Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Một người đã từng yêu

Go down 
Tác giảThông điệp
nguoicodon6288
Thành viên mới
Thành viên mới
nguoicodon6288

Tâm trạng : notworthy
Nam
Châm ngôn sống : tình yêu là tất cả
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52016

Một người đã từng yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: Một người đã từng yêu   Một người đã từng yêu Icon_minitimeTue Feb 08, 2011 8:58 pm

Mỗi người trong cuộc đời này đều tìm cho mình một nữa của riêng mình, tui cũng vậy cũng đi tìm một nữa, và tui cũng đã tìm thấy một nữa của mình.
Tôi và em gặp nhau cách đây 3 năm rồi kể từ thời gian này, đều đầu tiên mà tôi nhìn thấy ở cô ấy là một cô gái gây thơ và dễ thương, với một đôi mắt thật đẹp. vì đôi mắt đó mà tôi đã gắn tình yêu tôi trong 3 năm cấp III.
Tôi tên Kiệt, người ấy tên Hà
Tôi thì xuất thân trong gia đình hơi khá giả một chút, gọi là gia đình có điều kiện, gia đình hạnh phúc, Hà thì ở trong một gia đình thiếu sự gắn bó vì ba Hà là cha dượng, tôi cảm thấy thương Hà và khâm phục khả năng chịu đựng và một nghị lực. em rất siêng năng là chăm chỉ
Từ ngày yêu em tới bây giờ tôi đã thây đổi rất nhiều.
Đâu Tiên : Đó là thây đổi cách sống
Thứ Hai : Đó là thây đổi trong suy nghĩ
Thứ Ba : Đó là thay đổi trong cách học tập
Từ ngày quen em tôi biết thế nào là hạnh phúc thế nào là giận hờn, biết cảm nhận suy nghĩ của người khác, biết học tốt hơn và phấn đấu, Hà trao cho tôi một nghị lực mà bấy lâu nay tôi không có. Một cảm xúc của một con người đều có và tôi đã trả qua.
Tôi cũng là người bình thường cũng như bao nhiều những người bình thường khác đang sống và đã sống trên thế giới này đều phạm phải sai lầm, những sai lầm mà tôi không bao giờ tha thứ cho bản thân mình và cảm thấy hối hận rất nhiều, nếu thời gian quay lại tôi sẽ làm tốt hơn. Nhưng sai lầm đó là:
Làm em khóc
Làm em giận
Làm em buồn
Chia tay với em
Không tin tưởng em
Không nhớ ngày sinh nhật của em
Quên tặng quà trong ngày valentine
Tôi không thể liệt kê hết cho mình những sai lầm mà tui đã gây ra nữa vì nó quá nhiều.
Tôi cảm thấy tôi yêu em từ những thứ bình thường, từ những nụ cười, từ những việc mà em làm cho tôi, những món quà mà em tặng cho tôi dù những món quà đó không đắt giá cho lắm. Điều mà khiến tôi hạnh phúc nhất đó là được ngắm em trong một khoảng lặng, được thấy em cười, và có một lần duy nhất là tôi được nghe em nói “sao thấy thương quá” lúc đó tôi cảm thấy một thiên đường thật đẹp đang ở xung quanh tôi. Hạnh phúc với tôi chỉ như vậy thôi. Và lần đâu tiên trong đời tôi được nắm tay em, dù đó chỉ là một thời gian ngắn mà thôi, một cảm giác thật là lạ nó khác lắm khác khi nắm những bạn nữ khác, vừa gại, vừa hồi họp, và tót cả mồ hột.

Thật là tiếu phải không, nhưng tôi cảm thấy nó thật……………..tôi ước thời gian có thể đứng lại ngay lúc đó và nếu đó là giấc mơ thì cho tôi xin tôi đừng có tĩnh lại nữa.
Em chiếm hầu hết trong mọi suy nghĩ của tôi, trong mọi công việc tôi điều nghĩ đến em, trước khi ngũ tôi luôn cầu chú ban cho em một giấc ngủ thật say để quên sự mệt nhọc trong cuộc sống và cả học tập. đôi khi nhớ em qua chẳng biết làm gì chỉ biết lấy tấm hình mà tôi chụp lén khi đi học mà ra gắm cũng đôi khi gọi điện cho em nói “NHỚ EM QUÁ ĐI” vừa nói vừa cười. chắc lúc đó em tưởng tôi chọc em mà thôi, nhưng thật sự tôi nhớ em rất nhiều, ngày nào mà không gặp tôi cảm thấy thiếu vắng, huốn chi là tất cả các ngày còn lại mất em thì tôi sống thế nào được.
Mà dường như tôi và em thường hay giận nhau vào các ngày lễ tôi cũng chẳng biết tại sao nữa,
Mỗi sớm mai thức dậy tôi thầm cảm ơn tạo hóa đã ma em đến bên tôi và mang cho chúng tôi một tình yêu thật là đẹp. Nhưng tôi đã nói em là tất cả của cuộc đời tôi, mất em là tôi mất đi tất cả mất đi hy vọng, mất đi cảm xúc, mất đi nghị lực , nhưng người ta nói tình đẹp khi tình dang dỡ. đúng vậy, người ta nói tình yêu giữa hai người phải có duyên với nhau + chữ nợ, tôi và em có duyên mà chẳng có nợ. 3 năm quen nhau, chắc em cảm thấy chán, vì một sự việc diễn qua diễn lại nhiều lần thì suy mau chán lắm, và tôi cũng nằm trong trường hợp đó. Nhiều khi tôi tự hỏi bản thân mình làm cái gì sai cơ chứ, khi nghe câu trả lời rằng: “em không yêu anh” đầu óc tôi cứ điên loạn, mọi thứ cứ lùng bùng trong tai, tôi cảm thấy mất thăng băng, cả bâu trời tối sầm lại ngay trước mặ tôi. Mặt tôi lúc đó cứ đơ, giống như người mất hồn.
Buồn lắm, tất cả giống như một giấc mơ, đôi khi tôi thức dậy sau một đêm mệt mỏi, tôi tưởng mình đang mơ nhưng sau vài phút thì tôi mới biết đó là sự thật
Thật đau buồn khi yêu một người không yêu minh, đôi khi tôi tự hỏi “Có bao giờ em thật lòng yêu tôi không” nếu có thì tôi sẽ không hối hận khi yêu em và nếu không thì tôi cũng sẽ hối hận tại sao cô ấy không yêu mình. Chắc vì mình không tốt không galăng, đẹp trai, không học giỏi. tôi thật sự đã cố gắng rất nhiều rồi, thật sự tôi đã cố gắng rất nhiều rôi, dường như như vậy là chưa đủ, tại sao tôi muốn hỏi tất cả mọi người hãy trả lời cho tôi biết, tôi yêu em, yêu nhiều lắm. để rồi bây giờ nó đã trở lại điểm xuất phát, tất cả rồi.
Đôi khi ngồi một mình chẳng biết phải làm gì, nó chán, con người như không có sức sống.
Quen em đã 3 năm nay mà tôi chưa thể nắm bắt hết mọi suy nghĩ của em, em đúng là một người mà tôi luôn muốn khám phá, nhưng tôi phát hiện ra một cái vực sâu trong tâm hồn em, mà nơi đó tôi chưa từng đến, cũng chưa bao giờ tôi nghĩ nó tồn tại cả, đên lúc này thì tôi mới biết cái vực đó mang tên là gì rồi.

Bây giờ tôi không tin tưởng vào ai nữa vì người mà tôi tin tưởng nhất đã ra đi rôi, tôi thề sau này sẽ giàu, sẽ giàu để không ai có thể xem thường tôi nữa vì tôi bây giờ đúng là một thằng thư sinh nghèo, chạy môt chiếc xe đạp, đi một chiếc xe số cùi, tiền thì trong túi có 10 ngàn. Mọi người cho tôi là kiết nhưng thật chất thì mọi người chẳng hiểu gì tôi nhiều rồi, một tuần tôi được khoảng 70 ngàn, mà phải chi cho nhìu thứ lắm nào là tiền ăn sáng nào là tiền sinh nhât, có bữa bạn mời xin nhật bữa thứ 5 tôi phải nhịn ăn từ bữa thứ hai để có tiền mua quà tặng, còn nếu không có thì đi mượn tiền thui.

Tôi cũng chán những người con gái khác, tôi tưởng người mà tôi đang yêu sẽ khác những người con giá không ngờ cũng như vậy , trong đâu tôi luôn có một câu mà tôi tâm đắt nhất là “Vật chất quyết định ý thức ”, tôi đã sai khi nghĩ em sẽ khác.
Bây giờ mọi thứ điều thay đổi trong cuộc đời của tôi, tôi sẽ không nói, không cười, không đi chơi, uống rượi bia. Luôn cố gắng trong mọi công việc, cảm xúc không được thể hiện qua bên ngoài, nhât là không được nhìn vào đôi mắt mà tôi đã đắm say vì nó, tập cho mình thói quen không có em và cố nhớ để rồi quên. Quên đi tất cả, quên đi sự đời đầy bất công.
Chắc lần này là lần cuối tôi chia tay rôi “mà nói chia tay cho nó oai ” chứ người đó có yêu tôi đâu một tình yêu đơn phương, nhiều lần tôi tự hứa vói lòng rằng sẽ quên nhưng không được bởi vì tôi yêu em nhiều lắm vì cuộc sống của tôi không thể thiếu em, giờ thì tôi biết rồi mình cũng giống như những bạn trai khác trên việt nam đó là “Ngộ nhận”.

Một cánh cữa khép lại, một cánh cửa khác mở khác không biết tôi có thể bước qua cánh cữa thứ hai hay còn đang ở cánh cửa thứ nhất nữa, cuộc đời thật bất công, một người luôn chân thành, đầy tâm huyết, cố gắng cho tình yêu để rồi nhận lại cho mình một nỗi đau thật bất công…….. thật bất công.
Và điều cuối cùng tôi muốn nói với em rằng có anh luôn là người đến sau phải không em, anh luôn là một người con trai yếu đuối phải hok, những khi nhớ em chỉ biết khóc thôi,
Anh hứa với em tất cả những điều đó chỉ là dĩ vãng mà thôi, những điều đó sẽ biến mất bởi vì anh không yêu một người nào nữa, anh không còn biêt hạnh phúc là gì nữa bởi vì em đã mang hai chữ “hạnh phúc” đến bên người khác rồi.
Nếu có kiếp sau hãy mang lại hạnh phúc đến bên anh nha em!
http://www.nguoicodon6288.co.cc/

Một người đã từng yêu
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Bức Thư Tình Thứ 11: Gửi người tôi từng yêu
» Gửi cho người tôi đã từng yêu ....
» GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU!
» gửi anh, người e đã từng yêu.......
» Gửi tới em,người tôi đã từng yêu rất nhiều!