Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU !

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 53067

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Left_bar_bleue1/10THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Left_bar_bleue2/10THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Empty_bar_bleue  (2/10)

THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Empty
Bài gửiTiêu đề: THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU !   THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Icon_minitimeTue May 10, 2011 5:21 pm

Anh lặng im trong đêm tối.trông Anh giống như một đứa trẻ cấp một bị cô giáo phạt đứng góc lớp, trước mặt bạn bè.

có lẽ Em cho rằng Anh "đơn giản dạng thần kinh không bình thường" do đó Anh luôn chay theo Em, để tìm kiếm sự thay đổi cuộc sống của Anh -cái mà Anh đã nhầm tưởng là tình yêu. là nụ cười ánh mắt, thêm vào đó là sự ngây thơ như mọi người vẫn nhắc tới! còn Anh, cứ mỗi lần Anh thấy Em Anh lại nghĩ rằng Em đang cười với Anh,để ở đó Anh lại được khát khao Em. Hay ai khác đang tôn thờ Em. Cả những ý nghĩ và lời chỉ trích, nỗi sợ trước sự cô đơn cũng không làm Anh thôi khao khát Em.

Tuy nhiên nói chung ! Anh đã không còn gặp Em, chính trong cái khoảnh khắc ở gần Em Anh mới thực sự bắt gặp những ý nghĩa kinh hoàng cả mình. rằng thực ra chính cái cô gái xinh đẹp, đáng yêu kia đã lam xáo trộn cuộc sống của Anh, cái mà Anh thích nhât. nỗi cô đơn được ngắm nhìn Em, một nỗi cô đơn hài hòa, nỗi cô đơn đồng hành với học tập hẹn hò, cô đơn với những bữa cơm, thậm chí là cả phòng ngủ hay phòng tắm, nỗi cô đơn không xấu hổ.

Anh chỉ nghĩ thế khi Anh không có cảm giác tội lỗi kinh khủng. cô đơn là một dạng của đau khổ tồi tệ, đúng không Em? phải chăng tạo hóa đã tạo ra Em vì người thấy Anh cô đơn. Em cứ giận cứ hờn Anh , dù sao thì Anh cũng cần Em hiện hữu trong cuộc đời Anh, đơn giản vì Anh không thể sống thiếu Em.

Thực sự Anh chưa bao giờ tìm kiếm tình yêu khác, cho dù có quá ít thời gian cho một ngày đi học và làm thêm kéo dài tới mười sáu giời đồng hồ mỗi ngày, có thể Anh chưa bao giờ chấp nhận kể cả chước gương phản chiếu Em, không ai có thể thay thế Em, hơi thiên thần của Anh,

Năm tháng mười ngày bị bở rơi, Anh cảm thấy cô đơn như trong trái tim mình có một khối u và nói làm Anh đau mỗi khi Anh mơ thấy Em hay nhớ Em. hận sự cô đơn này lên Anh chia sẻ tất cả nỗi buồn này với loài muỗi, chúng cũng yêu và theo đuổi Anh như Anh đeo đẳng Em vậy, chúng thật cao thượng đơn giản là có thể chết để theo đuổi, muỗi thật dũng cảm đúng không Em, vậy lên đêm nay Anh cho chúng toại nguyện. để một ngày nào ấy Em cũng cho Anh cái quyền như vậy.

Tự do,trống rỗng, nóng như một cái lò hỏa thiêu! ở đây không có tiếng cười, sự ồn ào, niềm vui. đó là khoảng cách giữa rAnh giới của tình yêu và lý trí. Em à ! Anh nghĩ rằng đó là một sự kết thúc nhưng ai ngờ đó lại là một khởi đâu thầm lặng, hơi rụt rè, một kẻ đi tìm cảm xúc và niềm vui trong chính mình. cuộc sống mỗi ngày không có những trải nghiệm thật đáng buồn tẻ đúng không Em? tại sao trong cuộc đời mỗi con người đều nhất thiết phải cho mọi thứ về không? phải chăng, một mình Anh, ở đây! chết tiệt !!

Tình yêu Anh dành cho Em không thể nào che giấu niềm kiêu hãnh, đôi lúc là giận hờn và sau đó là đau khổ, đau khổ trên những giọt nước mắt. nước mắt chỉ là một phần của phản ứng hóa học diễn ra trong đầu tạo thành cảm xúc, cho dù có bao nhiêu nước mắt đi chăng nữa cũng không thể tác động ngược trở lại như một phản ứng thuận nghịch. nước mắt có thê xoa dịu vết thương nhưng không thể làm xóa nhào hình ảnh Em trong trái tim Anh. rằng Anh nói tất cả những điều này chỉ để Em biết nước mắt của Anh không chảy ra từ mắt mà chảy ra từ nơ ron thần kinh. nơi chứa đựng 10^11 phân tử tình yêu, nơi thiêng liêng thuộc về Em hỡi thiên thần bé nhỏ của Anh.

Không còn là nỗi nhớ, sự khao khát được gặp Em đang làm cái hệ thống truyền thông tin trước cúc-xináp của Anh bị rối loạn, làm những tín hiệu tới nơ- ron thần kinh không còn chính xác nữa, đôi lúc nó cho ảnh của Em ngày trên võng mạc mắt Anh khi Anh ngồi trước vi tính, hay ngắm sao, tạo ra những ảo ảnh mà ở đó Em giống như một thiên thần. Anh gọi đó là mơ khi tỉnh, Em thấy đấy Anh đã mơ thấy Em khi Anh không ngủ. không những thế, giọng nói Em hay mái tóc Em chúng cũng được lưu lại đâu đó trong tiềm thức của Anh. đôi lúc lại hiện lên làm Anh nhớ Em tới thắt tim, nghẹn lòng.

Đôi tay Anh đã lâu không được xiết chặt Em. đôi tay tội lỗi ấy chúng không thể sánh được với đôi môi, những lúc bên cạnh Em, Anh chỉ im lặng để cho làn môi mình thỏa sức nói với Em những lời mà Anh không diễn tả được bằng ngôn ngữ. và khi môi Anh lướt qua mái tóc thưa của Em, mùi thơm trên tóc luôn kích thích những phân tử tình yêu, làm Anh hưng phấn hơn và yêu Em nhiều hơn.

Thiên thần không bị mưa, nắng, hay bệnh tật làm mất đi vẻ đẹp.Vì vậy Em sẽ mãi là thiên thần, sẽ mãi mãi ở trong trái tim Anh. Ôi ! thiên thần có bao giờ chết đâu? Anh sẽ giữ mãi nhưng gì thuộc về Em, để Em sống mãi trong trái tim Anh. Anh yêu Em !!
tinhnguyenhuu.90@gmail.com

Được sửa bởi tinhnguyenhuu.90 ngày Fri May 20, 2011 7:52 am; sửa lần 1.
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Left_bar_bleue1/10THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Left_bar_bleue2/10THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU !   THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Icon_minitimeThu May 12, 2011 9:25 pm

tái bút : khi mình viết những dòng này là khi nghe những lời tâm sự buồn của hoangyen cùng với cái tin chị thanhdiep, mình thấy nhớ ng yêu, và không còn gì khác ngoài một đêm không ngủ để nói với cô ấy mình yêu cô ấy nhiều hơn bao giờ hết !! buồn và nhớ
thienthanh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
thienthanh

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : -Kẻ thù lớn của đời người là chính mình.
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 47607

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Left_bar_bleue0/0THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Left_bar_bleue0/0THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU !   THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Icon_minitimeFri May 13, 2011 9:28 pm

yêu là chết ở trong lòng một ít , chỉ cần người bạn yêu hp thì đó cũng là niền hp của bạn .
candý7
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
candý7

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : nước mắt là hạnh phúc
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 48451

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Left_bar_bleue9/10THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Left_bar_bleue10/10THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU !   THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Icon_minitimeSat May 14, 2011 2:28 am

I love you........

I loved you and this love by chance,

Inside my soul has never fully vanished,

No longer shall it ever make you tense...

I wouldn't want to sadden you with anguish...

I loved you speechlessly and wildly,

By modesty and jealously was stressed...

I loved you so sincerely and so mildly,

As....God permit, may love you someone else.....

Alexander Pushkin
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU !   THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Icon_minitimeSat May 21, 2011 8:45 am

cảm ơn bài thơ của bạn, nhưng mình không hiểu tiếng anh! huhu dịch ra tiếng việt giúp dc không? dad
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU !   THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Icon_minitimeTue May 31, 2011 12:04 pm

đây là một bức thư mình đánh gia khá cao khi phân tích từ câu chữ một, nhưng nếu không phải ng trong cuộc thì khó lòng hiểu dc,
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU !   THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU ! Icon_minitime

THIÊN THẦN CÓ BAO GIỜ CHẾT ĐÂU !
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tôi vẫn luôn là 1 thiên thần! Nhưng là thiên thần, tôi vẫn buồn vì mất em. Ck yêu vk. Mãi mãi!
» chết
» Xa em anh như đã chết!
» Thơ... chết!!!
» Nếu Mai Tôi Chết !