Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi vợ tương lai

Go down 
Tác giảThông điệp
huecuatoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
huecuatoi

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Cuộc sống là không chờ đợi
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 56129

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Gửi vợ tương lai Left_bar_bleue6/10Gửi vợ tương lai Empty_bar_bleue  (6/10)
Nội tâm:
Gửi vợ tương lai Left_bar_bleue8/10Gửi vợ tương lai Empty_bar_bleue  (8/10)

Gửi vợ tương lai Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi vợ tương lai   Gửi vợ tương lai Icon_minitimeThu Mar 05, 2009 2:41 pm

... Một ngày biển động! Anh và biển... nắng miên man, gió dữ dội cuốn tung bụi bặm của thành phố phía sau lưng… bãi cát dài trải rộng...bước thật nhanh bằng đôi chân trần ra giữa những con sóng vỗ ào ào... hít một hơi dài và thở ra thật khẽ như sợ sẽ làm rơi mất cái cảm giác nhẹ nhàng của một nơi nào đó ẩn khuất trong tim! Hướng mắt nhìn xa xa theo những con thuyền hướng về phía mặt trời…thấy lòng nhẹ bẫng!

Ngày ... tháng ... năm...
... Em ah! Lúc này anh đang cô đơn. Mấy hôm trước anh đã rời xa Hà Nội tìm đến biển - nơi dừng chân để mọi nỗi buồn được cuốn trôi đi theo cánh sóng, theo những làn gió mằn mặn. Một mình trước biển, anh chợt nhận ra rằng mình cô đơn giữa nơi xa lạ đó... Và bất chợt anh nghĩ đến em người con gái tương lai sẽ là vợ của anh.
...Vợ của anh, anh đang tưởng tượng ra em trong một buổi sớm mai khi ngoài kia ngập tràn nắng ấm ấp, chúng ta bất chợt gặp nhau. Có thể thời gian chỉ để đủ cho anh và em trao cho nhau một nụ cười, một ánh mắt... nhưng có thể lúc đó chúng ta cùng tin rằng chúng ta sinh ra là thuộc về nhau!

Ngày ... tháng ... năm…
... Vợ yêu ah! Bây giờ anh đang tưởng tượng đến thời điểm chúng ta biết nhau được 3 tháng - một khoảng thời gian có lẽ là không dài phải không em, nhưng anh nghĩ đó là quãng thời gian vừa đủ để một niềm tin và một tình cảm lớn dần! Thời điểm đó là lúc để anh được đón em về sau những buổi tan sở... em ngoan ngoãn ngồi sau lưng anh, ôm anh và ngả đầu vào vai anh, em thì thầm bên tai anh những câu nói quen thuộc... cho mọi nỗi mệt mỏi được tan biến đi - để cho anh biết trái tim mình ấm áp, là chỗ dựa cho em... Rồi chúng ta cùng nhau bước trên những con phố dài, cùng ngắm những cơn mưa, môi hôn nồng ấm....

Ngày ... tháng ... năm…
Lúc này là 1 năm trôi qua tính từ thời điểm chúng ta quen nhau nhé! Một năm đủ cho những khúc mắc, những suy nghĩ trái chiều, những nỗi niềm riêng, những ẩn khuất của mỗi trái tim được san sẻ và đồng cảm! Anh và em đều hiểu và biết rằng chúng ta thuộc về nhau trong cuộc sống này! Đám cưới diễn ra giữa sự chứng kiến của 2 bên gia đình và bạn bè... Em trong sáng và hiền dịu trong bộ váy cưới trắng tinh giản dị. Anh bước bên em, nắm tay em thật chặt với nụ cười ấm áp hướng về phía em!
Hạnh phúc chỉ đơn giản là thế phải không em?!

dt.st

Gửi vợ tương lai
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» iêu 1 hoàng tử bằng tưởng tượng không hoàn hảo !
» lầM tưởNg......
» Aỏ tưởng
» Sầu..Tương Tư.
» Ý tưởng hẹn hò độc đáo và thú vị