Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Đừng làm nước mắt em rơi

Go down 
Tác giảThông điệp
Ngoc Diep
Thành viên mới
Thành viên mới
Ngoc Diep

Tâm trạng : bored
Nữ
Châm ngôn sống : After all, tomorrow is another day
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 46656

Đừng làm nước mắt em rơi Empty
Bài gửiTiêu đề: Đừng làm nước mắt em rơi   Đừng làm nước mắt em rơi Icon_minitimeMon Jun 20, 2011 11:14 am

Hôm nay như bao ngày khác, lại ngồi một mình online với cái nick sáng đơn độc và chờ đợi anh một cách vô vọng.

Mưa!

Gió!

Sấm- chớp - và - mất điện!

Nằm nhìn điện thoại và chờ mong 1 tin nhắn của anh. Rồi thất vọng!

Thực sự, khi đi một con đường dài, người ta ai mà không thấy mệt. Nếu nói giờ đây em ko mệt thì có lẽ đó là một lời nói dối bởi đã có lúc em muốn dừng lại. Trên con đường này em đi sao dài vậy? Không một ai nâng em dậy mỗi khi vấp ngã, không ai đi cùng mỗi lúc thấy cô đơn, không một bàn tay lau nước mắt mỗi khi em rơi lệ, không một bờ vai cho em dựa vào mỗi lúc mệt mỏi bởi anh đang ở đâu đó quá xa bên người con gái khác để chạy đến bên em……vậy thì con đường này chắc sẽ còn dài và nhiều gian nan lắm. Nhiều khi em đã tự hỏi mình rằng liệu em có thể mạnh mẽ để đi tiếp hay không, hay sẽ dừng lại vì đôi chân chùn bước? Chùn bước vì những lời nói dối của anh, chùn bước khi phải chứng kiến anh ở bên người phụ nữ khác, chùn bước khi ở anh chẳng còn chút quyết tâm nào……

Còn a thì sao? Đi một con đường dài, đôi khi anh sẽ muốn đứng lại, muốn rẽ ngang, muốn lan man ở những trạm nghỉ khác, muốn thay đổi đi cảm giác khi ở bên người con gái khác, muốn làm em tổn thương…nhưng anh lại ko muốn mất em…..

Sẽ phải làm thế nào đây, khi một trong hai chúng ta bỗng nhiên muốn buông tay nhau ra, không còn cái nắm chặt nồng nàn như những ngày đầu tiên hạnh phúc….

Sẽ phải làm gì đây, nếu như một ngày, anh không muốn ở bên em nữa, còn em thì mệt mỏi khi phải níu kéo anh? Em sẽ buông tay anh ra, khi anh muốn đi. Sẽ nắm tay anh lại, khi anh muốn ở.Chỉ cần ở anh một điều, hãy nói cho em biết khi nào anh muốn và đừng bao giờ lừa dối em thêm một lần nào nữa nhé

Đừng làm nước mắt em rơi
Trang 1 trong tổng số 1 trang