Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tình đầu hay tình cuối?

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 53880

Tình đầu hay tình cuối? Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình đầu hay tình cuối?   Tình đầu hay tình cuối? Icon_minitimeSat Jul 16, 2011 9:19 am

Một ngày nào đó, cũng như mọi ngày, là ngày hôm nay, em nhớ anh kinh khủng. Nhưng em không dám gọi cho anh, cũng không dám nói bất cứ điều gì với anh. Vì em biết chính em đã bước chân ra khỏi cuộc đời của anh.

Tình đầu hay tình cuối? IMG_6526

Một thoáng cảm xúc đó của anh đã làm tình yêu mình tan vỡ. Nhưng em biết anh hãy còn nghĩ về người ấy, và em, đôi khi cũng nghĩ về người ấy của anh . Căm ghét, hận, dửng dưng hay trách móc. Đã có khi em ghét người ấy đến mức thấy tim mình thắt chặt lại khi nhìn thấy hình ảnh của người ấy. Nhưng giờ đây em tự hỏi tại sao phải như vậy, tại sao phải tự đày đọa mình. Tại sao phải giữ những điều đó trong lòng khi chỉ mình em biết về chúng, đau về chúng.

Cuộc sống vẫn tiếp diễn, ngày mai rồi sẽ đến. Và em tin rằng rồi mình sẽ quên đi... Nếu như được lựa chọn lại, em thà không biết gì cả, em thà làm một người vô tư để yên bình sống bên anh. Sự cố chấp, bướng bỉnh và kiêu hãnh đã làm em mất anh, mất sự thanh thản trong em, mất cả người em yêu thương nhất trên đời này. Có khi em muốn mình tan biến đi, muốn ngủ một giấc thật dài, nhưng em không thể dại dột như vậy được. Em còn cần phải sống để kiếm tìm hạnh phúc, dẫu xa ngút ngàn. Em cố gắng chống cho mình đứng thẳng, cố gắng lạnh lùng, cố gắng mỗi giây mỗi phút. Anh nói người con gái thật mau quên, lúc thì yêu thương tha thiết lúc thì lại lạnh lùng dửng dưng. Nhưng thật ra, em không biết phải đến bao giờ em mới quên được anh, em biết anh không còn cần em trong cuộc đời anh nữa. Em biết rằng anh vẫn hiểu em còn yêu anh nhiều lắm, nhưng không có em là lựa chọn của anh. Có lẽ vì em còn nhiều thiếu sót nên anh mới nghĩ về người khác. Lý do thì có nhiều lắm, em chỉ biết lòng mình tổn thương vô bờ bến. Nhưng em vẫn kính trọng anh như vậy, nếu được làm lại, nếu thời gian quay trở về, em sẽ không bao giờ rời khỏi người mình yêu.

Em sẽ ở mãi bên anh, chăm sóc cho anh, và em tin mình có thể làm được. Em đã nghĩ mình rất mạnh mẽ, mình phải rời khỏi người đàn ông này. Nhưng em đã sai, đã quá sai lầm. Tình yêu trong đời khó tìm kiếm lắm, em hãy còn quá nặng lòng vì anh. "tình đầu hay tình cuối ", bài hát ngày xưa em yêu thích. Có bản tình nào là cuối cùng không anh, hay lòng em còn mãi hát về anh, hoài không dứt...
Bứơc đường còn lại em vẫn mong anh có được nhiều hạnh phúc.

http://http//:vietgiaitri.com.vn
suonglanhchieudong
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
suonglanhchieudong

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Never say I LOVE YOU if you don't really care
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 46510

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình đầu hay tình cuối?   Tình đầu hay tình cuối? Icon_minitimeMon Jul 18, 2011 6:28 am

Thời gian đâu có bao giờ quay ngược đâu.Nếu mà có thì tôi sẽ nói với người tôi yêu rằng : anh yêu em nhiều lắm.Anh sẽ chấp nhận tất cả quá khứ của em chỉ cần em ở bên anh thôi.Em hãy yêu anh , yêu anh như chưa yêu lần nào.Anh luôn mơ ước : TÌNH YÊU ĐẦU TIÊN SẼ LÀ TÌNH YÊU CUỐI CÙNG trong cuộc đời anh.
Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình đầu hay tình cuối?   Tình đầu hay tình cuối? Icon_minitimeMon Jul 18, 2011 1:35 pm

ai cũng để mọi chuyện xảy ra rồi mới nếu biết trước anh sẽ không làm như vậy.nếu vậy đã không có những chuyện đau lòng đã xảy ra ,lúc còn ở bên mình thì vô tâm .lạnh nhạt ,khi mất rồi mới biết là quan trọng với bản thân mình như thế nào ,liệu có quá muộn ko?
suonglanhchieudong
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
suonglanhchieudong

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Never say I LOVE YOU if you don't really care
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 46510

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình đầu hay tình cuối?   Tình đầu hay tình cuối? Icon_minitimeMon Jul 18, 2011 4:26 pm

Không gì là không thể.Mình vẫn hy vọng cho dù đó chỉ la ảo tưởng.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình đầu hay tình cuối?   Tình đầu hay tình cuối? Icon_minitime

Tình đầu hay tình cuối?
Trang 1 trong tổng số 1 trang