Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tình yêu trong nhật ký

Go down 
Tác giảThông điệp
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 54090

Tình yêu trong nhật ký Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình yêu trong nhật ký   Tình yêu trong nhật ký Icon_minitimeThu Jun 16, 2011 7:15 am

Ngày nào em cũng mở Yahoo để được gặp anh, nhưng có lẽ nó chỉ là thiểu số. Em thử đặt ra điều giá như là em chưa lấy chồng, liệu rằng anh du học xong anh có về với em không.

Ngày anh đi em thật buồn, mà nỗi buồn ấy em chưa xác định được đó có phải là tình yêu không, nhưng em cảm nhận được, là em rất buồn và rất nhớ anh. Em đã nhận được tin nhắn “Anh yêu em” bằng tiếng Trung, nhưng em vẫn vờ là không nhận được. Em cũng nhận được tin nhắn của anh trên Yahoo " Anh thầm yêu trộm nhớ em", với em thế là đủ, và em cũng công nhận với anh một điều là “Em rất thích anh”, thích được nói chuyện với anh, được gặp anh. Nhưng điều đó chẳng bao giờ thành hiện thực, khi anh và em cách nhau cả một bầu trời. Em biết, anh có thích em hay yêu em thì nó cũng sẽ chẳng bao giờ thành hiện thực được.

Có thể hôm nay anh thích em, nhưng trong những tháng ngày anh du học ở xứ người, nhiều điều sẽ làm anh cảm thấy thú vị hơn, và anh sẽ quên em, điều đó thật dễ hiểu. Bây giờ em đã có gia đình, có một cuộc sống bình thường như bao người khác, em rất yêu cuộc sống của mình. Có đôi lúc em rất nhớ anh, và muốn được gặp anh trên Yahoo, mỗi lần găp anh được chia sẻ cuộc sống với anh em rất vui. Em biết, giờ anh cũng đã tìm được ý trung nhân, công việc của anh cũng đã ổn, và anh có lẽ sẽ không trở về Việt Nam nữa, anh sẽ định cư bên đó.

Em mừng cho anh, mừng cho cuộc sống của anh, em luôn cầu chúc cho anh gặp được nhiều may mắn, hạnh phúc và thành đạt. Em hy vọng sẽ có một ngày em được gặp lại anh, được ngồi nói chuyện với anh, với em anh mãi là một tình yêu trong cuốn nhật ký của em. Em viết những trang nhật ký này là muốn gửi tới anh, hy vọng khi anh đọc được những dòng nhật ký này của em anh sẽ hiểu em. Em cũng hy vọng trong tương lai anh em mình sẽ được gặp lại nhau, và cùng nhau trong những câu chuyện vui, những mưu sinh của cuộc sống anh nhé.

St
http://http//:vietgiaitri.com.vn

Tình yêu trong nhật ký
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Trong Tình bạn điều gì là cần nhất
» Sẽ là thứ duy nhất còn lại trong em ...
» Tập thơ Thao Thức - Nhất Lang (Nguyễn Thành Sáng)
» Tình trong nỗi nhớ
» Người quan trọng nhất?