Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Nhớ về một người mãi xa

Go down 
Tác giảThông điệp
nguyenxuankhuong779
Thành viên mới
Thành viên mới
nguyenxuankhuong779

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : vui la chinh
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 47243

Nhớ về một người mãi xa Empty
Bài gửiTiêu đề: Nhớ về một người mãi xa   Nhớ về một người mãi xa Icon_minitimeFri Apr 22, 2011 6:28 pm

-
Em yêu biết không? Giờ này anh đang ngồi lặng thinh trong căn phòng nhỏ, hồi ức lại tất cả những gì mà mình đã có, những gì mà mình đã trao cho nhau, anh biết cuộc tình nào rồi cũng có những trái ngang có những nỗi đau, nhưng nỗi đau em để lại cho anh là quá lớn, chẳng biết anh có thể vượt qua được nữa không?Có biết bao những sóng gió, biết bao nhiêu gai góc của cuộc đời đã vô tình ập đến với anh, nhưng anh vẫn đứng vững trên chính đôi chân và nghị lực sống của bản thân mình. Có đôi lần anh đã kể cho em nghe tuổi thơ anh mang nhiều đau khổ lắm có lẽ nói ra sẽ có hàng trăm hàng nghìn tỏ lòng thương đến với anh, vất vả là thế nhưng anh vẫn vượt lên số phận và có được ngày hôm nay, với em có thể chưa là gì cả nhưng với anh là lớn lao em ạ.Tình yêu của hai đứa gần đến thì đâm hoa kết trái, em lại nỡ thay lòng phụ anh, một luồng gió mới đã tràn qua thân thể em để rồi anh mất em. Có nỗi đau nào hơn nỗi đau bị phụ tình không em? Em lặng lẽ bước ra khỏi cuộc đời anh nhẹ nhàng như cởi từng khuy áo, anh buồn lắm chẳng biết nói gì. Mỗi lời nói, mỗi dòng tin nhắn của em gửi tới cho anh làm trái tim anh tan nát thành trăm nghìn mảnh, anh cố gắng níu kéo em lại để cho anh được sống, đôi bàn chân gầy đã cùng anh bước qua bao chặng đường cũng quỳ gối xuống xin em, nhưng em vẫn lặng thinh. Em có trái tim sắt đá thế sao em? Trong cuộc tình này phải chăng anh là người có lỗi sao em, em trách anh không quan tâm em bỏ bê em, để em đến với người đàn ông khác, thế đã có phút giây nào em nán lòng mình lại và nghĩ cho anh chưa em? Có biết bao việc anh phải lo,nguoi me đang ở nơi tận khổ của cuộc đời. Em có hiểu cho anh không em, anh vẫn cố gắng hết mình để không làm cho em buồn, sợ em buồn vì không có anh, mỗi lúc làm được điều gì cho em, thấy em cười anh cũng vui lắm. Còn có biết bao những kỉ niệm, có lẽ giờ này em cũng chẳng còn nhớ...

Cho dù có người cười anh lần nữa, nhưng đối với anh ngày ấy thật đẹp, em bước vào trái tim anh một cách tình cờ, có thể anh chẳng là gì đối với em, nhưng đối với anh, em là cả thế giới. Biết nói làm sao nhỉ? Anh đã và yêu em ngay từ lần gặp mặt đầu tiên ấy.Chúng ta đều không còn là những cô cậu bé, đã có nhiều thay đổi, mất mát, đau thương. Em có còn nhớ anh đã từng nói với em: "trên thế giới không có gì mãi mãi", thật ra anh đã nói dối, tình yêu là thứ bất biến. Nếu đã yêu, khoảng cách hay thời gian, hay về địa lý đều là vô nghĩa và tình yêu anh dành cho em cũng như thế, không bao giờ thay đổi, nếu có cũng chỉ là thương yêu em nhiều hơn.Có lần anh tưởng tượng anh nhìn thấy em tay trong tay với người khác, anh gần như gục ngã, vì anh đã trao cho em trái tim và tâm hồn anh, Và... anh đã thỉnh cầu Thượng đế tước đi ánh sáng đôi mắt anh, để anh không phải nhìn thấy cảnh đau khổ này. Hãy để anh vẫn có thể tiếp tục yêu em, dù chỉ noi dau rieng anh phai mang lay. Nhieu luc a buon lam a ngoi mot minh thay trong trai Anh lao ra phố, giữa trời đêm đông lạnh giá, cũng tốt, sẽ không ai thấy anh đang khóc, giọt nước mắt thương yêu vì một người con gái là dành cho em đó, em yêu.Đêm nay anh lại nằm mơ thấy em, anh thấy em cười, giá như em biết anh vui đến thế nào không? Rồi anh tỉnh giấc, cảm giác vui sướng lúc nãy đã hoàn toàn biến mất thay vào đó là sự trống trải vô cùng trong tâm hồn anh, sự cô đơn đáng sợ hãi... rồi anh ngồi đó, lặng lẽ nhìn vào bóng đêm, như nhìn vào cuộc đời anh vậy.Anh có sai không khi yêu em? Nhưng anh sẽ không bao giờ hối hận cho sai lầm đó...Dù cho em có thể sẽ chẳng bao giờ đọc được những dòng tâm sự này, dù cho chúng ta mãi mãi không thành đôi, dù cho em không bao giờ cảm nhận được tình yêu của anh... Anh vẫn sẽ mãi nguyện cầu cho em được hạnh phúc, cầu Ông trời ban cho em hạnh phúc, rằng em sẽ là người hạnh phúc nhất trần gian, rằng người yêu của em sẽ yêu em như chính anh lúc này... Nếu em phải chịu đau khổ xin cho người gánh chịu sẽ là anh, cầu cho tình yêu sẽ mãi ngự trị trong trái tim em, nụ cười của em sẽ mãi không bao giờ tắt...
A vẫn tự hỏi mình rằng a đã làm gì để em lại xa a như vậy chứ?a muốn một câu trả lời để a trở lại với chính bản thân a như trước kia. Dù vẫn biết em ở xa a về khoảng cách địa lý nhưng a thật sự đau khổ khi em nói lời xa a, xa bằng trái tim chứ không còn là khoảng cách địa lý và thời gian nữa.ai và em đã có những thời gian vui vẻ bên nhau, những gì liên quan tới em vẫn cứ hiện về xung quanh a hàng ngày. Từ ánh mắt, nụ cười, đôi môi, bàn tay em luôn nói rằng em vẫn yêu a nhưng vì cái gì, cái gì đã đưa em khỏi cuộc đời a như vậy chứ? Phải chăng a không tin em, a luôn đòi hỏi ở em những thứ mà em không có? Không, a không nghĩ như vậy! Hay a không hiểu em? Nó vẫn quanh quẩn đâu đây trong tâm trí a hàng đêm, từng lúc a nhớ về em sau những giây phút làm việc, trong những giờ ngoi mot minh giua dem khuya voi ly café Giờ này a chỉ mong rằng em hạnh phúc nhưng a biết em cũng như a mà thôi, có thể a mạnh mẽ nhưng a nghĩ sức mạnh tình yêu sẽ làm cho làm cho a yếu lòng bất cứ lúc nào? a muốn được ngoi với em để thu hẹp cái khoảng cách địa lý ấy và để trái tim của a và em lại được gần nhau như ngày nào, đó là tất cả những gì ai muốn lúc này vì lúc nào anh cũng yêu em.

!a đang giận mình vì đã yêu em quá nhiều và cũng yêu em quá chân thành để rồi giờ đây khi em nói lời xa a thì a trở nên mềm yếu và đau khổ. Em đến bên a nhẹ nhàng thật kỳ lạ khi chúng ta nói lời yêu nhau, nhưng rồi nó nhanh chóng đi như những gì nó đến. Nó đến làm cho trái tim a thổn thức, được đánh thức trong một khoảng thời gian dài ngủ mê nhưng khi nó đi lại để lại cho a một vết cứa sâu đến tận đáy cõi lòng a, làm trái tim a tan nát... a đau lắm, a khổ lắm... và muốn quên em thật nhanh để khỏi đau nhưng a đã không thể làm vì với a em đã là tất cả từ phút giây đầu tiên a nói lời yêu em.vẫn nhắn tin cho em, vẫn cứ cố liên lạc với em, cố níu kéo em nhưng những gì a nhận được là sự im lặng đến tê tái. Không biết em có biết a đã đau khổ thế nào không? A giận em vô cùng vì em đã giết chết trái tim a chỉ trong một khoảng thời gian ngắn, nhưng a vẫn yêu em bởi vì a yêu em mà thôi. Trái tim đầy lòng vị tha và tình thương của a đã trao hết cho e rồi, giờ đây nó chẳng còn gì nữa, nó trống rỗng và đau nhói mỗi khi a nhớ về em. a muốn đi đến một nơi nào đó để không bao giờ còn có hình ảnh em trong a nữa, để a được làm lại từ đầu, để a không còn đau khổ nữa...
Giá như a có thể quên tất cả và làm như lời chúc của e.a sẽ khép lại những trang nhật kí dành cho e. a sẽ cố quên những gì từ trước đến nay anh dành cho em. những lời ngọt ngào và yêu thương. a sẽ cố quên và những gì a viết ra e sẽ mãi không bao giờ đọc được, nó sẽ bị quên lãng vào quá khứ,a sẽ cất đến khi nào nhớ e a sẽ lại mang ra đọc và sẽ nhớ mãi 1 thời a sống trong mơ. Nhật kí đóng lại nhưng a vẫn luôn nghĩ về e. Vẫn nói rằng a yêu e. e có biết rằng dù lúc nào a cũng mỉm cười thật tươi luôn tỏ ra cứng rắn mạnh mẽ nhưng e đâu biết rằng trong lòng a đang rất đau, và a đang nghĩ gì?a bây giờ 1 người con trai chịu chấp nhận om lay thuong dau? e có hiểu không? Nhưng mà thôi giờ a quyết định rời xa e mãi mãi để e và a không bao giờ bước chung trên con đường này. Vậy thôi tạm biệt e. Tạm biệt người a yêu, tạm biệt người mang đến cho a cảm giác thế nào là yêu và chờ đợi, phải nghĩ về e nhiều đến chừng nào. Tất cả những điều này sao e hiểu được vì đang vui vẻ hạnh phúc bên người con trai khác cơ mà và a hứa sẽ không bao giờ viết về e nữa đâu. Măc dù yêu e và nhớ e nhiều hơn. Vì viết xong thì mình a đọc và giữ trong lòng mà thôi. Bởi em có thể nói với ai để e có thể hiểu được lòng a. Thôi a sẽ cố coi đó là giấc mơ buồn,1 bộ phim kết thúc không có hậu,1 thời yêu và đau, 1 thời chờ đợi e để rồi thất vọng thật nhiều. Vĩnh biệt tình yêu của a, chúc cho trên bước đường e đi sẽ chỉ có 2 chữ hạnh phúc và thành công. Còn a a sẽ cố gắng sống tốt như lời e chúc măc dù khó có thể được e hiểu không?

Cảm ơn e vì tất cả, a đã lầm tưởng rồi chỉ một mình a đau, a hiểu rằng a cần phải đối diện với sự thật. a đã mất e thật rồi nói đúng hơn là chưa bao giờ có e đâu mà mất. Tình cảm e dành cho a chỉ cao hơn tình bạn. a đã khóc khóc thật nhiều khóc như chưa bao giờ được khóc vì e, những giọt nước mắt lúc này sao cay đắng quá vậy? Nhưng a vẫn hy vọng e quay trở về bên a và a vẫn chấp nhận e thật hảo huyền đúng không e ? Mong cho thời gian quay trở lại lúc ta mới yêu nhau. Những ngày tháng ấy những kỉ niệm thật đẹp có lẽ là tuyệt đẹp nhất đối với a Đẹp nhưng buồn . a thực sự thức tỉnh sau 1 giấc mơ muôn màu thật hạnh phúc nhưng cũng đau đớn, ta đã xa nhau thật rồi và e mãi mãi không bao giờ thuộc về a . Lúc này đây e đang ở nơi phương trời rất xa, Tuy không là của nhau nữa nhưng a hy vọng dù đó là 1 tia ánh sáng len lỏi, mỏng mang và yếu đuối. a vẫn còn nhớ e hay nói những câu thân mật vậy mà a cứ nghĩ đó là những câu nói đầy ý nghĩa. Hình ảnh của e giá mà a có thể quên được. Nó cứ ám ảnh a. Nhưng rất tiếc chẳng còn gì nữa đúng không e? e giống như 1 cơn gió khẽ thổi qua a có lẽ 1 lần duy nhất, 1 lần thôi nhưng đủ làm trai tim a tan nat
A biet va a hieu the nao la ty cau a cung nhu vi sao cuoi troi kia le loi va co doc mot minh. hay song that hp e nhe! nho yeu cua a!!!!!!!

Được sửa bởi Trần Thị Bảo Ngọc ngày Fri Apr 22, 2011 7:57 pm; sửa lần 1. (Reason for editing : Sửa tiêu đề)

Nhớ về một người mãi xa
Trang 1 trong tổng số 1 trang