Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhCalendarTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Chuyện tình cảm, tư vấn giúp mình với :)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Đợi chờ cô đơn
Thành viên mới
Thành viên mới

Tâm trạng : confused
Nam
Châm ngôn sống : Con người ta cần tình yêu như cây cần có nước. Nhưng nếu chưa có nước, người ta có thể là một cây xương rồng. Và rồi đến một ngày xương rồng sẽ nở hoa.
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 24593

Bài gửiTiêu đề: Chuyện tình cảm, tư vấn giúp mình với :)   Thu Jan 27, 2011 11:52 am

Chuyện là thế này, mình quen một người con gái bằng tuổi mình được hơn 4 tháng rồi. Mình thực sự có tình cảm với người con gái ấy. Sau một thời gian nói chuyện và tâm sự qua yahoo và sms, mình đã hẹn hò với cô ấy khá nhiều lần và cô ấy cũng đã đồng ý đi với mình. Rồi 3 tuần vừa qua mình nhắn tin thể hiện sự quan tâm nhiều hơn rồi mời cô ấy đi dạo phố vào buổi tối, nhưng không được trả lời. Mấy ngày hôm sau, cô ấy nhắn tin lại cho mình là chỉ coi mình là bạn (mặc dù mình chưa hề tỏ tình). Mình đã thất vọng lắm.

Tối CN tuần trước, mình cảm thấy nhớ cô ấy sau một thời gian khá lâu không gặp, mình quyết định đến tận nhà cô ấy để mời cô ấy đi uống nước. (Trước đó vào buổi sáng mình đã nhắn tin mời cô ấy nhưng không thấy tin nhắn hồi âm). Khi đến mình đã không thể liên lạc được với cô ấy. Mình đợi chờ khá lâu nhưng vẫn không thể liên lạc được nên đành ra về. Về đến nhà, rất thất vọng mình đã nhắn tin cho cô ấy đại thể nội dung là đến nhà cô ấy mời cô ấy đi chơi mà không gọi được, rồi vậy là người con gái mà mình yêu thương cũng đã bỏ mình mà đi rồi. Và phải 1 lúc sau cô ấy nhắn tin lại là đến nhà sao không gọi trước cho cô ấy, rồi bảo lần sau cứ vào hẳn trước cửa nhà mà rủ cô ấy đi :) Mình rất bất ngờ với tin nhắn này.

Như thế có nghĩa là mình có còn cơ hội không? Mọi người tư vấn giùm mình với, thật sự là tâm tư của một người con gái như này làm mình rất khó đoán, bây giờ mình sẽ tiếp tục "tấn công" cô ấy chứ? Thanks mọi người nhiều nhé :)
Xem lý lịch thành viên
vit_con_online
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Chờ người không đến vẫn chờ
Số lần được cám ơn : 40
Điểm : 32871

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
5/10  (5/10)
Nội tâm:
10/10  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện tình cảm, tư vấn giúp mình với :)   Thu Jan 27, 2011 12:01 pm

cái này khó à nha! Mình không biết bạn làm sao chứ còn nói thật mình ở trong hoàn cảnh này rồi. Nếu người con gái đó đã nói như vậy thì.....mình nghĩ là cô ta vẫn chỉ coi bạn như 1 người bạn vậy thôi. Nếu như vậy thì bạn cũng đừng buồn hay thất vọng nhé! biết đâu cô ta chưa sẵn sàng để đến vs bạn...hãy cho cô ấy thêm thời gian bạn à! hoặc cách tốt nhất là nên hỏi thẳng cô ấy xem như thế nào bạn nhe! Chúc bạn may mắn.
Xem lý lịch thành viên
HUU VIET
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : scared
Nam
Châm ngôn sống : biet tha thu cho moi loi lam
Số lần được cám ơn : 17
Điểm : 29083

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện tình cảm, tư vấn giúp mình với :)   Thu Jan 27, 2011 12:47 pm

Đợi chờ cô đơn đã viết:
Chuyện là thế này, mình quen một người con gái bằng tuổi mình được hơn 4 tháng rồi. Mình thực sự có tình cảm với người con gái ấy. Sau một thời gian nói chuyện và tâm sự qua yahoo và sms, mình đã hẹn hò với cô ấy khá nhiều lần và cô ấy cũng đã đồng ý đi với mình. Rồi 3 tuần vừa qua mình nhắn tin thể hiện sự quan tâm nhiều hơn rồi mời cô ấy đi dạo phố vào buổi tối, nhưng không được trả lời. Mấy ngày hôm sau, cô ấy nhắn tin lại cho mình là chỉ coi mình là bạn (mặc dù mình chưa hề tỏ tình). Mình đã thất vọng lắm.

Tối CN tuần trước, mình cảm thấy nhớ cô ấy sau một thời gian khá lâu không gặp, mình quyết định đến tận nhà cô ấy để mời cô ấy đi uống nước. (Trước đó vào buổi sáng mình đã nhắn tin mời cô ấy nhưng không thấy tin nhắn hồi âm). Khi đến mình đã không thể liên lạc được với cô ấy. Mình đợi chờ khá lâu nhưng vẫn không thể liên lạc được nên đành ra về. Về đến nhà, rất thất vọng mình đã nhắn tin cho cô ấy đại thể nội dung là đến nhà cô ấy mời cô ấy đi chơi mà không gọi được, rồi vậy là người con gái mà mình yêu thương cũng đã bỏ mình mà đi rồi. Và phải 1 lúc sau cô ấy nhắn tin lại là đến nhà sao không gọi trước cho cô ấy, rồi bảo lần sau cứ vào hẳn trước cửa nhà mà rủ cô ấy đi :) Mình rất bất ngờ với tin nhắn này.

Như thế có nghĩa là mình có còn cơ hội không? Mọi người tư vấn giùm mình với, thật sự là tâm tư của một người con gái như này làm mình rất khó đoán, bây giờ mình sẽ tiếp tục "tấn công" cô ấy chứ? Thanks mọi người nhiều nhé :)

santa chao bạn"doichocodon"?mình rất hiểu tâm trạng của bạn lúc nè?
mình cũng xin góp ý cùng bạn là hãy để cho thời gian chứng minh tất cả"dục tốc bất đạt"bạn à?
bạn có biết ở châu âu khi yêu người con trai chỉ nói câu "i love you" có một lần duy nhất ,và họ thành công?
vì sao họ lại thành công bạn biết không?
nói với mình biết nhé?
chúc may mắn
Xem lý lịch thành viên
nguyentrinh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : Nên là chính mình..thế thui
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 24515

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
0/0  (0/0)
Nội tâm:
0/0  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện tình cảm, tư vấn giúp mình với :)   Fri Feb 11, 2011 11:37 am

Trời...vậy mà còn hỏi gì nữa chứ...thực hành ngay ngày hôm sau thui..cứ vào thằng nhà và nói mình muốn tiếp tục cuộc hẹn dzỡ dzang ngày hôm wa...theo mình ng con gai này thuộc túyp người cá tính đây..muốn thành công thì phải lì lợm thêm tí nữa chứ bạn.Ng con gái này không thích nói nhiều đâu mà chỉ thích hàng động thui.có lẻ sẽ có phản ứng nhẹ nhưng trong thâm tâm ng ta da mết bạn lắm luôn nếu như ban tự tin lên và chủ động them nữa mới được ...hehehh iii
Xem lý lịch thành viên
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện tình cảm, tư vấn giúp mình với :)   

Chuyện tình cảm, tư vấn giúp mình với :)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Topic Những Câu chuyện Thiền của Mytutru
» Chuyến Xe Cuộc Đời
» Chuyện Chú Quậy
» Một Chuyện Tình Đẹp - khuyết danh
» CHUYẾN ĐÒ CHIỀU
Trang 1 trong tổng số 1 trang