Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG

Go down 
Trần Thị Bảo Ngọc
HÀN PHONG
6 posters
Tác giảThông điệp
HÀN PHONG
Thành viên rất chi là chăm ngoan
HÀN PHONG

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : yêu không hối hận
Số lần được cám ơn : 27
Điểm : 49321

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1.7/58
Hài hước:
HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG Left_bar_bleue10/10HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG Left_bar_bleue10/10HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG Empty_bar_bleue  (10/10)

HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG Empty
Bài gửiTiêu đề: HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG   HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG Icon_minitimeTue May 03, 2011 8:32 pm

1 Là con trai ai cũng không muốn vợ mình đã từng qua tay ăn nằm với ngừơi khác đó là sự thật nói trắng ra anh nào cũng muốn vợ mình còn trinh nguyên trong trắng. ĐÓ LÀ ƯỚC MUỐN CỦA NGƯỜI LÀM CHỒNG,HỌ CÓ CÁI QUYỀN ẤY
2 Là con gái ai cũng muốn trao cái giá ngàn vàng ấy cho người mình yêu thương tất nhiên là muốn trao cho chồng mình hoặc người mà mình yêu mình nghĩ sẽ lấy làm chồng...ĐÓ LÀ LÝ DO MÀ NHỮNG CÔ GÁI CẦN GIỮ GÌN PHẨM HẠNH

NHƯNG NẾU MỘT CÔ GÁI ĐÃ VÔ TÌNH BỊ MẤT ĐI CÁI " MÀNG TRINH" ẤY THÌ SAO?
CHẲNG LẼ HỌ KHÔNG CÓ QUYỀN ĐỂ CÓ ĐƯỢC HẠNH PHÚC?
CHẲNG LẼ HỌ KHÔNG CÓ CƠ HỘI ĐỂ ĐƯỢC YÊU THƯƠNG?

CÓ THỂ DO BỊ NGƯỢNG ÉP,CƯỠNG BỨC,HAY TỰ NGUYỆN DÂNG HIẾN CHO NGƯỜI MÌNH YÊU RỒI HỌ CHẲNG THỂ ĐẾN VỚI NHAU...CŨNG ĐÂU CÓ SAO?

SAO CHỈ BIẾT KIỂM TRA NGƯỜI ĐÀN BÀ? SAO KHÔNG KIỂM TRA NHỮNG ĐẤNG MÀY RÂU ẤY?
CÁC ANH CÁC CHÚ CÓ THỂ NGỦ VỚI 5 10 CÔ THẬM TRÍ LẤY ĐI ĐỜI CON GÁI CỦA HÀNG TÁ NGƯỜI VẬY CÁC ANH CÁC CHÚ CÓ THỂ CƯỚI TẤT CẢ HỌ KHÔNG? VẬY LÀ NHỮNG CÔ MÀ CÁC CHÚ COI LÀ VUI ĐÙA ẤY HỌ KO CÒN TRONG TRẮNG NỮA HỌ PHẢI KHỔ CẢ ĐỜI HỌ PHẢI TỦI NHỤC HAY BỊ COI THƯỜNG SAO?
HAY NHỮNG NGƯỜI ĐÀN ÔNG BÌNH THƯỜNG NÓI YÊU NÀY NỌ RỒI THẤY BẠN GÁI MÌNH KHÔNG CÒN THÌ GIẬN DỖI ĐÒI CHIA TAY...XÉT CHO CÙNG CÓ LÀ CON NGƯỜI KHÔNG?

TÔI NGHĨ TRONG TỪ "CON NGƯỜI" THÌ HỌ MỚI CHỈ CÓ PHẦN "CON" CON VẬT MÀ CHƯA CÓ PHẦN "NGƯỜI"

XÉT CHO CÙNG CHỈ CẦN MÌNH YÊU LÀ ĐƯỢC ĐỪNG QUÁ BẬN TÂM CHUYỆN...ẤY. BỞI BẠN YÊU CÔ GÁI ẤY HAY BẠN YÊU MỘT LỚP DA CHE NƠI ÂM ĐẠO? THẬT NỰC CƯỜI

tất nhiên tôi cũng là đàn ông tôi không thích cái thoáng thoáng quá mức được, và tôi chẳng bao giờ ủng hộ việc quan hệ trước hôn nhân,nhưng nếu đã nỡ thì cũng chưa là tuyệt vọng vì thời đại này quan niệm cũng thoáng đi nhiều dù ta ở nước á đông.

người xưa từng nói LẤY ĐĨ VỀ LÀM VỢ CHỨ KHÔNG LẤY VỢ VỀ LÀM ĐĨ các bạn nghĩ sao>? huống hồ những cô gái ấy có thể rất ngoan hiền thì tất nhiên chẳng thể nói là đĩ.

đó là suy nghĩ của tôi còn bạn thì sao? quan niẹm về trinh tiết.tôi không quá coi trọng cái chữ trinh ấy mà tôi coi trọng tiết hạnh
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 53870

Bài gửiTiêu đề: Re: HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG   HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG Icon_minitimeTue May 03, 2011 8:56 pm

Chị ko hiểu nhiều về chủ đề này nên chị không thể bàn về chủ để này nhiều được nhưng chị có đọc 1 bài này cũng lâu rồi em xem để tham khảo nhé

"Nếu em không còn trinh trắng, anh có còn yêu em nữa không?"

.Nhưng tôi thực sự thất vọng và đau đớn khi anh nói rằng, tôi là một cô
gái dơ bẩn, một con người đáng khinh bỉ...
Tôi – một cô gái vừa tròn
24 tuổi, một cái tuổi đang yêu, vô tư và trong sáng. Tuy tôi không xinh
đẹp nổi bật nhưng vì sự ăn nói có duyên và biết cách đối nhân xử thế
nên tôi được rất nhiều người yêu quý. Bên cạnh tôi, lúc nào cũng có vệ
tinh theo đuổi... có những anh chàng con nhà đại gia, quyền cao chức
trọng, có những anh chàng lãng mạn, si tình, suốt ngày xin được đón đưa,
đưa đón... Nhưng một cô gái quê như tôi vừa rời xa vòng tay của gia
đình để bắt đầu va chạm với cuộc sống, với xã hội bon chen và đầy rẫy
những cạm bẫy... khiến tôi rất sợ mỗi khi đối diện với một điều gì đó,
nhất là trong chuyện tình yêu nam nữ.

Những ám ảnh của một đứa trẻ không được yêu thương từ nhỏ nên những ai nói với tôi những lời ngọt ngào, hoa mỹ, tôi đều rất sợ. Tôi tự khép kín lòng mình, khép kín với những mối quan hệ phức tạp mà ngày ngày tôi vẫn đang phải đối diện với nó… Tôi không tin có một người nào đó dành tình cảm đặc biệt cho tôi, kể cả những người thân của tôi cũng vậy… chưa một lần tôi đủ niềm tin để
đón nhận tình cảm yêu thương của một ai đó dành cho mình!

Vậy mà khi gặp anh, tôi đã yêu anh! Anh không dành cho tôi những lời ong
bướm, hoa mỹ như những chàng trai khác… mà tôi yêu anh bởi sự chân thành
mà anh dành cho tôi trong suốt thời gian theo đuổi. Tôi nhớ lần đầu
tiên gặp gỡ anh, tôi không nghĩ mình sẽ dành tình cảm cho anh, cũng
không nghĩ rằng mình sẽ yêu anh nhiều như thế… Tôi ghẻ lạnh và lạnh lùng
mỗi khi đối mặt với anh, tôi từ chối những tình cảm yêu thương mà anh
dành cho tôi, tôi hờ hững với sự quan tâm và muốn được gần gũi của anh…
Vậy mà, tôi cũng chẳng hiểu, tự bao giờ, mình lại yêu anh nhiều đến thế?

Nhưng cũng vì yêu anh mà tôi đã để xảy ra một sai lầm không đáng có. Tôi
không tin anh lại khác các chàng trai khác, tôi không dám tin rằng anh
chỉ dành tình cảm cho mỗi mình tôi, cũng không dám tin anh muốn cùng tôi
đi đến hết cuộc đời này… và tôi đã thử hỏi anh "Nếu em không còn trong
trắng nữa thì anh có yêu em không?". Tôi chỉ muốn thử anh như thử những
người đàn ông khác… nhưng không ngờ anh lại thất vọng về câu nói đùa của
tôi và từ đó, anh không còn tin tưởng tôi nữa!

Cũng từ đó, anh
lạnh nhạt dần và rời xa tôi… Dù tôi đã cố gắng giải thích cho anh hiểu
rằng, đấy chỉ là lời nói đùa, chứ sự thật thì không phải như vậy! Nhưng
dù tôi có giải thích, có xin lỗi vì đã khiến anh thất vọng như vậy nhưng
anh vẫn không tha thứ… Anh bảo tôi là người con gái dơ bẩn, không phải
là người con gái trong sáng, ngây thơ như sự lầm tưởng của anh ngay lúc
đầu…

Tôi đau đớn và tuyệt vọng quá! Tôi phải làm sao để cho anh
hiểu đây? 24 tuổi, anh là mối tình đầu của tôi, là người đầu tiên tôi mở
lòng để đón nhận những tình cảm yêu thương của anh, là người tôi tin
yêu và nguyện sẽ đi cùng anh hết con đường này… Vậy mà, chỉ vì một câu
nói đùa để thử lòng anh, không ngờ anh lại khinh bỉ và nghĩ tôi là người
con gái rẻ rúm đến như vậy?

[color:0fdb=rgb(51, 51, 255)]Tôi biết làm sao để giải thích cho anh về sự thật ấy đây? Chẳng nhẽ, trong
mắt anh, tôi là người con gái dơ bẩn và đáng khinh bỉ như thế sao? Chẳng
nhẽ… khi tôi thử anh về chuyện “trinh trắng” của mình là sai ư? Tại sao
anh lại không hiểu tôi chứ? Sao anh không biết được rằng, anh là mối
tình đầu của tôi, là người tôi yêu thương nhất… Sao anh không hiểu,
trước khi yêu anh, tôi vẫn là một người con gái trong sáng và thánh
thiện biết bao nhiêu!

Giờ đây, tôi vẫn muốn giải thích với anh một điều rằng, "Sau một tình yêu không trọn vẹn với anh, em vẫn còn là một người con gái trong sáng. Em chưa bao giờ dễ dãi trước một người con trai nào, chưa bao giờ đi quá giới hạn cho phép với một ai, chưa khi nào dâng hiến sự trong trắng của mình cho người đàn ông em không yêu…".
Đáng lẽ ra, anh phải hiểu điều ấy hơn ai hết chứ? Vậy mà… tại sao anh
lại trở mặt với em một cách nhanh chóng như vậy? Sao lại khinh bỉ và
nghĩ em xấu xa như thế?

Tôi biết làm thế nào để anh hiểu được sự thật ấy đây? Thực sự, tôi còn yêu thương anh nhiều lắm... và tôi không muốn mình phải mất anh vì sự hiểu lầm không đáng có này!
http://http//:vietgiaitri.com.vn
hoangyen
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : bored
Nữ
Châm ngôn sống : tôi cười để giấu nước mắt cho riêng mình!
Số lần được cám ơn : 11
Điểm : 48700

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG Left_bar_bleue9/10HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: hãy chia sẻ chủ đề nóng   HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG Icon_minitimeWed May 04, 2011 12:59 pm

m đồng ý vs quan điểm của bạn.nhưng m thật sự k hiểu nhiều về vấn đề khá tế nhị này
ty là trong sáng là thánh thiện đừng biến nó trở thành quan hệ lợị dụng mà mất đi bản chất của 1 ty thật sự chứ không phải `1 kiểu quan hệ không lành mạnh
HÀN PHONG
HÀN PHONG

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG   HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG Icon_minitimeWed May 04, 2011 7:56 pm

hẻm có ai chia sẻ à? chán nhỉ
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62766

Bài gửiTiêu đề: Re: HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG   HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG Icon_minitimeThu May 05, 2011 2:21 pm

Hôm nay đọc bài viết của nhok, chị có 1 chút gì đó xao lòng với nhân vật trong câu chuyện, là con gái khi rơi vào hoàn cảnh này thật là bất công đúng ko em, tạo hóa sinh ra có nam, có nữ nhưng lại vốn không công bằng từ xưa đến giờ, dù người ta đã thay đổi quan niệm trong nam khinh nữ nhưng vẫn ko thay đổi hoàn toàn. Con trai có thể có cơ hội lầm lỗi ko chỉ 1 lần mà rất nhiều lần, nhưng con gái thì ko có cơ hội nào cả, chỉ có những sự tiếc nuối, hụt hẩng đến nỗi tự khinh cả chính bản thân mình, xã hội luôn bất công như thế đó em àh, không thể làm khác hơn được, có chăng là hãy thay đổi quan niệm của tất cả đàn ông trên đời này. Là con gái, chị hiểu điều ấy chứ, nhưng hiểu thì được gì chứ, bởi bản thân con gái ko nói lên được điều gì cả em àh, sau lầm lỗi hay sau 1 quá khứ thì sẽ mất đi rất nhiều thứ, nhất là niềm vui, hạnh phúc sau này của mình. Cuộc sống này, có quá ít người đàn ông có thể suy nghĩ thoáng, học cách cảm thông, nhưng không hẳn người con gái nào khi đã mất đi cái gọi là trong trắng thì ko thể có được hạnh phúc thực sự. Ở nơi chị sống, có rất nhiều cô gái lầm lỡ vẫn có được 1 mái ấm hạnh phúc đó thôi, nhưng những cặp hạnh phúc ấy chỉ là những con người quá bình thường em ah, ko có địa vị cao trong xã hội. Chị ko biết rằng đến bao giờ con trai mới có những suy nghĩ thoáng hơn, vị tha hơn, và hơn hết là chữ yêu sẽ cao hơn sự trong trắng của người con gái, quan niệm á đông có lẽ rất lâu mới có thể thay đổi được chút chút em àh. Điều đáng buồn thì ở Việt Nam, quan niệm ấy luôn không thay đổi được, nếu đã lỡ lầm trong quá khứ thì tốt nhất ta nên thành thật nói với người mình yêu trước khi quá muộn màng, dùng tình yêu chân thành để hóa giải chuyện ấy, dù biết rằng yêu thật lòng nhưng khi chưa tiến đến hôn nhân thì con gái không nên quan hệ trước hôn nhân để rồi phải ân hận cả đời.
piterchuc
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
piterchuc

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Những thứ người khác có mà mình ko có la những thứ mình ko cần! (ko đúng hết cho mọi trường hợp đâu nha)
Số lần được cám ơn : 7
Điểm : 48693

Bài gửiTiêu đề: Re: HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG   HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG Icon_minitimeThu May 05, 2011 10:42 pm

vấn đề này cũng khó. tùy từng bạn trai thôi, mình cũng ko quan trọng vấn đề này lắm vì như bạn nói ở trên ý khi yêu các bạn gái dễ có những phút yếu lòng nên...chưa kể đến khi yêu thì con trai chúng ta đòi người yêu cho hết ko thì lại bảo ng yêu ko thật lòng. thế có nghĩ cho người yêu mình ko? lỡ sau này chia tay thì sao? hơn nữa biết đâu khi đến với ty mới, ng yêu mới của mình cũng trót trao thân cho ng khác như ng yêu cũ đã từng trao cho mình thì sao? đừng ích kỉ thế chứ.
quan trọng là từ khi đến với mình tình cảm ng ta dành cho mình thế nào thôi, có yêu mình thật lòng hay ko. quá khứ đã qua đừng quá xem trọng nó. tất nhiên cũng ko tránh khỏi những giây phút trạnh lòng khi ai đó vô tình nhắc đến vấn đề này. nhưng nếu 2 ng yêu nhau thật lòng thì thời gian và sức mạnh ty sẽ làm bạn ko còn để ý đến điều ấy nữa.
Hihi Hàn Phong rơi vào tình trạng này ah? thấy tâm trạng lắm
HÀN PHONG
HÀN PHONG

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG   HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG Icon_minitimeSat May 07, 2011 11:53 am

kết luận con gái nên giữ mình.
minhson_pro
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
minhson_pro

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : nothing is impossible
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 46269

Bài gửiTiêu đề: Re: HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG   HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG Icon_minitimeTue Aug 09, 2011 9:35 pm

dù sao đi nữa e vẫn iu người mình chọn, ko càn wan đến wa' khứ of người đó, người e iu sẽ mãi mãi hạnh phúc, chắc chắn lun đó lol! lol! lol!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG   HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG Icon_minitime

HÃY CHIA SẺ CHỦ ĐỀ NÓNG
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» giờ thì than nóng để làm gì
» Chè nha đam cho mùa hè nóng nực
» cho một thời nông nổi
» CẦN GẤP NGƯỜI ... LÀM DỊU CHO CÁI NÓNG MÙA HÈ SẮP TỚI!
» Tình Đầu Nông Nổi......!