Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao?

Go down 
VoTinh_it'sme
lehoa220386
KingTitan
kimthuy070189
Die Hard 07
piterchuc
kiemma18
Terrorism
12 posters
Tác giảThông điệp
Terrorism
Thành viên mới
Thành viên mới
Terrorism

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : sống để yêu thương và dâng hiến
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 46999

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Left_bar_bleue0/0Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Left_bar_bleue0/0Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Empty_bar_bleue  (0/0)

Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Empty
Bài gửiTiêu đề: Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao?   Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Icon_minitimeFri May 20, 2011 11:27 am

Member VNthutinh hãy tư vấn cho mình về 1 vấn đề thế này:
Khoảng 14 tháng trước mình có cho thằng kia mượn số tiền là 15 triệu đễ lo cho ba nó bị bệnh sắp chết nay ba nó qua khỏi bệnh rồi mà nó không trả nó hứa tuần sau nó trả mà nay 14 tháng rồi nó không trả mà còn thách thức nữa,ngoài ra còn trắn trợn thách thức mình kiện.Vì khi cho mượn mình đã không viết giấy tờ gì cả,nghĩ vay rồi sẽ trả.Nhưng nó không trả,mình rất muốn báo Công An
nhưng báo CA thì không có chứng cứ gì để buộc tội người đó vì:
1. không có giấy viết tay vay mượn
2.Có điện thoại về nhà nó nhưng nhà nó ở tận daklac gặp bố nó nhưng bố nó nói cho ai mượn thì tìm nó đòi. Hiện nó ở nhà trọ ở Sài gòn nhưng nó đi làm suốt (nó đi công trình rất khó gặp mà em là con gái hic không biết phải làm sao?)
Vậy giờ phải làm sao đây?bạn biết hãy tư vấn giúp mình hic!
thật ra đễ có số tiền này mình phải bán nữ trang của mình và vay tiền nóng hơn 5 triệu nữa giờ mình 1 tháng phải trả gần 600 nghìn tiền lãi mà minh đang là sinh viên chưa đi làm nên 600 nghìn 1 tháng với mình là số tiền rất lớn mình phải nhịn ăn sáng mới có tiền đóng lãi huhuhuhu
P/s kính gửi các bạn vnthutinh
cái này mình nói thật 100% không chém gió đâu.mịa! muốn chửi tục quá nhưng ko dám chửi trong 4rum
Mình là con gái nên không làm gì được nó,nhưng các bạn khôg nên khuyên mình Giết nó vì như thế sẽ vô tù phạm pháp.....mà lại không được tiền.còn cách nào không ta. vì báo công an cũng có chứng cứ đâu mà bắt nó.các bạn phải hiểu rằng CA chỉ khi nào có dấu hiệu phạm tội thật sự mới giải quyết được.giờ nó 1 mực nói không thì bó tay,CA cũng đâu được giam giữ người khác
kiemma18
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
kiemma18

Nam
Châm ngôn sống : Cảm Giác Lẫn Lộn
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 47497

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao?   Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Icon_minitimeFri May 20, 2011 7:13 pm

Bạn vẫn nên đến cơ quan cảnh sát,họ sẽ ra phương pháp để giúp bạn,dù không có giấy viết tay,nhung không hẳn là không bắt tội được,nếu có ai đó biết lalam2 chứng thì càng tốt
piterchuc
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
piterchuc

Nam
Châm ngôn sống : Những thứ người khác có mà mình ko có la những thứ mình ko cần! (ko đúng hết cho mọi trường hợp đâu nha)
Số lần được cám ơn : 7
Điểm : 48693

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao?   Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Icon_minitimeSat May 21, 2011 7:21 pm

cứ đến công an mà trình báo thôi bạn ah.
hi vọng các chú công an sẽ có cách giúp bạn. chúc bạn may mắn. hãy cẩn thận hơn trong cuộc sóng nhé đừng có tin tưởng ng khác quá
Die Hard 07
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Die Hard 07

Tâm trạng : inlove
Nam
Châm ngôn sống : “Định mệnh mang chúng ta đến với nhau nhưng chính chúng ta làm cho định mệnh trở thành sự thật, chúng ta sinh ra trên đời không phải tìm một người hoàn mỹ để yêu thương mà là để học cách yêu thương một người không hoàn mỹ một cách trọn vẹn”.
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 47082

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao?   Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Icon_minitimeSat May 21, 2011 9:05 pm

Trứoc hết bạn nên tới trung tâm trợ giúp pháp lý nơi bạn đang sống trình bày sự việc. Bởi bất kỳ 1 vấn dề gì cũng đều để lại chứng cứ bạn hãy nhớ hết mọi tình tiết . đưa bao nhiêu lần? cách thức cho mựon như thế nào
nếu là chuyển khoảng bạn phải nhớ số tài khoảng ngừoi nhận chằng hạn . có những ai biết việt này v.vv... Chỉ cần bạn chứng minh đựơc ngừoi kia vay từ 2 triệu dồng VN mà cố tình ko trả khi đó cơ quan tố tụng hình sự có thể khởi tố hình sự

Điều 139. Tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản
# Người nào bằng thủ đoạn gian dối chiếm đoạt tài sản của người khác có giá trị từ hai triệu đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới hai triệu đồng nhưng gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi chiếm đoạt hoặc đã bị kết án về tội chiếm đoạt tài sản, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ sáu tháng đến ba năm.

Chúc bạn sớm lấy lại công bằng cho mình sau này đừng quá tin ngừoi nữa nhé!
[/color][/b][/i]
kimthuy070189
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
kimthuy070189

Nữ
Châm ngôn sống : khong co con duong cung
Điểm : 52088

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 8/10
Hài hước:
Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Left_bar_bleue8/0Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Empty_bar_bleue  (8/0)
Nội tâm:
Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Left_bar_bleue10/0Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Empty_bar_bleue  (10/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao?   Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Icon_minitimeSat May 21, 2011 9:15 pm

Đọc những dòng tâm sự của bạn mình cảm thấy thật bức xúc lắm.bạn của bạn thật là 1 tên Lý Thông chính gốc òy bạn ơi! Bạn hãy dùng biện pháp mạnh hơn đi để buột hắn phải trả tiền chứ,mình thấy bạn nên nhờ sự can thiệp của pháp luật
Chúc bạn may mắn !!...
KingTitan
Điều hành viên
Điều hành viên
KingTitan

Tâm trạng : shock
Nam
Châm ngôn sống : Hạnh phúc là tự túc !
Điểm : 48400

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao?   Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Icon_minitimeSun May 22, 2011 7:40 pm

Haizz.. Xin chia buồn cho bạn, trên đời lắm kẻ đê tiện như thế....
lehoa220386
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
lehoa220386

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : yêu thật lòng và sống sao có ích
Số lần được cám ơn : 8
Điểm : 56327

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao?   Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Icon_minitimeFri Jun 03, 2011 6:10 pm

Hơn 1 năm trước mình cũng cho 1 người bạn mượn điện thoại, gọi là bạn nhưng thực chất vì nể tình đứa bạn học ở cùng phòng của mình, mình đã cho thằng bạn của người ấy mượn cái điện thoại, đó cũng là chiếc điện thoại đầu tiên, vật kỉ niệm bố mẹ mua tặng cho mình, thế mà hơn 1 năm nay người ấy im lặng ko nói với mình vì sao lại ko trả điện thoại lại cho mình, chẳng lẽ chỉ vì lòng tham lại có thể bán rẽ lòng tự trọng của mình như vậy sao? Mình bức xúc lắm mới ghé vào diễn đàn để viết ra những dòng này, mong rằng thành viên mình nhắc đến( tham gia diễn đàn vnthutinh.com ) nếu đọc xong những dòng này thì nên hoàn trả lại điện thoại cho mình, thanks.
VoTinh_it'sme
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
VoTinh_it'sme

Nam
Châm ngôn sống : Sống đơn giản cho đời thanh thản... cứ hồn nhiên rồi sẽ bình yên!!!
Số lần được cám ơn : 24
Điểm : 51141

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: bx number 1 ^^
Hài hước:
Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Left_bar_bleue10/10Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Left_bar_bleue99/100Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Empty_bar_bleue  (99/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao?   Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Icon_minitimeSat Jun 04, 2011 12:15 am

cái điện thoại của lehoa mất rồi, làm sao mà trả giờ................ . Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
http://topvip.oni.cc
bachlong139
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
bachlong139

Nam
Châm ngôn sống : Người đi một nửa hồn tôi chết. Một nửa còn lại...đứng chửi thề
Số lần được cám ơn : 32
Điểm : 50901

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Left_bar_bleue10/10Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao?   Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Icon_minitimeSat Jun 04, 2011 7:27 am

VoTinh_it'sme đã viết:
cái điện thoại của lehoa mất rồi, làm sao mà trả giờ................ . Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
ku có biết chơi trò gọi dt qua cái lon hem?mua 2 cái lon sữa ông thọ,uống hết sữa trong đó đi(để có sức mà thét),khoét hai cái lỗ,bịt lại rồi nối với nahu bằng cộng dây thun, rùi hai người hai đầu có thể nói thả ga lun,bảo đảm âm thanh tốt,không bị nhiễu sóng.....ok....chúc hai bạn nói chuyện vui..
Sky.Alone
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Sky.Alone

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : cuộc sống là một vấn đề Và chúng ta phải giải quyết vấn đề đó...
Điểm : 48206

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Left_bar_bleue4/10Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Empty_bar_bleue  (4/10)
Nội tâm:
Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Left_bar_bleue9/10Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Empty_bar_bleue  (9/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao?   Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Icon_minitimeSat Jun 04, 2011 2:54 pm

Terrorism đã viết:
Member VNthutinh hãy tư vấn cho mình về 1 vấn đề thế này:
Khoảng 14 tháng trước mình có cho thằng kia mượn số tiền là 15 triệu đễ lo cho ba nó bị bệnh sắp chết nay ba nó qua khỏi bệnh rồi mà nó không trả nó hứa tuần sau nó trả mà nay 14 tháng rồi nó không trả mà còn thách thức nữa,ngoài ra còn trắn trợn thách thức mình kiện.Vì khi cho mượn mình đã không viết giấy tờ gì cả,nghĩ vay rồi sẽ trả.Nhưng nó không trả,mình rất muốn báo Công An
nhưng báo CA thì không có chứng cứ gì để buộc tội người đó vì:
1. không có giấy viết tay vay mượn
2.Có điện thoại về nhà nó nhưng nhà nó ở tận daklac gặp bố nó nhưng bố nó nói cho ai mượn thì tìm nó đòi. Hiện nó ở nhà trọ ở Sài gòn nhưng nó đi làm suốt (nó đi công trình rất khó gặp mà em là con gái hic không biết phải làm sao?)
Vậy giờ phải làm sao đây?bạn biết hãy tư vấn giúp mình hic!
thật ra đễ có số tiền này mình phải bán nữ trang của mình và vay tiền nóng hơn 5 triệu nữa giờ mình 1 tháng phải trả gần 600 nghìn tiền lãi mà minh đang là sinh viên chưa đi làm nên 600 nghìn 1 tháng với mình là số tiền rất lớn mình phải nhịn ăn sáng mới có tiền đóng lãi huhuhuhu
P/s kính gửi các bạn vnthutinh
cái này mình nói thật 100% không chém gió đâu.mịa! muốn chửi tục quá nhưng ko dám chửi trong 4rum
Mình là con gái nên không làm gì được nó,nhưng các bạn khôg nên khuyên mình Giết nó vì như thế sẽ vô tù phạm pháp.....mà lại không được tiền.còn cách nào không ta. vì báo công an cũng có chứng cứ đâu mà bắt nó.các bạn phải hiểu rằng CA chỉ khi nào có dấu hiệu phạm tội thật sự mới giải quyết được.giờ nó 1 mực nói không thì bó tay,CA cũng đâu được giam giữ người khác

Ui...chị lên lấy bằng chứng theo cách này chị ạ...chị cuws ra vẻ đến đòi tiền của anh ta.chị chửi anh ta thậm tệ và hỏi tại sao anh ta lại là loại người như thế.vì lý do gì mà anh ta lại lừa chị...chị lên nhớ cuộc hội thoại phải xoay quanh vấn đề tiền bạc mà anh ta đã vay chị.chị nói cách nào đó khiến anh ta phải nói ra là anh ta đã vay chị tiền rồi k trả.chị âm thầm ghi âm cuộc nói chuyện đó lai.rồi đến trình báo với cảnh sát...em chắc chắn sẽ thành công.khi làm chuyện này chị đừng run hay e ngại anh ta.vì anh ta là người xấu.đối với người xấu thì phải dùng cách xấu...
https://www.youtube.com/watch?v=7R5tK6WLjTc&feature=related
lehoa220386
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
lehoa220386

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : yêu thật lòng và sống sao có ích
Số lần được cám ơn : 8
Điểm : 56327

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao?   Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Icon_minitimeTue Jun 21, 2011 4:14 pm

VoTinh_it'sme đã viết:

Mình nhờ votinh nhắn lại với hoàng tử thành rome trả điện thoại lại cho mình, nếu đã mất thì phải đền lại, ko thể nói cho qua như vậy được trong khi cậu ta không có nói 1 lời nào với tôi, chỉ có mỗi cái điện thoại mà ko thể trả nổi thì làm sao mà hoàn trả lại những món nợ mà cậu ta đã mượn của bạn tôi, hơn 1 năm trôi qua rồi, 1 người có tâm hồn thơ như cậu ta mà có thể hành động như vậy thì còn mấy ai sống tốt nữa. Mượn điện thoại, mượn tiền của người ta rồi sau đó ko trả như vậy có xứng đáng làm đàn ông ko cơ chứ. bực mình lắm tôi mới ghé lại ngôi nhà này để lại vài dòng chữ như thế này đấy, mọi người thông cảm nếu có đọc qua những dòng này của mình.
minhson_pro
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
minhson_pro

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : nothing is impossible
Điểm : 46269

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao?   Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Icon_minitimeThu Aug 11, 2011 9:30 pm

theo e, chị thuê xã hội đen dọa nó 1 trận cho sợ, may ra nó còn trả chị chút ít Neutral Neutral Neutral
dolley Nguyen
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
dolley Nguyen

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : “Đừng tiếc nuối quá khứ, đừng lo lắng về tương lai, hãy sống trọn vẹn mỗi ngày là đủ!”
Số lần được cám ơn : 34
Điểm : 52879

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: hem đẹp nhưng dễ xương^^
Hài hước:
Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Left_bar_bleue100/10Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Empty_bar_bleue  (100/10)
Nội tâm:
Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Left_bar_bleue1000/10Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Empty_bar_bleue  (1000/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao?   Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Icon_minitimeThu Aug 11, 2011 11:05 pm

Dọa có ích gì đâu em, đập lun cho nó một trận cho nó nhè tiền ra ;-\' . Nó chai mặt òy nên dọa dẫm chả có tác dụng gì cả. qqq , làm thịt nó mý sợ chớ ooo
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao?   Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao? Icon_minitime

Cho bạn mượn tiền nhưng thách thức và không trả giờ mình phải làm sao?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Anh không muốn trách em nhưng vẫn phải trách
» Thách Đấu Tất Cả Những Bộ óc Thông Minh Của 4Rum =))
» Phải chăng đây chỉ là những lời sáo rỗng phải không anh ?
» Có phải anh quá tin tình yêu của mình phải không em?
» Thực sự giờ em không biết phải.... làm sao.!!!!!!!!