Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Sao anh chẳng thể quên được em??

Go down 
Tác giảThông điệp
maimaicodon4
Thành viên mới
Thành viên mới
maimaicodon4

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Đời là một vở kịch, vui hay buồn là do mình
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 47803

Sao anh chẳng thể quên được em?? Empty
Bài gửiTiêu đề: Sao anh chẳng thể quên được em??   Sao anh chẳng thể quên được em?? Icon_minitimeSat Feb 26, 2011 12:55 am

Lan à! Chúng ta đã không gặp nhau 5 năm rồi nhỉ? Khoảng thời gian đó gần như chúng ta mất liên lạc của nhau hoàn toàn. Mình rất muốn liên lạc được với Lan nhưng chắc Lan không bao giờ nhớ đến mình đâu nhỉ? Mình biết mình chẳng là gì của Lan cả, đối với Lan mình chỉ là một người bạn bình thường thôi nhưng đối với mình Lan là tình yêu đầu tiên của mình đó. Lan còn nhớ không? Những ngày gần thi tốt nghiệp mình có tặng Lan một món quà mà mình mua được trong chuyến đi chơi cùng gia đình, kèm theo là một bước thư tình của mình gửi đến Lan. Lúc đó chắc chúng ta quá nhỏ hay gì nên khi chị Lan đọc bức thư đó đã la Lan một trận. Lúc đó mình cũng buồn lắm nhưng không biết nên làm gì cả? Và mình cũng lấy hết can đảm và hỏi Lan về chuyện đó. Lan nói rằng " chúng ta còn nhỏ nên sau khi tốt nghiệp rồi hãy tính". Vì câu nói đó mình đã chờ Lan suốt một năm, nhưng khi mình lấy hết can đảm lần 2 và điện thoại hỏi Lan một lần nữa thì lúc đó là ngày buồn nhất của mình đó Lan à!! Và cũng lần đó là lần mình biết nhậu đầu tiên. Lúc đó mình chẳng biết suy nghĩ gì cả trong đầu mình trống rỗng. Mình chỉ muốn làm sao quên đi được những lời Lan nói và coi như mình chưa bao giờ điện cho Lan vậy? Lan nói một câu rất nhẹ nhàng nhưng nó lại là hàng ngàn vết dao đâm vào tim mình Lan biết không? Lan nói rằng " Mình đã có người yêu". Sau một năm trời mình luôn chờ đợi ngày mình có Lan bên cạnh vậy mà mình nhận được như vậy? Lan có biết không Lan độc ác lắm, Lan tàn nhẫn lắm không? Lúc đó mình hận Lan lắm. Mình không muốn nhớ đến Lan hay nhìn thấy những vật của Lan mà mình lén lấy để làm kỷ niệm khi mình xa nhau. Mình đem ra đốt hoàn toàn như đốt đi kỷ niệm chúng ta gần nhau vậy?

Nhưng Lan à! Làm sao mình quên Lan được chứ? Mình chỉ cố lừa bản thân mà thôi, trong tâm trí của mình luôn đầy ấp hình ảnh của Lan. Và Lan luôn xuất hiện trong giấc mơ của mình, rồi khi tỉnh giấc thì hình ảnh đó cũng tan biến theo. Giống như Lan vậy, bây giờ mình chỉ được nói chuyện và gặp Lan thôi chứ không bao giờ mình có Lan được. Lan có biết những lúc mình hỏi bạn trai của Lan có tốt với Lan không? Đó không phải mình tốt đâu mà mình mong muốn Lan trả lời với mình là " Mình đã chia tay" để mình có thể có Lan như ngày nào. Nhưng mình lại nhận thêm một nỗi đau nữa khi Lan nói "bạn trai rất tốt với Lan". Lan có biết Lan nhiều lần làm tổn thương trái tim mình nhưng mình không thể hiểu nổi trái tim bị gì mà luôn nhớ về Lan như vậy? Cho đến bây giờ mình cũng đã có bạn gái nhưng cũng chẳng thể nào quên đươc Lan. Lan độc ác lắm Lan có biết không? Nếu như năm ấy Lan giữ lời hứa thì mình đã không như thế này rồi? Mình nhớ Lan mình yêu Lan nhưng Lan chỉ xem mình là bạn.

Lan biết không? Mình đang rất muốn quên Lan nhưng mình không biết đến bao giờ mình mới quên được Lan đây? Nhiều lúc mình tưởng như mình đã quên được Lan rồi nhưng những kí ức của Lan lại hiện về trong trí nhớ của mình làm cho mình nhiều lúc như điện như dại, ngồi cười một mình mà thôi. Chắc đối với nhiều người nói mình là ngu, với Lan thì mình là một kẻ phiền phức nhưng đối với mình đó là niềm hạnh phúc.

Mình biết giờ 2 chúng ta ai cũng có cuộc sống riêng hết rồi, ai cũng có người yêu. Nhưng đối với mình thì mình không quên được Lan đâu. Vì Lan mình đã mất nhiều thứ, vì Lan mình đã đau khổ nhiều lần, vì Lan mình như điện như dại, nhưng tất cả những điều đó chỉ chứng minh một điều mà thôi. Đó là " Vì Lan là tình yêu mãi mãi của mình". Mình luôn yêu Lan cho dù Lan đối với mình như thế nào đi nữa thì mình vẫn chờ Lan mà thôi. Mình biết mình nói như vậy là rất bất công và tàn nhẫn với người đang yêu mình, nhưng mình không thể làm khác được đâu. Bây giờ mình chỉ cố gắn làm những gì tốt nhất có cô ấy mà thôi.

Mình không biết nói gì với Lan nữa đây? Thôi chào Lan chào người yêu mãi mãi của tôi.

Sao anh chẳng thể quên được em??
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Anh phải làm sao để cố quên hình bóng e đây? 1 năm hay 10 năm hay mãi mãi a ko bao giờ quên được e?
» một chàng trai cần được cứu vớt
» Anh-Hiện thực trong em
» Mọi thứ chẳng thể nào thay thế được anh đâu
» chẳng bao giờ nó hiểu được