Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Làm gì khi bị phụ tình???

Go down 
hieucoivietlao87
nguyentrinh
hoangyen
khoảng lặng
comay1511
bachlong139
°•-hø姵ådën-•°
ruaconngoc
12 posters
Tác giảThông điệp
ruaconngoc
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
ruaconngoc

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : "không có cái không thể chỉ có cái không muốn mà thôi"
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 49714

Làm gì khi bị phụ tình??? Empty
Bài gửiTiêu đề: Làm gì khi bị phụ tình???   Làm gì khi bị phụ tình??? Icon_minitimeWed Dec 29, 2010 4:25 pm

Trong nhà mình có ai từng yêu và hiểu được nỗi khổ khi bị phụ tình thì hãy nói với e làm sao để quên đi tất cả? Nên làm gì để có thể quay lại cuộc sống và lấy lại niềm tin trong tình yêu? Hoang mang quá, chán nản quá, ko làm đựơc gì cả, đầu óc sao chỉ nhớ tới người đó và suy nghĩ điên rồ là tìm người ấy và lên tiếng quay lại cứ quấy rối mình mãi. Có phải mình điên ko khi suy nghĩ một điều mất hết tự trọng như thế??
Help me!!!! Crying or Very sad Question Question
°•-hø姵ådën-•°
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
°•-hø姵ådën-•°

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : hãy là chính mình
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 48813

Bài gửiTiêu đề: Re: Làm gì khi bị phụ tình???   Làm gì khi bị phụ tình??? Icon_minitimeWed Dec 29, 2010 4:30 pm

nói chung cảm giác đó thật kinh, giống nhue m chẳng là j, m chỉ là trò chơi của họ...nhưng sau này khi cảm giác đó qua đi, m cảm thấy m thật ngu ngốc, đau lòng chỉ vì kẻ chẳng ra j, thật vô ích..tình cảm và nước mắt của dành cho kẻ ko xứng đáng....
bachlong139
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
bachlong139

Nam
Châm ngôn sống : Người đi một nửa hồn tôi chết. Một nửa còn lại...đứng chửi thề
Số lần được cám ơn : 32
Điểm : 51121

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Làm gì khi bị phụ tình??? Left_bar_bleue10/10Làm gì khi bị phụ tình??? Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Làm gì khi bị phụ tình??? Left_bar_bleue0/0Làm gì khi bị phụ tình??? Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Làm gì khi bị phụ tình???   Làm gì khi bị phụ tình??? Icon_minitimeWed Dec 29, 2010 5:29 pm

hèm hèm. Có nhiều cách lém,nhưng hok biết bạn chọn cách nào...
1. Thời gian. Thời gian là phương thuốc tốt nhất
2. Yêu người khác hơn hẳn anh(chị) ta để cho biết mình cũng có khối người theo
3. Tự an ủi rằng ...Ôi,mặc kệ cái tên phản bội ấy,cho đi đâu thì đi...
4. Hù dọa là sẽ giết anh ta rồi tự vẫn.(cách này xài hem đúng chỗ là mệt à)
5. Lâu lâu ghé nhà anh ta(nhớ mang dao theo)chém cho đỡ tức,cho chừa cái tội phụ tình...
6. Thôi. Mackeno tình yêu là thế. Yêu thì nói ngon ngọt,hết yêu thì hắt hủi,cho chết đâu chết...
7. Doạ anh ta rằng...em đã chuẩn bị tên lưả tầm xa,anh mà còn như thế với cô nào thì em bắn bỏ....
8. Chạy tới nói chuyện với những người anh ta cặp kè,nói hết tật xấu cuả hắn,cho hắn hết yêu ai...
9. Đi thi làm ca sĩ hay người mẫu,biết đâu sẽ đỗ,cho anh ta thấy anh ta sai lầm khi bỏ rơi mình
10. Bắt anh ta trói lại ,đánh đập dã man và bắt anh ta học lại bài học yêu
.......
Phải nói là rất nhiều,mình nói không hết được....hihi

Mình cũng chỉ đuà cho vui lên một chút thôi. Hihi. Cố gắng lên bạn,bạn hãy dành thời gian làm tất cả những gì yêu thích nhất hay tập trung vào công việc,rồi thời gian sẽ xóa nhoà tất cả thôi ...chúc may mắn sẽ đến với bạn....
comay1511
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
comay1511

Nữ
Châm ngôn sống : hanh phuc luon mim cuoi o cuoi chan duong ban dang di
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 48966

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Làm gì khi bị phụ tình??? Left_bar_bleue0/0Làm gì khi bị phụ tình??? Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Làm gì khi bị phụ tình???   Làm gì khi bị phụ tình??? Icon_minitimeWed Dec 29, 2010 5:54 pm

thoi gian se lam lanh moi ve thuong nhung no se de lại mot vet seo o do.Chac chan la nhu the?Minh cung da tung o vao tam trang cua ban va thay moi thu nhu sup do het,trong rong,don doc va cam thay cuoc song la nhung ngay dai buon ba.Nhung trong nhung ngay thang do minh da vuot qua chien thang dc ban thân để rồi nhận ra cuộc sống còn nhiều điều tốt đẹp lam.
Minh tha thiet mong cho cuoc dt hay dòng tin nhan cua nguoi ay,chi can nguoi ay len tieng minh co the bỏ qua moi thu.Nhung dung la ngay minh mong doi ay da đến,vậy mà thoi gian lam vet seo ấy sau đậm quá đến nổi minh luc do tinh cam trong minh da chai san mất.Mọi thu khong tro ve nguyen ven nhu luc dau dc nua.Nguoi ta bao tam guong da nut khong he han lai dc va tinh cam cung the.Cung co the minh ko du vi tha va bao dung de chien thnag cai cam giac minh tung bị bỏ rơi ấy.
Minh mong ban có đủ nghị lưc và niềm tin để vượt qua moi khó khăn ở thời điểm hiện tại.Rồi hạnh phuc sẽ mỉm cười sau những ngay buon bã ấy.
khoảng lặng
Thành viên mới
Thành viên mới
khoảng lặng

Tâm trạng : bored
Nam
Châm ngôn sống : không biết nói sao nữa
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 48581

Bài gửiTiêu đề: Re: Làm gì khi bị phụ tình???   Làm gì khi bị phụ tình??? Icon_minitimeSat Jan 01, 2011 7:33 am

Chào bạn! Hiện tại mình cũng như bạn đây , tim mình cũng đang chảy máu vì một người bạn ah.Mình cũng không biết khuyên bạn điều gì được bởi vì chính bản thân mình đang cần một lời khuyên.Mình sẽ buồn cùng bạn vậy.cuộc sống mà ,cuộc sống cho ta nhiều niềm vui nhưng cũng cho ta những nỗi đau không thể xoa dịu.
http://vn.360plus.yahoo.com/truongbinh-bkdn
hoangyen
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : bored
Nữ
Châm ngôn sống : tôi cười để giấu nước mắt cho riêng mình!
Số lần được cám ơn : 11
Điểm : 48920

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Làm gì khi bị phụ tình??? Left_bar_bleue9/10Làm gì khi bị phụ tình??? Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
Làm gì khi bị phụ tình??? Left_bar_bleue10/10Làm gì khi bị phụ tình??? Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: làm sao khi bị phụ tình???   Làm gì khi bị phụ tình??? Icon_minitimeSat Jan 01, 2011 1:07 pm

bạn à!
mình thì chưa từng yêu nhưng mình có một vài lời khuyên giúp bạn
còn vượt qua đc hay không là ở b thui
Khi bị phụ tình cảm giác thật sự là rất đau khổ
nhưng b à đã dám bước đi trên con đường trải đầy hoa của ty nhưng dưới lớp hoa ấy là hàng ngàn những chiếc gai đang chờ đợi bạn bước sai nhịp điệu đấy.
chỉ vì bạn ''còn yêu'' nên mới như vậy
còn người con trai khia đã buông tay b ra trong khi những kỉ niệm đẹp đẽ mà hai ng thêu dệt vẫn còn sâu đậm trong tim b
cũng vì sợi dây tình cảm gắn kết hai ng chưa đủ bền để níu dữ để có thể vượt qua những thử thách của cs của những cám dỗ cuộc đời
vậy là mình có duyên nhưng không có phận b à!
khi ty đổ vỡ thì đừng oán trách ng yêu m nhé!
đừng hận họ vì họ không có lỗi gì cả chỉ là do m đã không là của nhau nữa nên phải xa
dĩ nhiên là sẽ để lại cho m một nỗi đau không thể nào dễ dàng nguôi ngoai đc
nhưng tg, thời gian sẽ chữa lành vết thương b à
bạn hãy nhớ rằng:''cuộc sống vẫn còn những điều để ta trân trọng, vẫn còn những ng để ta mang ơn. Hãy biết ơn vào những gì bạn đang có và đừng đắm chìm vào những gì bạn mất đi''
mong bạn sẽ sớm vượt qua nỗi đau này nhé!!!!!!!!
nguyentrinh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nguyentrinh

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : Nên là chính mình..thế thui
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 48235

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Làm gì khi bị phụ tình???   Làm gì khi bị phụ tình??? Icon_minitimeFri Feb 11, 2011 12:00 pm

Nếu là tình phụ thì cần gì phải đau?????người đó có xưng đáng để mình phải đau khổ vì họ không??hay chỉ đơn thuần là có mới nới cũ,hay là loại sở khanh vắt chanh rùi bỏ vỏ.....dại loai như vậy thì chẳng đáng để đau khổ tí nào?hãy tìm vui với những người ban mới...vì nếu như bạn cứ khổ sở rùi tìu tụy thì hắn ta sẽ nghĩ chỉ có hắn ta là nhất và cũng có thê như vậy sẽ làm cho hắn ta nghĩ là hắn ta là kẻ chiến thắng..ko chừng giờ này đang cười hố hố và huênh hoang với chiến thắng của minh bên ban bè......nên vì vậy.. ban phai mạnh mẽ lên..ko de han thay ve mac sau não của mình dc...không chưng khi gap ban tuoi tan nhu hoa han ta lai phai suy nghi va nho thuong ban rui muon lam lành cũng nen...nhung nhung ng nhu vậy thi bye là tôt nhất.
hehhe chúc ban vui
hieucoivietlao87
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hieucoivietlao87

Nam
Châm ngôn sống : Tất Cả Là Cuộc Sống
Điểm : 48217

Bài gửiTiêu đề: Re: Làm gì khi bị phụ tình???   Làm gì khi bị phụ tình??? Icon_minitimeFri Feb 11, 2011 12:41 pm

hãy cố gắng lên bạn, rồi chuyện gì cũng sẽ qua ah. Có vấp ngã mới có thành công chứ đúng không bạn. Cố gắng để vượt qua tất cả
yeuemthamlang
Thành viên mới
Thành viên mới
yeuemthamlang

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : vui là chính yêu em là chủ yếu
Điểm : 48548

Bài gửiTiêu đề: Re: Làm gì khi bị phụ tình???   Làm gì khi bị phụ tình??? Icon_minitimeFri Feb 25, 2011 5:16 pm

chao cả nhà, em cũng bị thất tình đâu nhưng bùn hơn vì đúng valenteen cô ấy lại không yêu em nữa. em buồn nhiều lắm nhưng em đã tự nhủ không yêu thì thôi trên đời này còn nhiều người sứng đáng nhận lấy tình yêu trân thành của mình hơn cô ấy.lên bây giờ em bớt bùn rồi. vì khi xa người yêu rất khổ lên em quyết tâm đẻ vượt qua và coi như là một bài học cho cuộc sống Crying or Very sad
sutuconthu
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
sutuconthu

Tâm trạng : inspired
Nữ
Châm ngôn sống : Không ai có thể tắm 2 lần trên cùng 1 dòng sông.!
Điểm : 48109

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 8/10
Hài hước:
Làm gì khi bị phụ tình??? Left_bar_bleue5/10Làm gì khi bị phụ tình??? Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
Làm gì khi bị phụ tình??? Left_bar_bleue9/10Làm gì khi bị phụ tình??? Empty_bar_bleue  (9/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Làm gì khi bị phụ tình???   Làm gì khi bị phụ tình??? Icon_minitimeSat Feb 26, 2011 9:03 am

Mình cũng co thời gian tuyệt vọng vì người đó đã phụ mình mà theo người con gái khác, 6 năm yêu nhau được đánh đổi bằng 60 ngày xa nhau bạn ạ, nhưung giờ với mình mọi chuyện cũng đã tạm ổn, giờ thì mình tin thời gian là liều thuốc tốt nhất đó. Bạn hãy cố lên và tìm cho mình những thú vui khác, hãy hoà cũng bạn bè để biết rằng ngoài người đó ra mình vẫn còn có nhiều niềm vui khác ma trước đây mình ko thể nhận ra. Cuộc sống kết thúc từ một nỗi buồn có nghĩa là đang mở ra cho mình một cuộc sống mới tốt đẹp hơn và sễ ý nghĩa hơn nhiều. Chúc bạn sẽ mau chóng tìm được một nữa mới của mình. (*) :-h
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : Hãy cố mà quên để chúng ta là bạn!
Số lần được cám ơn : 70
Điểm : 57964

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Làm gì khi bị phụ tình??? Left_bar_bleue8/10Làm gì khi bị phụ tình??? Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Làm gì khi bị phụ tình??? Left_bar_bleue7/10Làm gì khi bị phụ tình??? Empty_bar_bleue  (7/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Làm gì khi bị phụ tình???   Làm gì khi bị phụ tình??? Icon_minitimeTue Mar 01, 2011 8:56 am

Khi bị người tình phụ, cảm giác chung của những người bị phụ tình là đau khổ, hụt hẫng và tuyệt vọng. Càng níu kéo, càng cố tìm nguyên nhân của sự đổ vỡ bạn càng rơi vào trạng thái mệt mỏi, uất ức không lối thoát.

Nếu là người rộng lượng, cứng rắn, bạn sẽ nén đau khổ, gượng dậy sau cú vấp váp tình cảm. Bạn sẽ cố quên đi vết thương lòng mà người bạn yêu thương, đặt trọn niềm tin gây ra cho mình. Bạn sẽ nhìn nhận, đánh giá lại mọi chuyện và rút kinh nghiệm, củng cố, vun đắp hướng đi mới cho tình cảm của cuộc đời mình.

Nhưng nếu bạn là người “thù dai”, ngày này qua ngày khác bạn gậm nhấm mối căm hờn trong tâm tưởng. Bạn sẽ lục tung, làm vấn đề đẩy lên cao trào đến mức khủng khiếp nhất. Bạn sẽ không làm ăn gì chỉ với câu hỏi: “Vì sao người đó phản bội mình?” Bạn không thể quên được tình trạng bị động, thảm hại của mình. Bạn sợ bị bạn bè coi thường, rỉ tai nhau: “thằng này(con kia) bị bồ đá”. Bạn bị giằng co bởi suy nghĩ phải nghị lực, làm lại từ đầu và phải trả thù, làm cho đối phương đau khổ.

Thực ra tình trạng này cũng không quá nan giải, khủng khiếp như chúng ta suy nghĩ. Các nhà tâm lý đã đưa ra những lời khuyên sau:

1. Không nên phí phạm thời gian
Sẽ phí phạm thời gian và hao tốn sức khoẻ nếu như bạn cứ tối ngày bận tâm nghĩ cách trả thù, làm người khác phải ray rứt, hối hận. Thời gian chẳng chờ đợi một ai. Hãy biết nắm bắt cơ hội vì cuộc sống có nhiều việc phải làm.

2. Hãy cứ nhận lỗi về mình
Cứ cho là mình là người có lỗi dù rằng bạn không có lỗi để dễ dàng chấp nhận cuộc chia tay. Nếu còn cảm thấy ấm ức thì bạn nên tự nhủ rằng tương lai của mình còn dài, không nên vì một kẻ phản bội lại đi huỷ hoại nhiều việc có ý nghĩa khác.

3.Phải có niềm tin
Trên đời này không chỉ có duy nhất một người để bạn gắn bó. Hãy nhìn đời lạc quan hơn, yêu đời hơn bạn sẽ tìm thấy sự bình yên trong tâm hồn. Cơn sốc tình cảm rồi cũng qua đi, bạn sẽ lấy lại sự tự tin. Tình yêu và tương lai vẫn đang đợi bạn ở phía trước.
whitecat87
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
whitecat87

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : em hồn nhiên rồi em sẽ bình minh
Điểm : 50282

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Làm gì khi bị phụ tình???   Làm gì khi bị phụ tình??? Icon_minitimeWed Mar 02, 2011 9:48 pm

Làm gì khi bị phụ tình?
Vô google ấy, có 1001 cách tha hồ mà lựa .
Thân . Wink
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Làm gì khi bị phụ tình???   Làm gì khi bị phụ tình??? Icon_minitime

Làm gì khi bị phụ tình???
Trang 1 trong tổng số 1 trang