Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tạm biệt em

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
gaunhua0203
Thành viên mới
Thành viên mới
gaunhua0203

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Tìm vị ngọt bên trong ly cafe đắng
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 47838

Tạm biệt em Empty
Bài gửiTiêu đề: Tạm biệt em   Tạm biệt em Icon_minitimeFri Feb 25, 2011 10:28 am

Không biết vì sao mình lại lại lang thang vào đây , có lẽ khi nổi buồn đã ngập tràn , mình lang thang trên mạng trong vô thức và tìm thấy ở đây một sự đồng cảm chăng .

Em à, em còn nhớ câu này không " Em chúc Anh ngủ ngon ", đó là câu mà mỗi tối khi mình nhắn tin , em nhắn sau cùng đó. Không biết từ bao giờ đó là liều thuốc ngủ ngon nhất đưa anh vào giấc mơ, có nhiều khi em bận hay về trễ quá, anh ngủ mà tay vẫn cầm điện thoại chỉ để nhìn thấy tên em hiện lên trên máy và lời nhắn đơn giản đó thôi.Và anh sẽ nhắn lại rằng " Anh chúc em ngủ ngon, noh ssiw " . Những tin nhắn đó giúp anh thêm vững tin vào cuộc sống mà đôi khi sự phức tạp của nó có thể khiến anh gục ngã bất cứ lúc nào.

Vì hoàn cảnh anh không thể ở bên em được, chỉ có những ngày Tết khi về mình mới gặp nhau và được ngồi bên nhau thôi phải không em? Nhớ lại khi mới gặp em anh không thể nhịn cười được, hồi đó cô chú em hay ghép đôi chúng mình với nhau và mỗi lần như vậy là mặt anh đỏ lên và anh lãng đi liền. Anh nhớ khi cô chú nói hai đứa đi uống café nói chuyện đi, trong khi em xuống rửa chén thì anh đã chạy mất dép đi uống café với … thằng bạn thân rồi. Lúc đó sao anh vô duyên thế không biết . Em tha thứ cho anh em nhé .

Anh không nghĩ là anh lại yêu em và lại yêu em đến mức này. Em biết vì sao anh lại để ý tới em không ? Câu này em đã hỏi anh rất nhiều lần nhưng anh chỉ cười thôi. Anh không dám nói vì chỉ sợ em buồn . Vì anh đã tìm thấy hình bóng anh ngày xưa trong em đó, số phận thật tình cờ khi anh là người miền núi lại xa quê xuống đồng bằng để làm việc và em lại từ đồng bằng lên quê anh tìm mảnh đất mới. Cùng ở trong nhà họ hàng, cùng nhờ xin việc và cùng mang nỗi nhớ đau đáu về quê nhà .

Em có nhớ khi anh hỏi em vì sao Tết này em không về quê không, xin lỗi em vì anh đã vô tình chạm vào nỗi đau của em khi đó , khi em nói ra “ Em cùng muốn về quê lắm, nhưng đợt này em gầy quá, nếu về Ba má se khóc thôi “. Lúc đó anh mới để ý rằng chiếc áo em mặc đã quá rộng rồi, và khuôn mặt em sao mà xanh xao quá. Lúc đó anh chỉ muốn ôm em thặt chặt vào lòng thôi và nói với em “ Anh sẽ làm cho em hạnh phúc, anh hứa đấy “ . Bởi vì anh cũng giống như em, thèm biết bao chén cơm cha mẹ nấu giữa chốn đông người xa lạ . Thèm biết bao cảm giác có người yêu thương mình. Và thèm biết bao những người bạn chân tình, Và đó là khi anh để ý em, một tình cảm mà anh chưa bao giờ nghỉ tới sẽ đến với anh .

Anh có một thói quen là sáng và tối nào cũng phải có ly café mới ngủ được,uống ở nhà thì buồn quá cho nên phải ra quán để thấy xung quanh mình còn có người, để gậm nhấm nỗi buồn trên ly café đắng, nhưng từ khi quen em, nỗi buồn đã không còn nữa. Anh cám ơn điện thoại, thứ mà ngày xưa chỉ có tác dụng đánh thức anh vào buổi sáng và giúp anh trong công việc nay lại kết nối anh và em lại với nhau . để tim mình thêm ấm áp phải không em ? Để anh thấy rằng mình đang cố gắng trưởng thành lên vì một ai đó .Để mìm cười khi thấy tên em hiện lên trên máy, để thời khóa biểu của anh lại dài thêm 1 tiếng mỗi ngày để nghe giọng em cười líu lo khi nghe anh nói câu gì đó làm em vui phải không em, để em nói “ ghi nhận – ghi nhận “ tấm lòng anh khi anh làm được gì cho em đó

Anh nhớ giọng nói em run rẩy khi anh hỏi em có yêu anh không vào hôm anh nói yêu em đó, anh thương lắm, em vừa nói vừa khóc: Em nhớ anh, em yêu anh, nhưng càng yêu anh em càng tuyệt vọng. Vì Tết này là cái tết cuối cùng anh ở quê phải không em ? Vì em sợ chúng mình sẽ xa nhau phải không em ? Anh sẽ cố gắng mà, sẽ cố gắng đưa em về với anh, anh hứa đấy .

Có lẽ suôt đời em củng chỉ nghỉ đến việc bố mẹ anh không đồng ý với em vì gia đình em nghèo phải không em ? Làm sao anh có thể giải thích lý do thật sự hả em . Anh xin lỗi vì đã mang đến cho em mặc cảm đó nhưng thà anh không nói ra còn hơn em sẽ nghe sự thật phủ phàng phải không em . Và Có lẽ điều anh sẽ hối hận suốt cuộc đời là đã không đem lại cho em được những gì em đáng phải có, yêu nhau nhưng anh chỉ làm cho em thấy cô đơn thôi phải không em ? Yêu nhau là phải có những phút giây lãng mạn nhưng anh chỉ có thể đem lại cho em trống văng thôi phải không em ? Yêu nhau nhưng mà anh lại bắt em phải chờ anh, phải không em ? Khi mà anh nghĩ đã đến lúc anh có thể bù đắp cho em thì em đã rời xa anh mất rồi .Mà càng đau hơn nữa khi anh đã cho em vết thương mà chắc suôt đời em sẽ mang theo mãi. Em à, hãy tha thứ cho anh, em nhé . Anh đã rất muốn trách em rằng tại sao không chờ anh thêm một thời gian ngắn nữa thôi để anh có thể thuyết phục thêm ba mẹ anh rằng số phận con người không phụ thuộc vào tướng số đâu, nhưng anh không thể khi em khóc với anh rằng em đã chịu quá nhiều cực khổ rồi, anh đừng làm cho em thêm đau khổ nữa, anh phải sông tốt nghe anh, đừng làm cho em phải đau khổ vì anh. Lúc đó anh biết anh phải buông em ra rồi, anh không thể làm em thêm đau khổ hơn nữa. Anh phải để một người khác chăm sóc em tốt hơn anh.

Anh không thể quên được ngày mình chia tay qua điện thoại . Anh không biết luc đó mình đã làm gì nữa, anh viết rồi lại xóa, rồi lại viết rồi lại xóa và rồi anh đã bật khóc. Khóc vì anh đã mang lại cho em quá nhiều đau khổ, anh có lỗi với em, em ơi . Liệu vết thương trong lòng em có khỏi không hả em ? Liệu em có quên anh không hả em ? Anh cầu mong em Hãy tìm được một người mà người đó phải tốt hơn anh em nhé, Có lẽ rồi sẽ đến một ngày anh có thể quên em, một ngày vết thương trong anh sẽ có người xoa diu, một ngày anh sẽ yêu một người khác, nhưng anh biết trọn đời anh vẫn mãi thương em. Em phải sống hạnh phúc em nghe. Cười lên em nhé, em đã khóc vì anh nhiều rồi, giờ đã đến lúc em đi tìm hạnh phúc của riêng em. Tạm biệt em, quá khứ của anh.

hphong.hnoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : tự tin là bước đầu trên đường thành công
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 51612

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 5/10
Hài hước:
Tạm biệt em Left_bar_bleue5/10Tạm biệt em Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:

Tạm biệt em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm biệt em   Tạm biệt em Icon_minitimeFri Feb 25, 2011 10:40 am

Tình yêu của 2 bạn thật đẹp và giản dị, nếu bạn thường yêu cô ấy thì vẫn có thể đến bên cô ấy mà, bạn hãy quyết tâm giành lấy tình yêu cho mình đi. Mình chúc bạn luôn vui vẻ và sớm tìm được việc làm ổn định như bạn mong muốn!
gaunhua0203
Thành viên mới
Thành viên mới
gaunhua0203

Nam

Tạm biệt em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm biệt em   Tạm biệt em Icon_minitimeFri Feb 25, 2011 11:04 am

Cám ơn bạn rất nhiều , thật sự mình đã làm hết mọi cách rồi bạn a. Mình đã về gặp nhưng cô ấy kiên quyết không gặp nữa. Cô ấy là một người cứng rắn lăm. Mình tôn trọng quyết định của cô ấy. Đó là số phận mà Crying or Very sad
Khách viếng thăm
Khách viếng thăm

Tạm biệt em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm biệt em   Tạm biệt em Icon_minitimeFri Feb 25, 2011 12:50 pm

bạn nhầm rồi! thế nào là số phận? pạn chấp nhận số phận và không định tự mình đứng lên sao? nếu cô ấy yêu bạn thật lòng và bạn tin vào điều đó thỳ tiền bạc chẳng nói lên điều gì cả!trường hợp của bnạ?buông tya có phỉa là cách tốt nhất hok?nếu tôi là bnạ!sẽ gặp cô ấy, gặp trực tiếp!bằng mọi cách!thuyết phục!cô ấy yêu và lấy bnạ chứ có yêu gia đình bnạ đâu?sau này kết hôn!tôi ví dụ thế cô ấy lấy sự giàu có nhà bnạ hay lấy bạn?hnạh phúc trong tya mình phỉa biết nắm giữ!buông tay rồi tìm lại khó lắm bạn ơi!
gaunhua0203
Thành viên mới
Thành viên mới
gaunhua0203

Nam

Tạm biệt em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm biệt em   Tạm biệt em Icon_minitimeFri Feb 25, 2011 1:37 pm

Mình Cám ơn Linkmeo. Có lẽ tuổi bạn nhỏ hơn mình ( Mình thấy ghi là 21 ) nhưng có lẽ bạn quyết tâm hơn mình rất nhiều. Bạn biết không ? Cô ấy là một người nhìn thì rất yếu đuối nhưng bên trong rất mạnh mẽ và có lòng tự trọng rất cao, Gia đình mình đã làm tổn thương cô ấy. Mình sẽ cố gắng, Cám ơn bạn rất nhiều .
Khách viếng thăm
Khách viếng thăm

Tạm biệt em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm biệt em   Tạm biệt em Icon_minitimeFri Feb 25, 2011 2:10 pm

ukm! tạo niềm tin cho cô ấy đi bạn! cố lên bạn!đừng đầu hnàg cái gọi là số phận để rồi vuột mất niềm hnạh phúc!cố lên bạn ơi!hì hì!dung hoà gia đình và người yêu!tạo cơ hội cho cô ấy chứng tỏ cô ấy là 1 người yêu tốt với gia đình bnạ!chúc bnạ may mắn!
gaunhua0203
Thành viên mới
Thành viên mới
gaunhua0203

Nam

Tạm biệt em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm biệt em   Tạm biệt em Icon_minitimeSun Feb 27, 2011 7:48 pm

Cám ơn Linhmeof, cám ơn Hphong.hnoi rất nhiều, jkhi nào 2 bạn ra đà nẵng chơi, nếu có thể cho mình mời 2 bạn uống cafe để cám ơn nhé. mình đã về quê gặp cô ấy, mặc dù kết quả vẫn không thể làm thay đổi quyết định của cô ấy :suspec

Cô ấy gầy quá, mình nhìn mà chỉ muốn khóc thôi. Chúng mình đã nói chuyện với nhau rất nhiều, cô ấy nói mình đừng liên lạc gì với cô ấy nưa mà hãy để để cho cô ấy thời gian để cô ấy suy nghĩ lại tình cảm của cô ấy với mình . Mình không thể thuyết phục cô ấy được Suspect

Có lẽ con trai tuổi Dần thật long đong, quyết đinh ra thành phố làm việc có thể sẽ đem lại cho mình tương lai nhưng hạnh phục thì mình đã mất. Thật sự mình hối hận vì đã để cô ấy chờ đợi 1 người không ra gì như mình ( Cô ấy đã từ bỏ 1 người có đièu kiện hơn mình rất nhiều chỉ để chọn mình , vậy mà mình đã không biết trân trọng cô ấy ).

Thật sự giờ mình cũng không biết mình đang viết hay suy nghĩ gì nữa, giờ trong đầu mình chỉ toàn nghĩ đến cô ấy mà thôi, có lẽ mình nên uống vài viên thuốc ngủ để có thể ngủ được đêm nay. Có lẽ cô ấy cũng giống như mình bây giờ.

hoangyen
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : bored
Nữ
Châm ngôn sống : tôi cười để giấu nước mắt cho riêng mình!
Số lần được cám ơn : 11
Điểm : 48700

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Tạm biệt em Left_bar_bleue9/10Tạm biệt em Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
Tạm biệt em Left_bar_bleue10/10Tạm biệt em Empty_bar_bleue  (10/10)

Tạm biệt em Empty
Bài gửiTiêu đề: tạm biệt em   Tạm biệt em Icon_minitimeSun Feb 27, 2011 8:18 pm

chào bạn! thực sự khi đọc đc những lời tâm sự của bạn trong lòng m trào dâng 1 cảm xúc khó tả!....
chuyện của bạn nguyên nhân là ở gd b ak`? cũng khó cho cả bạn và cô ấy nữa.
cô ấy đã chọn b chứng tỏ trong lòng cô ấy rất yêu bạn.vật chất không phải là tất cả nhưng nó lại rất dễ làm tổn thương lòng tự trọng của một ai đó. m tin là cô ấy cũng đã cố gắng rất nhiều cố gắng gạt bỏ khoảng cách giữa 2ng và khoảng cách ở đây là đk gd
nhưng chính gd b đã làm cho cô ấy tổn thương lòng tự trọng đúng không?mặc dù trong lòng cô ấy m chắc chắn rằng cô ấy vẫn yêu b rất nhiều nhưng cô ấy là sao mà có thể bỏ qua nhưng định kiến gd của b đã giành cho cô ấy đc
chia tay b m nghĩ rằng cô ấy cũng đau khổ không kém gì b đâu
cô ấy bảo b đừng liên lạc vs cô ấy cũng là mún tốt cho cả 2 thui.để b có thể quên đi cô ấy và tìm đc 1 hp khác .điều quan trọng hơn là bạn phải sống tốt đấy nhé để cô ấy cảm thấy hp khi nhìn b hp mà!!!!!!!!
giờ đây m cũng chẳng biết nói gì nữa nhưng nếu m là bạn thì hãy hỏi trái tim m trước hỏi nó xem tg mất cô ấy bạn đã sống thế nào?cô ấy chiếm một vị trí ntn trong lòng bạn?khát vọng duy nhất của bạn có phải là mún có cô ấy trong suốt cuộc đời này không?
khi giải quyết đc ty mà b giành cho cô ấy ntn thì hãy làm tất cả những gì mà bạn còn có thể để có đc hp của m nhé
vấn đề ở đây vẫn là gd của bạn là nhìu nhất
m chúc bạn sẽ có đc hp của b nhé!1
ak` m cũng vậy m cũng lun phải uống cafe mỗi ngày nên có dịp nào đó có thể mời tớ vài ly cafe đc hok?
hjhj
đủ can đảm để giành lấy hp b nhé.......
hieucoivietlao87
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hieucoivietlao87

Nam
Châm ngôn sống : Tất Cả Là Cuộc Sống
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 47997

Tạm biệt em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm biệt em   Tạm biệt em Icon_minitimeSun Feb 27, 2011 8:38 pm

Tình yêu có lúc là vậy đó ban. bạn hãy cố gắng giữ lại tình yêu của minh. Tình yêu của 2 bạn thật đẹp
comay1511
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
comay1511

Nữ
Châm ngôn sống : hanh phuc luon mim cuoi o cuoi chan duong ban dang di
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 48746

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Tạm biệt em Left_bar_bleue0/0Tạm biệt em Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:

Tạm biệt em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm biệt em   Tạm biệt em Icon_minitimeMon Feb 28, 2011 7:17 pm

cuộc sống luôn có những va vấp như vậy mà bạn.Gia đình b phản đối vì cô ấy ngheo thôi uh?Người ta bảo không ai giàu ba họ và không ai khó ba đời hết.Ba me bạn ngoài lý do đó phải còn lý do nào nữa ko?Có lẽ cô ấy thực sự bị sốc khi biết nguyên nhân khiến 2 ban bị phản đối.
Nếu cô ấy là tình yêu đích thực của bạn thì hãy cố gắn giữ lấy nó.Chuc bạn tìm được hphuc của mình
gaunhua0203
Thành viên mới
Thành viên mới
gaunhua0203

Nam

Tạm biệt em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm biệt em   Tạm biệt em Icon_minitimeMon Feb 28, 2011 7:23 pm

Cám ơn rất nhiều những lời động viên của bạn, Để mình kể bạn xem nếu như là bạn thì bạn sẽ làm như thế nào nhé.

Cô ấy ở gần nhà mình, thật sự thì ba mẹ mình rất quý tính nết cô ấy, cũng có thể nói là trước kia có thể coi như con. Nhưng vì cô ấy có gò má cao, thêm nữa mình và cô ấy cùng tuổi Dần với nhau, đi xem thầy nói nếu lấy nhau thì sẽ có tai họa. Từ đó không những cả gia đình mình mà còn cả họ hàng không ai đồng ý mối quan hệ của chúng mình. Thậm chí cả bạn bè mình cũng vây , Mà mình thì không dám nói ra điều đó vì sợ mất cô ấy, chính vì vậy đã làm cô ấy hiểu lầm chuyện bố mẹ mình khinh cô ấy nghèo. Có phải mình ngốc lắm không ?

Mình cũng đã đấu tranh rất nhiều cho chuyện tình cảm nhưng hoàn toàn vô vọng, mẹ mình bị huyết áp rất cao ( Hình như trên 210 ) và bị thêm bệnh tim nên mình không dám to tiếng, mà mẹ mình một hai không đồng ý, mới đây thôi mẹ mình cũng không ăn uống gì dược 3 ngày đến khi mình phải quỳ xuống xin lỗi mới thôi chỉ vì mình định cưới cô ấy năm nay . Thật sự mình không biết làm sao để dung hòa được giữa 1 bên là gia đình và một bên là cô ấy .

Cũng nhiều lần mình tính đi quá giới hạn để có thể bắt gia đình cưới cô ấy, nhưng nếu làm vậy thì thật sự thiệt thòi cho cô ấy quá.Mình không muốn cô ấy phải mang mặc cảm về nhà mình.

Rất cám ơn những lời động viên của các bạn, mình quyết định vẫn sẽ không từ bỏ cô ấy. Hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn trong thời gian đến.
lll

Ps: Hì, nếu HoangYen ra đây mình nhất định sẽ mời bạn uống cafe, còn bây giờ mình tặng bạn 1 ly cafe và câu truyện nhỏ về caffe mà mình rất thích nhé drunken

Cốc cafe không đường...

Cô vẫn thường thường nhớ lại những ngày quen anh...
Xưa kia cô không biết uống cafe, cho đó là thứ nước đắng nghét vô bổ. Song, khi quen anh rồi, hầu như tuần nào cũng theo anh đến quán, dĩ nhiên sau đó cafe thành bạn của cô.

Anh là chàng trai ưu tú. Đẹp trai, có chí tiến thủ... khi 2 người học Đại học, anh đã chú ý đến cô, một cô gái hiền lành có mái tóc đen dài. Cô thường thường không gây sự chú ý nhưng lại khiến mọi người quan tâm đến mình. Anh bảo: "Vì em mà anh được sinh ra!". Lời nói của anh quả khiến cô rung động.

Thế nhưng quen cô rồi, anh vẫn luôn không chỉ quan tâm đến mình cô. Bạn gái vây quanh anh đếm được hơn tá, anh đều đối xử tốt với họ. 12h đêm, nếu một cô nào đó khóc lóc than buồn chán, anh cũng sẽ lập tức đi ngay. Hoặc như, đang ngồi với cô, và nếu có ai đó gọi điện thoại bảo cần anh, thì anh cũng sẽ không từ chối. Giây đầu anh còn lưỡng lự, phút sau anh đã biến mất.

Cô lẳng lặng đón nhận mọi thứ, không nói năng gì.

Một ngày kia, cô đột nhiên nói: "Em muốn chia tay!".

Anh sững sờ, hỏi: "Anh làm gì sai? Bạn bè cần anh, không thể không đến!"

Cô bình thản khuấy cốc cafe "Không có đường, đúng không? Uống đi!"

Anh không hiểu ý cô muốn nói, nhưng vẫn hớp 1 ngụm.

"Đắng quá! Không ngon! Anh thích có đường!" , anh nhăn mặt.

Cô trầm tư, vẽ vẽ ngón tay trên mặt bàn "Cafe đắng nhưng có dư vị. Anh chỉ thấy đắng. Giống như tình yêu của em và anh, anh sẽ chỉ thấy đắng. Em cũng không thấy ngọt ngào. Cũng chẳng có ấn tượng mạnh mẽ. Vì thế... chia tay thôi!"

Cô bỏ đi. Cốc cafe đặc quánh lại.

Không quen anh nữa, nhưng cô đã có thói quen đến quán uống cafe không đường. Thỉnh thoảng nhớ lại chuyện cũ, cô không khỏi cảm thấy đau lòng. Giá như anh biết, cô ghét cafe đến đâu, mà vì anh, đến cafe không đường cô cũng đã quen thuộc. Anh vĩnh viễn không quan tâm đến chuyện đó. Mà nếu có, thì một thoáng chốc cũng sẽ quên hết. Con trai thường vô tâm như vậy.

Điện thoại rung lên "Cafe không đường đắng nhưng có dư vị. Anh đã lỡ bỏ mất dư vị của nó. Hãy cho anh nếm vị đắng cafe không đường, được không?"

Cô nhìn sang. Anh đang ngồi bàn bên kia, gương mặt trầm tĩnh, có vẻ chững chạc hơn trước nhiều. Cô gửi tin nhắn lại "Cốc cafe đã đổ rồi. Anh còn muốn uống lại?"

"Vậy thì," anh dịu dàng đến bên cô, "anh pha cho em cốc khác. Đắng ngọt, chúng ta cùng nếm!"

Mắt cô ướt nước.

Có lẽ cafe không đường bắt đầu ngọt rồi.

Bạn cũng nếm thử xem. Cafe không đường ngọt hay đắng?

comay1511
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
comay1511

Nữ
Châm ngôn sống : hanh phuc luon mim cuoi o cuoi chan duong ban dang di
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 48746

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

Tạm biệt em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm biệt em   Tạm biệt em Icon_minitimeMon Feb 28, 2011 7:32 pm

Đúng là duyên phận của những người tuổi Dần có vể lận đận nhỉ?
Bạn muốn làm người con có hiếu và là người tình hoàn hảo vơi tình yêu của mình cũng thật khó nhỉ?Biết nói sao giờ khi mà mẹ bạn lại mang bệnh và đó cũng là áp lực của bạn.Thời gian biết đâu giúp mẹ bạn có cái nhìn khác hơn chăng?Gò má cao kp phải ai cũng sát chồng hết cả,quan niệm đó thật xưa rồi.Bạn hãy động viên cô ấy chờ bạn và thuyết phục gdinh xem vì ko co bố mẹ nào lại ko mong muốn con mình có gd hạnh phúc hết
gaunhua0203
Thành viên mới
Thành viên mới
gaunhua0203

Nam

Tạm biệt em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm biệt em   Tạm biệt em Icon_minitimeMon Feb 28, 2011 8:54 pm

Cám ơn bạn rất nhiều, mình sẽ cố gắng What a Face
Mà cho mình hỏi nick bạn ghi là cô gái đến từ cao nguyên, bạn quê ở đâu vậy ? Nếu là KonTum cho mình nhận đồng hương What a Face
hphong.hnoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : tự tin là bước đầu trên đường thành công
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 51612

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 5/10
Hài hước:
Nội tâm:

Tạm biệt em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm biệt em   Tạm biệt em Icon_minitimeMon Feb 28, 2011 10:03 pm

việc thuyết phục gia đình bạn sẽ thật khó khăn nếu như bạn không có sự hôc trợ của cô ấy. Nếu bạn không thuyết phục được thì cô ấy nên có những hành động đẹp để thay đổi cách nhìn của gia đình bạn và mọi người về cô ấy. Cô ấy thực sự yêu bạn thì cô ấy sẽ biết mình nên làm gì, sẽ tạo lên những bước ngoặt bất ngờ đấy bạn à.hì
Sponsored content

Tạm biệt em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm biệt em   Tạm biệt em Icon_minitime

Tạm biệt em
Trang 1 trong tổng số 1 trang