Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Người Đau Khổ

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
vananhlatao
Thành viên mới
Thành viên mới

Nữ
Số lần được cám ơn : -1
Điểm : 55419

Người Đau Khổ Empty
Bài gửiTiêu đề: Người Đau Khổ   Người Đau Khổ Icon_minitimeSun Feb 22, 2009 10:05 am

Yêu một người đâu phải là dễ, đầu tiên yêu người ấy thì điều thứ nhất mình cần biết được đó là mình có hiểu gì về người ấy không? Như tôi đây, tôi đã từng phải trải qua một cuộc tình đầy thương đau đó là về một người đàn ông lần đầu tiên làm cho tôi rung động. Nghĩ lại những kỉ niệm và những lời hứa mà xưa kia anh đã hứa với tôi nó càng làm cho tôi đau xót, anh đã từng hứa rằng:"Anh thề là sẽ yêu em mãi mãi, em hãy đợi anh nhé 10 năm sau anh sẽ cưới em về làm vợ của anh." Crying or Very sad Lời nói đó sao mà êm dịu sao mà ngọt ngào đến thế, nó đã làm tôi ko có một chút nghi ngờ gì về câu nói đó và rồi tôi cứ đợi, cứ đợi thời gian trôi qua để 10 năm sau tôi sẽ được anh ấy đón về trong niềm hạnh phúc. Nhưng thật chớ chêu, 6 tháng sau thì tôi được biết tin anh bị tai nạn nhưng tôi không thể lên đó để chăm sóc anh được từ chỗ tôi tới chỗ anh là 130km quãng đường khá dài đối với tôi năm đấy tôi mới chỉ 15 tuổi vẫn còn bé nên tôi không thể lên được chỗ anh, lúc đó tôi chỉ biết ở nhà và khóc rồi cầu trời khấn phật cho anh tai qua nạn khỏi mà thôi. Thật ra thì tôi cũng trách mình lắm người yêu bị tai nạn như vậy mà ko lên được để rồi từ lần đó thì tôi đã mất đi một tình yêu đẹp của tôi. Hai tháng sau anh bình phục hoàn toàn và tôi đã gặp anh trên mạng lúc đấy tôi hỏi thăm anh nhiều lắm tôi cứ tưởng rằng anh sẽ trách móc tôi nhưng không ngờ anh không hề giận hay trách cứ gì tôi cả lúc đấy tôi vui lắm, chat được khoảng gần 1h với anh thì tôi phải đi học, nhưng trước khi đi học tôi không quên cho anh sđt của con bạn cùng lớp tôi tôi bảo anh phone cho nó thì sẽ gặp tôi. Khoảng 30p' sau bạn tôi nó nhận được cuộc đt từ anh rồi nó đưa máy cho tôi, anh đã kể nhiều về lúc anh bị tai nạn cho tôi nghe, anh còn nói khi anh bị tai nạn thì có một cô gái luôn ở đó chăm sóc cho anh! Trời ơi lúc đó trái tim tôi dường như đã chết, nước mắt tôi không thể cầm được tôi đã tắt máy luôn không nghe nữa lúc đấy tôi đã nghĩ rất nhiều và có một suy nghĩ mà nó đã làm tôi không thấy buồn nữa tôi đã tự nói với mình rằng:"Biết đâu anh đang chêu mình và thử tình cảm của mình thì sao"sau cái suy nghĩ đó thì tôi không khóc nữa và tiếp tục đợi đt của anh. 10p', 15p', rồi 40p' trôi qua vẫn chưa thấy anh phone lại cho tôi và lúc đấy tôi đã thề không bao giờ thèm nói chuyện với anh nữa kể cả qua nét cũng không thèm nói luôn. Rồi thời gian dần dần đã trôi qua 4 tháng sau tôi nhận được tin anh lấy vợ, lúc đó tôi đã cạn nước mắt tôi đã khóc ròng rã suốt 9 đêm liền nhưng tôi biết mặc dù tôi khóc thì cũng không giải quyết được gì nên tôi cứ để thời gian xoá nhoà vết đau đó và giờ đây tôi luôn cầu nguyện và chúc cho anh ấy được hạnh phúc bên người mà anh ấy yêu thương. Còn tôi, tôi sẽ nhấn chìm ký ức đó trong đáy trái tim tôi để không bao giờ tôi phải nhìn thấy nó và tôi sẽ tiếp tục sống cuộc sống bình thường đầy niềm vui của tôi.
longcon
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : notworthy
Nữ
Châm ngôn sống : aaaaaaaa
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 55484

Người Đau Khổ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Người Đau Khổ   Người Đau Khổ Icon_minitimeSun Feb 22, 2009 10:39 am

okok!!! em viet tuyet do!! 1 giong van rat nguoi nhon!! cheers
vananhlatao
Thành viên mới
Thành viên mới

Nữ
Số lần được cám ơn : -1
Điểm : 55419

Người Đau Khổ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Người Đau Khổ   Người Đau Khổ Icon_minitimeSun Feb 22, 2009 8:02 pm

hihi cảm ơn anh nhé.
longcon
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nữ

Người Đau Khổ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Người Đau Khổ   Người Đau Khổ Icon_minitimeSun Feb 22, 2009 9:08 pm

không có gì mà đó là cảm nhận của anh về bai viết thui!!! em con bai nao ko post len di cho moi nguoi cung kam nhan! anh se ung ho em!
NoBiTa7893
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 55370

Người Đau Khổ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Người Đau Khổ   Người Đau Khổ Icon_minitimeTue Mar 03, 2009 11:00 pm

ban vit that la hay
hum` day mjnh vit coa' dc hem? :oops:
longcon
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nữ

Người Đau Khổ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Người Đau Khổ   Người Đau Khổ Icon_minitimeTue Mar 03, 2009 11:03 pm

vananh đâu rùi à..có rất nhiều lời chia sẻ đến bạn đó...!
NoBiTa7893
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam

Người Đau Khổ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Người Đau Khổ   Người Đau Khổ Icon_minitimeWed Mar 04, 2009 12:03 am

nho' ng` iu qua' troi`

` hix Crying or Very sad
NoBiTa7893
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam

Người Đau Khổ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Người Đau Khổ   Người Đau Khổ Icon_minitimeWed Mar 04, 2009 3:34 am

ban tuj
vit hay thia'(^_^)
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 63056

Người Đau Khổ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Người Đau Khổ   Người Đau Khổ Icon_minitimeWed Mar 04, 2009 9:08 am

tuy bạn đang buồn nhưng bạn kiên cường như vậy rất đáng khâm phục.có duyên nhưng không có nợ thì biết làm sao bây giờ.thôi cố gắng sống thật tốt,đừng buồn vì chuyện đã qua bạn nhé.tương lai còn dài,sống hồn nhiên vô tư sẽ giúp bạn thấy cuộc đời này có ý nghĩa.mong bạn sẽ vượt qua nỗi đau này.chúc bạn thật hạnh phúc.bibi
longcon
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nữ

Người Đau Khổ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Người Đau Khổ   Người Đau Khổ Icon_minitimeWed Mar 04, 2009 8:42 pm

Tự nhủ với lòng mình sẽ bắt đầu quên
Cứ coi người như người dưng qua ngõ
Cứ thản nhiên như chưa từng gặp gỡ
Mà sao dạ vẫn không yên?
Minh sẽ quên . Ừ thì mình sẽ quên
Mảnh trăng mỏng chao nghiêng trời cuối hạ
Kỷ niệm xưa hoá thành cơn gió lạ
Mình sẽ thả bay đi...
Sponsored content

Người Đau Khổ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Người Đau Khổ   Người Đau Khổ Icon_minitime

Người Đau Khổ
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đây là bức thư của người iu tớ gửi cho tớ đấy. Tớ mún chia sẻ với tất cả mọi người tâm trạng của tớ thôi. Tớ cũng mún nói với người ý rằng tớ rất hạnh phúc khi được yêu anh.
» Người lạ, Người thương rồi thành Người dưng…
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI
» xin lỗi, mình đã nghĩ thông hơn rùi nên không muốn để đây để mọi người bận tâm nữa. Thanks mọi người nhìu lắm!
» Người yêu tôi - người tôi yêu - chúng tôi yêu nhau