Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã..

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : SUỐT CUỘC ĐỜI NÀY AI ĐÓ NỢ TÔI 2 CHỮ " HẠNH PHÚC "
Số lần được cám ơn : 16
Điểm : 48836

Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã..   Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã.. Icon_minitimeWed Aug 10, 2011 7:52 am

Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã.. 1310702164854104739_574_0
Có phải tôi là một con bé ích kỷ, nhỏ nhen. Sao tôi lại như thế chứ? Tôi ganh tị với tất cả những ai hạnh phúc, may mắn, tài giỏi và thành công hơn tôi. Tôi ghét họ, thật ấu trĩ vì điều đó!? Tôi biết nhưng tôi không ngăn được bản thân mình, có phải tôi đáng ghét lắm hay không??

" Không ở đỉnh cao thì bạn chẳng là gì" không biết từ đâu và tự khi nào trong đầu tôi lại luôn ám ảnh bởi câu nói ấy. Cũng chính vì thế, trong mọi chuyện, mọi hoàn cảnh, tôi luôn cố gắng hết sức mình để được một kết quả trội hơn mọi người, khiến người khác phải chú ý đến tôi, tôi muốn mình luôn là tâm điểm của mọi sự chú ý.

Tôi thành công rực rỡ đúng như những gì tôi mong đợi, mọi sự quan tâm chia sẻ đổ dồn về phía mình khiến tôi ngất ngây trong hạnh phúc, tôi cảm thấy ấm áp lạ kỳ, tôi mãn nguyện, tự hào về mình và chính lúc ấy tôi đã không kìm nỗi lòng mình trong tôi nhem nhóm lên một sự kiêu ngạo, tự đắc. Tôi cho rằng mình tài giỏi hơn tất cả. Tôi luôn cố gắng thật nhiều để xứng đáng với tình cảm mọi người dành cho tôi, tôi không cho phép mình đánh mất đi niềm tin yêu, hy vọng của những ai quan tâm đến tôi.

Rồi tôi tự đặt ra cho mình những mục tiêu cao hơn nữa, tôi muốn bản thân phải luôn phấn đấu không ngừng, mọi việc đều phải theo chiều hướng đi lên. Được một tôi lại muốn thêm hai, thêm ba... tôi kỳ vọng, đặt tất cả niềm tin vào những hoài bão và cả những việc nhỏ nhặt nhất trong cuộc sống hằng ngày, có đôi lúc tôi cảm thấy rất mệt mỏi vì cái tính cầu toàn của bản thân nhưng cũng không thể nào làm khác được bởi tính tôi vốn dĩ là vậy.

Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã.. 13107025961952458307_574_0

Nhưng mọi chuyện đâu phải lúc nào cũng thuận buồm xuôi gió mãi, rồi đã có lúc tôi đi sai hướng, lệch đường. Thất bại, đau khổ ê chề.. tôi khóc.. Giật mình nhìn xung quanh, tim tôi chợt đau nhói, nước mắt lăn dài, một sự thật phũ phàng mà tôi đang phải học cách chấp nhận, những người bên tôi lúc huy hoàng giờ chẳng còn một ai, đâu rồi những lời ca tụng, chúc mừng, những cái nắm tay đầy ấm áp, những ánh mắt ngưỡng mộ thèm thuồng, những lời chia sẻ???? Tất cả đã hết thật rồi sao? Lẽ nào những lời nói ngọt ngào đầy yêu thương và sự quan tâm ấm áp của những ngày tháng huy hoàng chỉ là giả tạo? Khi ấy mọi người đến với tôi chỉ vì chút ánh sáng của tôi sẽ tỏa sang cho họ thôi sao? Thật phũ phàng.. Tôi sụp đổ trong một thời gian dài.. Hy vọng rất nhiều nên giờ tôi phải đau gấp bội.. ngậm ngùi học cách chấp nhận, học cách đứng dậy sau những vấp ngã đầu đời..

Rồi tôi cũng đã hiểu được thế nào là " lên voi xuống chó", cuộc sống khó mà như ta mong đợi.

Đã được đón nhận cái hào quang sáng chói thì cũng nên học cách để sống với bóng tối đen ngòm để khỏi phải chơi vơi không tìm được hướng đi khi ánh sáng rực rỡ kia không còn.

Đã biết ngất ngây trong những lời ca tụng, khen ngợi, vuốt ve thì cũng nên học cách đón nhận những cái liếc mắt rẻ khinh, những câu nói chua chát, mặn đắng đến xé lòng, tan nát tâm can.

Đã từng quá cầu toàn, kỳ vọng, đặt ra những mục tiêu quá cao so với khả năng của chính bản thân mình thì cũng nên học cách biết chấp nhận những rủi ro, bất trắc để bớt đau khổ trước những thất bại ê chề.

Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã.. 13107026921798249748_574_0

Tôi đã vực dậy sau những ngày tháng sống không ánh sáng. Tôi tìm ra hướng đi cho riêng mình, trưởng thành hơn sau những vấp ngã đầu đời. Không như ngày xưa bồng bột, cầu toàn trong tôi xen lẫn chút háo thắng, muốn mình luôn giỏi nhất, thành công nhất, là tâm của vũ trụ, ganh trong tôi là sự ganh ghét, tức giận trước những thành công của người khác. Giờ tôi đã khác, vẫn cầu toàn trong mọi việc, vẫn ganh với tất cả mọi người giỏi hơn tôi nhưng suy nghĩ trong tôi giờ chính chắn hơn trước rất nhiều. Tôi cầu toàn để mọi chuyện tôi làm đều được kết quả tốt như mong đợi, tôi ganh với sự giỏi giang của người khác để giục mình cố gắng hơn nữa để có thể sánh với nhiều người.

Thầm cảm ơn những lần vấp ngã đã giúp tôi trưởng thành hơn trong từng việc làm, ý nghĩ.
http://nhacuachuot.hi5.com
VoTinh_it'sme
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
VoTinh_it'sme

Tâm trạng : inlove
Nam
Châm ngôn sống : Sống đơn giản cho đời thanh thản... cứ hồn nhiên rồi sẽ bình yên!!!
Số lần được cám ơn : 24
Điểm : 51141

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: bx number 1 ^^
Hài hước:
Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã.. Left_bar_bleue10/10Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã.. Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã.. Left_bar_bleue99/100Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã.. Empty_bar_bleue  (99/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã..   Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã.. Icon_minitimeWed Aug 10, 2011 12:10 pm

Sau cơn mưa, trời lại "ướt".
Sau mỗi lần vấp ngã là một lần "gãy chân".

Chúc em sẽ tìm được câu trả lời cho con đường em đang đi. ^^
http://topvip.oni.cc
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : SUỐT CUỘC ĐỜI NÀY AI ĐÓ NỢ TÔI 2 CHỮ " HẠNH PHÚC "
Số lần được cám ơn : 16
Điểm : 48836

Bài gửiTiêu đề: Re: Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã..   Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã.. Icon_minitimeWed Aug 10, 2011 1:44 pm

anh votinh trù pé gẫy chân hả hixhix.... hrt hrt
http://nhacuachuot.hi5.com
dolley Nguyen
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
dolley Nguyen

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : “Đừng tiếc nuối quá khứ, đừng lo lắng về tương lai, hãy sống trọn vẹn mỗi ngày là đủ!”
Số lần được cám ơn : 34
Điểm : 52879

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: hem đẹp nhưng dễ xương^^
Hài hước:
Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã.. Left_bar_bleue100/10Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã.. Empty_bar_bleue  (100/10)
Nội tâm:
Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã.. Left_bar_bleue1000/10Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã.. Empty_bar_bleue  (1000/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã..   Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã.. Icon_minitimeWed Aug 10, 2011 5:08 pm

Níu sợ gãy thì em "đi" cho cẩn thận xíu iii
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62766

Bài gửiTiêu đề: Re: Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã..   Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã.. Icon_minitimeThu Aug 11, 2011 4:09 pm

Hic, thấy bé gặp nhiều chuyện buồn như vậy, chị chia buồn cùng bé nha, ai mà ko tránh khỏi những lần vấp ngã nhưng quan trọng ta biết điều chỉnh nó thôi àh. Trong cuộc sống, nếu ta quá cầu toàn sẽ dẫn đến nhiều thất bại, hãy cân bằng lại em nhé, chúc em vui và thành công trong cuộc sống Wink nhj . Khi nào lên tphcm, nếu ngày cuối tuần thì em cứ alo chị và mọi người, đi cafe tán gẫu cho vui em nhé (*)
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã..   Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã.. Icon_minitime

Tìm lại chính mình sau những lần vấp ngã..
Trang 1 trong tổng số 1 trang