Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
rynnguyen1995
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
rynnguyen1995

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : cuộc sống là phải vươn lên
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 47721

KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN Empty
Bài gửiTiêu đề: KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN   KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN Icon_minitimeSun Mar 13, 2011 7:50 pm

Khi người ấy không yêu bạn, cho dù quá khứ người ấy yêu bạn nhưng sau này đã quên bạn đi hay là chưa từng yêu bạn. Khi bạn không còn cách nào để trở thành người trong trái tim người ấy, thì lòng người ấy sẽ không nhớ về bạn. Tuy nhiên, người ấy biết bạn yêu người ấy sâu đậm ra sao, nhưng lại chọn cách vờ như không biết.
Khi người ấy không yêu bạn, đừng bao giờ gọi điện hay nhắn tin cho người ấy nữa, cho dù bạn gọi hay nhắn tin cho người ấy, người ấy sẽ không bắt máy hoặc nếu có bắt máy đi chăng nữa, thì người ấy cũng sẽ nói" được, nhưng có điều bây giờ em bận rồi. Tối nay gọi lại cho em hoặc có thể em gọi lại cho anh" và lúc đó bạn đừng bao giờ tin là thật, người ấy chỉ tìm ra một lí do hợp lí để cho có mà thôi. Xin bạn đừng chờ đợi, đừng bao giờ tự lừa dối chính mình. Làm như thế người ấy sẽ bắt bạn chờ đợi mà chẳng biết đến bao giờ...
Khi người ấy không yêu bạn, xin bạn ở trước mặt người ấy đừng bao giờ rơi nước mắt, khi đau ốm đừng bao giờ nói cho người ấy nghe. Người ấy sẽ chẳng dành cho bạn sự chú ý hay quan tâm nào đâu, nhiều nhất là có một chút đồng tình. Và mong sự kiêu ngạo của bạn, đừng vứt bỏ đi những cái vốn có thuộc về sự kiêu ngạo ấy. Tuy nhiên, rất nhiều người đã vì tình yêu mất đi quá nhiều. Ngay cả dũng khí đứng dậy cũng không còn, kiêu ngạo ở đâu? Chỉ là cần phải nhớ, chỉ có người yêu mình, mới thực sự có thể tiếc thương cho bạn. Mà không phải là sự đồng tình một cách thờ ơ, thương hại.
Khi người ấy không yêu bạn, tình yêu của bạn trở thành trách nhiệm của người ấy. Xin bạn đừng bao giờ tính toán rằng mình sẽ được gì, đừng bao giờ hy vọng có bất kì sự báo đáp nào. Đang yêu người không yêu mình, thì bản thân không thể có báo đáp. Đừng so đo đúng hay sai. Như thế sẽ vui vẻ. Cần phải nhớ, tình yêu giữa bạn và người ấy là đơn phương, bạn có lòng nhưng người ấy vô tâm. Cho nên cũng không thể trách người ấy. Là vì có lẽ người ấy cũng muốn làm điều đó tốt hơn một chút, không cần phải hờ hững với bạn như thế kia. Chỉ là yêu một người đối tốt với một người. Vốn dĩ chình là một thứ bản năng. Xin lỗi! Người ấy không có thứ bản năng đó.
Khi người ấy không yêu bạn, mong bạn đừng mất đi sự tự tin của bản thân. Bởi vì yêu một người không phải vì người ấy giỏi giang, mà đó chỉ là một thứ cảm giác. Người ấy khiến bạn có thứ cảm giác đó, vì bạn yêu người ấy. Giống như vậy, người ấy không yêu bạn, cũng không phải vì bạn không giỏi giang. Giỏi giang không phải là một lí do để yêu. Nhìn xem, vẫn còn có bao nhiêu người yêu mình, chỉ một điệu cười nhạt, cũng đã đẹp khác nhau rồi.
Khi người ấy không yêu bạn, nhất định cần phải cầu chúc cho người ấy hạnh phúc. Có yêu rồi không nên có hận, oán hận rất xấu xí và càng làm cho người ấy xa lánh bạn thêm. Sao lại để thứ đẹp đẽ nhất trong cuộc sống trở thành kinh tởm? Cũng đừng cảm thấy bất bình. Ra đi. Người ấy sẽ mất đi một người yêu người ấy, còn bạn mất đi một người không yêu mình. Nhưng thứ đạt được là một cuộc sống mới, một cơ hội yêu mới.
Xin bạn đừng nghĩ đến hai từ" vĩnh viễn" Yêu không có vĩnh viễn, nay bạn yêu người ấy sâu đậm nhưng sẽ có một ngày bạn không còn yêu người ấy nữa. Người ấy chỉ là đến cái ngày ấy sớm hơn bạn một bước mà thôi. Khi người ấy không yêu bạn, mong bạn hãy giữ lấy một chút kí ức ấm áp, đừng để sự dịu dàng ấy chầm chậm héo tàn.
Khi người ấy không yêu bạn nữa, xin bạn hãy thở thật sâu, trên những bước đường đời trải đầy những nụ hoa yêu, luôn có một nụ hoa nào đó thuộc về bạn, đó không phải là an ủi. Mà là, đời này kiếp này sớm đã an bài như thế rồi.
Không nuôi dưỡng bất kì hy vọng" tái ngộ" nào của hai người. Chẳng lẽ bạn đợi đến lúc cô ấy ném vào mặt mình câu nói" em chưa bao giờ yêu anh, không yêu anh và chúng ta sẽ chẳng bao giờ bên nhau cả" sẽ đau hơn nhiều ấy.
Tóm lại rằng, khi người ấy không yêu bạn. Bạn hãy để người ấy sống và lựa chọn người mà người ấy yêu thích, đừng nên néo kéo và quyến luyến sẽ đau khổ cho cả hai. Và bạn cũng đừng nên dằng vặt mình, hãy để thời gian xoá nhoà người ấy trong tâm trí bạn và sẽ có một ngày, một người nào đó sẽ thay thế người ấy trong tâm trí bạn. Chúc các bạn có một tình yêu đẹp, chân thành, và hạnh phúc.
Nguyễn Chí Hướng 10A3. Trường THPT Nguyễn Trãi. TP Tuy Hoà, Tỉnh Phú Yên.
lsmd01
Thành viên mới
Thành viên mới
lsmd01

Tâm trạng : fun
Nam
Châm ngôn sống : Luôn luôn sống vui vẻ
Điểm : 47699

Bài gửiTiêu đề: Re: KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN   KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN Icon_minitimeThu Mar 17, 2011 8:12 am

Hay lém. Người ta ko yiu thì hãy ra đi thui. ở lại chi cho thêm đau khổ Wink
HÀN PHONG
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
HÀN PHONG

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : yêu không hối hận
Số lần được cám ơn : 27
Điểm : 49321

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1.7/58
Hài hước:
KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN Left_bar_bleue10/10KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN Left_bar_bleue10/10KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN   KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN Icon_minitimeThu Mar 17, 2011 8:18 am

em bé mới lớp 10? hiểu biết sâu sắc vậy ta?
rynnguyen1995
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
rynnguyen1995

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : cuộc sống là phải vươn lên
Điểm : 47721

Bài gửiTiêu đề: Re: KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN   KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN Icon_minitimeMon Jun 06, 2011 8:47 pm

hãy đọc và cảm nhận dùm em.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN   KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN Icon_minitime

KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» xin lỗi, mình đã nghĩ thông hơn rùi nên không muốn để đây để mọi người bận tâm nữa. Thanks mọi người nhìu lắm!
» có lẻ sự gặp gỡ này không như mong đợi ! có lẻ người ta không thích làm bạn với mình
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI
» Anh vẫn là người em không yêu, đúng không em!?!
» nguời biết không người...