Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Xin em đừng làm anh buồn nữa.......!!!

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
chuotYoYo
Thành viên mới
Thành viên mới
chuotYoYo

Tâm trạng : inlove
Nam
Châm ngôn sống : cám ơn đời môi sớm mai thức dậy,ta có thêm một ngày để thương yêu
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 48188

Xin em đừng làm anh buồn nữa.......!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Xin em đừng làm anh buồn nữa.......!!!   Xin em đừng làm anh buồn nữa.......!!! Icon_minitimeWed Jan 19, 2011 10:02 pm

No Tôi không bao giờ muốn tin nhưng đó lại là sự thật. đúng là người ta nói sự thật phũ phàng, nhưng mà có phũ phàng thì mới là sự thật.
Các cụ xưa có câu.: Con thầy,Vợ bạn,gái cơ quan.: đây là 3 điều cần tránh khi lựa chọn một nửa cho riêng mình. tôi may mắn khi không vướng vào 2 điều cấm kỵ trên, nhưng còn điều thứ 3 tôi đã không làm được. trên con đường đi tìm một nửa của mình,tôi đã không kìm lòng được để yêu em,yêu em một cách quá thật lòng.
Tôi và em làm cùng một công ty,cùng làm chung công việc,ngày mới vào làm em ít nói,không hay nói chuyện. và tôi cũng chẳng để ý tới em,tôi cũng chỉ coi em là đồng nghiệp bình thường,vẫn làm việc nhưng 2 đứa ít nói chuyện hoặc cũng chỉ nói qua quýt vài câu xã giao. rồi em dần quen với công việc quen với mọi người em trở nên vui vẻ và nói chuyện nhiều hơn,nhưng tôi và em vẫn chỉ là đồng nghiệp
Đôi khi mọi người trêu đùa gán ghép 2 đứa nhưng tôi đâu để ý,và đôi lúc tôi còn nghĩ mình không bao giờ yêu em,tôi cố đặt ra 1 điều luật cho mình đó là không được yêu em.để rồi bây giờ tôi đã quá yêu em
Nhưng lời người xưa đâu có sai.đúng là khi yêu người cùng cơ quan đôi khi có những lúc bạn cảm thấy thật thuận tiện khi có thời gian bên nhau, nhưng đằng sau đó có ai ngờ đâu nó còn nhiều điều đáng buồn như vậy. Do là một xưởng sản xuất,cho nên cty rất nhiều nam và số lượng nư có hạn. đã vậy chỉ có duy nhất một mình em là người chua có gia đình và lại còn trẻ. Vì thế rất nhiều cặp mắt để ý tới em. Nhưng tại sao không phải ai khác mà em lại chọn tôi như mọi người vẫn đùa cơ chứ. Em yêu tôi và tôi cũng yêu em rất nhiều, nhiều lắm, tôi cũng không biết mình yêu em nhiều đến thế nào, chỉ biết là tôi có thể lao xe như điên trong tiết trời lanh cắt da cắt thị của miền bắc những ngày mùa đông. mà trên người chỉ mặc vội một chiếc áo phông với 1 cái áo khoác mỏng.đến khi dừng lại thì tay chân đã lạnh toát và rét run lên. Nhưng dù sao tôi cũng là một người đàn ông, tôi không thể nào chứng kiến cảnh người yêu mình bị trêu đùa, bị sàm sỡ mà không phản ứng gì. Tôi không thể nào kiềm chế được cảm xúc của mình.
Em có biết là anh bực mình, anh bức xúc thế nào không. anh làm sao có thể chấp nhận nhìn cảnh đó được, có người đàn ông nào trên thế giới này chịu được không,anh dám khẳng định là không.
Nhưng mà anh nói ra rồi thì giữa 2 đứa lại xảy ra cãi vã.lại cãi nhau lại giận nhau,mà anh thì không bao giờ 2 đứa lại xảy ra những chuyện như vậy. Anh yêu em rất là nhiều,đó là điều duy nhất anh muốn nói, muốn em hiểu. Anh biết là em cũng đã cố gắng tránh những sự trêu đùa kia để 2 đứa mình không xảy ra cãi vã. xung đột, nhưng mà sao trên đời này lại vẫn cồn lắm kẻ sở khanh đến vậy. đã biết em và anh yêu nhau nhưng tại sao người ta còn cố đâm dùi vào chuyện tình cảm của anh và em, anh thực sự thất vọng về nhân phẩm con người hiện tại quá,dù biết còn nhiều người tốt nhưng sao lại còn có kẻ đáng chết như vậy. Nếu là anh,khi anh theo đuổi một người con gái, nếu biết người con gái đó đã có người yêu rồi thì anh sẽ không bao giờ theo đuổi cô gái đó. Vì như vậy mình sẽ tránh cho người ta không xảy ra cãi vã giữa 2 người, sẽ không làm cho tình yêu của người ta có chút gì đó không trọn vẹn vì mình.
Bây giờ thực sự anh không biết mình nên làm gì,mỗi lần chúng ta cãi cọ, rồi lại kéo ra thêm nhiều chuyện khác nữa làm 2 đứa giận nhau,làm cả 2 cùng buồn. anh không tìm ra được cách giải quyết cho chuyện này được,có lẽ để giải quyết chuyện này chỉ có em mới là người quyết định.
---Ai đọc được comment này,hãy chia sẻ cho tôi một chút đồng cảm, giúp tôi có một lối thoát khỏi chuyện này được không.
vit_con_online
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
vit_con_online

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Chờ người không đến vẫn chờ
Số lần được cám ơn : 40
Điểm : 56371

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Xin em đừng làm anh buồn nữa.......!!! Left_bar_bleue5/10Xin em đừng làm anh buồn nữa.......!!! Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
Xin em đừng làm anh buồn nữa.......!!! Left_bar_bleue10/10Xin em đừng làm anh buồn nữa.......!!! Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Xin em đừng làm anh buồn nữa.......!!!   Xin em đừng làm anh buồn nữa.......!!! Icon_minitimeThu Jan 20, 2011 12:20 am

Bạn ơi....đừng buồn vì chuyện này nhé! tại con trai họ luôn muốn đạt được mục tiêu của mình mà. Nên là bạn hãy coi như đó là 1 thử thách giữa bạn và người ấy đi nhé! Coi xem lòng thuỷ chung và tình cảm của người ấy dành cho bạn bao nhiêu? Nhưng đồng thời vẫn phải luôn giữ thật chặt người ấy bên cạnh mình. Và bạn nên nói thẳng ra vs những người con trai tán tỉnh cô ấy....là tránh xa cô ấy ra....vì bên cạch cô ấy chỉ có bạn mà thui. Chúc bạn thành công và may mắn.
chuotYoYo
Thành viên mới
Thành viên mới
chuotYoYo

Tâm trạng : inlove
Nam
Châm ngôn sống : cám ơn đời môi sớm mai thức dậy,ta có thêm một ngày để thương yêu
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 48188

Bài gửiTiêu đề: Re: Xin em đừng làm anh buồn nữa.......!!!   Xin em đừng làm anh buồn nữa.......!!! Icon_minitimeThu Jan 20, 2011 7:17 am

mình cảm ơn ban nhiều,đúng là đây là một thử thách với mình. cô ấy và mình cũng chỉ vì chuyện này mà đã giận nhau rồi, lỗi không phải tại cô ấy mà là tại những người kia. họ đã biết chuyện giữa mình và cô ấy nhưng họ vẫn cố tình gần gũi cô ấy trước mặt mình. Mình đã nói cô ấy,và cô ấy cũng khó chịu khi bị trêu như thế, nhưng mà mấy người đó cợt nhả thái quá, họ đùa cợt quá trớn không chịu được. Các bạn có cách nào chỉ mình trị mấy người vớ vẩn đó được không,dù sao họ cũng còn là đồng nghiệp của mình. pale pale
hphong.hnoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : tự tin là bước đầu trên đường thành công
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 51612

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 5/10
Hài hước:
Xin em đừng làm anh buồn nữa.......!!! Left_bar_bleue5/10Xin em đừng làm anh buồn nữa.......!!! Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Xin em đừng làm anh buồn nữa.......!!!   Xin em đừng làm anh buồn nữa.......!!! Icon_minitimeThu Jan 20, 2011 3:12 pm

Sự cố gắng ở đây không phải chỉ ở phía bạn đâu, nếu người yêu bạn là một cô gái quyết đoán và thật lòng yêu bạn thì cô ấy sẽ tự biết cần phaỉ làm gì để chấm dứt những lời trêu đùa đó.
ngocnghech141984
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
ngocnghech141984

Tâm trạng : brooding
Nữ
Châm ngôn sống : Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.Cho tôi được ngày nữa để yêu thương!...
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 51957

Bài gửiTiêu đề: Re: Xin em đừng làm anh buồn nữa.......!!!   Xin em đừng làm anh buồn nữa.......!!! Icon_minitimeFri Jan 21, 2011 1:23 pm

Bạn à.hphong.hnoi nói đúng đấy, nếu ng yêu bạn thực sự cảm thấy khó chịu vì điều này thì cô ấy cũng sẽ biết nên làm thế nào thôi.Là con gái thường khó tránh được bị ng khác trêu đùa hay tán tỉnh, bạn đừng quá nôn nóng như thế, bạn càng tỏ ra túc giận thì càng khiến cho những ng kia cảm thấy thích thú, ng tốt thì ko sao, còn ng xấu nếu thấy 2 bạn xảy ra mâu thuẫn chắc chắn họ sẽ hả hê vui sướng..2 bạn tốt nhất là nên tránh nghe những lời nói bỡn cợt quá đáng,còn nếu họ có những hành động thiếu tôn trọng thì bạn có quyền bảo vệ ng yêu mình, bạn cũng đừng trách gì ng yêu bạn cả, cô ấy cũng chỉ là nạn nhận của vụ việc này thôi.Con ng ta sống quan trọng là tình cảm với nhau, ai tốt với mình thì mình tốt lại, còn nếu ko thì coi như ko có,bạn cũng đừng nghĩ vì là đồng nghiệp mà phải chịu uất ức như thế nhé.Nếu 2 bạn còn yêu nhau thì vấn đề đó chẳng đáng gì, miễn sao ng yêu bạn chân thành và ko cố tình làm tổn thương bạn là được.Lòng tin đối với tình yêu rất quan trọng bạn ạ.Cố lên nhé,chúc bạn vui
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Xin em đừng làm anh buồn nữa.......!!!   Xin em đừng làm anh buồn nữa.......!!! Icon_minitime

Xin em đừng làm anh buồn nữa.......!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» ĐỪNG BUỒN NỮA NHA EM!!!
» HOÀI NIỆM
» Đừng buồn em nhé
» Yêu anh đừng buồn em nhé.......!!!!!!!!!!!!
» Yêu anh đừng buồn em nhé.......!!!!!!!!!!!!