Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tình yêu "con nít"

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
tonyahn
Thành viên mới
Thành viên mới
tonyahn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Nói cho tôi bạn của bạn, tôi sẽ cho bạn biết bạn là ai
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 47094

Tình yêu "con nít" Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình yêu "con nít"   Tình yêu "con nít" Icon_minitimeTue May 10, 2011 9:56 pm

Tớ kể chuyện này ra, chắc cũng có người nói tớ là trẻ con, yêu mà ngốc nghếch, tùm lum tà la... Nhưng mọi người lớn hơn thì giúp con nít tí nhé Wink)

Tớ thích bạn ấy, cùng lớp. Thích cũng lâu rồi. Bạn ấy cũng có nhiều người khác thích lắm (đơn cử như thằng cùng phòng với tớ :-o) Nhưng tớ kiêu cực, không chịu thể hiện tình cảm gì với bạn ấy cả, nhưng dù sao thì vẫn chơi với bạn ấy ngày càng nhiều hơn, gần gũi nhiều hơn. Rồi một ngày, tớ đề xuất với bạn ấy một HỢP ĐỒNG LÀM NGƯỜI YÊU :P hợp đồng đi từ kế hoạch của 2 đứa đến khi đc kí với sự nhiệt tình của tớ và của cả bạn ấy chỉ mất có 3 ngày :xxx

Từ sau khi có "người yêu", tớ vui cực, đi đâu cũng có nhau, nắm tay nhau đi khắp nơi. Tớ cũng tự hào, hãnh diện và hạnh phúc với bạn ấy lắm. Có lẽ bạn ấy cũng thích tớ.
Mọi người thì ai cũng bảo là tớ trẻ con, yêu thì yêu cho rồi, còn bày đặt hợp đồng làm gì, như con nít :-w Có đứa còn bảo là sẽ lên kế hoạch cho 2 đứa yêu nhau thật nữa :)) Nhưng tớ cho rằng làm một cái hợp đồng như thế có vẻ sẽ dễ dàng cho 2 đưa hơn, 2 đứa không phải ngại nhau, nói chuyện với nhau một cách vô tư hơn, không phải ngại gì cả. Khi không thích nó nữa thì tớ cũng dễ dàng bỏ hơn.

Nhưng tình hình là bây giờ tớ sợ là tớ yêu bạn ấy thật rồi. Gặp bạn ấy bây giờ nhiều lúc không biết nói cái gì, ngại ngại, ngượng ngượng (khác hằn hồi trc) Tớ chẳng biết tính sao nữa. Không biết nên để tình cảm bây giờ tiến thêm 1 bước nữa, hay chỉ nên "yêu giả" như thế này thôi nhỉ... Tớ và bạn ấy cũng đã yêu rồi, và ít nhiều cũng sợ bị tổn thương. Tớ nghĩ tớ không yêu ai đc lâu, rồi cũng sẽ nhanh chán thôi (như lần yêu trc của tớ) nên h tớ phân vân lắm. Tháng 8 này cả 2 cùng du học rồi, ko ở với nhau thêm đc nữa, nếu bây h yêu thì thế nào cũng sẽ sớm mỗi người một ngả thôi :)

Hiện giờ tớ chẳng thể hiểu nổi là tớ muốn cái gì nữa ! Một tình yêu thật sự, trách nhiệm thật sự và đc yêu lại thật sự, hay chỉ là một lần vui chơi, thỏa mãn một cái thiếu thốn gì đó trong bản thân... Bạn nào giúp tớ với nhé :D
piterchuc
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
piterchuc

Nam
Châm ngôn sống : Những thứ người khác có mà mình ko có la những thứ mình ko cần! (ko đúng hết cho mọi trường hợp đâu nha)
Số lần được cám ơn : 7
Điểm : 48703

Tình yêu "con nít" Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu "con nít"   Tình yêu "con nít" Icon_minitimeFri May 13, 2011 6:54 pm

"Tớ nghĩ tớ không yêu ai đc lâu, rồi cũng sẽ nhanh chán thôi (như lần yêu trc của tớ)" câu này hay đấy. chắc đây chỉ là cảm xúc nhất thời thôi. thế thì bạn chấm dứt hợp đồng đi. để cả 2 có thời gian suy nghĩ thêm về tc của mình. yêu nhau thì phải có lòng tin chứ như thằng bạn mình ý nó học ở hà nội còn ng yêu trong vũng tàu 1năm chỉ gặp nhau có 2 lần thôi nhưng vẫn yêu nhau lắm đc hơn 2 năm rồi đấy. Chúc bạn có quyết định sáng suốt.
_kUn_
Thành viên mới
Thành viên mới
_kUn_

Nữ
Châm ngôn sống : Ánh sáng luôn ở phía cuối đường hầm
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 47335

Tình yêu "con nít" Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu "con nít"   Tình yêu "con nít" Icon_minitimeSun May 15, 2011 8:04 pm

Èo!! Tình yêu kon nít thật đấy. Tớ nghĩ là ... đây đơn giarn là "một cơn say nắng" thôi.
Sponsored content

Tình yêu "con nít" Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu "con nít"   Tình yêu "con nít" Icon_minitime

Tình yêu "con nít"
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tình chỉ đẹp khi tình dang dỡ
» Tình ảo
» TÌNH YÊU LÀ GÌ
» Tình yêu là gì?
» Ôi tình yêu!