Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

anh yêu. mình chia tay anh nhé.

Go down 
hieuhoa103
Unikey
one love
nguyễn vũ phương
8 posters
Tác giảThông điệp
nguyễn vũ phương
Thành viên mới
Thành viên mới
nguyễn vũ phương

Tâm trạng : inlove
Nữ
Châm ngôn sống : cố gắng sẽ thành công.
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 42142

anh yêu. mình chia tay anh nhé. Empty
Bài gửiTiêu đề: anh yêu. mình chia tay anh nhé.   anh yêu. mình chia tay anh nhé. Icon_minitimeWed Sep 05, 2012 8:50 pm

Anh yêu! Anh và em không hợp nhau, mình dừng lại đi anh nhé" - Em chưa nghĩ là mình sẽ nói thế nhưng không biết sao em đã thốt ra và có lẽ em thấy nhẹ nhàng hơn rất nhiều.
Em không khóc như bao lần trước chỉ nghe có cái gì đó đau nhói trong tim. Em đã yêu anh, thật sự yêu anh nhưng còn anh thì sao chứ? Có bao giờ anh chịu lắng nghe những tâm tư, nguyện vọng của em chưa? Chưa bao giờ cả. Đã bao giờ anh chia sẻ cùng em những niềm vui, nỗi buồn chưa? Cũng chưa bao giờ cả. Có những lúc công việc quá mệt mỏi, chán nản em cần một người để chia sẻ nhưng người đó lại không phải là anh. Anh có biết em đã đau buồn như thế nào không? Đã bao lần em khóc vì anh nhưng anh có biết đâu, em đã quá mệt mỏi rồi. Tình yêu là gì hả anh? Tại sao người ta cần tình yêu? Bởi vì người ta cần sự chia sẻ, cảm thông và cả tôn trọng nhưng những điều đó em không tìm dược ở nơi anh. Lúc nào anh cũng bảo em thế này thế nọ nhưng có bao giờ anh vì em làm một điều gì đó chưa? Nhìn bạn em được người yêu chăm sóc mà em cảm thấy tủi thân và ganh tỵ vô cùng. Em không là trẻ con, những đòi hỏi của em không hề vô lý nhưng chưa bao giờ anh chịu lắng nghe và làm cho em điều gì cả.

Em chấp nhận chia tay, em không khóc, cũng không đau buồn. Đối với anh, em không còn một cảm giác gì nữa cả. Lần nào giận hờn, em cũng tự quên, chẳng bao giờ anh có lời xin lỗi. Ừ thì anh đúng, anh quá chín chắn nên luôn luôn đúng, còn em là một con bé thua kém anh về mọi thứ nên lúc nào cũng sai cả. Em chấp nhận mình sai, em chấp nhận xa anh bởi vì em có lòng tự trọng và niềm kiêu hãnh. Em chỉ là một con bé ngốc nghếch, xấu xí lại nghèo nữa. Em không có gì cả, chỉ có niềm kiêu hãnh mà thôi và anh đã lấy của em niềm kiêu hãnh đó, em không muốn mình bị tổn thương. Chặng đường em qua đã quá nhiều nỗi buồn rồi và em không muốn chở thêm nữa từ anh. Từ đây em sẽ tập quên anh, sẽ xóa đi hình ảnh của anh. Anh chưa từng yêu em như em đã yêu anh. Anh có thể làm tổn thương em mà không hề hay biết. Rồi anh sẽ tìm dược niềm vui và hạnh phúc mới. Em cầu chúc anh thật nhiều hạnh phúc. Vĩnh biệt anh, vĩnh biệt mối tình đầu vụng dại của em.
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Sống mặc kệ cho đời vui vẻ
Số lần được cám ơn : 36
Điểm : 47227

Bài gửiTiêu đề: Re: anh yêu. mình chia tay anh nhé.   anh yêu. mình chia tay anh nhé. Icon_minitimeFri Sep 07, 2012 2:17 pm

chia tay lúc nào cũng buồn, nhưng đừng tự ti như vậy bạn à, bạn và người ấy chia tay chẳng qua vì 2 người k có duyên phận. bạn nghèo, bạn xấu xí hay bất kể lý do gì đó chỉ cần lòng bạn tốt và chỉ cần người ấy yêu bạn bán sẽ luôn đẹp trong mắt người ấy, bạn sẽ là tất cả. Vì vậy, đến 1 ngày nào đó, tình yêu của bạn, con người mà 1 nửa của bạn sẽ xuất hiện, sẽ cho bạn thấy bạn là cô gái đẹp nhất và tuyệt nhất đấy.
Unikey
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Unikey

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Ngày mai trời sẽ mọc ở hướng đông và lặn ở hướng tây...và cứ thế mặt trời luôn như thế lên rồi xuống...dòng đời cũng như mặt trời 1 vòng tuần hoàn vô thời gian.
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 42734

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 8/10
Hài hước:
anh yêu. mình chia tay anh nhé. Left_bar_bleue8/10anh yêu. mình chia tay anh nhé. Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
anh yêu. mình chia tay anh nhé. Left_bar_bleue7/10anh yêu. mình chia tay anh nhé. Empty_bar_bleue  (7/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: anh yêu. mình chia tay anh nhé.   anh yêu. mình chia tay anh nhé. Icon_minitimeSat Sep 08, 2012 1:40 pm

" vĩnh biệt mối tình đầu vụng dại của em " Mình k thick câu này lắm. T/y bao giờ cũng đẹp phải k, Chủ đề t/y là chủ đề muôn thuở . Khi yêu còn trân còn trọng thì nên chia tay cũng nên trân trọng nó bạn nhé. Mình chỉ góp ý thôi chứ k phải trê trách . Mình cũng có vài lời khuyên cho bạn thế này. Trên thế gian này k có ai là hoản mỹ cả , Chính vì có khuyết điểm nên ta mới yêu nhau. Và đừng nên đêm tình yêu ra so sánh ai nhiều ai ít. Vì t/y rất là thiên liêng. Mong rằng bạn sẽ sớm vượt qua chuyện buồn này .
http://google.com
hieuhoa103
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hieuhoa103

Nam
Châm ngôn sống : mãi mãi 1 tình yêu
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 42248

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
anh yêu. mình chia tay anh nhé. Left_bar_bleue0/0anh yêu. mình chia tay anh nhé. Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
anh yêu. mình chia tay anh nhé. Left_bar_bleue0/0anh yêu. mình chia tay anh nhé. Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: anh yêu. mình chia tay anh nhé.   anh yêu. mình chia tay anh nhé. Icon_minitimeFri Sep 21, 2012 9:55 pm

chia tay mấy thằng đó đi. có gì mà buồn. đừng iu thì ko buồn đã iu thì chấp nhận
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53243

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
anh yêu. mình chia tay anh nhé. Left_bar_bleue10/10anh yêu. mình chia tay anh nhé. Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
anh yêu. mình chia tay anh nhé. Left_bar_bleue10/10anh yêu. mình chia tay anh nhé. Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: anh yêu. mình chia tay anh nhé.   anh yêu. mình chia tay anh nhé. Icon_minitimeTue Sep 25, 2012 8:13 pm

iu là chấp nhận....vậy tại sao đến cuối cùng lại xem như gánh nặng, và trút bỏ cho nhẹ lòng thôi vậy....điều đó có đáng gọi là iu hay ko?
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 52687

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
anh yêu. mình chia tay anh nhé. Left_bar_bleue1/10anh yêu. mình chia tay anh nhé. Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
anh yêu. mình chia tay anh nhé. Left_bar_bleue2/10anh yêu. mình chia tay anh nhé. Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: anh yêu. mình chia tay anh nhé.   anh yêu. mình chia tay anh nhé. Icon_minitimeWed Sep 26, 2012 7:01 am

"tình yêu chân chính nhưng nó có muôn vàn dị bản" mình đã đọc nó ở đâu đó. và giờ ngay bản thân mình cũng rơi vào cái dị bản ấy. có thể bạn cũng giống tôi bạn đã yêu một người không yêu mình, nhưng mình không thể làm trái được con tim, đôi lúc lý trí không thắng nổi tình cảm phải không bạn. mình muốn ở gần cô ấy ngay cả khi cô ấy .......... mình chấp nhận đánh đổi tất cả chỉ cần ở bên cô ấy chứ không quá xa vời là với tình yêu của cô ấy !
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
tienchi2011
Thành viên mới
Thành viên mới
tienchi2011

Tâm trạng : shock
Nam
Châm ngôn sống : Việc hôm nay khônng để ngày mai
Điểm : 41811

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
anh yêu. mình chia tay anh nhé. Left_bar_bleue5/10anh yêu. mình chia tay anh nhé. Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
anh yêu. mình chia tay anh nhé. Left_bar_bleue7/10anh yêu. mình chia tay anh nhé. Empty_bar_bleue  (7/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: anh yêu. mình chia tay anh nhé.   anh yêu. mình chia tay anh nhé. Icon_minitimeSat Oct 13, 2012 5:28 am

Nếu mà mình chủ động chia tay thì đâu đau khổ chứ? chỉ những người mà bị người ta chia tay mới khổ thôi.........
https://www.facebook.com/tienchi2011
tienchi2011
Thành viên mới
Thành viên mới
tienchi2011

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
anh yêu. mình chia tay anh nhé. Left_bar_bleue5/10anh yêu. mình chia tay anh nhé. Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: anh yêu. mình chia tay anh nhé.   anh yêu. mình chia tay anh nhé. Icon_minitimeSat Oct 13, 2012 5:30 am

hieuhoa103 đã viết:
chia tay mấy thằng đó đi. có gì mà buồn. đừng iu thì ko buồn đã iu thì chấp nhận
cậu nói vậy chứ........người ta không làm gì nên tội mà chia tay người ta thì tội lỗi quá
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 52687

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
anh yêu. mình chia tay anh nhé. Left_bar_bleue1/10anh yêu. mình chia tay anh nhé. Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
anh yêu. mình chia tay anh nhé. Left_bar_bleue2/10anh yêu. mình chia tay anh nhé. Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: anh yêu. mình chia tay anh nhé.   anh yêu. mình chia tay anh nhé. Icon_minitimeSat Oct 13, 2012 7:16 am

người nói lời chia tay không phải là không đau khổ đâu bạn ak ! ai cũng có tình cảm mà thôi ! quan trọng là người ta biết mình phải làm gì với tình cảm, biết đúng biết sai, biết tình yêu đó không có kết cục, biết dù thế nào cũng không đến được với nhau lên người ta nói lời chia tay cho nhau đỡ khổ .
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
tinhanhkhongdoithay
Thành viên mới
Thành viên mới
tinhanhkhongdoithay

Nam
Châm ngôn sống : sống nội tâm
Điểm : 41602

Bài gửiTiêu đề: Re: anh yêu. mình chia tay anh nhé.   anh yêu. mình chia tay anh nhé. Icon_minitimeSun Oct 28, 2012 7:13 pm

tình yêu ..khi yêu con người ta rất nhỏ mọn và ích kỷ nhưng quan trọng nhất cũng là pải biết quan tâm chia sẻ nếu ko ta thà một mìh ko yêu còn hơn,đúng ko em...?
tienchi2011
Thành viên mới
Thành viên mới
tienchi2011

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: anh yêu. mình chia tay anh nhé.   anh yêu. mình chia tay anh nhé. Icon_minitimeTue Oct 30, 2012 2:45 pm

tinhanhkhongdoithay đã viết:
tình yêu ..khi yêu con người ta rất nhỏ mọn và ích kỷ nhưng quan trọng nhất cũng là pải biết quan tâm chia sẻ nếu ko ta thà một mìh ko yêu còn hơn,đúng ko em...?
tớ mà ko yêu dc thì tớ cũng ko cho người khác có quyên mà yêu ấy nữa............
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: anh yêu. mình chia tay anh nhé.   anh yêu. mình chia tay anh nhé. Icon_minitime

anh yêu. mình chia tay anh nhé.
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Mình phải làm sao để có thể quay lại khi mình nói chia tay trước
» Mình chia tay anh nhé! Bởi mình không thể gặp nhau
» Mình chia tay thật sao
» Mình thử chia tay anh nhé
» Mình chia tay em nhé!