Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Cuộc Tình Hy Vọng

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
mrxaphulemon
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mrxaphulemon

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : Vì sự nghiệp từ bỏ bạn đời..
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 50386

Cuộc Tình Hy Vọng Empty
Bài gửiTiêu đề: Cuộc Tình Hy Vọng   Cuộc Tình Hy Vọng Icon_minitimeTue Jan 25, 2011 1:08 am

Em thân yêu!
Màn đêm lạnh buốt của những ngày cuối năm thật lạnh lẻo, nổi cô đơn trống vắng một thứ gì đó mà anh đang cố dấu nhẹm trong lòng. Anh biết ngày hôm qua anh sai và anh phải trả giá giá cho ngày hôm nay và những ngày tiếp đến. Cuộc tình lắc léo 2 năm sao qua nhanh đến thế. Chia tay 1 năm trời thăm thẵm Anh lại chạy theo 1 cuộc tình mới , và em củng thế.
Cứ ngỡ rằng 2 cuộc sống riêng biệt suốt đời, thế mà Ông trời lại dắt chúng ta lại gần nhau thêm một lần nửa..Chia tay người tình để về với em đó là sự lựa chọn mà anh khó lòng cưỡng ép. Và em củng thế, nhịp tim 2 đứa như hòa lại như cái thưởu ban đầu gặp nhau. Em vẩn vậy, vẩn những hình ảnh nghẹn ngào, thướt tha của cô gái tuổi vừa tròn 20. Nhưng có lẻ em còn quá ngây thơ với cái tuổi " Trăng già " ấy.
Cái vô tư, hồn nhiên không biết lo lắng của e đả trói buộc tim anh suốt 2 năm trời đằng đẵng. Nhịp đập hối hả của xả hội, nổi gắt gõng của thời gian biếng A thành một thằng con trai chững chạt hơn xưa rất nhiều. A đã biết lo cho cuộc sống riêng của mình, a cho đó là 1 niềm hạnh phúc, là cái mà bấy lâu nay a hằng mong đợi. Em hứa sẻ quay lại với anh vậy mà lời hứa đó em vẩn chưa thực hiện được. Em bảo anh rằng cho em thời gian để chia tay bạn trai mới, và anh củng bằng lòng vì có cớ gì khi anh đả là người đến sau..A không buồn vì phải chờ đợi, anh đả rất quen với cãm giác phải chờ đợi, vì như thế sẻ càng làm rỏ hơn tình cảm mà anh vẩn giành cho em như ngày nào. Anh biết em còn nghi ngời anh nhiều lắm, phần là do anh giao thiệp quá nhiều với những con người của xả hội, phần là do cái tính dỏe miệng mà em vẩn không ngớt lời than oán anh!
Mặc dầu em không nói ý đó, nhưng anh hiểu rất rỏ cái tính khí thất thường của em..Từ khi được gặp lại em, anh như tìm thấy lại được hạnh phúc của mình, Ôi! niềm hạnh phúc vô bờ bến mặc dầu chỉ là đơn phương.
Đơn phương nhưng chân thành, không dối trá. Cuộc đời con người được Phật Pháp ví như 1 hành khách ngồi trên 1 tuyến xe Buyt " lên rồi xuống "
Lên : là khi họ chào đời và cố sống cuộc sống làm người
Xuống : là khi họ già yếu và rời xa cỏi đời này
Con người không ai tránh khỏi chuyến xe cuộc đời ấy. Và anh nghiệm ra một chân lý xâu sắt, tình cảm không quá đổi u muội nhưng anh vẩn sẻ u muội vì em..Anh không đánh đổi tất cả để chạy theo em, nhưng anh sẻ đánh đổi tất cả để mang đến cho em một cuộc sống đầy đủ, và một hạnh phúc chân thành.
Đó chỉ là 1 trong số vô vàng suy nghỉ mà anh muốn thực hiện cho em. Anh biết rằng điều ấy không hề dể dàng khi hiện tại em vẩn đang trong vòng suy nghỉ, nhưng anh vẩn sẻ chờ, anh vẩn sẻ đợi, đợi cho đến lúc em nhìn anh với niềm tin tuyệt đối.
Gíao lý của cuộc sống đả dạy cho anh rất nhiều điều, đến nổi em lại nói anh già trước tuổi.
Càng ngày tình yêu anh giành cho em dài thêm khúc nửa, lại suy nghỉ về em nhiều hơn và lại đặc hy vọng nhiều hơn. A không hứa là sẻ yêu em trọn đời nhưng anh sẻ hứa sẻ cùng em đi đến khi nào chống gậy thì thôi. Nhân duyên định sẳn từ kiếp trước, kiếp trước thiếu nợ nhau thì kiếp này phải trả, và anh thấy rằng anh thiếu nợ em quá nhiều và anh phải trả bằng trái tim anh, thứ quý giá nhất mà anh sở hửu. Không biết chủ nợ có còn tiếc rẻ những thứ tình cảm nhỏ nhoi, nhưng chứa đầy lòng chân thành, và sâu đậm hay không?
Luật nhân quả thiếu nợ thì phải trả, không trả thì sẻ trả một hậu quả lớn hơn gấp vạn lần. Nhưng trả mà không được người khác nhận thì anh lại phải ân hận vì mọi nổ lực và cố gắng không được như ước nguyện. Không ai biết được ngày mai sẻ ra sao, thì cớ gì em còn suy nghỉ , chỉ cố làm thêm vướn bận và hao tổn thời gian.
Có một kẻ khờ ngồi viết lên những dòng chử này, và không thể gửi cho em. Nhưng thâm tâm anh lại cảm thấy nhẹ nhõm vì được bộc lộ cảm xúc của mình. A muốn lập lại 3 chử " Anh yêu em " biết mấy. Nhưng lại sợ em nghi ngờ và bảo anh là xạo xự.
Anh muốn nói nhớ em mỏi khi đi ngủ, thì sợ em nói không tin.
Mặc dù anh không nói, nhưng những lời nói ấy anh mãi để giành cho riêng em thôi!
Trái tim anh tuy nhỏ bé nhưng được bảo mật rất cẩn thận, ánh mắt anh rất sáng nhưng sẻ không để cho bất kì 1 hình ảnh nào khác bắt được, đôi tay anh tuy nhõ bé nhưng chỉ có thể nắm lấy bàn tay em. Và bước chân anh tuy ngắn ngủi nhưng chỉ có thể bước cùng em!
Anh sẻ đợi và sẻ hy vọng cho đến khi nào trái tim em hồi âm với sự đồng ý mãn nguyện!
bounce
vit_con_online
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
vit_con_online

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Chờ người không đến vẫn chờ
Số lần được cám ơn : 40
Điểm : 56371

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Cuộc Tình Hy Vọng Left_bar_bleue5/10Cuộc Tình Hy Vọng Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
Cuộc Tình Hy Vọng Left_bar_bleue10/10Cuộc Tình Hy Vọng Empty_bar_bleue  (10/10)

Cuộc Tình Hy Vọng Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc Tình Hy Vọng   Cuộc Tình Hy Vọng Icon_minitimeTue Jan 25, 2011 5:31 am

cheers đúng đó bạn khi yêu không nên hối thúc. Nếu cả hai cùng yêu nhau và cảm thấy sẵn sàng để yêu thì lúc đó tình yêu mới hạnh phúc phải không bạn. hihi
nhockhin
Thành viên mới
Thành viên mới
nhockhin

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : sống hết mình yêu hết ga làm hết sức
Điểm : 48153

Cuộc Tình Hy Vọng Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc Tình Hy Vọng   Cuộc Tình Hy Vọng Icon_minitimeTue Jan 25, 2011 11:22 am

yêu thì nói rằng yêu đi bạn!
(bạn nói với cô ấy đi "anh yêu em và chúng ta lại đi chung con đường nha em" )
cố lên bạn tôi ơi! hãy chứng minh cho cô ấy thấy bạn yêu cô ấy như thế nào đi "dùng lời nói và hành động bạn nhé"
mrxaphulemon
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mrxaphulemon

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : Vì sự nghiệp từ bỏ bạn đời..
Điểm : 50386

Cuộc Tình Hy Vọng Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc Tình Hy Vọng   Cuộc Tình Hy Vọng Icon_minitimeSun Mar 13, 2011 11:39 am

tất cả chỉ là giả dối thôi!
hieucoivietlao87
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hieucoivietlao87

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Tất Cả Là Cuộc Sống
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 47997

Cuộc Tình Hy Vọng Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc Tình Hy Vọng   Cuộc Tình Hy Vọng Icon_minitimeSun Mar 13, 2011 1:05 pm

yêu mà không nói thì sẽ hối hận đấy bạn à. Hãy nói cho cô ấy biết tình cảm của bạn đi. Chúc bạn hạnh phúc
Sponsored content

Cuộc Tình Hy Vọng Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cuộc Tình Hy Vọng   Cuộc Tình Hy Vọng Icon_minitime

Cuộc Tình Hy Vọng
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» 1%hy vọng 100% tinh yêu!!
» cuộc tình của tôi
» Nối vòng tay tình ban!
» Tình tuyệt vọng
» Tập thơ Thao Thức - Nhất Lang (Nguyễn Thành Sáng)