Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Chia tay.............die.......

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
bachlong139
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
bachlong139

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Người đi một nửa hồn tôi chết. Một nửa còn lại...đứng chửi thề
Số lần được cám ơn : 32
Điểm : 50901

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Chia tay.............die....... Left_bar_bleue10/10Chia tay.............die....... Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Chia tay.............die....... Left_bar_bleue0/0Chia tay.............die....... Empty_bar_bleue  (0/0)

Chia tay.............die....... Empty
Bài gửiTiêu đề: Chia tay.............die.......   Chia tay.............die....... Icon_minitimeFri Feb 18, 2011 12:27 pm

Nghe có vẻ hơi ghê rợn nhưng nó lại là 1 điều bình thường trong cuộc sống của mỗi người... Bài viết dưới đây vô tình bach đã tìm được trên web.. Các bạn đọc thử xem cái chết... Nó như thế nào?

Ngồi rảnh rỗi
tự hỏi mình
thế nào là Death nhỉ
Death là gì ...mà ai ai cũng phải đối mặt ...
là gì ...
mà ai ai cũng muốn tránh xa ..
.
.... chết trẻ...
...chết già...
...tự an ủi rằng ....sống hết ngày thì phải chết ...
phải chăng chết là hết ....
?
không ai biết ngày mai sẽ như thế nào
phải không ?
...
hôm nay gặp bạn ...
...mai lại lại lặng lẽ ra đi ...
hôm nay bạn làm tôi cười....
mai vì bạn mà tôi khóc
.....
...Liệu bạn có muốn thức dậy ...
khi biết rằng hôm nay mình sẽ mất đi một ai đó...
....người yêu thương
...hoặc kẻ thù ....
đau đớn tột cùng ...
hay thầm cười mãn nguyện ...
.
.... Liệu ngày mai là ngày cuối cùng trong cuộc đời ...
...thì bạn sẽ làm gì cho trọn ngày hôm nay ?
...khóc ...than ... trách ... hụt hẫn ...
...nằm đợi cơn gió cuốn linh hồn trôi đi ... far far away ...
hay ...
sống vui cho trọn một ngày ...
...rồi ra sao thì ra...

Người bi quan cho rằng ...
...cuộc đời này dài quá ...
Người lạc wan tiếc nuối ...
ôi ...ngắn ngủi thay ...cuộc đời ...

Có người khi chết rồi ...
...nhìn lại cuộc đời mình ...
rồi lặng lẽ thở dài ...
...xót xa ...
Lại có người ...
nở nụ cười ...hạnh phúc
Đơn giản chỉ bởi lẽ ...
Đời là mật ngọt của người này ....
...nhưng lại là quả đắng của kẻ khác ...
Anh sống một cuộc đời dài ...
và hạnh phúc...
có hiểu thấu cho người ...
cuộc đời ngắn ngủi ...
lại chua cay ...
....
Người bi quan lại nói...
... chết là hết ...
là chấm dứt mọi nỗi buồn ...
Thế nhưng ....
Người lạc quan thì nói ...
chết là mở đầu cho một cuộc sống mới ...
vĩnh viễn và hạnh phúc hơn.
..
Nhưng dẫu có thế nào
cũng không thoát khỏi vòng quay của số phận....
đi theo tiếng gọi của tử thần ....
và trở về với cát bụi ...
Bởi trên đời này ...
...không thứ gì vĩnh cửu ...
ngoài cát bụi mà thôi ..
.
...Khi anh sinh ra ...
...mọi người đều cười ...
...riêng mình anh khóc...
...khi anh chết đi...
anh thì mỉm cười ...
...còn mọi người lại khóc vì anh !!!....

bachlong139
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
bachlong139

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Chia tay.............die....... Left_bar_bleue10/10Chia tay.............die....... Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Chia tay.............die....... Left_bar_bleue0/0Chia tay.............die....... Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia tay.............die.......   Chia tay.............die....... Icon_minitimeFri Feb 18, 2011 12:43 pm

thật sự anh không muốn lập ra cái topic nhiều đau buồn như thế này nhưng vì em .........em à.......
anh không muốn em rời xa anh đâu,em phải mạnh mẽ lên chứ! em còn nhiều thứ chưa làm mà!
thật sự mà nói thì ai cũng phải lìa xa mà bỏ lại tất cả,nhưng anh không muốn em bỏ cuộc lúc này đâu.
anh biết em chịu nhiều đau khổ trong những năm tháng qua,mất mác quá nhiều thứ....giờ đây em còn mang trong người căn bệnh nặng,....tôi biết em hụt hẫng,buồn nhưng anh không muốn vì thế mà em buông xuôi tất cả.......vì em còn có anh,còn có tất cả mọi thứ mà em phải dành lấy sau những ngày buồn đó chứ........
giờ này đầu óc anh trống rỗng,thật sự anh không biết phải nói gì và làm những gì,nhưng anh chỉ cầu xin em một điều....hãy ở lại,đừng bỏ cuộc như thế chứ,anh cầu xin em đó.....

bachlong139
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
bachlong139

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia tay.............die.......   Chia tay.............die....... Icon_minitimeFri Feb 18, 2011 7:04 pm

nói gì bây giờ em nhỉ? anh không biết là mình có thể chịu đựng sự mất mát này như thế nào đây. nghe như là tiếng sét bên tai vậy mà em cứ đùa hòai, vẫn nụ cười trên miệng,vẫn oang oang lời nói trên môi,vẫn lo lắng cho những người xung quanh,tôi biết em đau lắm và buồn đến mức độ nào tôi đều hiểu hết,vì chiều em mà tôi đành quặng thắt lòng lại vui cười cùng em trong lúc này....
em vẫn mãi nói " bình yên anh nhé!".............
ừ! có thể là như thế nếu tôi có em,nhưng giờ này liệu tôi có thể bình yên khi nghĩ đến những điều tồi tệ nhất có thể xảy ra với em không?...tôi gào hay tôi thét đây?để có thể lôi kéo em về đây! tôi phải làm sao đây .....hả em?
ngày biết em là những tháng ngày vui vẻ mà tôi đã đánh mất từ lâu rồi! tôi không nhớ những những kí ức không mấy trong sáng ấy và tôi cũng không muốn nhớ đến làm gì nhưng kí ức ấy chắc có lẽ sẽ đeo bám tôi suốt quãng đời còn lại......mãi như thế! nhưng từ đâu em đến,tôi không hỏi,tôi chưa hề biết,một người xa lạ đã kéo tôi về với cuộc sống thực tại,phát cho tôi những tình thương mà tôi chưa hề có,vì tôi biết em là người vì người khác.....thôi thì tặng cho em là kẻ ban phát tình thương cho người khác....
phải chi cuộc sống cứ luôn bình yên và là những chuỗi ngày mơ mộng đẹp thì tốt biết mấy nhỉ? nhưng cuộc đời là những thứ mà con người ta chỉ biết ngóng chờ những ngờ mà thôi! cũng như thế này ....ngày tôi biết được tin không mấy tốt đẹp này....
em ơi! cố gắng lên nào,tôi chưa cho em đi lúc này đâu,hãy điều trị cho đến phút chót nhé! cầu xin em đó vì tôi muốn em ở lại bên tôi để chia sẻ những nỗi buồn giúp tôi nữa chứ! và tôi chưa làm được gì cho em mà,ngừơi con gái ban phát tình thương cho tôi.....
em biết không,cuộc sống này có những kí khi xưa muốn tôi trả giá,muốn đưa tôi về với những thứ gọi là tro tàn,nhiều khi làm tôi mệt mỏi và đôi khi tôi muốn mình buông xuôi tất cả sớm hơn có khi càng cảm thấy nhẹ nhàng hơn,không phải sống những ngày đợi chờ rồi tuyệt vọng nhưng tôi chưa làm được em à! cũng có thể là tôi nhát,cũng có thể là tôi chưa đi được,cũng có thể là hành trang tôi mang theo chưa đủ..........cho dù gì đi nữa thì tôi còn phải sống một chút nữa để thực hiện lời hứa của mình với một ai đó em à!
với tôi, mục đích sống còn lại là thế! còn em,sao em không cho mình cái quyền được sống và mục đích sống của em....hãy mạnh mẽ lên em,hãy cố gắng hết tất cả sức của mình,em không được tuyệt vọng đâu đó.....
nếu em có muốn đi thì chờ tôi đi cùng,đừng đi một mình như thế! vì tôi là con trai,có thể mang vác hành trang nhiều hơn em............
bachlong139
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
bachlong139

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia tay.............die.......   Chia tay.............die....... Icon_minitimeSat Feb 19, 2011 6:36 am

vậy sống ở đời này,em là người lạc quan hay là người bi quan....
nắng rồi cũng sẽ tắt,ngày rồi cũng sẽ tan,....huống hồ chi là con người,một sớm một chiều.
trong cuộc sống của chúng ta,có những người đi ngang qua cuộc đời,có người ra đi không vội vàng,có người dừng lại ....nhưng dù đi hay ở thì vẫn để lại một mùi hương khó quên trong cuộc đời,em cũng vậy...đến và đi không nuối tiếc...........
hrt
snow_angle
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
snow_angle

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hanh phuc la ko bi bo doi
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 51168

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia tay.............die.......   Chia tay.............die....... Icon_minitimeTue Apr 26, 2011 3:28 pm

chết ko phải là đã hết vì thế thứ mà cô ấy cần nhất lúc này chính là sự động viên của bạn:d hãy cố gắng lên bạn nhé?hãy làm tất cả những j có thể đẻ cô ấy thấy cuọc đời vẫn còn ý nghĩa và tiếp tục cố gắng:)
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia tay.............die.......   Chia tay.............die....... Icon_minitime

Chia tay.............die.......
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Chia tay đơn giản là chia tay
» Chia tay vì quá yêu em..!
» các bạn nữ đâu chia sẽ đê
» Chia tay? Ừ, có sao đâu nhỉ?
» Khi em nói lời chia tay