Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Muộn rồi phải không anh! :((

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
Trangpandas
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Trangpandas

Nữ
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 55363

Muộn rồi phải không anh! :(( Empty
Bài gửiTiêu đề: Muộn rồi phải không anh! :((   Muộn rồi phải không anh! :(( Icon_minitimeSat Mar 07, 2009 3:50 pm

Bây giờ em mới thấy mình phức tạp như anh nói! Đúng vậy, em cảm thấy mình phức tạp thật! Giữa lý trí và tình cảm cứ níu lấy em, phân tán em ra nhiều mảnh. Giờ thì anh và em xa nhau thật rồi! Nhưng khó chịu quá phải không anh, chúng ta vẫn cứ phải đối mặt với nhau.

Chúng ta nói lời chia tay sau bao đau khổ và mệt mỏi. Tết về em tràn ngập trong niềm vui vì em xem lời chia tay đó nhẹ như không! Chúng ta đã nói xa nhau nhiều và lần nào cũng trở lại với nhau! Thế nên em cứ sống mãi trong quá khứ đó, vì em tin cũng sẽ trở lại như trước thôi! Àh, em nhớ đến anh đó, em muốn nhắn tin, muốn gọi điện cho anh nhưng lòng kiêu hãnh của em đã bắt em không được làm thế! Lý trí đã nuốt chửng mất tình yêu của em dành cho anh. Thế rồi anh nhắn tin cho em:" Chúc mừng năm mới". Vỏn vẹn vậy sao anh? Em bắt đầu ý thức được sự chịu đựng của anh đối với em là có hạn. Những lần giận hờn rồi chia tay trước anh là người làm hòa và quay lại! Đôi lúc cũng có em, thật ra lúc đó em cảm thấy mình mất đi một sự quan tâm, cảm thấy trống trải.

Có lẽ lúc ấy em chưa ý thức được mất anh em sẽ ra sao, em sẽ như thế nào? Và bây giờ em đã biết! Anh đã xa em và không quay lại, mặc dù em níu kéo cho tình yêu này, em đã bỏ mất đi cái lòng kiêu hãnh làm khổ em.... Thế nhưng vô vọng phải không anh? "Chúng ta đã làm tổn thương nhau quá nhiều không thể quay lại được nữa, phóng lao thì phải theo lao thôi!" Anh đã nhắn tin cho em như thế. Rồi em bắt đầu xem thường những khoảnh khắc có anh, em xóa tất cả những gì liên quan đến anh trong đầu em bằng cách vùi vào học tập, em cười nhiều hơn, nói nhiều hơn, để quên một điều em khó mà chấp nhận. Anh và Em đã chia tay mãi mãi!!! Anh bây giờ không là anh lúc trước, anh cứng rắn và cân nhắc. Em cũng quên được anh ít nhất trong những ngày không gặp anh! Nhưng cuối cùng em đã sụp đổ.... Em nhận ra một điều em chẳng thể, gặp anh em vẫn cố vui, em tỏ ra rất bình thường giống như người bạn lâu ngày không gặp lại, anh cười với em... Em lại thấy buốt lòng! Rồi em lại suy nghĩ, em lại nhớ, em lại ấp ủ một hy vọng như xưa... Em và Anh chưa trải qua Valentine nào với nhau cả, có lẽ tình yêu chúng ta quá ngắn ngủi! Đến bây giờ em mới nhận thấy rằng anh quan trọng đối với em, em đã cười muốn toét miệng khi điện thoại em hiện tin nhắn anh, dù là những lời hỏi thăm bình thường nhưng sao khiến em vui thế, em lại hy vọng. Nhưng đó là cách chứng tỏ như anh nói:" Chúng ta không yêu nhau nữa nhưng vẫn có thể quan tâm nhau mà, vì chúng ta là bạn của nhau!"

Anh nói sao quả quyết quá, em không biết được bây giờ anh đang nghĩ gì. Anh có cảm thấy buồn và cô đơn khi không khí Valentine đang đến mà em và anh đã xa nhau không? Riêng em em chỉ biết nói rằng, em không còn thấy thiếu vắng sự quan tâm nữa thay vào đó là nhớ anh da diết, nhớ những giờ phút chúng ta bên nhau: vui vẻ và hạnh phúc biết mấy. Nước mắt em lại trào ra nữa rồi, em có muốn khóc đâu chứ! Điều đó làm em nhận ra một điều em chưa hề quên anh và vẫn yêu anh! Nhưng giờ đã muộn rồi phải không anh?
Trangpandas
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Trangpandas

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Muộn rồi phải không anh! :((   Muộn rồi phải không anh! :(( Icon_minitimeSat Mar 07, 2009 3:52 pm

bài viết này nói lên tất cả những gì mà mình đang trải qua. Là mình vẫn chưa hề quên Pandas vẫn yêu pandas nhưng mọi chuyện đã quá muộn. Crying or Very sad pandas đã không còn là người bên cạnh mình nữa thay vào đó là nỗi cô đơn và cảm thấy trống trải.
cadoi
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam
Điểm : 55340

Bài gửiTiêu đề: Re: Muộn rồi phải không anh! :((   Muộn rồi phải không anh! :(( Icon_minitimeSat Mar 07, 2009 7:17 pm

Doi nguoi thuong vay, nguoi ta k quy trog nhug gi dag co, roi noi tiec muon mang, nhug du sao con nguoi cug can su trai nghiem nhu vay nguoi ta se quy trong hanh fuc! Thu ban rat xuc dong, chuc ban se chog qua mau. Thoi gian la phuog thuoc than tien ma!
Trangpandas
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Trangpandas

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Muộn rồi phải không anh! :((   Muộn rồi phải không anh! :(( Icon_minitimeSun Mar 08, 2009 10:57 am

uh!cảm ơn CADOI nhiều. Khi thực sự mất đi điều gì mình mới thấy nó quan trọng. nhưng dù sao thì tất cả cũng đã trở thành kỉ niệm.
cholangtu_89
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam
Điểm : 55303

Bài gửiTiêu đề: Re: Muộn rồi phải không anh! :((   Muộn rồi phải không anh! :(( Icon_minitimeTue Mar 10, 2009 2:05 pm

câu chuyện này có thật ko vậy trời
cholangtu_89
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam
Điểm : 55303

Bài gửiTiêu đề: Re: Muộn rồi phải không anh! :((   Muộn rồi phải không anh! :(( Icon_minitimeTue Mar 10, 2009 2:06 pm

:afro:
Trangpandas
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Trangpandas

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Muộn rồi phải không anh! :((   Muộn rồi phải không anh! :(( Icon_minitimeWed Mar 11, 2009 1:36 pm

thật 1000%!
Thanh Vân 1604
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Thanh Vân 1604

Nữ
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 55356

Bài gửiTiêu đề: Re: Muộn rồi phải không anh! :((   Muộn rồi phải không anh! :(( Icon_minitimeWed Mar 11, 2009 1:57 pm

Trong chuyện yêu thương không bao giờ đầy đủ cũng như không có lúc nào thừa. Dù cho có viết cho nhau bằng nghìn hằng vạn lá thư cũng không bao giờ vơi được nỗi niềm thương nhớ đang chất chứa trong lòng hai kẻ yêu nhau. Ngọn lửa tình không bao giờ tàn trong những chiếc lò làm bằng tim, bằng máu. Những lá thư tình chỉ giúp cho những người yêu thương nhau vơi đi phần nào thương nhớ mà không bao giờ trút cạn được niềm yêu.
Trangpandas
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Trangpandas

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Muộn rồi phải không anh! :((   Muộn rồi phải không anh! :(( Icon_minitimeWed Mar 11, 2009 3:01 pm

Thanh Van than men! Bạn nói đúng, ngọn lửa tình sẽ không bao giờ tàn trong trái tim người yêu thật lòng. Hiện giờ chẳng có ngòi bút nào có thể tả được nỗi nhớ của mình với người đã đi xa..........
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Muộn rồi phải không anh! :((   Muộn rồi phải không anh! :(( Icon_minitime

Muộn rồi phải không anh! :((
Trang 1 trong tổng số 1 trang