Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................!

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
sutuconthu
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
sutuconthu

Tâm trạng : inspired
Nữ
Châm ngôn sống : Không ai có thể tắm 2 lần trên cùng 1 dòng sông.!
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 47889

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 8/10
Hài hước:
TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Left_bar_bleue5/10TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Left_bar_bleue9/10TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Empty_bar_bleue  (9/10)

TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Empty
Bài gửiTiêu đề: TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................!   TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Icon_minitimeSat Mar 19, 2011 10:55 am

Chiều nay là thi rồi sao đàu óc mình ko thể tập trung cho việc học đc, có lẽ do việc ở công ty quá nhiều mình ko còn thời gian nữa.
Nhưng mình muốn vậy muốn dùng công việc để lấp đầy những thời gian rãnh đó đi, mình muốn quên đi chuyện cũ ko muốn nghĩ tới nó nữa nhưng sao mình chẳng làm đc. Tại sao tại sao lại như vậy chứ.
Mình ko muốn ai nhắc tới chuyện cũ, mỗi khi mình vui lên đc đôi chút thì lúc đó mọi người lại báo tin cho mình biết, buồn buồn nhiều lắm, muốn ko quan tâm nhưng sao ko làm đc,
Khi yêu nhau thường cái gì cũng tốt, cũng đẹp vậy thì chia tay làm sao có thể gặp 1 cách tự nhiên. Sao cứ muốn hành hạ nhau, muốn gây đau khổ cho nhau là thế nào. Nếu thật sự yêu thì đâu thể vậy đc.
Mình muốn anh hạnh phúc bên người anh đã chọn, nhưng anh à tại sao anh cứ muốn làm em đau. Anh cứ như vậy sẽ làm đau khổ cho cả 3 thôi mà.
Thời gian này có quá nhiều việc xảy ra, học hành, công việc ở công ty rồi gia đình nữa, mình mệt mỏi lắm muốn thời gian này trôi qua thật nhanh để mình có thể tìm được sự bình yên trong cuộc sống.
Thôi sẽ cố gắng trước tiên là phải thi thật tốt rồi mình sẽ tìm lại được những gì mình đã mất đi, và sẽ tìm đc những niềm vui mới trong cuộc sống này thôi. Try.......try......... bounce
timtinhyeu
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
timtinhyeu

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : điều đáng sợ nhất là nỗi buồn cô đơn
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 48007

Bài gửiTiêu đề: Re: TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................!   TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Icon_minitimeSat Mar 19, 2011 12:50 pm

CHÚC EM THI TỐT.
người ta nói chuyện gì rồi cũng sẽ qua thôi,va không có gì là không thể.
trong cuộc sống có nhiều và rất nhiều nỗi buồn,trong tình yêu cũng vậy.yêu nhiều hạnh phúc bao nhiêu đén lúc chia tay lại lưu luyến khổ đau biết bao.nỗi nhớ về quá khứ tình yêu thạt khó quên đúng ko em.nhưng đâu phải là ko thể đâu,nếu người ta đã ra đi và đã có hạnh phúc thì mình phải cố gắng đê tự vượt qua thôi.xungquanh em co nhiều người bạn ma,luôn sẵn sàng tâm sự sẻ chia va cùng nhau vượt qua nỗi buồn đó thôi mà.
hãy tự tin vững bước,hãy để suy nghĩ cua mình vào rất nhiều điều tốt đẹp phia trước,đừng vì những gì sau lưng mà quên đi trước mặt.HÃY TỰ TIN BƯỚC VỀ PHÍA TRƯỚC EM NHÉ
.
timtinhyeu
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
timtinhyeu

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................!   TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Icon_minitimeSat Mar 19, 2011 1:21 pm

Đừng buồn nữa nhé em!

Đừng buồn nữa nhé em ơi!
Ai mà không có trong đời khổ đau
Vui lên mà sống mai sau
Quên đi buồn tủi, cùng nhau cuộc đời

Đừng buồn nữa nhé em ơi!
Chôn vào dĩ vãng những lời dối gian
Ở đây trời rộng miên man
Quên đi mọi thứ, xoá tan mây trời

Đừng buồn nữa nhé em ơi!
Khóc đi một chút cho đời ấm êm
Bờ vai anh mãi ở bên
Thầm mong em hãy cười lên thật lòng

Kiếp người là kiếp long đong
Khổ đau đã trải chỉ mong nụ cười
Dù nay đếm hạt mưa rơi
Thì mai ta đếm sao trời ánh trăng

Em ơi em hãy nhớ rằng
Bên em còn những bến trăng đợi chờ.
nhớ chi những thuở đã xa
Nhìn ra phía trước mới là niềm vui

timtinhyeu
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
timtinhyeu

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................!   TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Icon_minitimeSat Mar 19, 2011 1:37 pm

hãy sống và vui lên !!!

hãy vui lên đừng nên tuyệt vọng
bởi cuộc đời thật ý nghĩ mà em!
cừoi thật tươi,và hãy sống thật sinh!
vì cuộc đời dành riêng em đó!

hãy nghĩ về bên kia hạnh phúc
ta đến gần chạm lấy vi ngọc yêu,
cho hồn ta cứ mãi phiêu diêu
trên bầu trời và ngôi sao tinh tú!

em sầu tư anh sẽ kề bên che chở!
viết bài thơ dài thật dài tặng em!
để an ủi hay cùng em ngồi khóc!
giữa bụi đời đó nghĩ gì đâu!

hãy tin rằng mình là tất cả!
hãy vương lên bao gian khổ nguy nan!
qua thử thách, và sóng gió ngập trùng,
và bến bờ hạnh phúc mãi chờ ta!

sutuconthu
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
sutuconthu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Left_bar_bleue5/10TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Left_bar_bleue9/10TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Empty_bar_bleue  (9/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................!   TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Icon_minitimeSat Mar 19, 2011 5:57 pm

Cảm ơn anh D nhiều. Thật ấm áp khi đọc được những dòng chia sẽ of anh. Em thi mới vừa xong nè, ko tốt lắm nhưng giờ thì khoẻ rồi. tất cả đều ở phía truớc, và em tin rằng mình sẽ tự tin và bước tiếp vì bên cạnh em còn nhiều người mà.
sutuconthu
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
sutuconthu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................!   TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Icon_minitimeSat Mar 19, 2011 6:02 pm

Sao mình chẳng có đc thời gian nghĩ nhỉ, mai chủ nhật mà phải đi làm. Chắc là phải lỡ hẹn với chi Diệp rồi, thông cảm cho em nha chị. Muốn gặp đc chị lắm nhưng mà biết làm sao đc.
ngày nào cũng tăng ca khiến mình mệt mỏi vì mất ăn mất ngủ. Nhưng bù lại mình ko còn thời gian để buồn nữa.
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62766

Bài gửiTiêu đề: Re: TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................!   TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Icon_minitimeSun Mar 20, 2011 5:21 pm

hiii, cố gắng lên em nhé, bên cạnh em còn nhiều người luôn quan tâm chia sẻ với em mà, em sẽ ko bao giờ cảm thấy cô đơn, cuộc sống này ngoài tình yêu thì còn rất nhiều tình cảm khác phải ko em?Hôm nay được gặp em và bạn của em, kể cả anh D, chị rất vui đó chứ, chờ đợi để cuối cùng cũng được gặp mọi người, tụi mình cũng có duyên được gặp nhau em nhỉ, may mắn quá chừng luôn, ôm em 1 cái nà nhj
sutuconthu
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
sutuconthu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................!   TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Icon_minitimeSun Mar 20, 2011 7:16 pm

Một ngày chủ nhật mệt mỏi. đến giờ mình cũng chưa xong việc và chưa đc về nữa. Công việc có quá nhiều áp lực, chẳng biết là phải giải quyết sao đây. Nhưng phải cố gắn thôi mọi người luôn ủng hộ mình mà. Mình tin rằng mọi nổ lực of mình sẽ đc đền đáp xứng đáng.
Nhưng rất vui vì đã gặp đc 2 anh chị,hi vọng là sẽ đi off đc với mọi người. Sẽ rất vui nếu đc làm quen đc nhiều người như chị D và a D.
Thôi phải làm cho xong để còn về nữa trễ qúa rồi.
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62766

Bài gửiTiêu đề: Re: TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................!   TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Icon_minitimeMon Mar 21, 2011 9:53 am

Mọi nỗ lực của mình sẽ được đền đáp xứng đáng mà em, hãy cố gắng lên nếu có thể, thấy công việc em áp lực như vậy thương em lắm, mỗi ngành nghề, mỗi nơi làm việc đều có cái khổ riêng của nó em nhỉ, mong em sẽ thành công trong công việc và ưu tiên việc học nữa em nhé, đó cũng là cơ sở để em có thể tiến thân ở những nơi cao hơn Wink
sutuconthu
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
sutuconthu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................!   TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Icon_minitimeMon Mar 21, 2011 9:20 pm

Ngày đầu tuần đã trôi qua mà chẳng có gì thay đổi, mình vẫn thế công việc cũng vậy.
Cả ngày mình chẳng có thời gian để online hay lên dd, buồn thật, bây hơn 9h mà mình vẫn phải ngồi đây, ước gì có thể ở lại nghĩ cho khoẻ, nghĩ đường về mà mình ngán đến tận cổ rồi.
Trời ơi bao giờ mới kết thúc đc đây, mọi chuyện cứ nối tuếp nhau, nó đã vắt kiệt sức mình rôi.
Cảm ơn chị D, cảm ơn tất cả mọi người đã luôn bên mình và ủng hộ mình để mình tự tin bước về phía trước.
Tương lai đó, ngày mai đó đang đợi mình, mình phải mạnh mẽ mới đc.
Like a Star @ heaven
timtinhyeu
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
timtinhyeu

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................!   TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Icon_minitimeWed Mar 23, 2011 5:39 pm

những người cố gắng ko mệt mọi rồi sẽ được đền đáp xứng đáng thôi mà em hãy cố gắng lên.nhugn74 ngày này thậtm sự rất met mỏi anh cũng thế thôi nhưng sự chia sẽ của mõi người sẽ làm ta bớt đi những nỗi niềm đó.phải cố gắng thôi em ah.MỌI CHUYỆN RỒI SẼ QUA THÔI
Cchúc mọi người vui vẻ
sutuconthu
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
sutuconthu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................!   TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Icon_minitimeThu Mar 24, 2011 9:57 am

Sao nhanh thế, hôm nay đã là thứ 5 rồi, công việc của mình đã ổn hơn rồi ko còn bận như những ngày trước nữa,
Nhưng sao buồn quá, giờ chỉ có mỗi 1 mình mình ngồi trực phòng thôi, chi Dung ngày hôm nay đã nghĩ luôn rồi, chẳng biết đến khi nào mới đc gặp lại chị đây, thời gian qua mình đã học đc ở chịu rất là nhiều, E cảm ơn chị nhiều nhiều lắm.
Nhưng trong thời gian tới chắc là mình bận nhiều lắm đây mọi người nghĩ hết công nên công việc dồn hết cho mình nên chẳng biết bắt đầu từ đâu đây, vậy, Nhiều việc quá chẳng có việc nào là ổn và xong cả. Thôi thì từ từ. Phải giải Quyết từng việc 1 thôi, Hãy cố gắng lên nào.
@:-]
sutuconthu
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
sutuconthu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................!   TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Icon_minitimeSat Mar 26, 2011 9:51 am

Mình lại buồn nữa rồi, những điều này mình đã nghĩ tới và coi như là biết trước mà nhưng ko thể tránh khỏi đau lòng được. Anh đã công khai với mọi người rằng 1tháng rưỡi nữa anh sẽ cưới vợ, anh sẽ tổ chức đám cước có 1 ko 2 ở Tam lộc nữa chứ.
Mọi việc diễn ra quá nhanh ngoài sức tưởng tượng của mình. Giờ mìnhđang đau, đau lắm.
Tự nhủ rằng phải vui lên phải chúc anh hạnh phúc, và anh ko xứng đáng với t/c of mình nhưng sao ko làm được. Bình thường mình mạnh mẽ lắm mà, vẫn nói với mọi người là mình ko sao và đừng lo cho mình nhưng thật sự giờ mình chẳng làm được việc gì cả.
Mình muốn sống cược sống mới, vui vẻ bên mọi người, ko lo nghĩ về chuyện này nữa nhưng chẳng biết đến bào giờ đây.
" Khi bạn gặp được một người có ý nghĩa đối với bạn, nhưng bạn biết rằng người đó sinh ra không phải dành cho bạn thì cách tốt nhất là hãy để họ ra đi."
sutuconthu
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
sutuconthu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................!   TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Icon_minitimeSun Mar 27, 2011 4:27 pm

Một ngày chủ nhật đã trôi qua, mình phải bù đùa với công việc mà chẳng đc nghĩ ngơi.
Trời ơi sao mệt quá vậy nè, ko biết mình cố gắn được đến chừng nào đây, công việc lúc nào cũng ngập cả cổ mình.
Chán quá đi mất, trời ơi là trời khổ quá đi mất, mình phải làm sao đây hả,
tiếp tục thì sức mình ko chịu nỗi mà bỏ thì ko đc
Mình phải làm gì đây.
sutuconthu
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
sutuconthu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................!   TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Icon_minitimeThu Mar 31, 2011 10:24 am

Hôm nay mọi người cùng tới cty để họp, hồi hộp quá chẳng biết là sếp nói chuyện gì đây. hơn 10h rồi mà chẳng thấy sếp đâu cả, chán quá.
Chắc đây là lần cuối mình đc ngồi ở cty, mọi chuyện xảy ra thật nhanh mà mình ko bao giờ nghĩ là có chuyện này. Giờ đây mình phải làm gì, tiếp tục ở lại SG để làm hay là về đây, đầu óc mình giờ ko thể giải quyết đc việc gì cả. Mình mệt mỏi lắm rồi. Chắc là phải về quê để nghĩ ngơi thời gian chứ như thế này thì chắc mình chẳng chịu đựng đc nữa.
Chắc đây chẳng phải là nơi đê mình có thể lập nghiệp đc. sao nó khó sống quá vậy, từ khi bước chân vào chẳng có khi nào mình đc yên ổn, mọi chuyện cứ liên tiếp xảy ra. làm mình chẳng thể kiểm soát đc nữa.
Trời ơi, giờ mình phải làm gì đây, 1tuần nữa là đám cưới chị rồi, mình nên về hay ở lại đây, ko về chắc là chị buồn lắm, còn về thì mình chẳng thể vào lại đây đc. làm sao đây, làm sao đây........
sutuconthu
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
sutuconthu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................!   TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Icon_minitimeFri Apr 15, 2011 5:47 pm

vậy là mình về quê đc gần 10 ngày rồi. mấy ngày qua đám cưới chị nên mình lu bu quá chẳng có time để lên dd, chẳng biết thời gian tới mình làm gì đây.
mình quyết định về quê xin việc nhưng sao khó quá, chẳng biết đến bao giờ mới cos đc công việc ổn định đây,
Hôm nay là Sinh Nhật miònh nữa chứ, sao buồn quá, chưa năm nào mình phải đón sn một mình thế này cả, buồn quá đi mất.
Chắc làminhf phải vào lại thành phố quá, chứ ở nhà mãi thế nau\ỳ sao đc, giờ chẳng biét phải làm gì đây.
sutuconthu
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
sutuconthu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................!   TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Icon_minitimeSun Apr 17, 2011 5:01 pm

Ngày mai mình phải bắt đầu đi xin việc lại rồi, chán quá đi mất, chẳng biết đến khi nào cônvieeicj mình mới ỏn định lại đây. ở nhà hoài cũng ko đc mà xin việc thì chẳng biết đến bao giờ đc đây.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................!   TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................! Icon_minitime

TP. HCM những ngày tháng buồn nhất ...................!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Nhật kí tháng ngày buồn Của Lãng Tử !
» nhật kí ngày ...tháng..năm!
» Ngày Buồn-Tháng Nhớ -Năm Cô Đơn -Thế Kỷ Sầu...
» ...™Nhật ký...Ngày—Tháng—Năm...™
» nhật kí ngày... tháng... năm...