Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Vĩnh biệt Linh, vĩnh biệt một người bạn chân thành

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
huyhoionline
Thành viên mới
Thành viên mới
huyhoionline

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Chết vig gái là cái chết thoải mái
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 47515

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Vĩnh biệt Linh, vĩnh biệt một người bạn chân thành Left_bar_bleue0/0Vĩnh biệt Linh, vĩnh biệt một người bạn chân thành Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Vĩnh biệt Linh, vĩnh biệt một người bạn chân thành Left_bar_bleue0/0Vĩnh biệt Linh, vĩnh biệt một người bạn chân thành Empty_bar_bleue  (0/0)

Vĩnh biệt Linh, vĩnh biệt một người bạn chân thành Empty
Bài gửiTiêu đề: Vĩnh biệt Linh, vĩnh biệt một người bạn chân thành   Vĩnh biệt Linh, vĩnh biệt một người bạn chân thành Icon_minitimeSat Mar 26, 2011 1:05 pm

Có lẽ khi tớ viết xong dòng Entry này thì Linh đã không còn trên cuộc đời này nữa. Cậu đã bỏ tất cả để về một thế giới mà ở đó không có Diệu Trang, không có Hà Trang và cả tớ nữa chứ. Ra đi yên bình Linh nhé.
Trưa nay, nghe tin, tớ như không thể tin vào những gì Hạ nói. Cũng gần bốn năm từ cái hồi quen nhau, vậy mà chúng ta chỉ 3 lần nói chuyên, 3 lần gặp gỡ và giờ đây, cậu đi, chúng mình ở lại, cố gắng thét lên với cậu rồi cũng vô ích. Cuộc đời này thật lạ. Phải không Linh? Tớ luôn hỏi câu đó khi bế tắc nhất và bây giờ cũng thế. Hồi còn ở trong nước, cậu là người tớ thấy đơn giản nhất, dễ gần nhất cũng có thể vì thế mà cậu tình cảm nhất và biết quan tâm nhất. Hà Trang đã từng bảo với tớ cậu có một biển tâm hồn và một núi sự kiên nhẫn. Cậu có một cuộc sống nhẹ nhàng, có một tình yêu êm đềm và những thành công nhờ trải nghiệm tuyệt đối. Còn riêng tớ, cậu là một người bạn chân thành.
Trong tất cả chúng ta, ai cũng đều có một ước mơ, cậu cũng thế nhưng tớ thấy lạ khi cậu mơ sau này chết đi cậu sẽ làm một con bọ chúa. Tớ thấy thật ngớ ngẫn, nhưng khi hiểu về Bọ Chúa, tớ biết cậu cần gì. Và từ đó, cậu đã dạy cho tớ biết rằng mọi giấc mơ đều qúy giá, và tất cả những ước muốn trên đời này sẽ thành hiện thực khi ta không một lần chối bỏ nó.
Bốn năm trời, chừng ấy thời gian cho ai đó hoàn thành một dự định, còn chúng ta, nó đủ để quen, chơi và hiểu được nhau. Đủ để thấy rằng bất chợt trên cuộc đời này một chút thiếu nhau là đau khổ, một chút xa nhau là nỗi nhớ và một chút mất đi là tất cả chẳng còn gì. Bốn đứa mình đều hiểu, cậu cũng hiểu, vậy mà cậu có làm được đâu.
Những ngày được sống chung trên một đất nước, được gọi một cái tên để tạc vào hình hài chung là tổ quốc, được tự hào một khi ai đó hỏi rằng ta ở đâu. Vậy mà giờ đây, điều bình dị ấy không thể nào làm được nữa. Đấy, cuộc đời này có lạ lẫm không?
Tớ vừa mới có một người bạn gái thân, bất ngờ không? Người bạn gái thân đầu tiên của tớ. Tớ định sẽ giới thiệu với cậu về người ấy. Vậy mà...
Chiều và đêm nay Diệu Trang chắc sẽ khóc nhiều lắm, tớ sợ khi đối diện cậu ý vào lúc này. Tại cậu đấy, biết không hả?
Cậu từng nói rằng tớ rất bình thản trước những nỗi đau. Lần này tớ cũng sẽ làm vậy, và cậu sẽ mãi không thật vọng vì khả năng nhận xét con người của mình.
Yên bình bạn tôi nhé
Sinh ra bằng nụ cười và chết đi giữa những giọt nước mắt trần thế.
Vĩnh biệt Việt Linh
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 53870

Bài gửiTiêu đề: Re: Vĩnh biệt Linh, vĩnh biệt một người bạn chân thành   Vĩnh biệt Linh, vĩnh biệt một người bạn chân thành Icon_minitimeSat Mar 26, 2011 2:58 pm

Mình không biết bạn Việt Linh là ai nhưng đọc xong bài này cảm thấy buồn quá , Xin chia buồn cùng bạn và Gia đình bạn Việt Linh, Cầu mong bạn yên nghỉ bình an tại cõi vĩnh hằng
http://http//:vietgiaitri.com.vn
vit_con_online
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
vit_con_online

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Chờ người không đến vẫn chờ
Số lần được cám ơn : 40
Điểm : 56371

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Vĩnh biệt Linh, vĩnh biệt một người bạn chân thành Left_bar_bleue5/10Vĩnh biệt Linh, vĩnh biệt một người bạn chân thành Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
Vĩnh biệt Linh, vĩnh biệt một người bạn chân thành Left_bar_bleue10/10Vĩnh biệt Linh, vĩnh biệt một người bạn chân thành Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Vĩnh biệt Linh, vĩnh biệt một người bạn chân thành   Vĩnh biệt Linh, vĩnh biệt một người bạn chân thành Icon_minitimeSat Mar 26, 2011 9:59 pm

cầu mong cho Linh dc bình yên mãi mãi.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Vĩnh biệt Linh, vĩnh biệt một người bạn chân thành   Vĩnh biệt Linh, vĩnh biệt một người bạn chân thành Icon_minitime

Vĩnh biệt Linh, vĩnh biệt một người bạn chân thành
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Vĩnh biệt em, người cho anh niềm đau........
» Vĩnh biệt quá khứ!
» vĩnh biệt em ..... mối tình đầu thứ 8 của anh
» Lời chào vĩnh biệt
» Vĩnh biệt tình yêu của tôi