Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Khi phải hầu bạn chồng

Go down 
Tác giảThông điệp
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 53870

Khi phải hầu bạn chồng Empty
Bài gửiTiêu đề: Khi phải hầu bạn chồng   Khi phải hầu bạn chồng Icon_minitimeTue Jul 05, 2011 6:49 am

Lúc nào bạn cũng nghe anh nói về các chiến hữu, dường như anh tường tận chuyện của họ hơn chuyện gia đình mình. Bạn sẽ làm gì để chồng không còn lo chuyện thiên hạ?

Bạn anh là số một

Cả nể là lý do chính khiến các quý ông này hành động như thế. Một số ông còn ngụy biện kiểu: “Giàu nhờ bạn, sang nhờ vợ”.

Họ có thể làm bất cứ việc gì cho bạn, thậm chí khi vợ đã chuẩn bị xong cơm canh, chỉ nghe bạn gọi điện thoại là vội vội vàng vàng đi ngay. Bạn bệnh, bạn cần tiền, bạn đang buồn vì chia tay người yêu, bạn cần người giải sầu… tất tần tật họ đều có mặt. Điều này khiến nhiều bà vợ cảm thấy mình như người thừa, phải chăm lo cho gia đình trong khi chồng lo chuyện thiên hạ, chẳng đái hoài đến việc nhà.

Ngoài ra, những hành động ấy còn xuất phát từ việc coi thường người vợ. Các ông cho rằng “vợ chẳng biết gì”, rằng vợ chỉ làm những việc vặt vãnh trong nhà.

Giúp đỡ bạn bè cũng là một cách để các ông thể hiện mình. Vì thế họ luôn hết lòng hết sức, cả những việc vượt ngoài khả năng họ cũng cố làm cho bằng được. Nhiều người còn đứng ra vay mượn thay cho bạn.
Khi phải hầu bạn chồng 1309784441-ds20070910

Hết phục vụ bạn chồng lại phải phục vụ chồng (ảnh minh họa)

Thời yêu nhau, nếu gặp phải những người đàn ông như thế, nhiều cô gái cho rằng anh ấy thật nghĩa hiệp, có trước có sau, là một chiến hữu tốt… Thế nhưng khi đã lấy nhau, dường như mối quan tâm đến bạn bè của anh không giảm. Dần dần, người phụ nữ cảm thấy khó chịu khi góp ý mãi mà anh chẳng thay đổi. Thế là chiến tranh xảy ra, bà bảo ông “đội bạn lên đầu”, ông bảo bà “rách việc, đó toàn là những chuyện hệ trọng của đàn ông, rằng bà xúc phạm đến những người đã từng giúp đỡ ông thuở hàn vi”.

Giải pháp cho vấn đề

Bạn sẽ làm gì nếu gặp người chồng như thế? Đừng vội vàng ngăn cản anh. Anh cũng cần những mối quan hệ bên ngoài, những người bạn tốt. Nhiều phụ nữ dồn nén lâu ngày và bùng phát bằng những từ ngữ nặng nề. Điều đó chỉ khiến vợ chồng bạn càng mâu thuẫn hơn.

Không ít đôi sau nhiều năm chỉ còn trách nhiệm và nghĩa vụ đối với gia đình, con cái. Họ không còn quan tâm đến đời sống tinh thần của người bạn đời. Đó là một điều hết sức sai lầm. Dù bận rộn đến đâu, bạn cũng nên dành thời gian trò chuyện cùng chồng như hai người bạn. Trao đổi quan điểm là cách để mối quan hệ vợ chồng luôn bền vững.

Bạn hãy chủ động hỏi thăm những người bạn của anh. Anh sẽ hồ hởi chia sẻ với bạn. Từ đó, bạn nhẹ nhàng phân tích cho chồng thấy để giúp anh từ chối những cuộc vui vô bổ, sự nhờ vả vượt quá khả năng.

Để anh không còn nhiều thời gian rảnh rỗi, bạn có thể phân chia việc nhà cho chồng. Nhờ anh chăm sóc con cái, về thăm bố mẹ hai bên là cách để anh có trách nhiệm hơn, ví dụ bạn đưa con đến trường, anh đón con. Bạn nấu ăn, anh lau nhà; bạn rửa bát, anh dạy con học. Khi đó, anh sẽ phải từ chối nhiều cuộc vui để hoàn thành nhiệm vụ.

Thỉnh thoảng, bạn có thể tổ chức những bữa cơm thân mật, mời bạn bè của chồng đến dùng bữa. Anh sẽ cảm thấy hãnh diện vì có người vợ tâm lý và hiểu chồng.

Nếu bạn đã làm đủ mọi cách nhưng anh vẫn không thay đổi? Cứng rắn nói rõ cho anh biết quan điểm của bạn và buộc anh phải chọn gia đình hay bạn bè. Nếu là người yêu thương vợ con, anh sẽ suy nghĩ lại.
http://http//:vietgiaitri.com.vn

Khi phải hầu bạn chồng
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» XIN LỖI ANH, EM SẼ PHẢI LẤY CHỒNG !
» Phải chăng đây chỉ là những lời sáo rỗng phải không anh ?
» Có phải anh quá tin tình yêu của mình phải không em?
» chồng yêu dấu!
» CHỒNG YÊU QUÍ CUẢ EM