Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Những phút giây kỉ niệm

Go down 
tinhnguyenhuu.90
caihuuthanhvn
dongsongbuon_2004
honghanh_kt3
boymember
kelapdicodon
hellangel
littlecat
nguoixuso
mr do toi
VoTinh_it'sme
HÀN PHONG
whitecat87
CanhChimCoDon
Thanh Diệp
Sky.Alone
bassluck
Anh Hâm
dolley Nguyen
vit_con_online
haclong137
bachlong139
thiên hạ đệ nhất công tử
comay1511
Trần Thị Bảo Ngọc
29 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11  Next
Tác giảThông điệp
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 54090

Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeWed Apr 25, 2012 9:29 am

Không biết có thoát ra được không nữa.........mình thấy suy sụp qúa rồi...

http://http//:vietgiaitri.com.vn
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeFri Apr 27, 2012 7:27 am

Nếu 1 ngày mình gặp mặt khi bước trên 1 con đường chỉ biết đi qua nhau mà không chào hỏi, không phải vì không muốn mà bởi vì không thể... Vì những kỉ niệm đẹp, những quá khứ buồn không thể quên...

Vì đã từng thuộc về nhau...

Nên đừng làm tổn thương nhau sau khi chia tay... Vì mình đã từng thuộc về nhau...

Nếu có thể xin hãy im lặng...

Nếu có thể xin hãy nhìn về con đường phía trước...

Đừng quay đầu lại...

Đừng hối tiếc điều gì!

Vì mình đã từng là của nhau...

Nếu có thể xin hãy hạnh phúc! Đừng buồn, đừng nhớ, đừng mong....

Nếu có thể hãy quên đi....
Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 1335062407-thuocvenhau-tygt-eva1
Cái gì đã qua hãy cứ để nó qua đi vì mình không còn khả năng giữ người đó ở bên cạnh, không thể mang lại hạnh phúc thì xin hãy để mọi chuyện là kỉ niệm, là quá khứ để khi nghĩ lại cảm nhận được niềm hạnh phúc khi đã từng yêu và được yêu.... Vì anh giống như cơn gió, em chỉ là ngọn cỏ bé nhỏ sao có thể giữ chân anh?

Vì em đã từng thuộc về anh

Vì đã từng thuộc về nhau...

Nên sẽ cố gắng giấu đi cảm xúc trong lòng để rồi một ngày xa lắm nhìn lại sẽ cảm thấy nhẹ lòng...

Sẽ cảm thấy vui khi anh hạnh phúc bên người khác, không phải là em!

Có nhiều người đã từng yêu và được yêu không phải chỉ mỗi mình em....

Cũng có nhiều người đã đánh mất một nửa của mình, không phải chỉ mỗi mình em...

Em vẫn sống tốt, vẫn cười mỗi ngày, vẫn ăn đúng giờ, ngủ đúng giấc, chẳng có gì thay đổi trong cuộc sống... Có chăng chỉ là thiếu 1 người bên cạnh, quan tâm và coi em là 1 người quan trọng....Có chăng chỉ là cảm giác cô đơn, chỉ là nỗi nhớ....

Nếu như sau này anh tìm thấy 1 người bên cạnh, nếu như vị trí đã từng là của em trong lòng anh đã là của người khác thì em chúc anh hạnh phúc! Dù trong lòng em.....Đau khổ đến tột cùng ....

... Em chỉ biết nói em yêu anh mà không biết anh cần gì và muốn gì... Cuối cùng anh vẫn là anh....Và em vẫn là em ( tham lam và ích kỉ )...
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Ngày em rời xa anh...   Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeFri Apr 27, 2012 7:35 am

Điểm bắt đầu:

- Mình chia tay nhau đi! Cô thốt ra lời ấy trong sự giận dữ. Cô nhấn mạnh từng từ một. Cô hiểu làm như thế là như từng nhát dao đâm vào trái tim anh. Nó khiến anh tổn thương sâu sắc.

- Được thôi, nếu như em đã muốn như thế! Anh không thể ngờ em lại có thể thốt ra được những lời như thế!

Diễn biến:
.Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 1331893683-ngayemdi-tygt-eva
Sau cái buổi tối ấy, anh rất căm ghét cô. Chỉ vì cô đã làm tổn thương anh rất rất nhiều. Anh mỉa mai cô. Nhưng sâu thẳm đâu đó trong anh, anh đang cho cô cái quyền được làm tổn thương anh vì anh quá yêu cô! Anh vẫn chưa thể chấp nhận được thực tế rằng họ đã chia tay.

Tuy ghét cô nhưng anh vẫn để chế độ cập nhật thông tin về cô. Vào một ngày, anh thấy cô treo status: “Ngày mai, nếu có ai đó giữ mình lại thì mình sẽ ở lại.” Anh cười khẩy trong lòng và nghĩ: “Cô cứ tưởng tượng đi, vì sẽ chẳng có ai giữ cô lại đâu!”

Ngày em rời xa anh...
.
Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 1331896886_avar-radi
Sau ngày đó, anh thấy cô offline mất một thời gian. Rồi cô update những tâm trạng buồn rầu như nhớ một ai đó! Anh lại cười vì đáng đời cô. Rồi cô update những tâm trạng vui như thể cô đang lột xác, đổi mới chính bản thân cô.

Còn anh, như một cách chứng minh cho cô thấy rằng không có cô thì anh vẫn có giá, anh nhanh chóng ngỏ lời yêu một người mà mẹ anh giới thiệu. Nhưng sâu thẳm trong anh, anh biết anh chẳng thể yêu được ai khác ngoài cô. Nhưng anh vẫn ương bướng không chịu thừa nhận việc đó!

Thời gian trôi qua, anh dường như mất cảm xúc với cô. Anh như thờ ơ với mọi status của cô. Rồi cô update một status mới: “Thời gian tự do đã hết rồi. Về nhà với bố mẹ, lấy chồng và sinh con thôi!”. Mọi người vào chúc mừng cô. Sự thờ ơ thường ngày biến mất, anh đau đớn khi vào comment lại: “Chúc em hạnh phúc với sự lựa chọn của mình!”

Đang ngồi tập trung làm cho xong báo cáo, có tiếng gõ cửa. Anh đoán chắc là chị gái anh. Anh vẫn nhìn màn hình máy tính và nói:

- Vào đi! Khi chị gái bước vào phòng, anh nói luôn:

- Chị hôm nay có chuyện gì thế? Chị nói luôn đi, em còn nhiều việc nên bận lắm. Cái cách chị gái anh chần chừ khiến anh thấy khó chịu. Anh chưa kịp nói thêm thì chị đã nói:

- Mai em dâu chị về đấy! Cậu đi đón nó về cho chị nhé!

- Em dâu nào? Huyền vẫn đang ở nhà đấy thôi! Đón ai nữa?

- Không, chị không nói Huyền!

- Vậy em dâu nào đây chị? Chị cứ làm như em có nhiều người để đón lắm ấy!

- Cậu thừa biết chị nói ai mà! Cậu đừng nói với chị là cậu quên mất người cậu yêu nhất là ai rồi nhé!

Ngày em rời xa anh... -

Chị nhiều chuyện thật đấy! Cái con người không biết liêm sỉ như cô ta mà em vẫn phải quan tâm cơ à?

- Cậu không được xúc phạm em dâu chị trước mặt chị!

- Em không xúc phạm cô em quý báu,ngọc ngà đó của chị! Em đang nói sự thật, được chưa! Chị về phòng đi, đừng làm phiền em làm việc nữa. Chị anh dù tức giận nhưng vẫn cố nén lại và nói tiếp:

- Thôi được rồi! Chị sẽ không làm phiền cậu nữa. Nhưng cậu hãy đọc cái này đi. Sau đó, cậu hãy suy nghĩ thật kĩ vào, rồi xem có nên đi đón nó không. Chị chỉ coi nó là em dâu của chị thôi! Nói xong, chị ấy đi thật nhanh đến màn hình máy tính, đăng nhập vào tài khoản cá nhân của mình.

Sau đó, chị vào trang cá nhân của cô, mở phần ghi chú của cô cho anh xem. Anh thật chẳng hiểu sao chị lại làm như thế! Vì anh vẫn xem được trang cá nhân của cô cơ mà. Nhưng khi anh lướt nhanh qua, anh phát hiện ra có những ghi chú mà anh chưa bao giờ thấy. Hóa ra cô đã khóa không cho anh đọc.

Thoáng chút giận dữ, anh chỉ muốn out ngay lập tức. Nhưng chị gái vẫn bắt anh đọc cho hết. Chẳng muốn làm chị tức giận, anh bỏ báo cáo đang làm để đọc. Và có những điều mà tận bây giờ anh mới được biết.

Ngày … tháng… năm… Hôm nay về ra mắt nhà anh ấy. Mình rất hồi hộp! Trước khi đi, mình đã chuẩn bị rất kĩ. Chỉ để chắc chắn mình không phạm sai lầm gì mà khiến mình bị mất điểm trong mắt bác ấy. Ơn trời là mọi việc đều diễn ra thuận lợi. Hai bác có vẻ quý mình nhất là bác gái cũng rất hài lòng về con dâu tương lai. Ôi mình lại nghĩ gì thế nhỉ? Chưa gì đã nói đến từ con dâu tương lai rồi! Nhưng mà mình mong được làm con dâu thảo, vợ hiền trong gia đình ấy! Chỉ muốn mang hạnh phúc đến cho anh ấy. Không thể chờ đợi hơn được nữa...

Ngày… tháng… năm… Bác gái hẹn mình đi cùng. Mình không biết bác gái muốn mình đi cùng đi đâu. Hóa ra là bác muốn mình đi xem thầy. Mình cứ có cảm giác bất an. Và điều bất an của mình cũng đã giải đáp. Thầy phán số mình với anh ấy không hợp nhau. Nếu có lấy nhau về thì anh sẽ là người ra đi trước, mà chẳng có con. Sau buổi đi hôm ấy về, bác có ngồi nói chuyện với mình rất lâu. Lỗ tai mình lùng bùng, chẳng thể nhớ được bác ấy đã nói những gì nữa. Mình chỉ nhớ được ý bác ấy thôi! Rằng bác ấy nài nỉ mình buông tha cho anh ấy, chỉ vì cả dòng họ có mỗi mình anh ấy là đích tôn.

Ngày… tháng… năm… Ánh mắt của bác gái làm mình suy nghĩ nhiều. Mình không phải là người mê tín, cũng không phải là không biết xem tử vi như thầy. Mình biết điều này lâu rồi! Chỉ là mình đang cố nấn ná lại, mượn dùng tạm một thứ không phải của mình.Trằn trọc không ngủ bao đêm, mình nghĩ nhiều và cũng có quyết định cho riêng mình. Mình chấp nhận lời đề nghị của bác gái.

Đã từ lâu, mình đã chuẩn bị cho cái ngày này. Chẳng hiểu sao mọi chuyện lại khớp với nhau thế. Mình sẽ chuẩn bị đi xa, để anh ấy lại với vết thương lớn do chính mình gây ra. Thực sự mình chẳng bao giờ muốn rời ra anh ấy! Nhưng mình cứ nhân danh tình yêu cao thượng mà ra đi thôi! Bình yên anh nhé!

Ngày… tháng… năm… Chỉ còn vài giờ nữa là chuyến bay sẽ cất cánh. Không hiểu sao mình không thể ngủ được. Vì hồi hộp hay vì mình không nỡ rời xa anh. Số phận đã định đoạt như thế, mình đâu có tránh được. Với lại, mình đã khiến anh ấy tổn thương như thế thì mình có không muốn rời xa anh cũng không được. Anh sẽ nghĩ lý do mình chia tay, làm anh tổn thương như vậy là mình đã hết yêu anh, có mới nới cũ. Nhưng mình còn yêu anh ấy rất nhiều. Có lẽ mình sẽ chẳng yêu được ai khác ngoài anh ấy. Tạm biệt anh. Nếu như anh biết, mình ước anh ấy đã chạy ngay đến sân bay để giữ mình lại. Mình sẽ có đủ dũng khí mang anh ấy đi, đạp đổ mọi rào cản.

Ngày em rời xa anh... - 3

Ngày … tháng… năm… Anh đã không ra sân bay! Như vậy là anh đã không biết gì cả. Hoặc nếu anh có biết nhưng tình cảm của anh không đủ lớn để đến. Không sao cả! Mình nghĩ như vậy cũng tốt thôi! Mọi chuyện đau buồn rồi sẽ qua! Mình sẽ vượt qua được mọi chuyện mà.

Ngày… tháng… năm… Cũng đã một thời gian trôi qua rồi! Mọi thứ đã đi vào guồng. Mình đã hòa nhập được với môi trường mới. Nỗi nhớ, nỗi đau cũng đã dịu bớt. Mình đã nhận lời yêu một anh chàng tốt bụng. Anh ấy làm mình vơi bớt đi nỗi nhớ về quá khứ. Hình như anh ấy cũng đã có người yêu mới! Một cô gái xinh đẹp. Mình chỉ lặng lẽ nhìn họ từ xa. Một thói quen không tốt của mình. Lặng lẽ nhìn ng cũ từ xa chỉ để biết họ vẫn sống tốt mà không có mình.

Ngày... tháng… năm… Chia tay người yêu hiện tại. Cả anh ấy và mình đều hiểu chính xác lý do chia tay. Anh ấy chỉ nói với mình một câu: “Chúng ta sẽ bắt đầu lại khi mà em thực sự để hình ảnh anh chàng kia ra khỏi trái tim em.”

Ngày… tháng… năm… 20 này là tròn 5 năm ngày mình xa anh ấy! Nhớ lúc trước, mình đã tự hứa với mình rằng nếu sau 5 năm mà anh ấy vẫn yêu mình thì nhất định mình sẽ cưới anh ấy! Nhưng nếu như anh ấy không còn yêu mình nữa / đã có gia đình thì mình sẽ lấy người mà bố mẹ giới thiệu cho mình. Người ấy cũng tốt. Mình cũng có tình cảm với người ấy. Sống với nhau lâu cũng sẽ có tình cảm. Nếu anh thấy em, đừng để em đi mất một lần nữa...

Anh thức trắng đêm, đọc tưởng chừng như cả ngàn lần những entry của cô. Cô quả thực tàn nhẫn với anh. Cô đã biến anh thành một thằng ngốc, vô tâm khi không biết những vấn đề của cô. Cô gạt anh ra, cô không cho anh cùng với cô chịu sóng gió. Cốc cà phê trên bàn đã cạn từ lâu và bình minh cùng với những tia nắng đầu tiên trong ngày.

Anh lặng lẽ ra ngoài ban công châm thuốc. Anh đã bỏ hút từ lâu. Nhưng những lúc anh cảm thấy bối rối, anh vẫn châm thuốc và nhìn những làn khói thuốc bay lên. Anh nhận ra anh vẫn yêu cô nhiều như thế nào. Nhất định, anh sẽ không để tuột mất cô một lần nữa trong đời.

Ở điểm kết thúc:

Sân bay ồn ào và náo nhiệt. Cô trở về với rất nhiều sự thay đổi. Cô mải miết kiếm tìm gương mặt quen thuộc nào đó. Khi cô còn chưa kịp nhận ra chuyện gì đang diễn ra, thì đã có một bàn tay con trai nắm lấy tay cô.

Cái cảm giác này sao quen đến vậy! Cô không dám tin đó là sự thật nữa. Là anh! Sau chừng ấy năm, nó vẫn thế. Lúc ấy, cô chỉ muốn chạy, chạy thật xa khỏi anh! Nhưng cô không thể chạy. Khi anh nắm tay cô còn chặt hơn, kéo cô về phía anh và ôm thật chặt.

Ngày em rời xa anh...

Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 1331893757-ngayemdi-tygt-eva1
- Em đã chạy trốn anh 5 năm rồi đấy! Giờ em còn muốn chạy nữa sao ?

- Mình chia tay nhau rồi mà! Anh có người yêu rồi! Mình đâu còn quen biết nữa.

- Là ai chứ? Là em … là em đã nói lời chia tay! Là em … là em đã biến anh thành thằng ngốc!Giờ là lúc anh đòi lại những thứ của anh! Trước khi em trả hết thì em đừng mong chạy trốn.

- Anh như gắt lên với cô, anh đang điên lên vì cô sau bao chuyện xảy ra. Chẳng kịp để cô nói thêm gì, anh ôm xiết chặt cô hơn, họ trao nhau một nụ hôn dài ngọt ngào, thời gian như ngừng trôi.
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeSat Apr 28, 2012 10:22 am

Mình đang bế tắc quá.. Neutral Biết giải quyết làm sao cho ổn đây trời
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47632

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Left_bar_bleue8/10Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Left_bar_bleue10/10Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeSat Apr 28, 2012 1:12 pm

Mọi chuyện sẽ ổn thôi chị em hy vọng tiếng nói của em 1 phần nào đó sẽ thúc đẫy mọi việc đi lên.
http://www.vuonyeuvn.com
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeWed May 02, 2012 4:06 pm

Hôm nay mình đã phải khóc khi viết lên những suy nghĩ của mình, mình thất vọng quá, thất vọng ngay cả chính mình nữa, mình là đồ hèn , chẳng thế vượt qua được những nỗi đau riêng để vững vàng hơn ...Ước gì mình không còn phải nghĩ nữa Crying or Very sad

Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeThu May 03, 2012 4:01 pm

Mình đã sai ...mình có nên làm như em đã làm không nhỉ ?? ...Từ bỏ đi Bảo Ngọc ơi lol!
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeFri May 04, 2012 9:43 am

Nóng muốn chết, khát nước quá mọi người ơi...Bao giờ mới tới mùa thu đây trời Crying or Very sad
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Left_bar_bleue8/10Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Left_bar_bleue10/10Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeFri May 04, 2012 9:48 am

Ở Em Đây Mưa Sấm Sét Dữ Dội Luôn Chị Vào Đây Nhé. Miền Nam Thẳng Tiến Chị Sẽ Thấy Mát Hơn Chị Ơi
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeFri May 04, 2012 9:50 am

caihuuthanhvn đã viết:
Ở Em Đây Mưa Sấm Sét Dữ Dội Luôn Chị Vào Đây Nhé. Miền Nam Thẳng Tiến Chị Sẽ Thấy Mát Hơn Chị Ơi
ủa sao chị nghe nói trong đó cũng nắng nóng dữ dội cơ mà , ngoaif này nóng quá trời luôn, hiện tại trong nhà đo được là 35 độ rồi đó em trai , không chắc có qua nổi mùa hè ko nữa Crying or Very sad
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeFri May 04, 2012 9:52 am

Hôm Qua ở đây tròi mưa tầm tả. Sét đánh dữ dội nữa đi ra đường chẵng dám ra. Sợ muốn chết
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53553

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeFri May 04, 2012 12:43 pm

Em thường tự an ủi bản thân rằng, không phải anh không yêu em đâu, không phải anh bỏ mặc em đâu. Chỉ là, anh đang quan tâm em, thương em theo cách mà anh muốn. Dù nó không ngọt ngào, không dịu dàng mà là cay đắng, nhưng em đã giữ cho mình một niềm tin. Bây giờ nhận ra niềm tin ấy không cho em điều em cần được nữa, em để anh ra đi, như cái cách anh đã đến, âm thầm và lặng lẽ, nhưng nỗi đau chưa hề nguôi ngoai.
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeMon May 07, 2012 3:01 pm

Hôm nay em buồn lắm, có lẽ lâu lắm rồi em đã cố gắng chôn đi những nỗi buồn, giấu thật sâu vào tim, nhưng hôm nay thì em đã thất bại khi rồi, em không biết phải làm sao nữa , phải làm sao đây anh ơi Crying or Very sad , có lẽ nào em lại buông xuôi, mặc tất cả chìm đi trong thất vọng não nề...

Được sửa bởi Trần Thị Bảo Ngọc ngày Sun May 13, 2012 7:55 am; sửa lần 1.
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeTue May 08, 2012 4:04 pm

Đời người vui ít buồn nhiều
Âu lo gian khó đăm chiêu chán trường
Thói đời oán ghét đau thương
Bao giờ mới hết thói thường bon chen
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeThu May 10, 2012 8:29 am

Ngày thứ 4 trong tuần ..bỏ hết công việc , bỏ tất cả trách nhiệm ..Tự lái xe đi..đi đâu vậy nhỉ...Ừ mỗi khi buồn hay cần suy nghĩ 1 điều gì đó mình lại lái xe chầm chậm , suy nghĩ mông lung .... đi... đi đâu bây giờ nhỉ ?....Đi vu vơ rồi cũng đến một cái đích mình cần đến..
Đặt lên mộ anh bó hoa cúc trắng em lại quỳ trước hình anh...Đã bao lâu rồi em không đến thăm anh, lỗi không phải em đâu..mà là do công việc níu chân em để em không thể đến bên anh thời gian này được anh biết phải ko?
Thẫn thờ lau những dòng nc mặn chát chảy xuống bờ môi...Mới có 10h mà cái nắng đã như thiêu đốt vây lấy em, em ước gì mình là ngọn đuốc sống cháy mãi thay ngọn nến mà chỉ khi nào đến ngày giỗ của anh mới được thắp lên
Ngồi giữa cái nắng nóng em muôn tâm sự với anh thật là nhiều, nhưng hình như sức con người cũng chỉ đến thế, em cũng ko vượt qua được dù đôi lúc em vẫn nói em mong đươc chết cùng anh....đó chỉ là lời nói ..em vẫn phải đứng lên và về với cuộc sống đời thường mà em đang sống, để làm việc để tồn tại...Để vui buồn và để lại đến thăm anh mỗi ngày..ngủ ngon anh nhé
Ngày thứ năm trong tuần. Công việc ngập đầu. mình ngồi vào bàn làm việc ,chỉ có ít thời gian để lên mạng, đọc lại topic của mình, đọc trả lời của bạn bè đọc những topic của anh viết ,mà sao mình buồn thế. Mình như một cô bé 8 tuổi bị mẹ đánh ngồi khóc một mình
, mọi người chỉ thấy mình buồn, không ai dám hỏi. ...Cầm đt ......cái đt vô tri có tội tình gì...Ôi cái họng chết tiệt của mình...Nó làm mình không thể nói lên được...Buông ĐT xuống, ko gọi thì nhắn tin có ích gì đâu, tắt máy đi ..mong rằng mình đừng làm khổ ai vì những tn vu vơ nữa...
Đọc 1 bài viết ...Day Dứt mà sao thấy nó giống mình quá,...
Biết bao giờ mình trờ lại là mình ...1 Bảo Ngọc vững vàng....Biết bao giờ mình lại có 1 niềm tin đây?
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeFri May 11, 2012 2:14 pm

Đau đầu thật . hy vọng mình sẽ bình tĩnh hơn, thật là buồn quá ...
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeFri May 11, 2012 2:49 pm

Sao vậy chị ngọc. Toàn thấy chị buồn không vậy?
ngocnhi_264
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
ngocnhi_264

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : đừng bỏ qua khi mọi thứ vẫn còn có thể...---->sống là để hiểu bik''''...'''
Số lần được cám ơn : 19
Điểm : 44728

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Left_bar_bleue9/10Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeFri May 11, 2012 6:11 pm

Thi xong phá lớp, phá trường phá cả bạn bè. Thầy cô nhìn thấy cũng chung zui,.. cùng ta phá nhảy nhót hát ca. Hiệu trưởng nghe tiéng hét la đâu đây từ tầng cao của trường.Buốc lên,chân đặt tại lớp 11a, giạt mình thót tim.. thầy cô học sinh bình đẵng pha trò quậy phá.. thế là tiêu rồi.. bị 1 trận la rầy, tàn tiếc..\
Suy nghi~ nữa tiếng kéo cả lớp zô nhà cô nhậu nhẹ, chơi poi`.. hàng xóm nhức đậu…
Mặc kệ chơi hít mình…la hét, hát hò bây giờ cái cỗ vẫn còn đau..
Huhu nhưng zui hihi

@:-] Hai năm rồi anh có còn nhớ
Trái tim em đang bừng tình giấc
Vẫn rộn ràng thấp thỏm không yên
Em sợ một mai trời sẽ sáng
Đôi chân em lẻ bước trên đường @:-]
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeSat May 12, 2012 9:15 am

Vắng anh nên nụ cười trên môi em không còn, thay vào đó là nước mắt, nước mắt giờ đây cũng không còn gào lên, mà nó cứ bất chợt ào ra mỗi khi nhớ anh. Em lại trở về với võ ốc nằm dài bên bờ biển, vẫn chờ mong niềm hạnh phúc nhỏ nhoi sẽ đưa anh đến bên em. Em đã không còn giận, không còn trách anh nữa.vẫn sống, vẫn không bỏ được những thói quen anh tạo ra cho em.

Mỗi ngày trôi đi vẫn luôn nhớ anh. Nhớ những lời yêu thương anh dành cho em. nhớ những bản nhạc anh cùng em nghe .....Không biết từ bao giờ việc anh ở bên em như điều tất yếu, như sinh ra là để ở bên nhau.

Những ngày không anh vẫn cứ thế trôi đi, lặng lẽ. .... Em vẫn không muốn ai đó thay thế vị trí của anh trong em, dù em biết tất cả chỉ còn là hồi ức.

Cảm ơn anh tình yêu của em, đã cho em cảm nhận trọn vẹn hạnh phúc, một mái ấm gia đình mà với em mãi chỉ là giấc mơ, cảm ơn vì đã cho em giấc mơ đẹp thế.

Rồi vị trí của em trong anh sẽ có người thay thế nhưng em vẫn mong anh không quên em, dù chỉ nghĩ về em như hồi ức của anh. Xin lỗi vì đôi lúc đã bắt anh chịu đựng em nhiều thế, không có em anh vui chứ...

Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 1336474712-daukho-tygt-eva2
Anh Hâm
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Anh Hâm

Nam
Châm ngôn sống : Ðừng khóc vì mọi việc đã qua, hãy cười vì mọi việc đang chờ phía trước.
Số lần được cám ơn : 23
Điểm : 48700

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Left_bar_bleue0/0Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Left_bar_bleue0/0Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeSat May 12, 2012 8:30 pm

Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeSun May 13, 2012 7:54 am

Anh đừng trách em là một kẻ si tình
Luôn ôm ấp một bóng hình không thật
Ngoảnh mặt lại với người thương em nhất
Gieo những lạnh lùng cho kẻ đợi chờ em

Nhưng làm sao thay đổi được con tim ?
Em đã yêu thứ tình yêu khờ dại
Không thể bên anh , nên lòng day dứt mãi
Giữa nhớ và quên , lơ lửng một kiếp người

Em không thể quên sau ngần ấy năm trời
Anh đã nén những ngậm ngùi mà đợi
Dù có thể cho anh bao nhiều lời nói dối
Nhưng bao dung anh đón nhận vào lòng

Em không nói ra nhưng cảm phục vô cùng
Anh không thốt lên một lời oán hận
Em chỉ biết ngồi nhìn anh câm lặng
Đau thật nhiều mà không thể nói ra

Con tim em vốn đã rất dại khờ
Anh luôn bao dung ôm vào lòng an ủi
Xa nhau vì những điều nông nổi
Nên con đường này , em đã chọn riêng em...

Anh Hâm
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Anh Hâm

Nam
Châm ngôn sống : Ðừng khóc vì mọi việc đã qua, hãy cười vì mọi việc đang chờ phía trước.

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeSun May 13, 2012 3:23 pm

Có thể không còn đi chung một con đường...
Có thể không còn bên nhau sẻ chia bất cứ lúc nào...
Có thể không còn tựa vai nhau khi buồn...
Có thể không còn siết chặt tay nhau trên đường đời...
Có thể không còn chung một tương lai, mơ về một mái ấm...

....

Nhưng điều ấy không có nghĩa là, Không:

Lo lắng cho nhau
Quan tâm nhau
Giúp đỡ nhau
Và yêu nhau

.....

Anh Hâm
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Anh Hâm

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeMon May 14, 2012 9:13 pm

Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeTue May 15, 2012 8:11 am

[You must be registered and logged in to see this link.]

Vậy là em đã quyết định cho mình,một quyết định mà có lẽ em chưa bao giờ nghĩ đên,
cuối cùng rồi nỗi lo sợ lớn nhất trong em cũng đến. Em cảm thấy hụt hẫng thật nhiều. Em mệt mỏi, đủ mọi thứ đang tồn tại trong tâm trí em, mà em chẳng dám nói với ai cả. Em viết lên đây chỉ để vơi đi nỗi lòng của mình.
Nhưng em yêu anh và tin tưởng ở anh nhiều không sao nói hết được, có lẽ tâm tư này chỉ mình em biết vì anh vốn không quan tâm đến em như những gì mà người con gái cần ở người yêu. Anh đâu hiểu được những gì em phải trải qua khi yêu anh, và anh cũng đâu hiểu được nguyên do tận gốc mà em phải đối mặt trong từng giai đoạn. Em đã quá lụy tình phải không anh?

Trong suy nghĩ của em không có chút gì trách anh hay hờn giận anh, điều em có thể làm chỉ tự trách mình thôi. Em đã cố gắng chấp nhận sự thật ấy cũng bởi lẽ em yêu anh. Nhưng hiện tại em rất suy sụp, em cũng không để anh biết điều đó. Em nhớ anh lắm, hai ngày qua em đã khóc quá nhiều, đầu óc em trống rỗng. Nhiều lúc nhớ anh em không biết làm sao, cầm điện thoại lên thì số điện thoại của anh cứ hiện lên mồn một trong đầu.

Em muốn gọi cho anh, nhắn tin cho anh mặc dù em biết sẽ chỉ làm khổ cả 2 mà thôi. Mấy ngày lặng khóc trong đêm, nước mắt pha lẫn niềm đau, uẩn khúc và oán giận bản thân. Tối nay mưa quá em đã đứng 1 mình , em đứng giữa màn đêm để quên và để được ngủ yên với nỗi buồn. Lần đầu tiên trong cuộc đời em đã khóc cho 1 tình yêu ko có lỗi . Vậy mà càng khóc em lại càng thấy đau hơn nữa.

Em xin lỗi anh, em lại làm phiền anh. Đêm nay em buồn quá, em đang tuyệt vọng và đang nhớ tới anh. Em viết những dòng này chỉ mong sao có thể nguôi ngoai được phần nào nỗi nhớ đang cồn cào trong em
bình an em nhé
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
bình an em nhé

Nam
Châm ngôn sống : hãy sống như thể ngày mai mình sẽ chết
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 46378

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitimeTue May 15, 2012 9:21 am

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây kỉ niệm    Những phút giây kỉ niệm  - Page 9 Icon_minitime

Những phút giây kỉ niệm
Trang 9 trong tổng số 11 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11  Next