Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

gửi em của anh

Go down 
Tác giảThông điệp
huyle21
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
huyle21

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : cố gắng hết sức mình
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 48496

gửi em của anh Empty
Bài gửiTiêu đề: gửi em của anh   gửi em của anh Icon_minitimeThu Feb 24, 2011 12:52 am

Em à, tính đến bây giờ, anh ngồi viết entry này thì chúng mình đã chia tay 6 tháng rồi! Có những hôm anh một mình lang thang ngoài đường để có thể vơi đi nỗi nhớ em, anh biết để được gặp lại em là điều rất khó khăn. Anh chỉ biết tìm về với những kỉ niệm, những nơi mà chúng mình từng đi qua, những quán ăn nhanh, những shop quần áo... Em biết không, khi anh đi trên đường nhìn những cặp tình nhân đèo nhau mà anh buồn vô tận, nhiều lúc anh muốn quên em đi để bắt đầu một cuộc tình mới, nhưng anh thật sự không thể nào quên được hình bóng của em trong trái tim mình.

Tại sao tiếng sét ái tình lại đến rồi đi một cách vô tâm và lạnh lùng như vậy chứ? Tại sao khi nó đã ra đi thì nó không lấy đi tất cả những kỷ niệm và tình cảm của một cuộc tình khi đã đến giai đoạn kết thúc? Vết thương tình yêu thật sự là đáng sợ phải không em, và chắc có lẽ không có liều thuốc nào có thể chữa lành vết thương này trong anh.

Có những đêm anh đã chìm trong giấc ngủ, bỗng chốc tỉnh giấc, mồ hôi ướt đẫm, anh đang mơ về em, anh mơ về những lần chúng mình nắm tay nhau cùng đi chơi, và hơn cả là ngày chúng mình yêu nhau. Nhiều lúc vu vơ gọi tên em là Hằng Nga, là Ỉn Xinh mà anh ứa nước mắt ra em à. Những buổi trưa anh nằm ngủ, trong giấc mơ, anh đang được ôm em trong vòng tay nhưng rồi sự thật vẫn là sự thật khi tỉnh giấc, anh trở về với thực tại, một thực tại quá phũ phàng. Anh đã mất em...!

Anh nằm cuộn mình trong căn phòng vắng. Anh yếu đuối lắm phải không em?Anh biết chắc nếu biết anh như vậy em sẽ buồn, em không đồng ý nhưng anh không kìm được lòng mình em à. Trong giây phút này, anh không còn đủ sức giằng co với những giọt nước mắt của chính anh nữa. Hãy để anh khóc, lần cuối thôi cho anh, cho em và cho chính quá khứ của chúng mình. Bây giờ, mưa đã ngừng rơi, gió thả hồn vào những đám mây đưa đẩy chúng trôi dạt về phía chân trời màu đen của đêm. Trời đã về khuya, bỗng trở nên yên ắng, nghe rõ cả tiếng tik-tak của kim đồng hồ, cái âm thanh luôn làm anh nhớ tới em mỗi khi ngồi một mình.
Tình cảm và tấm lòng của anh dành cho em sẽ được anh chôn sâu tận đáy lòng của trái tim anh. Anh đã rất khó khăn để làm như vậy, nhưng em không mất anh thực sự đâu! Anh sẽ vẫn mãi dõi theo em bằng những lời nguyện cầu hằng ngày. Những lời chúc tốt đẹp nhất mà ngày nào anh cũng thầm mong cho em khi còn bên nhau sẽ mãi tồn tại. Vì anh biết, tim anh sẽ không thể bình yên khi em gặp trắc trở đâu...

Trời bắt đầu lạnh dần rồi em à, anh đã dần cảm thấy trống vắng. Những giọt sương đọng trên lá rồi rớt xuống, lòng anh nặng trĩu nỗi nhớ mong. Nước mắt đã cạn, lòng anh còn hàng vạn điều yêu thương muốn gửi gắm đến nơi trái tim em. Anh nhớ em lắm! Nhưng anh phải ra đi em à! Em ơi, anh không thể làm em buồn nữa. Rồi khi nhắm mắt lại ngủ thật ngoan, thật hiền, anh sẽ rất vui đó em à. Sớm mai lại đến và cuộc sống mới lại bắt đầu... Lúc đầu sẽ khó khăn lắm nhưng thời gian sẽ làm lành vết rạn nứt ở nơi trái tim em...

Rồi màn đêm dần trôi, mặt trời lại ló rạng chiếu những tia nắng ban mai, anh sẽ vẫn nhớ đến em...

Rồi hoàng hôn buồng dần, anh sẽ vẫn lo lắng cho em như mọi ngày...

Rồi đêm có lại buông xuống, anh vẫn sẽ thương yêu em như một người anh trai...!

gửi em của anh
Trang 1 trong tổng số 1 trang