Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Những suy nghĩ lúc bối rối....

Go down 
Tác giảThông điệp
pesu_jna
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
pesu_jna

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : yêu là cho chứ không nhận cho riêng mình
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52379

Những suy nghĩ lúc bối rối.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Những suy nghĩ lúc bối rối....   Những suy nghĩ lúc bối rối.... Icon_minitimeWed Jun 08, 2011 4:20 pm

Nhiều khi em suy nghĩ anh ngốc thật hay giả vờ ngốc, rồi em lại nghĩ em có là gì với anh chăng? Hay chẳng là gì hết, suy nghĩ nhiều cũng chẳng được gì. Có nhiều lúc anh rất là tốt với em nhưng rồi nhưng ngày đặc biệt anh lại làm em thất vọng. ừ chắc có lẽ em mong đợi quá nhiều, ừ thì em dễ bị người ngoài tác động, ừ thì tính khí em hay thất thường mưa nắng. Nhưng anh cũng vậy mà, nếu chẳng có gì thì em đâu có giận anh, em đâu cần phải khóc trong cái ngày mà đáng ra em sẽ phải vui nhất. Anh biết không? Em thật sự không hiểu tại sao anh có thể cười trong khi em đang giận, nước mắt thì đang rơi ngắn dài trên má. Những cái hành động đó làm cho em có cảm giác như em bị coi thường, cảm giác đó làm em đau. Có lẽ anh không hiểu cảm giác đó của em nên lặp lại nhiều lần. Chắc là anh ngốc thật nên làm sao biết được, những lời nói, những hành động của bạn bè em an ủi, chọc em cười anh lại nghĩ đó là sự thật…Đúng là ngốc hết chỗ nói. Em biết anh suy nghĩ là anh không sai, ừ thì anh không sai chuyện gì hết an chỉ là cho em tủi thân một chút, làm cho em buồn một chút thôi mà. Chưa khi nào em lại có cảm giác như ngày hôm đó, cảm giác lạc lõng, buồn và một tí tủi thân. Nhưng nhờ có những đứa bạn đáng yêu, em lại trở về trạng thái cân bằng cần thiết. Anh làm cho em có cảm giác như người ngoài cuộc, chẳng biết do em đò hỏi quá nhiều hay là do anh vô tâm. Nhưng bạn bè lại nói là anh vô tâm, em cũng chẳng cần đòi hỏi nhiều vì em biết anh không biết thể hiện tình cảm của mình bằng hành động. Anh chẳng biết đâu trên đời này sẽ không ai có thể làm cho em thay đổi bản thân mình, chỉ có 1 người duy nhất nhưng người đó đã tự rời xa em. Em rất sợ cái ngày em đang thật sự yêu một người mới thì con người ấy lại quay về, em thật sự rất bối rối. Cái kỉ niệm ngày xưa cũ ấy lại trở về, hiện trước mặt em như mới ngày hôm qua. Sợ rằng một ngày nào đó em sẽ siêu lòng, phải làm sao đây khi anh không bên cạnh em để em có đủ can đảm quên đi cái con người mà em chưa thể quên được đó. Những hành động của anh cứ dần đẩy em ra xa anh từng bước, từng bước rất nhỏ nhưng nó cũng đủ làm em xao xuyến. Con gái có một tính rất xấu là hay so sánh mọi thứ xung quanh mình. Dù biết sự quan tâm, chăm sóc, chiều chuộng dành đến mình nhiều nhưng chưa chắc tình cảm đã nhiều nhưng con gái mà vẫn cảm thấy được trân trọng. Chắc anh không biết đâu từ nhỏ đến lớn em luôn được sự quan tâm của người khác. Em quen cái cảm giác mình là người quan trọng, được mọi người quan tâm. Không có gì là khó thấy anh chỉ cần để ý xug quanh một tí là có thể hiểu mà, em quan tâm đến người khác nhưng em cũng cần được người khac quan tâm. Từ việc lớn đến việc nhỏ đều có ba mẹ lo, đến khi xa ba mẹ thì có anh chị lo, khi xa anh chị thì có bạn bè lo. Rồi con người ấy xuất hiện dường như đáp ứng đầy đủ những gì mà em cần luôn cho em cảm giác an toàn khi bên cạnh, dù không nói nhiều nhưng luôn tạo cho em một niềm vui. Thôi không nói đến chuyện người đó nữa, chuyện về người đó kể chẳng biết bao lâu mới hết à. Chuyện đơn giản bây giờ em muốn anh làm là suy nghĩ người lớn một chút đừng làm những hành động mà biết chắc em sẽ buồn. Người em cần là một người có thể chịu được tính khí thất thường mưa nắng của em, vì em là con gái mà. Người em cần phải có một bờ vai vững chắc để những khi mệt mỏi hay đau buồn, em có thể tựa vào vai anh mà quên đi hết chuyện đời xung quanh. Em cần một người luôn sẵn sàng lau nước mắt của em khi vô tình đã ai đó đã làm em khóc… Chỉ đơn giản vậy thôi anh ạ! Hình như đã có lần em tình được nhưng đáng tiếc là em không giữ được, em cũng chẳng cảm thấy nuối tiếc nhiều vì em biết người đó cũng đã phải nuối tiếc khi quyết định rời xa em. Một điều đáng buồn trong cuộc sống là khi em gặp một người có nghĩa đối với em , để rồi cuối cùng nhận ra rằng họ sinh ra không phải để cho em và chỉ có thể để họ đi .... Nhưng đến khi họ quay về thì em phải làm sao đây anh??? Trong khi em đã tìm được một người tuy không hoàn hảo, không quan tâm, không chiều chuộng, nâng niu, không tạo cho em có cảm giác an toàn như bên cạnh người đó. Nhưng luôn muốn làm em vui, luôn cố gắng vì em mà kết quả là luôn bị em giận…chắc anh cũng biết rồi đúng không anh, đơn giản thôi mà.

Những suy nghĩ lúc bối rối....
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Nhung cam nghi rieng ta
» NGÀY nay bạn có những suy nghĩ gì ?
» Em cứ nghĩ rằng .... nhưng em đã nhầm
» Những phút giây suy nghĩ!
» Khi người con gái anh yêu không như những điều anh nghĩ