Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì????

Go down 
NhokSanQuy
CHUNG_VIET_8X4
1love
huecuatoi
NhocTapIu
maylangdu
10 posters
Tác giảThông điệp
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : Hãy cố mà quên để chúng ta là bạn!
Số lần được cám ơn : 70
Điểm : 57964

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Left_bar_bleue8/10Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Left_bar_bleue7/10Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Empty_bar_bleue  (7/10)

Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì????   Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Icon_minitimeWed Nov 04, 2009 3:41 pm

Toàn à! Thật sự em đang phân vân không biết làm sao nữa.
Từ lúc cuộc tình đầu của em ra đi ….. theo nấm mồ tuyệt vọng. Em thấy cuộc đời mình chẳng còn gì gọi là vui vẻ, hạnh phúc nữa. Nhưng khi gặp anh với vẻ mặt lạnh lùng pha lẫn chút phong trần nơi anh. Trái tim em chợt rung khẽ bài tình ca mơ mộng.
Ngày tháng vẫn trôi qua lặng lẽ, em và anh cùng xây đắp tình yêu như bao người khác …… dù cả hai đã qua một lần tan vỡ.
Em đã bao lần khóc vì nghĩ …. trái tim anh rất vô tình với em.
Em đã tự nhủ lòng mình ……… cứ xem anh như người xa lạ.
Em đã quyết định rời xa anh trong im lặng, em chọn cho mình con đường trốn chạy khỏi Thành phố vốn đông vui và tấp nập ấy.

Ngaøy qua ngaøy, em quyeát ñình laëng leõ ra ñi

Em töï nhuû mình seõ khoâng bao giôø gôûi cho anh moät doøng tin nhaén, moät khoaúng khaéc naøo nhôù veà anh nöõa.
Vaøo buoåi chieàu taø, em laëng leõ ngaém nhöõng ñaùm luïc bình troâi treân doøng soâng laõng ñaûng. Baát chôït em nghe töø phía sau mình noàng naëc muøi men röôïu, quay maët laïi em ngôõ ngaøng ñeán phaùt khoùc ……. “Anh”.

Anh laëng leõ ngoài beân em …. laëng leõ

Baát chôït, anh keå cho em nghe chuyeän veà anh, veà gia ñình anh, vaø taïi sao anh toû ra thôø ô vôùi em.

Nghe xong, em khoâng bieát neân laøm theá naøo cho veïn caû hai con ñöôøng …… cho anh vaø cho em

Nhìn veû maët cuûa anh, khoâng gioáng nhö chaøng laõng töû maø em ñaõ bieát tröôùc ñoù bao giôø

Töï döng, em thaáy mình raát buoàn, em muoán seû chia cuøng anh luùc naøy

Anh noùi vôùi em “Duø anh bieát ta khoâng ñeán ñöôïc vôùi nhau, nhöng anh khoâng laø goã ñaù, anh khoâng laø caây coû, khi em rôøi xa anh môùi bieát mình nhôù vaø yeâu em raát nhieàu. Anh vaãn laøm vieäc, anh vaãn laïnh luøng vôùi moïi vieäc. Nhöng khi ñeâm tôùi anh laïi nhôù em, anh coá tìm queân trong men cay, nhöng caøng uoáng anh caøng muoán veà tìm laïi em, vaø giôø naøy noù laïi ñöa anh ñeán gaëp em”. Thaät tình em neân buoàn hay vui vì ñieàu aáy ñaây anh. Ñaõ bieát mình phaûi xa nhau, daãu bieát .... tình chuùng mình chæ coøn laø kæ nieäm. Daãu bieát, em vaø anh khoâng theå queân ñöôïc nhau....

Anh aø, em ñaõ muoán vuøi choân ñi taát caû, tình ñaàu ñaõ maát, anh – tình sau ngang traùi ñeå traû em veà vôùi thöïc taïi, ñeå em laø chính em, ñeå em laøm laïi töø ñaàu. Theá maø giôø naøy….
Em khoâng bieát neân laøm theá naøo nöõa!?! Tieáp tuïc cuoäc tình ngang traùi hay laõng queân taát caû?!Tình yeâu ôi …..tìm ñeán nöõa laøm gì???
NhocTapIu
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
NhocTapIu

Tâm trạng : amused
Nam
Châm ngôn sống : Boy chính tông....100% boy.... nhưng có 1 sở thíck rất là đặc biệt....: chọc gái .. hehehe... nhưng iu ai rồy thỳ iu zữ lắm hjhjhj:D
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52982

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì????   Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Icon_minitimeWed Nov 04, 2009 7:37 pm

chị viết bài hay wá àk !!! đọc mà mún khóc ák ^^!
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Left_bar_bleue8/10Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Left_bar_bleue7/10Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Empty_bar_bleue  (7/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì????   Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Icon_minitimeThu Nov 05, 2009 8:11 am

Em à, chị cảm thấy bế tắt trong hướng giải quyết của mình. Chị cũng không biết làm thế nào, thôi thì nói ra như thế này có lẽ nhẹ nhàng hơn rất nhiều đúng ko em? Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? 328615
huecuatoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
huecuatoi

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Cuộc sống là không chờ đợi
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 56339

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Left_bar_bleue6/10Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Empty_bar_bleue  (6/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì????   Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Icon_minitimeThu Nov 05, 2009 3:56 pm

Hãy để thời gian trả lời cho tất cả. Đừng suy nghĩ nhiều mà ảnh hưởng đến sức khỏe. Cứ coi như đây là phép thử tình yêu của em dành cho anh ấy. Chị biết em sẽ thật khó xử nhưng hãy can đảm lên em ạ, cuộc đời này không chỉ là màu hồng đâu. Em còn cần phải gặp nhiều thách thức, nếu em không tỉnh táo để nhận định em sẽ nuối tiếc nhiều. Hãy cứ thành thật với tình cảm của mình đi em ạ
NhocTapIu
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
NhocTapIu

Nam
Châm ngôn sống : Boy chính tông....100% boy.... nhưng có 1 sở thíck rất là đặc biệt....: chọc gái .. hehehe... nhưng iu ai rồy thỳ iu zữ lắm hjhjhj:D
Điểm : 52982

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì????   Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Icon_minitimeThu Nov 05, 2009 5:00 pm

thuj chị đừng có bùn nữa ,,, em cũng giống như chị thuj àk ... bùn mà chi ... cuộc đời của mình ngoài t/y vẫn còn rất nhìu thứ khác chị àk ... dad
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì????   Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Icon_minitimeFri Nov 06, 2009 8:07 am

Người ngỡ đã ra đi chỉ còn tôi ở lại
Tình ngỡ đã quên sao nỗi nhớ còn đây
Từng đêm người vẫn đến trong nỗi nhớ
Đánh thức trái tim ngỡ đã ngủ yên
Người ngỡ đã quên nhưng lòng vẫn nhớ
Người ngỡ đã xa sao cứ trở về
Trái tim muộn phiền chìm vào giấc ngủ
Sao giậc mình thức giấc đêm nay
Chiều hoàng hôn chê mất ánh hào quang
Người đã xa sao lòng tôi vẫn nhớ
Trái tim khờ thao thức một tình yêu
Cám ơn mọi người vì lời sẻ chia kia nhé. Em biết nên làm thế nào rồi. Có lẽ em phải sống thật với tình cảm của mình, để may này khỏi phải hối hận. Dù sao như thế vẫn tốt hơn phải không mọi người? hrt
1love
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
1love

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : Sống là thương nhưng không vấn vương,Sống mỉm cười với thử thách chông gai
Điểm : 53292

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 7/10
Hài hước:
Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Left_bar_bleue10/10Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Left_bar_bleue10/10Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì????   Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Icon_minitimeSat Nov 07, 2009 2:45 am

Nguoi vua tang ta
vet dau ngot ngao
Chang no nang gi nhau
hay de tinh ta bao cao....

ban hay doc bai nay cua minh di ,cho voi di noi buon ban ah.cung la phu nu voi nhau ma minh thay xot xa cho ban lam.chuc ban som vuot qua noi dau nay .
CHUNG_VIET_8X4
Thành viên rất chi là chăm ngoan
CHUNG_VIET_8X4

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : phai biet chap nhan su that
Số lần được cám ơn : 51
Điểm : 56298

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Left_bar_bleue70/100Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Left_bar_bleue991/1000Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Empty_bar_bleue  (991/1000)

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì????   Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Icon_minitimeSat Nov 07, 2009 2:46 am

Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? 328615
http://vnthutinh.com.vn
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì????   Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Icon_minitimeSat Nov 07, 2009 2:48 pm

Hi
Cảm ơn các bạn nhiều nhé! Nhưng rồi mọi việc cũng qua thôi hà. Tại mình là cô bé hay mơ mộng làm gì chứ ? Basketball
Rồi một ngày kỉ niệm ấy sẽ trơt thành kỉ niệm, nổi đau kia chỉ còn là dĩ vãng, để mình tìm được cho mình môtk tình yêu - một người yêu đúng nghĩa
NhokSanQuy
Thành viên mới
Thành viên mới
NhokSanQuy

Tâm trạng : notworthy
Nam
Châm ngôn sống : Biết tha thứ cho người mà làm mình đau khổ
Điểm : 51687

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì????   Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Icon_minitimeSun Mar 07, 2010 4:08 pm

Thôi hãy để cho anh đi đi chị ơi nhưng chị cùng với mọi người chia sẻ cuộc tình của mình chị ơi. Trong diễn đàn ai ai cũng giống chị khi đang cô đơn có lẽ chị nghĩ mình như con ngốc đúng không. Nhưng chị đừng uỷ mị mình làm gì cho mình đau khổ chị hãy để diễn đàn này cùng với chị để vượt qua thử thách đang chờ chúng ta trước mắt
Tình là hạnh phúc khi mất em
Tình là bay bỏng khi hạnh phúc
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì????   Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Icon_minitimeSun Mar 07, 2010 7:25 pm

Cảm ơn em nhiều nhé. bây giờ chị đã tìm được người yêu lý tưởng cho mình òy nè! Trời không phụ lòng người biết yêu chân thật em à. Giờ này áng mây buồn, ưu tư của diễn đàn đã biết cười tươi rồi, ừ! Người trong lá thư này thì tụi chị vẫn là bạn, và vẫn tốt. Cảm ơn mọi người đã chia sẻ cùng Mây trong thời gian vừa qua. Khi nào Mây lên "xe bông" ngồii nhất đinbhj sẽ nói cho mọi người biết nhé!~ Chuẩn bị tinh thần đi hen~ Wink
bé_lì_90
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
bé_lì_90

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : KẺ THỨC TỈNH, SỚM NHANH CHÂN BƯỚC KỊP. NGƯỜI SAY MÊ, ĐẮM ĐUỐI MÃI TRẦM LUÂN. BÁNH XE LĂN, CỨ TIẾN MÃI KO NGỪNG. MUÔN NGÀN KIẾP, BIẾT ĐỜI NÀO RA KHỎI...
Số lần được cám ơn : 89
Điểm : 55991

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Em là bx của hai lúa ^_^
Hài hước:
Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Left_bar_bleue90/100Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Empty_bar_bleue  (90/100)
Nội tâm:
Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Left_bar_bleue80/100Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Empty_bar_bleue  (80/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì????   Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Icon_minitimeSun Mar 07, 2010 8:04 pm

hình như ty mà đến lần sau sẽ mạnh mẽ hơn lần trc thì phải. Hạnh phúc hơn hoặc...đau đớn hơn
YSL_TINA25
YSL_TINA25

Nữ
Châm ngôn sống : Không có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu
Số lần được cám ơn : 41
Điểm : 54851

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Left_bar_bleue1000/10Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Empty_bar_bleue  (1000/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì????   Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Icon_minitimeSun Mar 07, 2010 10:17 pm

có lẽ tình iu cuối bao giờ cũng hơn tình iu đầu thì phải và nói sẽ bền vững hơn.cho nên mình thích làm người đến sau hơn lll nhanh lên nha MÂY đừng cho cả nhà đợi lâu quá đó.
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Nam
Châm ngôn sống : Yêu là quyết tâm
Số lần được cám ơn : 11
Điểm : 52028

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Left_bar_bleue0/0Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Left_bar_bleue0/0Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì????   Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Icon_minitimeMon Mar 08, 2010 12:41 am

Đọc bài của em anh hai hok biết nói gì! NGoài câu chúc em gái sẽ sớm qua mau vết thương lòng này. Nếu em cần ai đó nói chuyện thì gọi anh, anh sẽ chạy lên em liền! Thương em nhất em gái ah. Mạnh mẽ lên em nhá! lol!
YSL_TINA25
YSL_TINA25

Nữ
Châm ngôn sống : Không có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu
Số lần được cám ơn : 41
Điểm : 54851

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Left_bar_bleue1000/10Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Empty_bar_bleue  (1000/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì????   Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Icon_minitimeMon Mar 08, 2010 4:31 pm

Angel_Kid đã viết:
Đọc bài của em anh hai hok biết nói gì! NGoài câu chúc em gái sẽ sớm qua mau vết thương lòng này. Nếu em cần ai đó nói chuyện thì gọi anh, anh sẽ chạy lên em liền! Thương em nhất em gái ah. Mạnh mẽ lên em nhá! lol!
đọc bài mà ko coi ngày tháng gì hết No câu chuyện này thành ''dĩ vãng buồn''òi,làm anh hai gì mà vô tâm thiệt á. Twisted Evil
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì????   Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Icon_minitimeSun Mar 21, 2010 8:14 am

Hi! Nhưng với Mây thì nó đang còn trong hiện tại đó TiNa à! Không biết thời gian tới sẽ ra sao. Thật ra chũng mình đã chia tay, nhưng mỗi khi nhận tin nhắn của ai đó chỉ một câu! "Anh đang nhớ em" là trái tim mình cũng cảm thấy buồn buồn. Nhưng có lẽ định mệnh cho chúng minhg gặp rồi xa nhau bạn à. Tất cả trở thành dĩ vãng nhưng với mình tất xả những điều ấy ... mình nhớ mãi. Dù cho thời gian cứ thế chất chồng
Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì????   Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Icon_minitimeMon Mar 22, 2010 12:57 pm

maylangdu đã viết:
Cảm ơn em nhiều nhé. bây giờ chị đã tìm được người yêu lý tưởng cho mình òy nè! Trời không phụ lòng người biết yêu chân thật em à. Giờ này áng mây buồn, ưu tư của diễn đàn đã biết cười tươi rồi, ừ! Người trong lá thư này thì tụi chị vẫn là bạn, và vẫn tốt. Cảm ơn mọi người đã chia sẻ cùng Mây trong thời gian vừa qua. Khi nào Mây lên "xe bông" ngồii nhất đinbhj sẽ nói cho mọi người biết nhé!~ Chuẩn bị tinh thần đi hen~ Wink
mày nói phét .....
all_end
Thành viên mới
Thành viên mới
all_end

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : chấp nhận sự thật
Điểm : 51390

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì????   Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Icon_minitimeSat Mar 27, 2010 10:24 pm

Đêm. Mình em lại bước đi trong âm thầm lặng lẽ. Căn phòng trống trải như càng thêm rộng thênh thang khi ngay trong lòng em mọi suy nghĩ cứ mải mê tới tận bên kia chân trời. Xa rồi lạ. Gần thì nhớ. Cuộc đời thật trớ trêu khi anh ở mãi nơi rất xa, xa lắm mà tim em cứ cồn cào nỗi nhớ. Phải không anh, tình yêu chỉ là giấc mơ ngọt ngào riêng em có …
“Anh sắp đi xa!”
“Vậy sao? Anh sẽ nhớ em chứ?”…

Những tháng ngày cũng bắt đầu trở nên lẩm cẩm. Mới sớm ra lạnh cóng, bàn tay cứng ngắc và tê dại vì gió. Đến trưa lại đổ nắng hầm hập xuống con đường bụi bay mù mịt. Em còn đang trách móc thời tiết ẩm ương thì chiều rời chỗ làm lại gặp cơn mưa ào ào trút xuống. Ngồi trong phòng chờ và nhìn những giọt nước chảy dài trên cửa kính, vô tình nghe chuông điện thoại ai đó cài một điệp khúc khắc khỏai “Giấc mơ chỉ là giấc mơ …” Em có thể thấy một ngày quá sức buồn bã nhưng em lại không biết rằng tâm trạng mình vẫn nặng trĩu và xuôi theo định luật những cơn mưa: rơi dài và trượt khỏi mọi thứ. Tiếng nhạc lại vang lên lần nữa… em tựa cằm lên lưng ghế, nhìn ra ngoài trời -1 khoảng ko vô định
Trái tim em xót xa. Vẫn chỉ tiếc một điều em không đến với anh sớm hơn, biết đâu trong anh sẽ không có quá nhiều đau buồn mất mát. Nỗi buồn của em chỉ biết lặng lặng giấu vào trong những cái lắc đầu giả vờ hay nụ cười khẽ. Còn anh nỗi sầu muộn thấm đẫm cả đôi mắt, gò má cao và vầng trán luôn trĩu nặng những ưu tư. Em đã từng sợ rằng vì yêu em sẽ chìm trong cái nhíu mày phức tạp ấy và sẽ trở thành những mẩu vụn đáng thương. Thế nhưng em đã chọn đi bên anh cả lúc anh cười giòn tan hay lúc mình tư lự bên nhau trên những con đường khuya vắng.
Chiếc cốc tình yêu đã cạn những yêu thương và mốc méo ở một xó trái tim anh. Em từng đêm muốn lấy cái thứ cũ rỉ ấy ra lau chùi, đánh bóng và soi mình vào đó. Nhưng giá mà có thể, có thể dù chỉ một lần những tình yêu thức lại giữa đêm..
Vẫn còn đó chút ảo vọng về tình yêu. Chắc do em mải giấu mình trong căn phòng này, giữa không gian vùn vụt thay đổi ngoài kia, lặng lẽ mong ước những điều viển vông. Dù lý trí hiểu rằng anh đã ra đi và tìm hạnh phúc bên một người khác. Nhưng sau đêm nay, em sẽ bước ra khỏi giấc mơ anh. Em biết rằng đã đến lúc chiếc lá cuối cùng trên cây vừa qua mùa đông lạnh sẽ lại căng tràn sức sống khi mùa xuân tình yêu đang đứng bên thềm… Giấc mơ sẽ không chỉ còn là giấc mơ...
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì????   Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Icon_minitimeTue Mar 30, 2010 10:10 am

Lại thêm một giấc mơ về tình yêu tan vỡ. Đừng nhìn chiếc lá cuối cùng vội vàng rơi rồi vội vàng buồn bạn à. Cố lên nhé, tình yêu vẫn còn đâu đó. Chúc bạn tìm thấy. chiếclá cuối cùng bạn sẽ tìm thấy và mùa xuân sẽ đến bên bạn nhé. giấc mơ sẽ thành hiện thực phải không bạn?
Chúc bạn vui vẻ hạnhp húc all_end nhé!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì????   Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì???? Icon_minitime

Tình yêu ơi ... tìm đến nữa làm gì????
Trang 1 trong tổng số 1 trang