Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Em Sai rồi !!!

Go down 
littlecat
heonho
nero
hellangel
Trần Thị Bảo Ngọc
9 posters
Tác giảThông điệp
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 54170

Em Sai rồi !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Em Sai rồi !!!   Em Sai rồi !!! Icon_minitimeTue Jul 19, 2011 10:07 am

Em ngồi trước gương, nhìn những vết chân chim in hằn nơi khóe mắt. Tuổi trẻ, sắc đẹp dường như cũng đã muốn lìa xa em, lìa xa như cái cách mà anh đã làm với em vậy.
Ngày cưới anh, bạn bè tíu tít rủ nhau đi dự. Tuyệt nhiên họ không rủ em, bởi hơn ai hết họ biết em và anh đã từng có quá khứ. Em đánh chút phấn cho đôi má ửng hồng, tô cho màu môi thêm thắm, mặc bộ đồ mà ngày trước anh luôn nói: “Em thật đẹp”. Rồi em tới dự đám cưới anh.

Ô tô của em dừng lại trước cổng nhà anh. Em bước xuống. Vài gã ngây người nhìn em. Em biết mình đủ đẹp để buộc họ phải chú ý. Bạn của chúng mình thấy em, khẽ mỉm cười. Một nụ cười đầy thương hại. Sự thương hại có thể dành cho em, một cô gái bị từ bỏ, hoặc sự thương hại dành cho anh, kẻ đã đánh rơi điều mà nhiều người ao ước.

Anh đứng bên người vợ, chiếc váy trắng, mái tóc, khuôn mặt của cô ấy đều được trang điểm lộng lẫy. Anh đứng sững lại khi nhìn thấy em. Anh ngắm em cũng như cái cách ngày xưa anh ngắm. Em biết anh đang nghĩ điều gì và em tự hào vì điều đó. Anh đang hình dung em trong chiếc váy cưới đó phải không? Em tự tin rằng em đẹp hơn cô ấy.

Nâng một ly chúc phúc cho anh và vợ. Màu son môi em để lại trên chiếc ly hình trái tim đỏ rực. Hi vọng anh nhớ bờ môi và nụ hôn ngày trước.

Ngày cuối cùng năm lớp 12 anh liều lĩnh đặt lên môi em nụ hôn đầu vụng dại. Nụ hôn đó đánh dấu cho tình yêu kéo dài 5 năm của mình. Bốn năm đại học qua đi, anh dẫn em về ra mắt bố mẹ. Nụ cười trên môi em tắt lịm khi mẹ anh nói không chấp nhận em. Vì sao ư? Vì cha mẹ em bỏ nhau, vì nhà em không thanh thế.

Anh chỉ biết im lặng, đó là lí do em ra đi. Em có thể bỏ lòng tự trọng của mình khi mẹ anh phản đối, nhưng em không thể có dũng khí làm điều đó nếu anh buông xuôi. Lần cuối cùng mình là người yêu của nhau đã cách đây 10 năm rồi.

Anh cũng không thể quên em đúng không? Nhưng “không thể quên” có ý nghĩa gì khi anh cam chịu nó? Em lao vào làm, em đẹp và giỏi giang. Em luôn cười, tươi tắn lạ thường. Đứa bạn thân cùng lớp với mình đã nghi ngờ tình yêu mà em dành cho anh. Sao mà em có thể như không có chuyện gì như vậy? Em cần phải làm thế để cho gia đình anh hiểu rằng họ đã từ chối điều gì, để anh phải day dứt vì không dũng cảm giữ em lại.

Em nhanh chóng thành đạt. Con đường ngày trước anh lai em trên chiếc xe đạp, mồ hôi ướt đầm lưng áo anh, giờ em đi bằng chiếc ô tô của riêng mình. Chiếc xe bốn chỗ, nhưng chỉ có mình em ngồi. Nhưng em chẳng biết rằng, vì thế trái tim mình hóa đá, bỏ qua những hạnh phúc khác đang chờ. Em sống hằn học.

Những lần họp lớp, chúng mình vẫn về dự, nhìn nhau cười gượng gạo chua chát, chào nhau vài tiếng xã giao. Bạn bè trong lớp ra trường, chúng lần lượt cưới, chỉ có em và anh là vẫn đơn côi. Mình bước sang tuổi 34 lúc nào không biết. Mình cứ ngầm ở lại, như thách thức, như chứng minh cho người kia biết mình đã thực lòng yêu. Cho tới hôm nay, anh “bỏ cuộc chơi”, em lại thấy đau đớn vì mình là người chiến thắng.

Vợ anh được sinh ra trong một gia đình tử tế, có công việc ổn định. Nhìn gương mặt mãn nguyện, tự hào của mẹ anh khi trao cho con dâu của hồi môn, em hiểu mình không thể nào bằng cô ấy.

Sau đám cưới anh, em trở về, một mình. Ngồi trước gương, lau đi lớp son phấn, em trở về là chính em. Nếp nhăn, vết chân chim cho em biết em đã sang bên kia cái dốc của tuổi trẻ. Nụ cười bao năm qua chẳng thể trở thành liều thuốc giúp em giữ tuổi xuân, bởi nó là nụ cười giả tạo. Em đang tự hủy hoại mình, em sai rồi….

big_man blog
http://http//:vietgiaitri.com.vn
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53633

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Em Sai rồi !!! Left_bar_bleue10/10Em Sai rồi !!! Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:

Em Sai rồi !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Em Sai rồi !!!   Em Sai rồi !!! Icon_minitimeTue Jul 19, 2011 9:39 pm

ko quá nhìu ướt át trong từng câu nói nhưng khi đọc xong câu chuyện lại thấy vương vấn 1 nỗi buồn vô định
nero
Thành viên rất chi là chăm ngoan
nero

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : Mối tình đầu là mối tình muôn thuở Tan nát rồi chẳng thể nào quên Tôi chết lặng khi đứng nhìn người khác Đứng tươi cười bên cạnh người tôi yêu
Số lần được cám ơn : 62
Điểm : 48040

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1.7/55
Hài hước:
Em Sai rồi !!! Left_bar_bleue10/1Em Sai rồi !!! Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Em Sai rồi !!! Left_bar_bleue5/10Em Sai rồi !!! Empty_bar_bleue  (5/10)

Em Sai rồi !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Em Sai rồi !!!   Em Sai rồi !!! Icon_minitimeTue Jul 19, 2011 10:42 pm

hay thật chị ngọc ak, chỉ những người đã từng có thật nhiều trải nghiệm trong cuộc sống mới viết đc những cảm xúc chân thật như thế
em đã từng nói là nếu hết yêu thì hãy nên hận 1 chút. hận để có thêm nghị lực sống. nhưng thời gian qua đi rồi hận thù cũng sẽ tiêu tan mà chỉ còn lại là những kỉ niệm
trừ trường hợp đặc thù như khi chia tay thì thù hận trở thành ám ảnh, hay người thì cũ có những vấn đề ko thể xử lí đc thì mối hận này sẽ trở thành nỗi hận thiên thu lun
kinh nghiệm cho những người đang yêu sẽ yêu đã từng yêu và ko bao h yêu (thái giám)
heonho
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
heonho

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng mình
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 46756

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Em Sai rồi !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Em Sai rồi !!!   Em Sai rồi !!! Icon_minitimeWed Jul 20, 2011 5:38 pm

bài viết hay thật đấy, nhưng chúng ta nhận đc gì khi lòng có đầy kí ức và thù hận,hãy nghĩ thoáng ra 1 chút để lòng mình nhẹ nhàng hơn
littlecat
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
littlecat

Nữ
Châm ngôn sống : live to love, love to live, ^^
Số lần được cám ơn : 32
Điểm : 47382

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Em Sai rồi !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Em Sai rồi !!!   Em Sai rồi !!! Icon_minitimeWed Jul 20, 2011 10:33 pm

yêu một người thật khó nhưng để quên một người lại càng khó hơn
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 54170

Em Sai rồi !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Em Sai rồi !!!   Em Sai rồi !!! Icon_minitimeThu Jul 21, 2011 7:30 am

Yêu và hận hình như lúc nào cũng song hành mà nero . Chị đã nghe ai đó nói , nếu còn hận là con đang rất yêu , khi nào hết hận là đã thanh thản hơn rồi đấy Wink
http://http//:vietgiaitri.com.vn
HÀN PHONG
HÀN PHONG

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : yêu không hối hận
Số lần được cám ơn : 27
Điểm : 49621

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1.7/58
Hài hước:
Nội tâm:

Em Sai rồi !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Em Sai rồi !!!   Em Sai rồi !!! Icon_minitimeThu Jul 21, 2011 8:17 am

khi bạn còn hận ai đó là bạn đang tự trói buộc tâm hồn mình với một niềm đau.
Khách vi
Khách viếng thăm

Em Sai rồi !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Em Sai rồi !!!   Em Sai rồi !!! Icon_minitimeThu Jul 21, 2011 8:27 am

từ yêu chuyển sang hận chỉ là 1 khoảng cách nhỏ .khi mình hận thì chứng tỏ tình yêu giành cho người đó vẫn còn và nhiều hơn trước .hận là đang tự dằn vặt chính bản thân mình khi lý trí nghĩ là hận nhưng con tim lại yêu tha thiết lol!
nero
nero

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : Mối tình đầu là mối tình muôn thuở Tan nát rồi chẳng thể nào quên Tôi chết lặng khi đứng nhìn người khác Đứng tươi cười bên cạnh người tôi yêu
Số lần được cám ơn : 62
Điểm : 48040

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1.7/55
Hài hước:
Em Sai rồi !!! Left_bar_bleue10/1Em Sai rồi !!! Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:

Em Sai rồi !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Em Sai rồi !!!   Em Sai rồi !!! Icon_minitimeThu Jul 21, 2011 12:53 pm

Trần Thị Bảo Ngọc đã viết:
Yêu và hận hình như lúc nào cũng song hành mà nero . Chị đã nghe ai đó nói , nếu còn hận là con đang rất yêu , khi nào hết hận là đã thanh thản hơn rồi đấy Wink

ưhm, đúng đó chị à, nhưng mà khi chia tay nếu ko tìm đc lí do giải toả thì cũng phiền lắm đó
nên em mới bảo là hận 1 chút, cũng là yêu 1 chút để giữ lại cho mình nhân tính, đừng để quá khứ che lấp tương lai (trường hợp với nỗi hận thiên thu). hì
vuonphuongnam85
Thành viên mới
Thành viên mới
vuonphuongnam85

Tâm trạng : shock
Nam
Châm ngôn sống : chán ăn_ chán ngủ_ chán mặc quần
Điểm : 46412

Em Sai rồi !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Em Sai rồi !!!   Em Sai rồi !!! Icon_minitimeSun Aug 14, 2011 8:17 pm

Trần Thị Bảo Ngọc đã viết:
Vậy em hãy làm sao cho anh được thanh thản đây. Trong anh bây giờ chất chứa nhiều sự hận thù lắm .
1 lan62 em đã mắc sai lầm trong T/Y . Anh đã chấp nhận tất cả tha thứ cho em , nhưng em lại tiếp tục mắc sai lầm thêm 1 lần nữa . Anh phải làm sao để có thể tha thứ cho em , em nghĩ mình né tránh là có thể sao em . Nếu em có lương tâm có lẽ em đã không đối xử với anh như vậy .
littlecat
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
littlecat

Nữ
Châm ngôn sống : live to love, love to live, ^^
Số lần được cám ơn : 32
Điểm : 47382

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Em Sai rồi !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Em Sai rồi !!!   Em Sai rồi !!! Icon_minitimeSun Aug 14, 2011 9:22 pm

tình yêu của anh có dành cho em??? hay chỉ là giấc mộng?
xMoonx
Thành viên mới
Thành viên mới
xMoonx

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Không có
Điểm : 46111

Em Sai rồi !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Em Sai rồi !!!   Em Sai rồi !!! Icon_minitimeMon Sep 12, 2011 10:17 pm

Bài viết hay thật.
Chiều lẻ bóng
Thành viên mới
Thành viên mới
Chiều lẻ bóng

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : vui khỏe thân thiện
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 47354

Em Sai rồi !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Em Sai rồi !!!   Em Sai rồi !!! Icon_minitimeSat Oct 01, 2011 8:49 am

Hãy làm cho tình yêu thêm đẹp và lung linh hơn với vẻ đẹp vốn có của nó,khi bắt đầu hay chia tay một tình yêu cũng nên dành tình cảm tốt đẹp cho nó vì nó vốn tốt đẹp và cao quí khiến ai cũng tìm đến nó.Chỉ là những toan tính xấu xí của con người.....,Hãy vị tha để cuộc sống thêm tốt đẹp em nhé,với 1 cô gái tốt những gì tốt đẹp nhất sẽ đến với em thôi và cả tình yêu mới nữa.
Sponsored content

Em Sai rồi !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Em Sai rồi !!!   Em Sai rồi !!! Icon_minitime

Em Sai rồi !!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang