Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Sao anh không là bến đỗ của cuộc đời em?

Go down 
Tác giảThông điệp
kun kun
Thành viên mới
Thành viên mới
kun kun

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : mọi thứ đều có giá của nó
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 48005

Sao anh không là bến đỗ của cuộc đời em? Empty
Bài gửiTiêu đề: Sao anh không là bến đỗ của cuộc đời em?   Sao anh không là bến đỗ của cuộc đời em? Icon_minitimeMon Feb 07, 2011 10:49 pm

Có người nói, mỗi người khi yêu thường trải qua ba người. Người thứ nhất là người mình yêu nhất, người thứ hai là người yêu mình nhất, người thứ 3 sẽ là người đi cùng mình suốt cuộc đời. Thật tiếc ba người này thường không là một người. Người mình yêu nhất chưa chắc đã là người yêu mình nhất, người yêu mình nhất không phải là người mình yêu nhất, và người đi cùng mình suốt cuộc đời là người xuất hiện vào thời điểm thích hợp nhất. Em yêu anh là người thứ ba đấy anh ạ. Khi em cô đơn và cần có bờ vai để dựa, cần có người an ủi động viên thì anh đã xuất hiện. Chính vì vậy khi nhận lời yêu anh em luôn nghĩ anh sẽ là một nửa của cuộc đời em, sẽ là cha của các con em... em đã rất hạnh phúc.
Nhưng cuộc sống không ai nói trước được chữ ngờ anh nhỉ? Em ghét phải nói từ "nhưng" đó. Tại sao tình yêu của anh và em không diễn ra như những gì anh nói. Anh có kế hoạch cho tương lai của chúng mình rồi cơ mà, sao anh không thực hiện?
Anh yêu dấu! Anh như cơn gió đến và đi thật nhanh trong cuộc đời em. Em chưa kịp cảm nhận sự ngọt ngào của tình yêu thì anh đã tước đoạt đi niềm hạnh phúc đó. Em buồn lắm anh ạ. Em cô đơn và trống trải và em cảm thấy bị tổn thương. Có lẽ do em yêu anh nhiều quá, do em tin anh nhiều quá để bây giờ tim em phải nhói đau. Chẳng lẽ tình yêu của anh phải như vậy ư? yêu và "chuyện đó" phải có thì mới gọi là tình yêu?
Em biết anh chưa là người từng trải, anh hơn em có một tuổi và anh vừa mới đi làm. Anh rất tò mò về chuyện đó và muốn trở thành một người đàn ông thực sự. Em đã không đồng ý với quan điểm có trước hôn nhân, em nói anh hãy đợi đến khi em sẵn sàng cơ mà. Sao anh không chờ đợi, anh đã vội vàng chứng tỏ mình là đàn ông với "loại người" đó cơ chứ? Chính anh là người nói cho em biết và rồi đó là lý do mình chia tay. Em không tin vào sự thật anh ạ. Lẽ ra yêu em anh phải cầu xin em tha thứ, phải hối hận mới đúng chứ...nhưng anh đã không làm như vậy, bởi đơn giản cái anh cần không chỉ là tình yêu.
Em đã khóc, khóc rất nhiều, khóc vì trách anh và khóc vì giận mình sao quá tin anh. Nhưng em vẫn yêu anh nhiều lắm. Em níu kéo anh lại nhưng có lẽ không được nữa rồi. Anh nói do quan điểm của mình không hợp nhau sẽ khó sống với nhau. Sao vậy anh? Chỉ có chuyện đó thôi mà anh kết luận như vậy ư?
Anh nói tình yêu như em muốn thì chỉ có trong cổ tích. Chỉ đúng một phần thôi anh ạ, vì tình yêu trong cổ tích sẽ có kết thúc có hậu, còn tình yêu của em bây giờ thì... Anh nhẫn tâm lắm anh biết không? Em nhớ anh từng nói anh sợ bị phản bội, sợ em bỏ anh.... nhưng không ngờ anh lại làm cho em phải sợ điều đó. Liệu người đàn ông như anh có đáng để em giành tình yêu chân thành không? Thực sự em đã rất mệt mỏi, em muốn dừng chân ở một bến đỗ an toàn mà khó quá anh ạ. Em đã không còn tin vào đàn ông nữa rồi... họ cần phụ nữ để thỏa mãn nhu cầu của họ hơn là để yêu bằng trái tim.
Em viết ra những dòng tâm sự này không mong muốn anh đọc được, mà em muốn được chia sẻ. Em càng muốn quên anh thì em lại càng nhớ anh. "Dẫu biết rằng cố quên là sẽ nhớ. Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên..." Em phải làm sao đây! Người yêu em thì em không yêu mà em cứ chờ đợi ở anh một tin nhắn hay một cuộc gọi. Em thèm được nghe bài nhạc chuông forever em cài riêng cho anh, thèm cảm giác có người đánh thức mỗi buổi sáng và những tin nhắn yêu thương của anh. Em nhớ lắm! Em nhớ anh! Nếu vô tình anh đọc được những dòng tâm sự của em thì em muốn anh biết em đã yêu anh chân thành và lúc nào cũng mong anh hạnh phúc.
Anh ạ! Em sắp ra trường và trước mắt còn rất nhiều điều phải nghĩ chắc cũng không có nhiều thời gian để nghĩ đến anh nữa đâu. Tình yêu sẽ được bù đắp bằng tình yêu, em đã động viên mình như vậy. Cố lên! đừng khóc nữa tôi ơi... đừng tin vào một ai tuyệt đối vì lới hứa chỉ là lời nói mà lời nói thì gió bay.
Người ta khổ vì thương không phải cách / Yêu sai duyên và mến chẳng phải người.
Ở đâu đó đang vang lên lời hát: " Và em hứa sẽ quên anh, anh đừng buồn. Sẽ xóa đi tình yêu xưa bỏng cháy, thiêu đốt em mỗi khi đông lạnh về. Với em giờ này có những điều quan trọng hơn cả sự lừa dối và...yêu anh."
Hạnh phúc anh nhé! Tạm biệt.

Sao anh không là bến đỗ của cuộc đời em?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cuộc sống không còn anh
» Cuộc sống không jản đơn....
» Em là người con gái khiến cả cuộc đời này anh không thể nào quên .....!
» cuộc sống không ở đây!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
» CUỘC SỐNG KHÔNG BÌNH YÊN...