Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU!

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
ngoibuontoinho
Thành viên mới
Thành viên mới
ngoibuontoinho

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : những gì thuộc về mình thì sẽ là của mình, đã không thuộc về mình cố giữ cũng mất
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 41610

GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU! Empty
Bài gửiTiêu đề: GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU!   GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU! Icon_minitimeWed Nov 07, 2012 6:16 pm

GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU

Đã gần bốn năm trôi qua kể từ ngày anh và em gặp nhau. Mọi chuyện giờ đây đã thay đổi rất nhiều, anh thay đổi và em cũng thay đổi, những mơ ước, sự hi
vọng sẽ cùng nhau xây dựng một ngôi nhà hạnh phúc đầy yêu thương, sẽ cùng nắm tay nhau đi trên một con đường đến hết cuộc đời giờ đã tan biến, tan
biến một cách nhanh chóng và vô hình, lỗi do em hay doanh?

Ngày ấy em đã thực sự rất hạnh phúc, em đã được sống trong sự yêu thương, đùm bọc, che chở của anh, những kỉ niệm, những ký ức hạnh phúc ấy làm sao mà em có thể quên được.

Em nhớ cái lần đầu tiên ấy, cái lần đầu tiên mà em đã dám mở miệng nhờ anh một con người không hẳn là xa lạ nhưng cũng chỉ mới biết nhau chưa đầy một tuần để chở xuống chị gái mình, vậy mà anh đã lặng lẽ nhận lời, để rồi lần đi đó như là một định mệnh giúp anh và em quen nhau, biết nhau và yêu nhau.

Em cũng không biết mình đã yêu từ lúc nào chỉ biết là rất nhiều và sâu đâm, Tình yêu giữa anh và em là một tình yêu trong sáng, thơ mộng của thời sinh viên, một tình yêu không có sự so đo và tính toán.

Em nhớ những buổi chiều anh đã lặng lẽ đạp xe gần cả chục cây số để chở em đi làm và rồi tối đến lại lặng lẽ chạy ra đón em về. nhớ những phần ăn mà anh đã nhịn để nhường cho em khi mà hai đứa không có tiền, nhớ những buổi chiều mưa anh và em đã cùng nhau đi qua, nhớ những lúc anh dỗ dành khi em giận hờn vô cớ, nhớ những ngày anh và em đã cùng nhau làm việc vất vả để dành tiền mua đồ cho em … để rồi em đã yêu anh, yêu con người chân thật của anh, yêu những lúc khó khăn anh và em đã cùng nhau vượt qua.

Nhưng cuộc sống đã làm cho em và anh thay đổi, em ra trường và có công việc ổn định trong khi đó anh lại chưa cầm được tấm bằng trong tay, ngày ấy anh đã làm em thật sự thất vọng, thất vọng rất nhiều. Anh không thể có được một công việc ổn định và ngay cả chính bản thân mình anh cũng không lo được.Nhưng em vẫn chờ
đợi, vẫn hy vọng rằng sẽ có một ngày anh sẽ thành đạt, sẽ cùng em xây dựng một mái ấm hạnh phúc. Anh đã làm cho em hi vọng nhiều, đặt niềm tin vào anh nhiều để rồi lại thất vọng càng nhiều. Em đã bắt đầu cảm thấy mệt mỏi và chán nản để đến bây giờ em đã mất hết niềm tin vào anh,

và rồi em đã chủ động nói lời chia tay, mọi chuyện giờ đây xảy ra như thế này là do lỗi của ai hả anh? do anh hay là do em đây ? do em phụ anh hay là do anh đã không giử được em. Để giờ đánh mất anh mới biết hối hận sao?

Em biết, em đã làm tổn thương anh rất nhiều, em xin lỗi. Nhưng anh à, tình cảm và niềm tin khi đã đánh mất thì không thể lấy lại được nữa rồi. Em chỉ mong anh hãy biết một điều em không phải là con người vô tâm, vô tình quá đâu anh à, em vẫn có trái tim vẫn biết yêu thương, và vẫn biết đau lòng khi anh vì em mà tự làm khổ bản thân mình, Thật sự em không muốn nhìn thấy anh sống thế này đâu, em mong rằng anh hãy luôn cố gắng sống tốt khi
không có em bên cạnh, anh nhe. lol!
ngoibuontoinho
Thành viên mới
Thành viên mới
ngoibuontoinho

Nam
Châm ngôn sống : những gì thuộc về mình thì sẽ là của mình, đã không thuộc về mình cố giữ cũng mất

Bài gửiTiêu đề: Re: GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU!   GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU! Icon_minitimeWed Nov 07, 2012 6:31 pm

uh, đàn bà là vậy. thất vọng quá
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46193

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU! Left_bar_bleue0/0GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU! Left_bar_bleue0/0GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU! Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU!   GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU! Icon_minitimeWed Nov 07, 2012 6:50 pm

Hic.Mình nghĩ không phải vậy đâu. Mọi việc cũng có nguyên nhân của nó mà.
ngoibuontoinho
Thành viên mới
Thành viên mới
ngoibuontoinho

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU!   GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU! Icon_minitimeThu Nov 08, 2012 9:13 pm

Bà con oi nghe thăm diễn đàn hãy bình luận chung quanh vấn đề này nào? ai là đúng ai sai? hay lỗi từ đâu.
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : tien
Số lần được cám ơn : 53
Điểm : 53030

Bài gửiTiêu đề: Re: GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU!   GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU! Icon_minitimeThu Nov 08, 2012 10:06 pm

hây zaaaa , cũng không biết nên viết cái j đây , thấy nó cũng quen quen và đăng đắng , nhưng nói chung có lẽ cô ấy đúng, ra đi dù cả hai đau khổ nhưng để cho họ cũng bước đi trên những con đường rộng lớn hơn, bám víu nhau để rồi khổ thì cũng không nên, nhất là khi cô gái đã có ý nghĩ thất vọng về người mình yêu, sự nghiệp của người con trai, hay nói đúng hơn là tiền của anh ta chính là thước đo quan trọng để người con gái xem xét và lựa chọn, khi tình yêu kia không đủ lớn để bỏ qua thì ra đi sớm là hành động đúng, nhưng khách quan ra thì người con trai kia cũng đáng trách vị đã phụ lòng mong đợi người mình yêu, không làm cho cô ấy tin tưởng cũng như cố gắng để ít nhất là không thất bại trong cs, tiên trách kỷ hậu trách nhân.

Theo kinh nghiệm của một người chưa hề yêu ai bao giờ mình thấy một phần sự không thành công của anh chàng kia là do yêu nhiều và yêu sớm, để tình yêu ảnh hưởng tới cs quá nhiều mà quên đi công việc chính của mình là học hành và sự nghiệp, cô gái ấy thì đã không nhận ra điều đó ở người mình yêu sớm để mà khuyên nhủ cũng như định hướng cho tương lai cả 2 người .......... hai zaaaaaaaaaaaaa , bây giờ ngồi viết ra thế này để được gì chứ, sao không thử một lần đưa tay ra níu người ta đứng dậy ? sao không cho người ta một bậc đỡ để người ta dựa vào đó để bước đi chứ ? ............ viết ra thế này để mà làm gì ?
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU!   GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU! Icon_minitime

GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đã từng có một người ở đó, và đợi tôi
» Gửi cho người tôi đã từng yêu ....
» Một người đã từng yêu
» gửi anh, người e đã từng yêu.......
» Gửi tới em,người tôi đã từng yêu rất nhiều!