Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Hẹn anh kiếp sau!

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
saoirse
Thành viên mới
Thành viên mới
saoirse

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : phải có khả năng mỉm cười trước mọi tuyệt vọng
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 47559

Hẹn anh kiếp sau! Empty
Bài gửiTiêu đề: Hẹn anh kiếp sau!   Hẹn anh kiếp sau! Icon_minitimeWed Jun 22, 2011 11:39 pm

HẸN ANH KIẾP SAU

Hẹn anh kiếp sau để tình ta trọn vẹn hơn. Hẹn gặp anh ở kiếp sau để mình yêu nhau mãn nguyện hơn nữa. Kiếp này chúng ta mang nặng duyên nợ với nhiều người nên cứ lãng quên nhau thôi. Kiếp sau, nếu có kiếp sau thì sẽ khác, phải không anh? Kiếp này với em, yêu thương như thế là đủ rồi. Nếu có kiếp sau, em cũng vẫn mãi là của anh, anh vẫn là của em, chúng ta không phải xa cách nữa. Kiếp này đành chịu duyên nợ để kiếp sau mình bên nhau mãi mãi.

Tại sao ngày đó anh lại nghĩ em không đủ mạnh mẽ để yêu anh? Anh có biết em yêu anh như thế nào không? Mãi mãi yêu. Mãnh liệt, nồng nàn. Và không ràng buộc. Một tình yêu si mê mù quáng mà chính em cũng không hiểu tại sao lại có thể yêu được đến thế. Em yêu anh như thế này này: chỉ cần anh cho em niềm tin, một niềm tin đủ để em tin thì đến trọn đời này kiếp này, em vẫn là của anh. Em đã tin, đã yêu anh như thế. Kể cả khi anh lừa dối em thì em vẫn nghĩ không phải như thế, tất cả những gì anh làm chỉ là để em quên anh đi mà thôi. Tình yêu của anh cho em nghị lực sống. Để trong đau đớn đến tột cùng, mà mỗi sáng thức dậy, em vẫn nghĩ mình sống là vì anh. Khát khao của em quá mãnh liệt. Em sẵn sàng đánh đổi mọi thứ chỉ được ở bên anh thôi. Nhưng khi khát khao chỉ có từ một phía cũng khó để làm thành giông bão. Và dù cho anh có làm em đau đến thế nào đi nữa, em cũng không thể khóc được. Niềm tin trong em tuyệt vọng rồi. Em đâu cần anh ở bên em. Em chỉ cần anh cho em niềm tin để em đi tiếp, để em thực hiện lời hứa với anh. Vậy mà anh tàn nhẫn đạp đổ. Anh không cho em niềm tin, em không biết bấu víu vào đâu để đứng dậy, không biết nương tựa vào đâu để sống.Em chỉ còn cách nghĩ anh không ra gì, anh lừa dối em, anh đang đùa giỡn với tình yêu của em. Nhưng chẳng có trò đùa nào lại thật đến vậy. Ngay cả nỗi đau cũng thật, dù không thể hiện hữu, không thể cầm nắm, nhưng đó là nỗi đau.

Dẫu sao thì chúng ta cũng đã có ngày hạnh phúc nhất trong cuộc đời mình. Với em, ngày đó hạnh phúc và cũng là nỗi đớn đau đấy. Dù bây giờ anh có nói anh vô cảm với em, em cũng không cần phủ nhận điều đó, em tin vào trực giác của mình. Em tin vào những gì anh dành cho em, những gì ta chưa dành được cho nhau. Duyên nợ hay oan nợ đây? Những người như anh và em chỉ có thể làm đôi uyên ương, không nên sống cùng nhau. em thấu hiểu lắm chứ. Nhưng đi hết cuộc đời này, em vẫn không quên anh được đâu. Biết là sẽ nhớ nhau, sẽ đau, nhưng buộc phải làm thế. Anh làm như vậy với em bao nhiêu lần rồi, em đều không trách anh. Vì chúng ta phải làm thế, để cuộc sống tốt đẹp hơn, để không làm đau ai cả. Nếu cố tình chà đạp lên người khác để có được hạnh phúc, cả anh và em đều sẽ không thanh thản. Chúng ta chấp nhận một tình yêu không ràng buộc nhau, yêu nhau về tâm hồn là mãi mãi thuộc về nhau, không bao giờ xa cách. Nhưng kể cả khi làm thế thì ta vẫn có lỗi với những người yêu thương ta mà thôi. Anh xin em hãy đến với người đàn ông đó, để cứu vớt anh ta rồi sẽ cứu được em. Nhưng không phải vậy đâu. Em cứu vớt được người ấy nhưng điều đó không cứu vớt được số phận của em, không cứu vớt được anh khỏi bàn tay tử thần. Anh còn nhớ Hatsumi không? Không ai cứu cô ấy và cô ấy đã chết. Anh thích Murakami vì ông ấy luôn nói thật, em cũng thích câu chuyện đó vì những nhân vật trong đó cũng méo mó như em vậy. Vậy mà em vẫn phải làm thôi. Em vẫn sẽ đến với người đó, yêu anh ta trong giả dối và nước mắt. Tại sao anh cứ đẩy em về phía không anh? Về bên đó em đâu còn là em nữa? Chỉ ở bên anh, em mới được là chính mình, em mới được nâng niu, chiều chuộng. Vì những phút giây ta dành cho nhau hiếm hoi lắm, nên em trân trọng lắm. Ký ức ấy đẹp như bình pha lê, mong manh và dễ vỡ vậy.

Em yêu anh nhiều lắm, yêu hơn cả chính bản thân mình. Anh có tin vào những câu chuyện cổ tích không? Đã từ lâu rồi, em không tin nữa. Nhưng bây giờ em lại khao khát một điều kỳ diệu. Nếu có thể, em sẽ làm nhiều hơn thế. Em sẽ gấp 1000 con hạc giấy chỉ để đổi lấy một ước mơ thôi. Ước mơ xin Chúa đừng mang anh rời xa vòng tay yêu thương của em. Dù rằng không ở bên nhau, nhưng chỉ cần biết rằng ở một nơi nào đó, anh đang sống vui vẻ và hạnh phúc, với em thế là đủ rồi. Em biết anh đang phải chịu đau đớn. Nên em luôn cầu nguyện, cầu xin Chúa đừng hành hạ anh nữa. Nếu anh phải bị trừng phạt thì em sẽ chịu hết cho anh. Anh còn nhiều việc phải làm. Em hạnh phúc đủ rồi, nhưng anh thì chưa giây phút nào được hạnh phúc thật sự. Thế nên em muốn anh sống tiếp để tìm thấy niềm vui. Em cũng đau, nhưng em sẽ chịu đựng hết. Nếu có ngân hàng đau đớn, em sẽ chuyển hết đau đớn của anh sang em. Kể cả đổi mạng sống của em để cho anh sự sống, em sẵn sàng làm. Nếu Chúa hiểu tấm lòng thành của em, Người sẽ không mang anh xa em đâu, đúng không? Chúa sẽ cho anh ở lại dương gian này. Dù không phải là ở bên em.

Anh ơi, thời gian đâu còn nhiều mà sao giữa chúng ta cứ tồn tại những khoảng trống im lặng đáng sợ thế hả anh? Anh kỳ vọng vào em nhiều lắm đúng không? Nhưng em lại luôn làm anh thất vọng. Thật lòng em không muốn như vậy đâu. Em nói ra lời cay đắng, em làm trái tim anh đau thì lòng em đâu có vui vẻ gì. Em cũng xót xa lắm chứ. Nhưng em có đòi hỏi gì nhiều đâu anh? Đừng trách em những lúc em yếu đuối. Chỉ là cho em gần anh thêm chút nữa để mình bên nhau như một lời hứa. Chúng ta đã hứa sẽ sống vui vẻ, hạnh phúc đến trọn đời. Em sống rất vui vẻ đấy. Anh có thấy em cười không? Anh rất thích nhìn nụ cười của em mà. Không có anh ở bên cạnh, em vẫn sống rất tốt. Như vậy đã đủ chưa? Như vậy đã đủ để mình bên nhau chưa anh?

Người ta thường nói thời gian là thứ không bao giờ thiếu. Em thách thức được tuổi trẻ, thách thức được không gian, nhưng em không thách thức được thời gian. Em biết chẳng còn bao lâu nữa là chúng mình mãi mãi xa nhau. Em sẽ ra sao đây khi không còn anh bên cạnh để đi tiếp một con đường nữa? Dẫu chỉ là một người đi bên cạnh thôi, nhưng anh yêu em thật lòng và luôn quan tâm đến em. Anh không bao giờ bỏ rơi em. Đó là điều em cảm thấy yên tâm khi nghĩ rằng luôn có anh ở bên cạnh. Khi anh đi rồi, em biết làm sao? Duyên nợ của chúng ta trong kiếp này thôi thế là hết. Anh muốn em sống và em phải sống để viết tiếp những cảm xúc của chúng ta, đúng không? Em sẽ sống thay phần của anh, những gì anh chưa làm được, em sẽ làm hết. Em phải sống để mà đau khổ nữa. Nhưng có nghĩa lý gì đâu khi em không còn anh nữa? Em lại sống hết một kiếp người trong đau đớn và xót xa. Nhưng đến cuối cuộc đời này, anh vẫn ở trong trái tim em như một tình yêu không giờ chết.

Anh hỏi em có mãi mãi yêu anh không ư? Người ta thường nói "hãy nói yêu thôi, đừng nói yêu mãi mãi". Nhưng với em, tình yêu dành cho anh là một tình yêu không bao giờ cạn. Dù em có ở bên người khác, em có như thế nào đi nữa thì em vẫn yêu anh. Em đã từng yêu ai như yêu anh chưa ư? Tình yêu chẳng bao giờ lặp lại cả anh ơi. Dù em đã từng yêu ai thì tình yêu em dành cho anh vẫn là những cảm xúc mới mẻ, những khao khát chưa bao giờ có ở trong em. Chẳng trách gì anh khi anh cứ đẩy em về phía không anh. Dẫu rằng về bên đó, em chẳng còn là em nữa vì chỉ ở bên anh, em mới được là em, em mới có cảm giác yêu và được yêu. Nhưng không oán trách gì anh cả, bởi đó là điều hiển nhiên chúng ta phải làm. Và em biết có một sợi dây vô hình giữa hai chúng ta nên chẳng cần trò chuyện, chẳng cần ở bên nhau, em vẫn thấy hạnh phúc vô cùng. Em yêu anh như thế đấy. Mãnh liệt, nồng nàn. Nhưng không ràng buộc. Để em biết một điều rằng yêu nhau về tâm hồn là mãi mãi không bao giờ xa cách. Em không xa anh đâu. Anh gần lắm, vẫn ở đây- ngay bên ngực trái em này. Mãi mãi chúng ta luôn gần nhau. Và nếu có kiếp sau, em tin là anh sẽ đợi em.

Hẹn anh kiếp sau. Khi đó, em sẽ không buông tay anh ra nữa. Em sẽ tìm anh, gặp anh và yêu anh. Chúng ta nợ nhau kiếp này. Kiếp sau xin trả.
Khách vi
Khách viếng thăm

Hẹn anh kiếp sau! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hẹn anh kiếp sau!   Hẹn anh kiếp sau! Icon_minitimeThu Jun 23, 2011 12:26 am

đọc bài bạn viết mình cảm nhận giống tâm trạng của mình.
Khách vi
Khách viếng thăm

Hẹn anh kiếp sau! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hẹn anh kiếp sau!   Hẹn anh kiếp sau! Icon_minitimeThu Jun 23, 2011 12:39 am

hãy mỉn cười để người ấy không phải lo lắng cho mình nữa!
saoirse
Thành viên mới
Thành viên mới
saoirse

Nữ

Hẹn anh kiếp sau! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hẹn anh kiếp sau!   Hẹn anh kiếp sau! Icon_minitimeFri Jun 24, 2011 11:10 am

Cảm ơn bạn. Bạn nói đúng. Mình sẽ mỉm cười nhìn anh ấy đi. Ngày đó sớm muộn cũng sẽ đến nhưng anh ấy nói với mình rằng nó sẽ nhẹ nhàng thôi. Bây giờ mình nhẹ nhàng như vậy, nhưng chưa biết chừng đến ngày đó, mình sẽ khóc mất. Mà anh ấy đã bảo mình không được khóc
HÀN PHONG
Thành viên rất chi là chăm ngoan
HÀN PHONG

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : yêu không hối hận
Số lần được cám ơn : 27
Điểm : 49541

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1.7/58
Hài hước:
Hẹn anh kiếp sau! Left_bar_bleue10/10Hẹn anh kiếp sau! Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:

Hẹn anh kiếp sau! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hẹn anh kiếp sau!   Hẹn anh kiếp sau! Icon_minitimeFri Jun 24, 2011 2:17 pm

Có thể nếu HÀN PHONG không phải đàn ông thì sau khi đọc bài của bạn mình đã cho nước mắt trào qua khoé mi...Bạn viết thật cảm động.
tặng bạn bài thơ mình thích:
NGỌN NẾN
Đã bao lần tôi ngắm nhìn ngọn nến
Sáng bừng lên trong bóng tối đêm đen
Ngọn nến mảnh mai, thân nến yếu mềm
Vẫn thắp sáng tim mình thành ngọn lửa
Dẫu thời gian trôi, nến không là nó nữa
Sẽ ngắn dần và lệ úa quanh thân
Nến vẫn cháy lên, tự đốt chính thân mình
Cho ngọn lửa mà không hề nuối tiếc
Có phải chăng vì quá yêu, mãnh liệt
Hay ngây thơ, khờ dại cũng bởi yêu?
Dù biết đớn đau, sẽ phải khóc thật nhiều
Nến vẫn nguyện hết mình để tình yêu cháy sáng

cuộc sống nào có là bao? nhiều thì sống được trăm năm ít thì.. vậy tại sao con người lại có quá nhiều người không có được hạnh phúc vĩnh hằng! tình yêu thật là lạ!
Nếu nói tình yêu là một bông hồng xinh đẹp thì HÀN PHONG cũng đã may mắn được thưởng thức vẻ đẹp của sắc hoa hương thơm của những cánh hồng..thật hạnh phúc siết bao,giờ đây và về mãi sau nữa có thể HÀN PHONG chỉ được chạm vào những chiếc gai sắc nhọn của bông hồng tình yêu ấy,tình yêu làm cho HÀN PHONG đau đớn mệt mỏi nhưng sao mình vẫn quá si mê.....HÀN PHONG liên thiên rồi

chúc bạn hạnh phúc
Khách vi
Khách viếng thăm

Hẹn anh kiếp sau! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hẹn anh kiếp sau!   Hẹn anh kiếp sau! Icon_minitimeFri Jun 24, 2011 2:39 pm

nước mắt có thể làm vơi đi nỗi buôn trong lòng .nếu thực sự cần phải khóc hay bạn hay cứ khóc .khóc không giải quyết được gì nhưng nó làm chúng ta thấy thoải mái hơn
Dẫu biết rằng cố quên là sẽ nhớ
Nên dặn lòng mình cố nhớ để mà quên!
saoirse
Thành viên mới
Thành viên mới
saoirse

Nữ

Hẹn anh kiếp sau! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hẹn anh kiếp sau!   Hẹn anh kiếp sau! Icon_minitimeFri Jun 24, 2011 2:54 pm

Cảm ơn HÀN PHONG và bạn honghanh_kt3. Chẳng hiểu sao mình không bao giờ khóc được. Khi ở bên anh ấy, mình hạnh phúc lắm nên chỉ cười thôi. Nếu có thể, mình cũng mong được như cây nến kia, cháy một lần, cháy hết cho một tình yêu.
HÀN PHONG
HÀN PHONG

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Hẹn anh kiếp sau! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hẹn anh kiếp sau!   Hẹn anh kiếp sau! Icon_minitimeFri Jun 24, 2011 2:59 pm

Gắng lên bạn ơi! bạn có biết HÀN PHONG nhiều khi muốn đốt cháy sinh mạnh mình để đổi lấy một giây phút ngắn ngủi không? nếu có thể mình sẵn lòng thiêu đốt sinh mạnh như ánh sao băng bay ngang bầu trời kia để đổi lấy bình an hạnh phúc và may mắn cho người ấy! thôi gắng lên bạn nhé!!! có chuyện gì hãy tâm sự vào đây bọn mình sẽ chia sẻ cùng nhau! là bạn tốt na
Khách vi
Khách viếng thăm

Hẹn anh kiếp sau! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hẹn anh kiếp sau!   Hẹn anh kiếp sau! Icon_minitimeFri Jun 24, 2011 3:08 pm

tình yêu mà không có đau khổ hay nước mắt thì không phải là tình yêu mà .mọi nỗi đau sẽ được thời gian chữa lành mà .cố lên bạn nhé ,hạnh phúc rồi sẽ mỉn cười với bạn
saoirse
Thành viên mới
Thành viên mới
saoirse

Nữ

Hẹn anh kiếp sau! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hẹn anh kiếp sau!   Hẹn anh kiếp sau! Icon_minitimeFri Jun 24, 2011 3:26 pm

Mình cũng biết điều đó. Nhưng mình nhận ra 1 điều. Trong tình yêu, được đau khổ vì người mình yêu cũng là một thứ hạnh phúc. Hạnh phúc ngọt ngào và hạnh phúc xót đau mà. Từ giờ đến lúc anh ấy ra đi, anh ấy có niềm tin ở tình yêu của mình nên anh ấy sống bằng nghị lực đó. Mình cũng phải sống để cho anh ấy nghị lực sống. Và mình cũng đã hứa với anh ấy rồi mà. Sống vui vẻ và hạnh phúc đến cuối đời. Anh ấy vẫn tin là sẽ có người khác thay anh ấy làm điều ấy. Nhưng mình là người rõ nhất. Mình biết, mình có sống cũng chỉ là sống gượng
HÀN PHONG
HÀN PHONG

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Hẹn anh kiếp sau! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hẹn anh kiếp sau!   Hẹn anh kiếp sau! Icon_minitimeFri Jun 24, 2011 3:28 pm

hay lắm!!!! sao bạn không cho anh ấy biết điều đó? hai người cùng hiểu nhầm và có ít nhất 2 người đau khổ chưa kể sau này...
saoirse
Thành viên mới
Thành viên mới
saoirse

Nữ

Hẹn anh kiếp sau! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hẹn anh kiếp sau!   Hẹn anh kiếp sau! Icon_minitimeFri Jun 24, 2011 10:47 pm

Mình đã rất muốn nói để anh ấy hiểu. Và mình tin là anh ấy hiểu hơn ai hết. Thế nên trong đau đớn, anh vẫn xin mình đừng từ bỏ những gì mình đang có. Đó là cuộc sống của mình. Trong mình có 2 thế giới, một thế giới mình đang cố gắng xây dựng và một thế giới mình phải chấp nhận. Anh ấy có mặt ở trong cả 2 thế giới đó. Đã có lúc mình day dứt giữa hận và yêu. Thương anh lắm nhưng mình phải im lặng, phải kiêu hãnh sống và kiêu hãnh bước qua anh nữa. Như bạn honghanh_kt3 nói đấy, làm vậy, chỉ để anh ấy không lo nghĩ cho mình nữa thôi
Sponsored content

Hẹn anh kiếp sau! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hẹn anh kiếp sau!   Hẹn anh kiếp sau! Icon_minitime

Hẹn anh kiếp sau!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hãy chờ em kiếp sau anh nhé
» Kiếp Sau Em Chờ Anh Ở Đâu ??? ....
» KIẾP CÔ ĐƠN
» Nếu có kiếp sau...
» Tập Thơ Tái Ngộ Duyên Tiền Kiếp