Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
nguyenhoa1206
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nguyenhoa1206

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : phải sống dù không còn gì đáng sống
Số lần được cám ơn : 11
Điểm : 47860

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Gặp gỡ những người anh em họ .....gần Left_bar_bleue0/10Gặp gỡ những người anh em họ .....gần Empty_bar_bleue  (0/10)
Nội tâm:
Gặp gỡ những người anh em họ .....gần Left_bar_bleue0/10Gặp gỡ những người anh em họ .....gần Empty_bar_bleue  (0/10)

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần Empty
Bài gửiTiêu đề: Gặp gỡ những người anh em họ .....gần   Gặp gỡ những người anh em họ .....gần Icon_minitimeFri Jun 24, 2011 5:58 pm

Hè. vâng hè thì nghỉ hè, đưa con về nhà Nội ở tt Long Hải, một thị trấn du lịch không nổi tiếng lắm, bởi còn khá hoang sơ, nơi đây gắn liền với tuổi thơ cơ cực của mình, mọi ngóc ngách trong cái thị trấn nhỏ bé này mình thuộc lòng như thuộc chỉ bàn tay, mình thích sự hoang vu của ngày xưa hơn, bây giờ đã thay da đổi thịt nhưng vẫn còn hoang lắm, mình chở con đi tìm lại những khoảng trời xanh tuổi nhỏ, những con đường được mở rộng khang trang, chính vì thế làm mất đi vẻ đẹp lãng mạn của cung đường đèo Nước Ngọt. Ai đã từng qua đây vào những năm 90 sẽ cảm nhận được nó, con đường như chui lọt vào rừng hoa Anh Đào, vào khoảng tháng chạp, hoa Anh Đào nở rộ, con đường như một động hoa, cây hai bên đường chồm ra che kín trên đầu....... giờ thì không còn nữa thật rồi. Ôi! Ngày xưa

Từ tt Long Hải đi về khu du lịch Thùy Dương khoảng 5km (gần kdl) có một ngôi chùa nhỏ, lúc còn đi học mình thường lên đây ngồi học bài dưới những tán cây rừng chưa gọt tỉa, sự thanh bình làm trí óc sáng suốt hơn. Đó là Thiền Viện Trúc Lâm Chân Nguyên, người dân ở đây vẫn quen gọi là ...."chùa khỉ". Không biết từ bao giờ ở đây là nơi tụ tập của cơ man nào là khỉ, khỉ ở đây hiền lành và rất dạn

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4162

chánh điện vừa mới được xây cách đây 2 năm, nhìn rất bề thế, những công trình điêu khắc công phu đẹp mắt

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4054

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4055

đi thêm khoản 150m ra phía sau, ngôi chánh điện cũ vẫn còn đó, ngôi điện thờ chỉ làm bằng gỗ nhỏ bé nằm nép mình trong lùm lá và rất nhiều những tảng đá to vài trăm tấn, ngày xưa mình hay đến đây đàm đạo với vị trụ trì là Thượng tọa Thích Thông Luận (lúc đó chỉ mới là Đại Đức-một cấp trong giới Tu)

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4062

À, cái chính là đây, từ chính điện cũ ra phía sau có rất nhiều khỉ, cái mình muốn nói với các bạn

Tập họp nào anh em ơi..........

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4124

Xếp hàng nào, từ từ ai cũng có không được chen lấn.....

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4065

Phần em nữa...............

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4100

Mẹ ơi con đói.........

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4127

1,2,3.... chụp nè

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4121

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4122

Vợ chồng nhà tớ chỉ khoái bánh mì thôi, khẹc khẹc

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4098

Cho con ăn với Mẹ ơi!!!!!!!!

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4074

No say rồi, nghỉ ngơi tí nào

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4096

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4090

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4091

Những ánh mắt người anh em họ gần

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4116

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4106

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4105

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4070

Cái thằng cầm cái gì đen đen dài dài (máyảnh) giống mình quá, phải đề phòng mới được

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4108

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4112

Chân dung lãnh chúa

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4103

Hết
http://www.thuysinh.vn
nguyenhoa1206
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nguyenhoa1206

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp gỡ những người anh em họ .....gần   Gặp gỡ những người anh em họ .....gần Icon_minitimeFri Jun 24, 2011 6:06 pm

Hè. vâng hè thì nghỉ hè, đưa con về nhà Nội ở tt Long Hải, một thị trấn du lịch không nổi tiếng lắm, bởi còn khá hoang sơ, nơi đây gắn liền với tuổi thơ cơ cực của mình, mọi ngóc ngách trong cái thị trấn nhỏ bé này mình thuộc lòng như thuộc chỉ bàn tay, mình thích sự hoang vu của ngày xưa hơn, bây giờ đã thay da đổi thịt nhưng vẫn còn hoang lắm, mình chở con đi tìm lại những khoảng trời xanh tuổi nhỏ, những con đường được mở rộng khang trang, chính vì thế làm mất đi vẻ đẹp lãng mạn của cung đường đèo Nước Ngọt. Ai đã từng qua đây vào những năm 90 sẽ cảm nhận được nó, con đường như chui lọt vào rừng hoa Anh Đào, vào khoảng tháng chạp, hoa Anh Đào nở rộ, con đường như một động hoa, cây hai bên đường chồm ra che kín trên đầu....... giờ thì không còn nữa thật rồi. Ôi! Ngày xưa

Từ tt Long Hải đi về khu du lịch Thùy Dương khoảng 5km (gần kdl) có một ngôi chùa nhỏ, lúc còn đi học mình thường lên đây ngồi học bài dưới những tán cây rừng chưa gọt tỉa, sự thanh bình làm trí óc sáng suốt hơn. Đó là Thiền Viện Trúc Lâm Chân Nguyên, người dân ở đây vẫn quen gọi là ...."chùa khỉ". Không biết từ bao giờ ở đây là nơi tụ tập của cơ man nào là khỉ, khỉ ở đây hiền lành và rất dạn

chánh điện vừa mới được xây cách đây 2 năm, nhìn rất bề thế, những công trình điêu khắc công phu đẹp mắt

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4054

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4055

đi thêm khoản 150m ra phía sau, ngôi chánh điện cũ vẫn còn đó, ngôi điện thờ chỉ làm bằng gỗ nhỏ bé nằm nép mình trong lùm lá và rất nhiều những tảng đá to vài trăm tấn, ngày xưa mình hay đến đây đàm đạo với vị trụ trì là Thượng tọa Thích Thông Luận (lúc đó chỉ mới là Đại Đức-một cấp trong giới Tu)

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4062

À, cái chính là đây, từ chính điện cũ ra phía sau có rất nhiều khỉ, cái mình muốn nói với các bạn

Tập họp nào anh em ơi..........

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4124

Xếp hàng nào, từ từ ai cũng có không được chen lấn.....

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4065

Phần em nữa...............

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4100

Mẹ ơi con đói.........

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4127

1,2,3.... chụp nè

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4121

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4122

Vợ chồng nhà tớ chỉ khoái bánh mì thôi, khẹc khẹc

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4098

Cho con ăn với Mẹ ơi!!!!!!!!

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4074

No say rồi, nghỉ ngơi tí nào

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4096

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4090

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4091

Những ánh mắt người anh em họ gần

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4116

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4106

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4105

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4070

Cái thằng cầm cái gì đen đen dài dài (máyảnh) giống mình quá, phải đề phòng mới được

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4108

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4112

Chân dung lãnh chúa

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần IMG_4103

Hết
HÀN PHONG
Thành viên rất chi là chăm ngoan
HÀN PHONG

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : yêu không hối hận
Số lần được cám ơn : 27
Điểm : 49611

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1.7/58
Hài hước:
Gặp gỡ những người anh em họ .....gần Left_bar_bleue10/10Gặp gỡ những người anh em họ .....gần Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Gặp gỡ những người anh em họ .....gần Left_bar_bleue10/10Gặp gỡ những người anh em họ .....gần Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp gỡ những người anh em họ .....gần   Gặp gỡ những người anh em họ .....gần Icon_minitimeFri Jun 24, 2011 6:39 pm

hi anh chụp ảnh vẫn còn non tay lắm hihi nhận xét thật đó anh học thêm đi hi
nguyenhoa1206
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nguyenhoa1206

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp gỡ những người anh em họ .....gần   Gặp gỡ những người anh em họ .....gần Icon_minitimeSat Jun 25, 2011 8:21 am

HÀN PHONG đã viết:
hi anh chụp ảnh vẫn còn non tay lắm hihi nhận xét thật đó anh học thêm đi hi

Chỉ anh vài khuyết điểm đi để anh sửa nhá, mấy khung hình này còn nguyên vẹn không chỉnh, em có thể đọc được thông số của nó và cho lời khuyên cho đúng. "kẻ chê ta, chê đúng là thầy ta" đừng có nói theo kiểu ta rất hiểu biết mà thật ra là mù tịt nhé (nghi lắm à)
HÀN PHONG
HÀN PHONG

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp gỡ những người anh em họ .....gần   Gặp gỡ những người anh em họ .....gần Icon_minitimeSat Jun 25, 2011 5:31 pm

thật đó!!! em không chụp giỏi nhưng cũng biết chút xíu!!! bác tìm hiểu thêm đi nhiều cái chưa hay lắm ví như bác chưa làm nổi được chủ thể của bức ảnh hay cách lấy ánh sáng ..chi tiết pm yahoo cho em
HÀN PHONG
HÀN PHONG

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp gỡ những người anh em họ .....gần   Gặp gỡ những người anh em họ .....gần Icon_minitimeSat Jun 25, 2011 5:51 pm

nhận xét thêm về chụp ảnh động vật anh cần chú ý tới đôi mắt của chúng.Khi con vật nhìn theo hướng nào thì anh hãy hướng ống kính theo hướng đó sẽ tạo ra một bức ảnh hoàn thiện hơn hoặc có thể chụp được cả thứ thu hút con vật thì lại càng tuyệt cú mèo!!! chụp ảnh động vật loại này anh cần chấp nhận bấm máy liên tục để bắt được các hình đẹp vì chúng cử động liên tục mà hi góp ý thôi, sư huynh không thích thì coi như em chưa nói gì na
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 54160

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp gỡ những người anh em họ .....gần   Gặp gỡ những người anh em họ .....gần Icon_minitimeSat Jun 25, 2011 8:01 pm

ước gì em được vào đây ở nhỉ
http://http//:vietgiaitri.com.vn
nguyenhoa1206
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nguyenhoa1206

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp gỡ những người anh em họ .....gần   Gặp gỡ những người anh em họ .....gần Icon_minitimeSat Jun 25, 2011 11:30 pm

@HanPhong, anh xài ống 70-300, macro từ 180-300, mấy tấm chân dung toàn từ 250-300 mà ôm tay chứ không có tripod, cái chính là lấy đôi mắt cùa mẫu. một diều nữa, hầu hết đều ngược sáng bác bảo lấy hướng as làm sao?

@ Bảo Ngọc: Vào đấy chi em? Trong đó dành cho mấy thầy (nam) thôi, em vào mấy thầy nghỉ tu hết tội nghiệp tongue
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Gặp gỡ những người anh em họ .....gần   Gặp gỡ những người anh em họ .....gần Icon_minitime

Gặp gỡ những người anh em họ .....gần
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» sưu tầm những bài thơ tình cho những người không đến được với nhau
» HỘI NHỮNG NGƯỜI DỘC THÂN NHƯNG SỐT RUỘT!!!!!!
» Cho những người đảo lộn sự thật
» Những người con xa xứ !!!
» Gửi những người mẹ đã vô tâm!