Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi người bạn trong tương lai của em

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
ruaconngoc
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
ruaconngoc

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : "không có cái không thể chỉ có cái không muốn mà thôi"
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 49784

Gửi người bạn trong tương lai của em Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi người bạn trong tương lai của em   Gửi người bạn trong tương lai của em Icon_minitimeWed Dec 29, 2010 3:08 pm

Hôm nay là một ngày thật buồn cho chuyện tình hai chúng mình anh nhỉ?! Thì ra suốt ba năm qua anh ko hề yêu em, cho dù e có yêu anh nhiều thế nào thì anh vẫn không bao giờ thuộc về e một cách đúng nghĩa. Xa nhau e đau lắm chứ, một tình yêu mà e nâng niu trân trọng súôt ba năm qua, chưa một lần bị bụi mờ cho dù cuộc sống này có lắm cám dỗ, e còn nhớ e chưa bao giờ hẹn gặp một người khác giới dù chỉ là bạn vì e nghĩ bản thân e ko thích thì e ko mún a phải chịu. Vậy mà giờ e mới biết ngoài e ra anh còn yêu thêm 2 người nữa, ko biết dùng từ yêu có đúng không nữa, thôi e xin dùng từ "quen" vậy. Em nghe cô ấy nói hai người quen nhau lâu lắm, còn có những kỷ niệm không bao giờ quên dù giờ cô ấy sắp lên xe hoa. Em hiểu e đã bị lừa dối ra sao, thì ra những lần anh biến mất không lý do là vì anh đang bên người ấy. Rồi những khi bên e có những lúc anh buồn, anh không vui, anh bực bội, nhăn nhó,...a trút lên e khiến e buồn e khóc mãi có lẽ là lúc anh và người ấy không vui. Em đau lắm, chỉ muốn giết chết anh rồi cùng chết cho không còn đau nữa, e thấy cuộc đời sao quá bất công, những người yêu chân thành sao không gặp đựơc người chân thành chứ? Chẳng lẽ cứ dối dang thì mới có công bằng sao??? Em đã khóc súôt đêm qua trong cơn sốt mê man, em vẫn thấy anh, trong lòng e không nguôi hy vọng là anh đã từng yêu e, và anh sẽ thuộc về e, nhưng sao sự thật quá phủ phàng, e không biết mình có chấp nhận được không nhưng sao khi nằm dài trên giường e ko mún ăn đâu, ko mún uống thúôc, ko nghe ai khuyên cả, em chỉ mong đựơc gặp anh để nghe a nói rằng anh cũng có yêu em, và biết đâu e sẽ chấp nhận cuộc tình ngang trái này vì với e đựơc nhìn thấy a mỗi ngày là điều hạnh phúc, dù nó phải trả một cái giá quá đắt. Nhưng khi e trong cơn mê man, e nghe tiếng chuông điện thoại tin nhắn đến từ anh" ..tôi sẽ thật hạnh phúc khi e đừng làm phiền tôi nữa, 3năm qua bây giờ tôi thấy thật thoải mái và nhẹ nhõm..." Sao nghe như sét đánh bên tai. Anh giận ngựơc lại e nữa rồi, sao lần nào cũng thế? Phải chi anh nhận lỗi có lẽ... Nhưng anh đã nói thế, e hiểu mình phải ra đi thật sự. Trong lòng em giờ là một mớ những cảm xúc hỗn lộn, e bị phản bội e đau đớn, e hận a, e muốn trả thù, e yêu anh, e dày vò nhớ lại những ngày đã qua e lại muốn quay về bên a, nhưng rồi nghĩ đến những người yêu thương e, những người mà "không cùng e chia sẽ niềm vui nhưng sẽ cùng e khóc" e lại thấy đau đớn, phải chăng e có như ngày hôm nay cũng chỉ vì e sống theo tình cảm quá nhiều? e biết a không cần e nên e phải đi cho anh đựơc hạnh phúc và cũng là bình yên cho chúng ta. Còn e có ra sao âu cũng là số phận. Em ko biết mình nên làm gì cho đúng nữa, và khi e viết ra những điều này thì e không còn oán trách nữa, ko còn thù hận, ko còn mất niềm tin. E nghĩ tất cả là do duyên số mà thôi. Vì e biết có những thứ mình biết, mình hiểu nhưng mình không làm được gì cả... E sẽ dung hoà tình yêu và lý trí để tiếp tục sống những ngày ko có a. E biết rồi a sánh vai cùng người khác, a sẽ có cuộc sống mới nhưng tình yêu a e vẫn để trong tim mình ko bao giờ thay thế đựơc. E yêu a hơn tất cả những gì e có và e mong anh tìm đựơc người yêu a như e đã từng yêu. Rồi một mai trên đường đời vấp ngã, a hãy nhớ đâu đó có một người vẫn sẵn sàng dang cánh tay yếu mềm của mình ra và nắm lấy tay anh, nhưng khi đó chúng ta chỉ là bạn thôi anh nhé!
<< Gửi người tôi yêu thương 01267808564>>
hphong.hnoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : tự tin là bước đầu trên đường thành công
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 51902

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 5/10
Hài hước:
Gửi người bạn trong tương lai của em Left_bar_bleue5/10Gửi người bạn trong tương lai của em Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
Gửi người bạn trong tương lai của em Left_bar_bleue5/10Gửi người bạn trong tương lai của em Empty_bar_bleue  (5/10)

Gửi người bạn trong tương lai của em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi người bạn trong tương lai của em   Gửi người bạn trong tương lai của em Icon_minitimeWed Dec 29, 2010 10:30 pm

cố gắng sống thật tốt bạn nhé!tình cảm bắt đầu từ một phía thì chưa phải là tình yêu đâu bạn à. hì bạn hãy xem nó như một sự hiểu lầm tình cảm thôi. Bạn hãy chịu khó ăn uống cho mau khoẻ nhé, rồi bạn sẽ gặp được một nửa của bạn vào một ngày gấn nhất. Mình chúc bạn luôn vui vẻ, hạnh phúc!

Gửi người bạn trong tương lai của em
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tương lai thế giới trong con mắt của nha tiên tri lừng danh
» mai mai yeu chi 1 nguoi trong tim
» Nguoi Dan Ong Ma Toi Luon Ton Trong
» Có một người như anh...nhưng trân trọng em cả đời?
» Người quan trọng nhất?