Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Cảm xúc mùa đông( st)

Go down 
Tác giảThông điệp
Thanh Vân 1604
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Thanh Vân 1604

Nữ
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 55286

Cảm xúc mùa đông( st) Empty
Bài gửiTiêu đề: Cảm xúc mùa đông( st)   Cảm xúc mùa đông( st) Icon_minitimeTue Mar 10, 2009 3:36 pm

Mỗi hạt nước lạnh buốt rơi vào lòng bàn tay. Thật kì lạ vì em đã từng có cảm giác mưa rơi mát lạnh kia mà. Vì lúc này là mùa đông hay tại bây giờ anh đã không còn bên em nữa?

Mùa đông năm nay thật lạ, ban ngày nắng nóng như giữa hạ tới buổi tối thì gió lạnh thốc từng hồi tê cứng bàn tay. Đôi khi lác đác mỗi chiều lại có những cơn mưa chợt đến chợt đi. Chắc vì trời cũng có bệnh tương tư mà sớm nắng chiều mưa, nỗi nhớ vì thế cũng trải khắp nơi theo những hạt nước. Kì lạ, trong đêm tiếng mưa nghe nặng đầy cả nỗi nhớ.Và dường như lúc này trong em cũng đong đầy yêu thương. Tiếc là, tình mình chỉ còn là những kỉ niệm cho mai sau..

Nắm tay về và em cầm chắc những hạt mưa. Mà sao nước cứ lặng lẽ trôi đi mất. Có phải em cũng nắm tình yêu mình quá chặt, đến khi nhận ra rồi thì đã không còn gì trong tay. Hôm nay mưa thật lâu, thật buồn và thật lạnh. Vì mới đầu đông nên mây gom lại trút một lần những bụi nước nhỏ cuối cùng. Và cũng bởi vì xa anh mới thấy kỉ niệm là những thứ gom góp từng niềm vui, nỗi buồn đáng tiếc nhất. Mưa và kỉ niệm. Em và nỗi nhớ mùa đông.
Trong bao bộn bề cuộc sống, em vẫn thường giấu mình trong cả núi việc không tên. Từ đó mà nỗi nhớ sẽ bị kéo căng và em hi vọng tới một lúc nào đó nó sẽ đứt như sợi chỉ. Thật không may là cứ mỗi đêm chìm mình trong không gian vắng lạnh và ẩm ướt thì những sợi nhớ chùng lại và gom thành một mớ lộn xộn trong lòng em. Người ta bảo nhớ để quên mà em thì ngược lại, tìm quên rồi vẫn nhớ.

Có lần anh nói rằng những khi bên này trời có tuyết rơi thì lại nhớ về hai đứa mình đầu trần đi dưới mưa. Khi đó trời cũng chớm lạnh và sương giăng khắp nẻo đường làm bất cứ ai cũng có cảm giác bị lạc giữa phố. Anh không bao giờ nói về cảm giác bên em lúc đó mà chỉ nói rằng anh thương em hơn bất cứ ai trên đời. Vậy mà những cơn mưa nơi xứ người lại có thể rửa trôi đi hết thảy: Lời anh nói, niềm hi vọng của em và cả một trời hoang lạnh nỗi nhớ…

Dù thật lòng chẳng thể giấu chính bản thân mình, không biết bao lần em vội vàng ẩn nấp tiếng mưa tí tách day dứt. Rồi nước mắt chảy ngược vào trong lòng và vần vũ đã bao nhiêu ngày tháng. Cũng là từng ấy ngày tháng em che chở nuôi dưỡng một hi vọng ngày mai anh sẽ trở về… Vì dù sao đi nữa, cảm giác lạnh lùng của mưa hôm nay không thể lấn át vòng tay ấm áp của anh sát kề ngày hôm ấy.

Cảm xúc mùa đông( st)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Trò chuyện đầu tuần...-h2t-(Yêu tổ quốc,yêu đồng bào..từ nhận thức đến hành động...)
» Cánh cửa lại đóng khi con tim lại biết rung động!
» Đồng ý nghe, sếp ơi đồng ý !?
» Tập thơ Thao Thức - Nhất Lang (Nguyễn Thành Sáng)
» THU VÀ ĐÔNG