Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Seven Love

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
kelapdicodon
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
kelapdicodon

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Nhân nhượng với kẻ thù là ...tàn bạo với chính mình !
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 53426

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Seven Love Left_bar_bleue7/10Seven Love Empty_bar_bleue  (7/10)
Nội tâm:
Seven Love Left_bar_bleue10/10Seven Love Empty_bar_bleue  (10/10)

Seven Love Empty
Bài gửiTiêu đề: Seven Love   Seven Love Icon_minitimeMon Aug 01, 2011 11:25 am

Tôi quen em vô tình không tính toán, định mệnh trớ trêu thay. Tại sao cho tôi gặp em để rồi em lại bỏ tôi mà đi???
Vào mail của đứa bạn, vô tình đọc được 1 mail mà em gửi khi dịch bài hát tiếng anh dùm thằng bạn mình, em dịch rất sát nghĩa nhưng chưa hay, chài tính tò mò nổi lên mình email lại và từ đó chúng mình biết nhau. Em bực tức khi có một kẻ lạ mắt dám bắt bẻ câu chữ của em:"tại sao bạn lại nhận xét mail của mình như vậy, mình muốn nói chuyện với bạn để mình biết mình sai ở đâu" ồ cũng vui đây, một cô bé ngang bướng! mình nghĩ vậy - kết quả em thua, và rồi cứ thế chúng mình trao đổi với nhau thông tin và những bản dịch bài hát tiếng anh , vốn tiếng anh của anh còm cõi như con người anh vậy, một tên lèm bèm vài từ tiếng anh quèn sao địch lại em 1 cô nàng phiên dịch nhỉ , nhưng mà có sao đâu, học hỏi được là cái tốt mà.
Chúng mình kết bạn và tâm sự, anh cảm thấy rằng đó là một tình cảm tốt, và rồi anh yêu em lúc nào không hay nữa, yêu em bởi cái cứng đầu ngang ngạnh không chịu kém ai, yêu em bởi cái mỏ chu lên mỗi khi tức giận.... Anh cảm thấy rằng cuộc sống thật trớ trêu nhưng cũng thật công bằng khi mang em đến cho anh.
Hàng ngày đi làm chỉ cần lên gmail, được nói chuyện với em thì dù công việc của anh nó bận rộn hay mệt mỏi căng thẳng thế nào anh cũng vui - vì có em ở bên. Từ khi yêu em mặc dù mới chỉ là tình yêu từ phía anh - em bảo cái gì đến nhanh quá sẽ không bền lâu, em không đồng ý yêu anh nhưng anh vẫn bất chấp - anh chấp nhận một mối tình đơn phương.
Và rồi khi anh gặp em, anh thấy mình càng yêu em hơn, em không cao cũng không xinh lắm, nhưng anh yêu tính cách và con người của em. Hàng ngày anh đều mong sao cho đến cuối tuần để được phóng xe về bên em dù chỉ cần nhìn thấy, thấy nụ cười của em - với anh thế là quá đủ. Nhiều lúc đến bên em là gần 11h đêm đi xe mất hơn 2 tiếng cơ mà, anh mệt nhưng chỉ cần được thấy em là anh cũng đã vui lắm rồi, những mỏi mệt, stress về công việc tan biến mất. Anh yêu em một tình yêu trong sáng không vụ lợi, vì đến khuya nên hầu như a toàn ngủ và tâm sự với thằng em của em. Em thương nó lắm, và anh cũng thấy quý nó như thể em anh vậy.
Thời gian dần trôi, một T7 em bảo sẽ ra chơi với anh - anh vui lắm nhưng rồi em bận, em không tới thăm anh được, buồn đúng không em - anh buồn, nhưng hoàn cảnh và công việc mà, lần thứ 2 em hứa ra thăm anh, và rồi lại thất vọng. Khoảng cách gây khó khăn trở ngại chúng ta nhưng trong lòng anh luôn luôn tin yêu và thông cảm với em, với chúng mình. Bạn bè người thân và gia đình khuyên anh không nên quen em, họ sợ chúng mình chưa hiểu rõ về nhau, sợ vì em giỏi giang, em giao tiếp quan hệ tương đối rộng nên em không hợp với anh - tình yêu mà, con tim anh đã trao cho em mất rồi làm sao có thể thay đổi được phải không em. Rồi thời gian, anh cảm thấy em ít nói chuyện và có vẻ lảng tránh anh, chúng ta không có gì ràng buộc, anh không thể trách em được. Nhiều khi online rõ ràng biết em có online nhưng anh nói chuyện em cũng chỉ ừ hữ rồi không nói gì cả, gọi điện em không nghe hoặc chỉ kêu mệt. Anh phải làm sao trong lúc này - ? anh bối rối, anh biết có thể em không yêu anh nhưng ít ra là bạn cũng không được sao. Anh chủ động nhắn một tin. "Have a nice day. My friend" và cái điều anh không mong muốn nó đã đến.
Em nói chuyện với anh, :"em xin lỗi, em đã lừa dối tình cảm của anh, hãy tha thứ cho em". Trời đất quanh anh quay cuồng nhưng với cảm giác của người con trai anh biết, chuyện đó sẽ đến. Vì sao? em không nói lý do: "tình yêu không có lý do anh ạ".
Nhớ ngày mới quen có lần em đã nói, "em sẽ không để anh phải buồn, trước kia anh gặp những người khác không tốt, nhưng em thì không thế" lời nói đó của em đã chỉ là lời nói - gió thổi nó bay đi mất rồi. Phải chăng do anh quá vội vàng khi nói lời yêu em, nhưng tại sao em lại cho anh hy vọng để rồi như vậy, anh đã từng tâm sự với em, tình yêu là đến từ 2 phía, tôn trọng lẫn nhau, chúng ta sẽ nói hết cảm nhận và suy nghĩ để ai cũng được thoải mái, tuy nhiên cái đó em không làm được, em cũng chỉ là một người con gái mà thôi mà con gái thì ... những suy nghĩ cố hữu hay cái tính cách cho dù có biểu hiện khác nhau thì vẫn là vậy. Anh không phải là một con cừu non tội nghiệp nhưng anh cũng đủ tuổi để biết sự đời thế nào, anh ngố thật nhưng cái gì anh cũng biết đấy ^^ sói ạ.
Em nói với anh, chúng mình là bạn nhé - nhưng anh nghĩ em cũng không coi anh là bạn nữa rồi - không yêu được thì là bạn, chúng ta không có gì quá giới hạn để mà phải hối tiếc nhưng ngay đến khi là bạn cũng không được nữa rồi, em lảng tránh không dám nói chuyện với anh ngay khi danh nghĩa là một người bạn. Con gái mà, anh tự an ủi mình như vậy. Anh đã từng thề với lòng mình, nếu không yêu em nữa anh sẽ dừng lại, khóa cái trái tim còm này vào và không dành tình yêu cho người con gái nào khác nữa. Thực sự nếu anh muốn thì việc tìm một cô gái xinh hơn em, nói chung hơn em về mọi mặt là chuyện chả có gì là khó, tin hay không đó là tùy ở em. Tiếc rằng khi họ đến với anh thì trái tim anh đã dành cho em mất rồi, con gái bây giờ có xu hướng thích những anh chàng họ Sở thì phải? Hay là anh chuyển sang họ Sở nhỉ .. anh không làm được! Anh mong có một người đàn ông tốt hơn anh sẽ yêu em, sẽ tốt với em, nhưng anh là đàn ông nên anh biết, những lần tiếp xúc với bạn bè em , và với một số người thích em, anh thấy trong mắt họ có sự thèm khát về dục vọng, anh thấy trong họ cái suy nghĩ, yêu được cô, chiếm đoạt rùi tôi sẽ dong mất ngay. Chài em tự cho mình là thông minh, em yêu người ta nhưng người ta không yêu em - em hỏi vì sao người ta nói em tự biết - anh nghĩ người con trai đó là tử tế đấy, hắn không lợi dụng em rồi mới bỏ em là em phải cảm ơn hắn rồi, em hỏi anh vì sao hắn không yêu em? em không biết - nhưng khi anh nói với em vì sao thì em lại bảo anh nói xấu em - anh bảo em quá yêu bản thân mình, em tự tin thái quá, em tự vote cho mình thật cao. Em không tin và đúng hơn là em không biết về mình - đúng thôi, em là con gái mà, cái quan niệm cố hữu sao mà thay dổi được.
Bây giờ có thể em trách anh vì những gì anh nói thật về con người em, nhưng anh thấy mình hơn một số người vì đã dám yêu em còn họ lại chọn cách ra đi. Có lẽ họ đúng họ tỉnh táo em nhỉ. Đến một ngày nào đó em đọc được những dòng này, có lẽ nếu may mắn hơn chúng ta hàn gắn lại thì lại là chuyện khác, nhưng nếu lúc đó đến tình bạn với anh em còn lảng tránh thì anh nghĩ rằng, em hối hận thì cũng là sự đã rồi.
Anh thích nghe Bằng Kiều:
Tình yêu sâu kín cho em đã bao ngày thầm lặng
Nhìn em ko nói nên câu nói chi đây
Lòng xót xa đi bên đời em và thấy em chịu nhiều đắng cay mà tim anh đây vì yêu em nên đau rã rời.
Vì em đã trót yêu ai em quá vô tình ko nhận ra
Tình yêu anh đã trao em bấy lâu nay
Một trái tim bên lề rất đau vì biết em chẳng hề biết đâu...
Tình yêu anh đã trao em rồi.......
Hãy hạnh phúc nhé, anh đã không che chở cho em được nữa rồi, dù sao anh vẫn mong một ngày nào đó em thay đổi suy nghĩ để. Anh vẫn chờ ....một điều kỳ diệu xa xôi.
littlecat
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
littlecat

Nữ
Châm ngôn sống : live to love, love to live, ^^
Số lần được cám ơn : 32
Điểm : 47372

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Seven Love Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Seven Love   Seven Love Icon_minitimeMon Aug 01, 2011 12:12 pm

chúc anh sẽ sớm tìm được hạnh phúc của mình nhé!
kelapdicodon
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
kelapdicodon

Nam
Châm ngôn sống : Nhân nhượng với kẻ thù là ...tàn bạo với chính mình !
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 53426

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Seven Love Left_bar_bleue7/10Seven Love Empty_bar_bleue  (7/10)
Nội tâm:

Seven Love Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Seven Love   Seven Love Icon_minitimeMon Aug 01, 2011 4:40 pm

câu ở chữ ký của bạn hay thật: Tha thứ là sự Trả Thù cao thuợng nhất ^^
tHANKS YOU.
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 54160

Seven Love Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Seven Love   Seven Love Icon_minitimeWed Aug 03, 2011 4:31 pm

Cố gắng vượt qua mọi nỗi đau hạnh phúc sẽ luôn mỉm cười với anh Wink
http://http//:vietgiaitri.com.vn
Sponsored content

Seven Love Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Seven Love   Seven Love Icon_minitime

Seven Love
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» If possible, i want to say that i love you so much
» Because.....I love you
» MY LOVE