Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tình yêu có là mãi mãi?

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
huecuatoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
huecuatoi

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Cuộc sống là không chờ đợi
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 56119

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Tình yêu có là mãi mãi? Left_bar_bleue6/10Tình yêu có là mãi mãi? Empty_bar_bleue  (6/10)
Nội tâm:
Tình yêu có là mãi mãi? Left_bar_bleue8/10Tình yêu có là mãi mãi? Empty_bar_bleue  (8/10)

Tình yêu có là mãi mãi? Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình yêu có là mãi mãi?   Tình yêu có là mãi mãi? Icon_minitimeWed Mar 04, 2009 10:32 am

Không hiểu sao câu hỏi vu vơ ấy cứ mãi quanh quẩn trong đầu em chẳng thể nào thoát ra được. Những ngày này thật là nặng nề với em, đã lâu rồi em mới lại phải sống trong cái cảm giác cô đơn như vậy. Những ngày cuối tuần thật dài, đêm thật cô quạnh. Từ khi yêu anh, vào mỗi thứ 7 em lại có anh bên cạnh, em chẳng biết cô đơn là gì cả. Giờ anh đã rời xa em và em không biết phải tập quen với cuộc sống này như thế nào đây anh?

Vậy là đã một năm từ khi em gặp và yêu anh, trong khoảng thời gian không phải là dài nhưng cũng không quá ngắn để cho chúng ta cùng nhau trải qua những vui buồn, những khó khăn trong cuộc sống, để cả hai có thể khẳng định hơn tình cảm của mình. Thật lòng khi để anh ôm em vào lòng là lúc mà em cảm thấy thiếu thốn tình cảm nhất, là lúc em cảm thấy rất thất vọng vì cuộc sống mang lại cho em rất nhiều nỗi buồn. Lúc ấy em cũng không biết mình nhận lời yêu anh vì em yêu anh hay là vì em cần có một người để chia sẻ nữa. Cho đến tận bây giờ em cũng không thể nào biết được.

Em có thể khẳng định được em là người rất trân trọng tình cảm của người khác, vì thế mà cho dù em có nhận lời yêu anh vì lý do gì đi chăng nữa thì tình cảm mà em đã dành cho anh đều rất chân thành. Mặc dù có nhiều thứ mà em không hài lòng về anh, anh cũng không phải là một người yêu em như em mong đợi, nhưng em vẫn chấp nhận và yêu anh.

Khi mà em cảm thấy mình thực sự không thể mang niềm vui đến cho anh, không phải là người con gái mà anh nên yêu mến, vì em có quá nhiều việc mà em phải lo lắng, không có em anh sẽ tìm được một người con gái tốt hơn. Em đã nói lời chia tay, khi ấy anh đã không đồng ý. Anh nói cho dù có bất cứ chuyện gì xảy ra anh cũng không thể nào bỏ em, anh không thể nào rời xa em được. Và anh còn nói em là tất cả của anh, thực sự lúc đó em rất hạnh phúc, hạnh phúc nhiều lắm anh à. Từ hôm đó em càng yêu anh nhiều hơn, em đã yêu anh bằng cả trái tim mình, và em nghĩ mình sẽ chẳng bao giờ rời xa anh. Em đã tự nhủ với lòng mình mãi mãi em chỉ yêu một người, mãi mãi em chỉ yêu mình anh thôi!

Nhưng sao cuộc đời lại chớ trêu đến vậy chứ, niềm hạnh phúc mà em vừa có được lại bị chính người đã mang đến cho em dập tắt nó. Thực sự là em không thể nào hiểu được anh nữa rồi, lúc em nói lời chia tay sao anh không để cho em ra đi có phải là nhẹ nhàng và tốt cho em hơn không. Anh không làm như vậy mà lại gieo vào lòng em bao nhiêu niềm tin, hy vọng và hạnh phúc. Em còn chưa kịp cảm nhận hết nó thì anh lại mang nó đi. Hai tuần anh không lên, không gọi điện, cũng không một tin nhắn cho em, em đã sống trong sự chờ đợi, nhớ nhung, hờn dỗi suốt hai tuần đó. Rồi cũng đến lúc anh lên, nhưng không phải lên vì nhớ em, không phải lên để được nhìn thấy em, không phải lên để ở bên cạnh em nữa, mà lên để nói lời "chia tay". Khi anh vào phòng em chỉ nói vẻn vẹn mấy câu "chúng ta dừng lại thôi vì yêu nhau chỉ làm khổ nhau, em không hiểu được anh và anh cũng chẳng hiểu được em, chia tay sẽ tốt cho cả hai", em thực sự choáng váng mà chẳng nói được câu gì. Suốt đêm đó em không thể nào ngủ được, em đã nghĩ mình sẽ níu giữ anh lại chăng vì lúc này em cần có anh bên cạnh mà, nhưng ý nghĩ đó đã mãi mãi không tái hiện trong em. Anh đã bước lên xe, mặc em đứng dưới mưa nhìn theo anh mà anh cũng không ngoảnh lại nhìn em lấy một lần. Giây phút ấy em thấy tim mình như ngừng đập vậy, chẳng thể nào mà bước đi được.

Lúc đó em càng nhận ra mình đã yêu anh quá nhiều, nhưng cũng là lúc em hiểu anh mãi mãi không còn là của em nữa. Cho dù có ngày anh quay trở lại, cho dù trong lòng em vẫn còn yêu anh nhưng sẽ chẳng bao giờ em có thể chấp nhận anh thêm một lần nào nữa cả.

Anh đã đến với em khi em buồn và giờ lại rời xa em cũng vào lúc em gặp nhiều khó khăn nhất. Gia đình, cuộc sống đều đang rất nặng nề với em, chắc chắn là anh hiểu điều đó, vậy mà anh lại không chọn cho em một thời điểm thích hợp hơn.

Anh à! Anh làm như vậy, anh có nghĩ đến cảm giác của em không anh?

Anh có nghĩ em sẽ phải tiếp tục như thế nào khi mà quá nhiều thứ quay lưng lại với em như vậy không anh? Em sẽ phải quên anh như thế nào đây? Đến bao giờ em mới có thể tìm được sự thân thuộc nơi một người khác như với anh đây? Đến bao giờ em mới có thể gần gũi với một người con trai khác như đã từng gần bên anh đây? Đến bao giờ...?

Yêu anh nhiều bao nhiêu thì giờ lại càng đau lòng vì anh bấy nhiêu, nhưng em không thể cứ mãi như thế này được, em còn cuộc sống của em, em phải vui vẻ và phải sống tốt chứ. Em vừa mới xem một bộ phim, một câu nói đã làm em hiểu "rời xa người làm mình đau khổ để đi tìm mười nghìn khả năng có thể của mình". Đúng vậy, em sẽ cố gắng để gạt anh ra khỏi trái tim mình mặc dù vết thương đã để lại sẹo nhưng thời gian sẽ làm cho nó dịu đi. Em sẽ cố gắng sống tốt hơn anh, để nếu như sau này có gặp lại anh em có thể nở một nụ cười.

Anh có biết khi mất anh em tiếc nhất điều gì không? Điều em luyến tiếc nhất đó là đã lỡ yêu khi chưa thực sự chín chắn, không còn thực hiện được ước mơ yêu mãi một người nữa rồi, tình yêu giờ đây với em còn có thể là mãi mãi được không anh?! Nếu như một ngày nào đó anh đọc được những dòng chữ này thì hãy nhận ở em lời tạm biệt này nhé, vì khi anh chia tay em vẫn chưa nói được, em cũng đã viết trong thư nhưng anh lại từ chối đọc nó. Khi chia tay phải nói lời tạm biệt chứ!

Tạm biệt anh!

* * *

24h
longcon
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : notworthy
Nữ
Châm ngôn sống : aaaaaaaa
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 55194

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu có là mãi mãi?   Tình yêu có là mãi mãi? Icon_minitimeWed Mar 04, 2009 8:51 pm

tạm biệt gấu misa nhé..tạm biệt cò trắng xinhxinh..mai em vào lớp 1 rồi nhớ lắm 1 kỷ niệm thân yêu.... ...
Và tất cả bây giờ là kỉ niệm
Xin cảm ơn nỗi buồn cảm ơn cả niềm vui
Biết thế nào rồi cuối cùng vẫn nhớ
Nên tôi cầm khát vọng để trên tay ..
tuankhanhqs
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
tuankhanhqs

Tâm trạng : sleep
Nam
Châm ngôn sống : Sống trên đời cầncó một tấm lòng để gió cuốn đi.
Số lần được cám ơn : 24
Điểm : 56142

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Tình yêu có là mãi mãi? Left_bar_bleue70/100Tình yêu có là mãi mãi? Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
Tình yêu có là mãi mãi? Left_bar_bleue1000/100Tình yêu có là mãi mãi? Empty_bar_bleue  (1000/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu có là mãi mãi?   Tình yêu có là mãi mãi? Icon_minitimeThu Apr 02, 2009 9:04 am

tất cả là kỉ niệm và tìnhyêu là mãi mãi
nữa cốc nước đủ làm vơi cơn khác
nữa vầng trăng đủ làm kẽ mộng mơ
nữa sự thật không còn là sự thật
tình yêu không một nữa bao giờ
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu có là mãi mãi?   Tình yêu có là mãi mãi? Icon_minitime

Tình yêu có là mãi mãi?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» mẫu thư tình tiêu biểu - những bức thư tình của Phiđen Caxtờrô
» Cơn mưa định mệnh- Tình yêu nơi vực thẳm - phần 1 - Cơn mưa bắt đầu tình yêu
» Truyện ngắn tình yêu - Câu chuyện tình yêu: Vẫn con đường ấy