Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào!

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...
Số lần được cám ơn : 77
Điểm : 54089

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0.0000001/100
Hài hước:
Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào! Left_bar_bleue10/1Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào! Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào! Left_bar_bleue10000/1Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào! Empty_bar_bleue  (10000/1)

Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào! Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào!   Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào! Icon_minitimeTue Apr 19, 2011 11:56 pm

Em à!
Anh và em ....tình cờ như cái tên của chính mình vậy em nhỉ? Anh tên là hoàng anh còn em- cô pé với một cái tên đầy ngộ nghĩnh và đáng yêu...Thu Đào...hai cái tên của chúng mình thật kì lạ và trùng hợp em nhỉ...cả anh và em đều có một sở thích giống nhau là yêu màu trắng tinh khôi của hoa anh đào...một máu trắng trong của thiếu nữ tuổi đôi mươi...yêu màu hồng nhạt của hoa anh đào...trông giống như màu áo hồng thướt tha mỗi khi em đi bên cạnh anh vậy...có thể...có thể cũng vì thế mà anh yêu em ...Đào ạ!
Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào! Sakura1
Em à! Em có còn nhớ hôm chúng mình gặp nhau không em...đó là vào một buổi sáng tinh mơ, khi mà cảnh vật còn đang chìm trong giấc ngủ, chỉ có màu hoa anh đào đang nở hoa trắng buốt rợp trên đường phố, tình cờ anh hát vang bài hát hoa anh đào trong gió...giọng hát anh vang lên ...
"Anh đi trên con đường năm xua
Bồi hồi nhìn theo cơn gió
Cuốn những cánh hoa anh đào
Anh bỗng nhớ những tháng năm nào đôi mình sánh bước bên nhau lặng im nhưng sao thấy vui trong tim

Em chẳng biết bây giờ nơi đâu chỉ còn nơi đây chôn dấu những ký ức vui ban đầu
Nhưng anh thấy trong tim không còn đớn đau
Chỉ còn tiếc nuối và nỗi nhớ chưa hề nguôi

Lòng anh vẫn nhớ cảm giác khi bên em thật ấm áp
những nụ cười em che lấp hết bao cánh hoa mong manh
Ta yên bình ngồi bên nhau giống như trên thiên đàng
không thể nghĩ hôm nay ta lại chia xa

Và lòng anh vẫn sẽ chúc phúc cho em sau nay mãi mãi
Một người nào đó sẽ yêu quý em hơn chính anh hôm qua
Hoa anh đào từng đợt theo gió bay nhẹ nhàng
Khẽ cuốn trôi đi bao nỗi buồn trong anh ..."
chưa kịp ngân nga mấy câu cuối cùng của bản nhạc thì bỗng dưng anh nghe thấy tiếng cười khúc khích của em- cô pé có cái tên Thu Đào...mặt anh bỗng dưng đỏ lại nhưng cuối cùng anh cũng kịp chấn tĩnh lại và miệng cũng ú ớ được vài câu hỏi :" ơ cái cô pé này, sao lại cười anh, con gái mà cười kiểu đó là xấu lắm nha....!" lúc đó bỗng dưng em lại hát, một khúc cuối của bản nhạc hoa anh đào trong gió....chỉ mấy câu thôi, nhưng sao anh thấy có một cái cảm giác gì kì lạ lắm, thú vị và đam mê lắm, nó xen nhè nhẹ, nhè nhẹ vào trái tim của anh, chưa bao giờ anh thấy có người nào hát hay như vậy...thật là vui khi có người cùng đồng cảm với mình...hát với mình bài hát mà mình luôn yêu thích, luôn say mê và nghiền ngẫm nó như chính bản thân mình vậy, lúc đó anh cảm giác như có một cái gì đó quấn anh lại với em, cuốn chúng ta lại với những câu chuyện về tình yêu bên cạnh loài hoa anh đào...loài hoa cả 2 đứa cùng thích...và những ngày sau đó, cứ đến giờ đó chúng mình lại gặp nhau, không ai nói với nhau một lời nào, tiếng nhạc lại vang lên, âm hưởng của hai giọng hát lạ kì, đầm ấm và tha thiết như chính hai trái tim thổn thức muốn hòa vào làm một...và rồi tình yêu đã đến với chúng mình từ lúc nào không hay em nhỉ...một tháng rồi hai tháng...một năm rồi hai năm...bây giờ chúng mình đã đến với nhau thật hạnh phúc, bên cạnh mình còn có những đứa con ngoan nữa em nhỉ, thời gian đã lâu như thế rồi nhưng anh tin chắc rằng cả anh và em đều nhớ và đều vẫn yêu thích bài hoa anh đào trong gió, vẫn hàng ngày ra ngoài đường nơi mà tình yêu của chúng mình bắt đầu nảy nở và đơm bông,....cảm ơn nhé! tình yêu của anh...cảm ơn nhé...loài hoa cả hai đứa mình yêu thích...hoa anh đào...đáng yêu như chính cái tên của chúng mình em nhỉ.
Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào! 090303114300-20-653
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 53870

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào!   Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào! Icon_minitimeWed Apr 20, 2011 2:37 pm

Cảm ơn Hoàng Tuân vì bài viết này , có cái gì đó rất thật , phẳi chăng đó là chuyện riêng của Tuân ? Chúc bạn HP nhé , tặng bạn bản nhạc này nè

Được sửa bởi Trần Thị Bảo Ngọc ngày Wed Apr 20, 2011 3:46 pm; sửa lần 1.
http://http//:vietgiaitri.com.vn
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...
Số lần được cám ơn : 77
Điểm : 54089

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0.0000001/100
Hài hước:
Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào! Left_bar_bleue10/1Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào! Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào! Left_bar_bleue10000/1Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào! Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào!   Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào! Icon_minitimeWed Apr 20, 2011 2:44 pm

cảm ơn ngọc vì bài hát nhé....một cảm xúc mà bấy lâu ẩn chứa trong lòng ý mà
Khách viếng thăm
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào!   Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào! Icon_minitimeWed Apr 20, 2011 2:50 pm

1 chuyện tình đẹp và cũng chỉ thế thôi!gió thổi và cánh anh đào bay đầy trời!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào!   Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào! Icon_minitime

Gửi em...người con gái xứ hoa anh đào!
Trang 1 trong tổng số 1 trang