Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Biển ....Nỗi Nhớ....Và....Em!!!!

Go down 
Tác giảThông điệp
lang.tu_07
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
lang.tu_07

Tâm trạng : inlove
Nam
Châm ngôn sống : Sống để iu thương va dâng hiến
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 47538

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1/10
Hài hước:
Biển ....Nỗi Nhớ....Và....Em!!!! Left_bar_bleue90/100Biển ....Nỗi Nhớ....Và....Em!!!! Empty_bar_bleue  (90/100)
Nội tâm:
Biển ....Nỗi Nhớ....Và....Em!!!! Left_bar_bleue50/0Biển ....Nỗi Nhớ....Và....Em!!!! Empty_bar_bleue  (50/0)

Biển ....Nỗi Nhớ....Và....Em!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Biển ....Nỗi Nhớ....Và....Em!!!!   Biển ....Nỗi Nhớ....Và....Em!!!! Icon_minitimeSat May 14, 2011 1:12 pm

Đã nhủ thầm không nói về biển, không nhớ nữa...
Nhưng đại dương chiếm 75% diện tích mặt địa cầu - Việt Nam lại có bờ biển dài 3.260km... thế thì làm sao mà tránh biển được...

Biển... Vũng Tàu - Long Hải - Hồ Cốc - Bình Châu... những cái tên gần - quen mà sao cứ giả vờ như xa lạ - né tránh để "không muốn nói" đến khi Em hỏi anh về những bờ biển ấy...

Biển xanh - thì biển nào chẳng xanh - xanh như những mộng mơ thời tuổi trẻ - như "trái mộng long lanh" chập chờn trong những cơn mê...
Biển xanh - như niềm hạnh phúc của gia đình chúng ta: cha - mẹ - con cùng chung sống, có lúc dậy sóng, có lúc hiền hòa... nhưng muôn đời vẫn "xanh".

Biển dịu hiền... như "một em" khác... thuở thời xa ngái... Dịu êm như ánh mắt nhìn anh khi rong ruổi cả mấy chục km trên chiếc xe 78 để cứ mỗi chiều chúng ta lại gặp nhau...
Biển dịu hiền... như Em đang đi bên tôi - chấp nhận trong bóng tối lo cho gia đình, để tôi lao vào công việc.

Biển bao dung... như lòng biển cất giữ biết bao kỹ niệm, tha thứ cho đời người dù có bao lỗi lầm - chỉ cần chúng ta gởi biển giữ hộ...
Biển bao dung... như Em, đã chấp nhận anh và bỏ qua bao lỗi lầm của quá khứ - để chúng ta có được một gia đình ấm cúng...

Chiều nay thả xe dọc trên đường Hạ Long sang Trần Phú - Bờ biển Vũng Tàu vẫn lộng gió - như năm nào... Gió lồng lộng xô dạt mây chiều - và Em, "em đâu phải là chiều mà nhuộm anh đến tím" - tím như những kỹ niệm xưa - dù cố ngăn thỉnh thoảng vẫn cứ tràn về.

Chiều... Bãi Dâu vẫn vậy, biển rì rào nhè nhẹ, các con tôi thì đuổi theo dã tràng - như Cha chúng những năm trước, đuổi theo những thứ không bao giờ bắt được.
Còn tôi lặng lẽ khoác vai vợ mình đi dọc bờ biển, nhìn những đợt sóng nhẹ nhàng xô bờ, thầm thì với vợ rằng "Sóng đã làm anh nghiên ngã vì em" nhưng sao lòng vẫn gờn gợn như có đợt "sóng ngầm" từ xa xưa cứ âm ỉ xô dạt trong lòng...
Biển, Nỗi nhớ và Em (Phú Quang):
Em xa anh, trăng cũng chợt lẻ loi thẫn thờ 
Biển vẫn thấy mình dài rộng thế 
Xa cánh buồm, một chút đã cô đơn 
Gió âm thầm không nói 
Mà sao núi phải mòn 
Em đâu phải là chiều 
Mà nhuộm anh đến tím 
Sóng có nghĩa gì đâu 
Nếu chiều nay anh chẳng đến 
Dù sóng đã làm anh nghiêng ngả vì em. 

( Lãng Tử 07)...

Biển ....Nỗi Nhớ....Và....Em!!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Con gái là biển,con trai là san hô......Biển thiếu san hô biển vẫn xanh vẫn đẹp,san hô thiểu biển san hô thành xương khô??bạn sẽ nghĩ gì???
» Biển và Anh!!!
» Cảm tác "Biển nỗi nhớ và em"
» Về với Biển
» Biển bờ....