thiên sứ Icon_minitimeThu Aug 04, 2011 10:04 am

Anh gọi lại vào buổi tối cho nhỏ, hai lần chuông reo không ai bắt máy, lần thứ ba có tiếng alo yếu ớt, nhỏ nghe đầu dây bên kia tiếng anh thở dài:
- “Sao vậy em? Không cho anh giải thích sao?”
- “Em không nghe, em không thích người khác dối gạt mình”
- “Anh…, thôi được rồi anh sẽ không giải thích về những điều hôm nay em nhìn thấy, nhưng có một chuyện anh muốn nói cho em biết, đáng lẽ phải nói từ lâu rồi nhưng anh không có can đảm, hôm nay dù bất cứ giá nào anh cũng nói, anh mong em đủ sức để lắng nghe anh”
- “Anh nói đi” – nhỏ nói khẽ trong tiếng nấc
- “Anh xin lỗi vì đã giấu em một chuyện, thực ra khi anh quen em anh đã có bên cạnh mình một người con gái, người ấy đến trước em, cũng yêu anh nhìu như em yêu anh vậy, anh và cô ấy sống chung với nhau trên nhà trọ gần một năm rồi, cô ấy lo cho cuộc sống của anh, giặt đồ, nấu cơm,… làm tất cả để anh yên tâm lo học”
- “Không….” – Nhỏ thấy cổ họng mình nghẹn cứng
- “Em để anh nói hết đã. Lúc đầu anh quen cô ấy khi mới lên học, cô ấy hiền và giỏi giang lắm, lo lắng cho anh đủ điều, cô ấy chấp nhận về sống chung với anh để lo cho anh được đầy đủ hơn, anh nghĩ thời nay hiện đại mà, việc ấy là bình thường thôi nên anh đồng ý dù thực tại anh không hoàn toàn yêu cô ấy thật lòng. Được gần một năm thì anh bắt đầu phát hiện anh đã sai lầm khi lựa chọn cuộc sống như vậy, thời gian đó anh lăng nhăng hết người này tới người nọ, cảm thấy sống gò bó với một người rất khó chịu nhưng chưa biết làm sao để ổn thỏa bởi vì anh đã nợ cô ấy quá nhìu thứ rồi. Rồi đến khi anh gặp em anh mới phát hiện rằng thì ra em là người mà bấy lâu nay anh tìm kiếm, anh chắc chắn với bản thân rằng anh yêu em, yêu thực sự. Em xuất hiện, đã dấy lên trong lòng anh một cảm xúc mãnh liệt mà từ trước đến nay anh chưa hề cảm nhận được ở bất cứ một người con gái nào khác. Nghe có vẻ giả tạo quá phải không em? Nhưng anh thề tất cả những gì anh nói là thật”
- “Sao lại như vậy được cơ chứ?” – Nhỏ bóp chặt lồng ngực vì thấy như nghẹt thở
- “Em à, anh biết sẽ thật khó khăn để chấp nhận sự thật này nhưng anh mong em giữ bình tĩnh lại, nghe anh, một chút nữa thôi, rồi sau đó có như thế nào anh tùy em quyết định.”
- “……”
- “Em, em còn đó không? Em…..”
- “Em nghe nè, anh nói đi”
- “Anh đã tổn thương em, anh tội lỗi quá, anh chỉ dám xin em cho anh cơ hội cuối cùng để giải thích tất cả, anh hi vọng em nghe tất cả những gì anh muốn nói, vì anh sợ sau ngày hôm nay rồi thì anh sẽ không thể được ở bên em nữa…”
- “Nói những gì anh cần nói đi”
- “Bây giờ tất cả những gì anh có thể làm là cầu mong em hãy cho chúng ta một cơ hội, một cơ hội duy nhất thôi, anh biết anh không còn xứng đáng để nhận lấy sự tha thứ từ em nhưng anh không thể mất em T ah!”
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Nhật kí thiên sứ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí thiên sứ   Nhật kí thiên sứ Icon_minitimeThu Aug 04, 2011 4:30 pm

Nhỏ cắn môi đến bật máu, xót xa quá, cay đắng quá, sao mọi chuyện lại trở nên như vậy? Có phải kiếp trước nhỏ đã làm điều gì tội lỗi lắm không mà kiếp này phải chịu đựng nỗi đau lớn đến thế này?
- “Trong lòng anh đang nghĩ gì, anh muốn gì ở em mà lại có thể nói được như vậy với em? Anh xin em cho chúng ta cơ hội vậy còn cô gái ấy thì sao? Anh liệu như thế nào?”
- “Anh sẽ rời xa cô ấy, anh cũng đã nói với cô ấy về chuyện hai chúng ta, cô ấy nói cô ấy hiểu, cô ấy chỉ xin anh cho cô ấy được nán lại lo cho anh, cô ấy không can dự vào đời sống anh nữa, vì giờ ra đi cô ấy không biết tính như thế nào”
- “Vậy thì anh nên lo lại cho cô ấy, anh nợ người ta quá nhìu rồi, bỏ rơi người ta lúc này là anh mang tội nặng lắm”
- “Anh biết như thế là tội lỗi, không tình cũng nghĩa, lòng anh giờ rối như tơ vò. Em biết mọi chuyện rồi, nếu em thực lòng yêu anh chắc em sẽ cảm nhận được những gì đang diễn ra trong anh, đúng không em?”
- “Nhưng như thế thì được gì chứ?”
- “Anh cần em lắm, cần em bên anh lúc này dù anh biết như vậy là ích kỉ lắm, anh không có cái quyền giữ em lại khi mà anh là người đã gây ra mọi đau khổ cho em. Anh mong em cho anh thời gian, anh biết em cũng yêu anh mà, đúng không?”
Nhỏ im lặng… Nhỏ tự vấn lại con tim mình, thực sự nhỏ yêu anh nhìu đến vậy sao mà từ nãy đến giờ có thể lắng nghe tất cả những gì anh nói. Có lẽ nhỏ đã hiểu được ý anh…
- “Ý anh là muốn em chấp nhận anh, chấp nhận những gì đang diễn ra xung quanh anh đúng không?” – Nhỏ hỏi thẳng bởi vì nhỏ không còn đủ sức để nhẹ nhàng, từ tốn với anh thêm chút nào nữa.
- “Anh…..”
- “…….”

- “…….”
- “Uh vậy thì em sẽ cho anh một cơ hội để chứng minh tình yêu anh dành cho em, được chưa? Không phải em cao thượng hay muốn giành giật tình yêu với kẻ khác, em chỉ làm theo những gì con tim em đang chỉ dẫn. Con người em khá ích kỉ, em vốn chỉ làm những gì em thích, cho bản thân em thôi chứ không vì bất kì ai hay bất kì điều gì khác nữa cả. Em yêu anh, ở bên anh là điều em muốn lúc này, chỉ vậy thôi, anh hiểu chứ?”
- “… Anh hiểu rồi. Em nghỉ ngơi đi, mai anh xuống rước em đi học nha, ngủ ngon em yêu” – Tiếng anh thở nhẹ.
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 53880

Nhật kí thiên sứ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí thiên sứ   Nhật kí thiên sứ Icon_minitimeThu Aug 04, 2011 4:36 pm

Khi nào hết cắn môi bật máu thì nói chị đến chúc mừng nhé angel
http://http//:vietgiaitri.com.vn
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Nhật kí thiên sứ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí thiên sứ   Nhật kí thiên sứ Icon_minitimeFri Aug 05, 2011 8:34 pm

Lần đầu tiên trong đời nhỏ buông xuôi tất cả, lần đầu tiên con tim nhỏ lấn át lí trí, nhỏ sai rồi đúng không nhưng tại sao nhỏ lại chấp nhận làm như vậy? Vì bản tính cố chấp từ nhỏ đến giờ ư? Vì nhỏ không muốn mất đi thứ vốn đang hiển nhiên thuộc về nhỏ, vì nhỏ ngu xuẩn tin vào cái gọi là linh tính của nhỏ, nhỏ linh tính anh và nhỏ vốn thuộc về nhau, là vậy, và nhỏ không để mất anh…
Nhỏ bắt đầu chuỗi ngày đau buồn, nỗi khổ phải sẻ chia người mình yêu thương khiến nhỏ cứ hàng đêm nhức nhối. Ban ngày nhỏ vẫn hồn nhiên lắm, nhỏ hay cười, nụ cười rất đẹp, nhiều chàng trai ngẩn ngơ vì nhỏ, tánh nhỏ lại đùa khéo nên cũng được lòng mọi người. Nhưng có mấy ai, à mà hình như không có ai hiểu được cõi lòng của nhỏ, nhỏ cố gắng lạc quan để che lấp đi đôi mắt thẫn thờ cứ nặng trĩu u buồn. Mỗi lúc nhỏ muốn khóc nhỏ cũng chỉ muốn được một mình, nhỏ hay tìm những chỗ khuất và ngồi ủ rũ, đến khi nào gió thổi qua mặt hong khô hết những giọt nước mắt thì nhỏ nhoẻn miệng cười “nỗi đau vưà đi qua rồi đó”.
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Nhật kí thiên sứ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí thiên sứ   Nhật kí thiên sứ Icon_minitimeSun Aug 07, 2011 7:43 am

Nhỏ thức dậy vào một buổi sáng với tâm hồn trống rỗng, tự nhiên hôm nay có cảm giác kì lạ lắm. 7h45h, anh gọi cho nhỏ
- Dậy chưa em? anh lên chở em đi ăn nhé
- Dạ
Mới sáng sớm mà được nhìn thấy anh, nhỏ vui lắm, nhỏ định hỏi anh ngày hôm nay có bận gì không, chưa kịp nói ra thì anh đã lên tiếng trước:
- Sáng nay anh phải trở về trển, em ở nhà nhé, anh đi có công chuyện, mai anh về, anh xin lỗi nhé, đừng buồn anh đc không, happy birthday!
Nhỏ im như tượng, không nói gì thêm cho tới lúc ra về, anh leo lên xe, ko quên xoa đầu nhỏ kèm theo nụ cười khuyến mãi "anh yêu em".
Thì ra là sinh nhật nhỏ, cả đêm qua nhỏ đã ngồi suy tính xem ngày mai sẽ như thế nào, anh có mừng sinh nhật với nhỏ không, lần đầu tiên trong đời sinh nhật của nhỏ không còn cô đơn nữa, vậy mà...
Cả ngày hôm đó nhỏ trốn miết trong nhà, không đọc truyện thì chơi với mấy con mèo của nhỏ, ai hỏi gì cũng chẳng buồn lên tiếng...
8h tối, điện thoại của nhỏ reo inh ỏi, 1...2...3... tất cả là 8 cuộc gọi nhỡ, nhỏ xoay xoay điện thoại trên tay, không nói gì, nhỏ thấy chán ko muốn nói chuyện với ai cả, nhỏ đang chờ nhưng không phải là chờ mấy số điện thoại đang nhấp nháy trong màn hình kia.
9h kém 5,"Anh xin lỗi nhé, sinh nhật em mà giờ lại thành ra thế này". Nhỏ bắt đầu rấm rức khóc, có lẽ những giọt nước mắt đã không còn kềm lại được thêm giây phút nào nữa.
- Ngày mai anh về anh sẽ bù cho em mà, ngoan đi đừng khóc anh buồn lắm!
- Anh ngủ ngon
Nhỏ không muốn nói thêm câu nào nữa. Anh nhắn tin "Em giận anh à?". "Không". Nhỏ không giận, nhưng nhỏ cũng không biết giờ trong nhỏ đang là như thế nào nữa. Nhỏ ôm chầm con mèo, lặng đi vào giấc ngủ khi mà những giọt nước mắt vẫn còn đọng lại nơi khoé mắt, ươn ướt...
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Nhật kí thiên sứ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí thiên sứ   Nhật kí thiên sứ Icon_minitimeSun Aug 07, 2011 3:01 pm

Chiều nhỏ lên mạng tìm nhạc, tán gẫu với mấy đứa bạn thân, nhỏ cũng hay vi vu trong chatroom tìm quen những người bạn mới, những người đó nhỏ thích vì nhỏ không cần để ý người ta là ai, hạp thì nói chuyện, out rồi xong, mai lại kiếm bạn mới, chỉ là có nơi cho nhỏ trút hết bực mình hay phiền muộn. Anh thì không thích nhỏ chơi mạng, anh nói điều đó thật vô bổ, tốn thời gian, rồi người này người nọ… túm lại là có cả một list dài dằng dặc những lí do để anh cản nhỏ lướt web, nhưng nhỏ thích, và làm, thế thôi. Đang nghe bài “Không đau vì quá đau”, BUZZ…!!! Nhỏ giật mình.
- Ai vậy?
- Chào bạn, làm quen nhé!
- Ukm

Nhỏ có thêm người bạn. Người này lớn tuổi hơn nhỏ, là con trai, đã đi làm, nói chuyện rất duyên và hiền nữa, đặc biệt rất chịu khó lắng nghe nhỏ, nhỏ thích. Người đó gọi nhỏ bằng “nhóc”, xin số điện thoại để tiện nói chuyện, nhỏ cho nhưng biết chắc là người đó sẽ không gọi, đó giờ chưa ai quen nhỏ qua mạng mà dám gọi nói chuyện với một con mọt điện thoại như nhỏ vì trước đó nhỏ đã cảnh cáo rồi “Gọi cho mình sẽ tốn lắm đấy, ráng chịu”. Tối, nhỏ đang nhắn tin với anh thì có cuộc gọi, một số lạ hoắc, nhỏ lẩm bẩm “Ai vậy nhỉ? Chả lẽ là thằng cha hùi chiều? Há há thế cũng gọi”.
Người đó thực sự chững chạc trong lời ăn tiếng nói y như cái cách mà người đó nói chuyện trong yahoo với nhỏ, có chút hài hước nhưng hoàn toàn không bông đùa. Người đó hỏi thăm nhỏ đủ chuyện từ gia đình, việc học, tình cảm nữa. Tự nhiên nhỏ thấy người đó thật thú vị, nhỏ nói chuyện say sưa với một người hoàn toàn xa lạ trong khoảng thời gian rất lâu, cuối cùng còn nhận người đó làm anh nuôi nữa.
Anh gọi đến ngay sau khi nhỏ kết thúc cuộc gọi:
- Em nói chuyện với ai mà lâu vậy?
- Với một người bạn em mới quen, người đó rất tốt, cư xử y như anh trai em vậy, em vui vì có thêm một người anh nuôi nữa, hì hì.
Nhỏ nói tất cả cho anh biết, từ trước đến nay nhỏ không giấu anh điều gì dù là nhỏ nhặt nhất, anh im lặng hồi lâu rồi tắt máy. Nhỏ biết anh lại giận vì nhỏ cãi lời anh, lại chơi mạng, nhỏ nhắn tin xin lỗi, anh không trả lời. Nhỏ gọi hơn hai mươi lần anh mới chịu bắt máy, nhỏ khóc:
- Anh nói anh không thích em làm vậy mà sao em không nghe anh?
- Nhưng em đâu có làm gì sai hay có lỗi với anh, em chơi mạng bình thường thôi mà.
- Em lên mạng quen thêm người này người nọ rồi còn khoe với anh, em không nghĩ đến anh sao?

Thì ra là vậy, anh ghen, nhỏ không hề nghĩ tới. Trong cái đầu non nớt của nhỏ chưa bao giờ có ý nghĩ là một ngày nào đó anh sẽ ghen vì nhỏ. Bởi vì nhỏ hiểu rõ một điều rằng khi chấp nhận sự thật của anh đồng nghĩa với việc nhỏ đã bỏ qua cái tôi, bỏ qua quyền ghen tuông, nhỏ yêu anh, cần anh, nhỏ nghĩ anh cũng chỉ thế, còn những việc xung quanh thì không hề quan trọng. Bây giờ thì nhỏ thấy anh thật ích kỉ, anh khuyên nhỏ không nên ghen với người con gái kia vì người đó anh không yêu, nhưng khi nhỏ có bạn thì anh lại ghen, nhỏ buồn.
- Em không thể ghen anh nhưng anh lại có thể ghen em sao? Anh ích kỉ quá. Anh muốn em nghĩ đến anh mà anh có nghỉ cho em không?
.- …
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Nhật kí thiên sứ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí thiên sứ   Nhật kí thiên sứ Icon_minitimeFri Aug 12, 2011 7:58 pm

1 p.m
Nhỏ xuống gặp anh, mở cổng gặp ngay cha anh, nhỏ chào, mắt đượm buồn. Cha anh không thích nhỏ, hay nói đúng hơn người nhà anh không thích anh quen nhỏ, nhỏ buồn. Mỗi lần đối diện với người nhà anh nhỏ đều rất lúng túng. Anh dẫn xe nhỏ vô nhà, nhỏ không buồn nhìn anh, đi vào trong xếp đồ cho anh. Nhỏ loay hoay máng cái áo mới ủi, anh ở đằng sau từ lúc nào nhỏ chả hay, anh ôm chầm lấy nhỏ
- Em sao vậy? Còn giận anh ak?
- Không, em không hề giận anh gì cả, anh buông ra đi, tụi nhỏ nó cười.
Anh chần chừ không muốn buông nhưng cũng thấy hai đứa em đang che miệng nên rời ra, anh kéo nhỏ ra phòng khách
- Anh xin lỗi bx nhé! Anh nóng quá, làm em buồn hoài, nhưng em hiểu cho anh nhe, anh nghe có người khác tìm đến em anh rất sợ, anh sợ mất em
Nhỏ im lặng, nước mắt lại rơi…
- Em về, có gì em sẽ nhắn tin cho anh.

Về nhà, dựng xe xuống nhỏ giật phắt người, mẹ nhỏ nhìn nhỏ bằng ánh mắt rất sợ
- Đi đâu nãy giờ vậy?
- Con đi xuống nhà bạn
Nhỏ lẳng lặng đi vào nhà… Mở lap, nhỏ thấy người đó pm “Em sao rồi, mấy hôm nay ko nói chuyện với anh, giận ak? Hay em xảy ra chuyện gì? Em làm anh lo đấy nhóc ak”
Nhỏ cúi mặt, mắt lại ướt, sao người ấy cũng quan tâm nhỏ nhìu đến vậy? Còn anh nữa, anh cũng vừa mới xin lỗi nhỏ, bây giờ nhỏ biết nói gì với người đó, cảm ơn sự quan tâm? Tất nhiên sẽ vậy, nhưng sau đó sẽ nói hết những gì xảy ra ư? Nói rằng nhỏ buồn khi bạn trai nhỏ ghen với người đó? Nói người đó đừng quan tâm nhỏ như vậy nữa ư?...
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Nhật kí thiên sứ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí thiên sứ   Nhật kí thiên sứ Icon_minitimeSun Aug 14, 2011 3:57 pm

Bây giờ thì nhỏ bắt đầu ghét bản thân nhỏ, nhỏ cũng đã đang ích kỉ đấy, nhỏ nghĩ đến anh, rồi người đó… Nhỏ không đem người đó ra để trả thù anh, nhỏ chỉ sợ nếu lỡ nhỏ gieo cho người đó tình yêu thì người đó sẽ khổ. Nhỏ bối rối…
Thứ 7, 6h45 p.m, anh lên rước nhỏ đi chơi, đang vui vẻ nói chuyện thì nhỏ có điện thoại, là người đó, nhỏ ko biết có nên bắt máy ko nữa,anh mà nghe là người đó gọi thì thế nào cũng nổi đóa lên cho xem, nhỏ chỉnh chế độ im lặng rồi đút máy vào túi…
- Ai gọi vậy? Sao em ko nghe máy?
- Nhầm số thôi anh

Nhỏ ngồi xuống nơi cái bàn cạnh cửa sổ, quán hôm nay vắng chỉ có vài người ngồi lướt web, anh vẫn theo thói quen cũ, cafe ít đường, nhỏ thì gọi cam vắt, nhỏ ko như anh, đi với anh lần nào nhỏ cũng đổi món tung lung cả lên, nhưng toàn là chọi với cái vị đắng café của anh cả. Đôi lúc anh trêu nhỏ “Em cứ thay đổi khẩu vị xoành xoạch thế có khi nào đến một lúc cũng đổi cả anh ko?”. Những lúc như vậy nhỏ cười, với tay định ngắt mũi anh nhưng chả lần nào thành công cả, anh nhanh lắm, và thế nào sau cú né của anh sẽ tới lượt mũi nhỏ đỏ lên vì anh phản đòn. Nhưng sao lần này anh không như vậy nhỉ, nhỏ vuốt mũi anh mà anh ko phản ứng, anh chỉ mỉm cười rồi im lặng.
- Anh có gì à? Hôm nay ko giỡn lại em thế?
- Anh thấy hơi khó chịu
- Hì, ox em sao vậy ta?
Nhỏ đứng dậy đi qua phía anh ngồi, áp mặt vào anh “ox, có gì nói em nghe”
- Em đừng có trẻ con như vậy mãi được ko? Ngồi xuống đi, anh có chuyện muốn nói với em đấy.
Tiếng anh hơi to khiến nhỏ giật thót người, hôm nay anh là lạ…
- Em ko cần phải tắt máy nếu là người đó gọi cho em đâu, anh đâu có cấm em nghe điện thoại, em đừng làm vậy trước mặt anh, anh sẽ có cảm giác em đang giấu giếm anh điều gì đó, anh bực lắm
- Nhưng em ko muốn anh ko vui
- Em làm vậy anh còn ko vui hơn nữa
- Em và người đó ko có gì cả
- Ko có? Ko có vậy em đâu cần né tránh người ta trước mặt anh
- Nhưng nếu anh nghe anh lại nổi nóng, em ko muốn
- Bây giờ thì anh nóng thật sự rồi đấy

Nhỏ im lặng, anh sao lại thế này nhỉ…nhỏ rối bời, chưa bao giờ anh phản ứng như vậy
- Em xin lỗi, em làm gì cũng chỉ sợ anh giận thôi
- Ngốc
Nhỏ cúi gằm mặt, dụi mắt, anh nhìn nhỏ im lặng

Nhỏ ngồi im suốt gần 1 tiếng, lâu lâu lại khe khẽ nấc, có lẽ nhỏ biết điều gì xảy ra rồi, nhưng làm sao để cải thiện tình hình thì nhỏ bế tắc. Anh bước qua chỗ nhỏ, kéo nhỏ tựa vào vai anh, nhỏ lại tấm tức khóc
- Anh xin lỗi làm em sợ, nhưng em làm anh buồn lắm em biết không?
- Em xin lỗi, em biết em sai rồi, nhưng anh tin em đi, em với người ta ko có gì cả, người đó tốt với em nhưng em chỉ coi người đó như anh trai , em ko nghĩ khác, với em anh là tất cả
- Nín đi, khóc sưng mắt rồi, anh đưa em về…
vananhbaby_esyacd
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : nước mắt rơi vì đau khổ...và cũng có khi vì quá hạnh phúc. Ai biết được tôi khóc vì vui hay vì buồn??
Số lần được cám ơn : 9
Điểm : 49048

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nhật kí thiên sứ Left_bar_bleue0/0Nhật kí thiên sứ Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Nhật kí thiên sứ Left_bar_bleue0/0Nhật kí thiên sứ Empty_bar_bleue  (0/0)

Nhật kí thiên sứ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí thiên sứ   Nhật kí thiên sứ Icon_minitimeTue Aug 16, 2011 7:28 pm

Có lẽ đọc hết nhưng dòng nhật kí của angel thì baby hiểu được câu nói của angel từng nói với baby:Angel tuy ít tuổi hơn nhưng angel trải đời nhiều hơn ........................! Đằng sau một vẻ bên ngoài trẻ con là một trái ttim yếu mềm,yêu mà,có lẽ nhiều người sẽ trách angel nhưng Baby hiểu,vì nếu dùng được lý trí trong tình yêu,thì đã không phải là yêu thật.
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Nhật kí thiên sứ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí thiên sứ   Nhật kí thiên sứ Icon_minitimeWed Aug 17, 2011 1:08 pm

cảm ơn baby đã ghé qua trang nhật kí này, đã thấu hỉu đc cảm giác của angel. Cuộc đời luôn là vậy baby ak, chúng ta sẽ không bao giờ biết đc chúng ta đã sai cái gì cho đến khi chúng ta nằm xuống vì vậy bây giờ chúng ta chỉ biết nên trân trọng những gì của hiện tại thôi, đừng suy nghĩ gì nhìu quá chỉ khiến chúng ta thêm muộn phiền, có thể làm những gì mình thích là điều hạnh phúc nhất. Angel ko quan tâm quá khứ đã qua của anh ấy, hiện tại angel iu anh ấy, angel sẽ làm tất cả những gì có thể cho anh ấy để sau này nếu lỡ có xa nhau thì angel cũng sẽ ko bao giờ phải nói ra hai từ "hối hận" cả, baby có nhớ angel đã từng nói với baby như vậy hay ko? "đừng để cuộc đời mình có một lúc nào đó phải nói ra hai từ hối hận"
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Nhật kí thiên sứ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí thiên sứ   Nhật kí thiên sứ Icon_minitimeWed Aug 24, 2011 9:56 pm

Trang nhật kí này em ko biết có nên viết nữa hay ko, nhìn lại quá khứ với tất cả những gì chúng ta bước qua em thấy mỏi mệt kinh khủng, có quá nhiều chuyện, quá nhiều sóng gió, rồi bây giờ là tương lai mờ mịt, em thật ko dám mơ hay chỉ là thoáng nghĩ về kết cục tốt đẹp cho hai ta, nếu em khép trang nhật kí này lại thì chắc cũng sẽ đủ can đảm buông tay anh rồi Crying or Very sad
bây giờ em phải làm sao???
Sponsored content

Nhật kí thiên sứ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí thiên sứ   Nhật kí thiên sứ Icon_minitime

Nhật kí thiên sứ
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tôi vẫn luôn là 1 thiên thần! Nhưng là thiên thần, tôi vẫn buồn vì mất em. Ck yêu vk. Mãi mãi!
» NHẬT KÍ THIÊN SỨ
» Nhật ký - Thiên thần tuyết
» liệu ai còn nhớ thiên hạ đệ nhất công tử?
» người em yêu nhất cũng chính là người em làm tổn thương hiều nhất.