Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Mùa đông Huế và em

Go down 
Tác giảThông điệp
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47422

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Mùa đông Huế và em Left_bar_bleue8/10Mùa đông Huế và em Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Mùa đông Huế và em Left_bar_bleue10/10Mùa đông Huế và em Empty_bar_bleue  (10/10)

Mùa đông Huế và em Empty
Bài gửiTiêu đề: Mùa đông Huế và em   Mùa đông Huế và em Icon_minitimeFri Feb 24, 2012 9:13 am

Em đã thay đổi hoàn toàn cuộc sống của anh, đã chia sẻ với anh những ngày đông thật đầm ấm...

Vẫn những hàng cây khẳng khiu trụi lá, vẫn những con đường ướt nhẹp sau những trận mưa... Hình ảnh quen thuộc của mùa đông xứ Huế, buồn và ảm đạm. Nhiều người thích hình ảnh này của Huế, nó gần như tương phản hoàn toàn với cái mỹ danh Kinh thành. Một cái nhìn khác lạ, chẳng phải vậy sao?

Huế đã đón anh, cũng vào một ngày đông buồn tẻ như vậy, khi mà cõi lòng còn đang buồn tủi, bỏ lại tất cả những gì thân thương, yêu quý nhất sau lưng. Có lẽ vì vậy mà anh sợ mùa đông. Mùa đông Huế chỉ đem lại cho anh cảm giác về một nỗi cô đơn ghê gớm, nhắc cho anh nhớ tới những đắng cay, những đau khổ tưởng khó có thể vượt qua trong thời gian đầu đơn côi nơi đất khách quê người.

Năm nay tuy có hơi muộn nhưng cuối cùng thì mùa đông cũng đến. Mọi người vẫn lầm lũi cúi đầu cố gắng bước trong mùa đông. Chỉ có riêng anh đã thay đổi. Vui tươi, hạnh phúc đón chào một mùa đông nồng ấm đầu tiên của cuộc đời mình. Tất cả là nhờ có em đấy, Xuka yêu ạ. Em đã đến như một sự tình cờ nhưng tình yêu chúng ta thật tươi đẹp mà sáng trong đúng không em? Em đã thay đổi hoàn toàn cuộc sống của anh, đã chia sẻ với anh những ngày đông thật đầm ấm. Anh thầm cảm ơn những cơn mưa của Huế, để anh biết rằng cuộc sống cũng như tự nhiên, đôi khi phải thay đổi để trở nên dễ chịu hơn. Anh cám ơn em đã cho anh những tháng ngày hạnh phúc nhất.
Hãy yêu nhau như những gì mình đã nói em nhé!
Lãng mạn, hạnh phúc đến thế cái cảnh hai đứa cùng nhau bước dưới mưa, cái ô tàu mỏng manh như muốn lật ngược. Mưa, gió hắt vào mặt. Rét buốt. Vẫn vui. Anh ôm lấy bờ vai em, truyền hơi ấm cho em. Để em thấy cõi lòng mình thật bình yên và hạnh phúc. Câu hát quen thuộc này suốt đời anh vẫn sẽ hát cho em nghe: "có anh bên đời, với em nơi ấy bình yên". Đúng thế đấy Xuka yêu ạ. Từ ngày anh có em, có tình yêu thương, sự chia sẻ, cuộc sống của anh như có thêm sức sống . Tuy anh vẫn luôn gọi em Cún con, nhưng em đã lớn và trưởng thành lên nhiều. Với em, bây giờ, không gì có thể khiến em sợ hãi, không quyền lực nào có thể làm em lùi bước, miễn là bên đời em luôn có anh.

Anh mong muốn làm sao mỗi buổi sáng thức giấc được nhìn thấy Xuka yêu của anh, được tự tay chuẩn bị bữa sáng cho anh, lựa chọn giúp anh bộ quần áo thật phù hợp để anh mặc đi làm. Chiều về hai đứa cùng nhau đi chợ. Anh sẽ đứng nhìn em làm bếp, giúp em bằng cách thỉnh thoảng trao em một nụ hôn nhẹ nhàng, xiết chặt em trong vòng tay của anh. Bữa cơm tối thật lãng mạn em nhỉ, có nến, có hoa và có nhạc, nhưng quan trọng hơn tất cả là có anh và có em, có tình yêu mà chúng mình dành cho nhau. Mới chỉ nghĩ như vậy thôi, anh đã thấy mình nghẹn ngào vì hạnh phúc.

Anh biết em yêu anh nhiều, ngày càng nhiều. Chúng mình sẽ cùng nhau cố gắng cho cái ngày hạnh phúc còn không xa ấy, Xuka yêu nhé. Anh yêu em nhiều hơn tất cả những gì có thể nói thành lời. Hãy để tình yêu chúng ta mãi mãi sáng trong và hạnh phúc em nhé! Hãy nhìn về tương lai để chúng ta cùng nhau cố gắng cho tình yêu chúng mình và trên đường đời còn nhiều thách thức. Anh tin em, tin chính bản thân mình và tin vào tình yêu chúng ta. Hãy yêu nhau như những gì mình đã nói em nhé! Yêu em!
http://www.vuonyeuvn.com
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47422

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Mùa đông Huế và em Left_bar_bleue8/10Mùa đông Huế và em Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Mùa đông Huế và em Left_bar_bleue10/10Mùa đông Huế và em Empty_bar_bleue  (10/10)

Mùa đông Huế và em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Mùa đông Huế và em   Mùa đông Huế và em Icon_minitimeMon Mar 12, 2012 8:57 am

Em giờ ở nơi đâu
Cho mưa huế âu sầu.
Cho câu hò vĩ dặm
Thoáng lỡ nhịp tương tư.
http://www.vuonyeuvn.com

Mùa đông Huế và em
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Trò chuyện đầu tuần...-h2t-(Yêu tổ quốc,yêu đồng bào..từ nhận thức đến hành động...)
» Cánh cửa lại đóng khi con tim lại biết rung động!
» Đồng ý nghe, sếp ơi đồng ý !?
» Mùa đông mới bắt đầu
» Lời hứa mùa đông....