Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

iêu 1 hoàng tử bằng tưởng tượng không hoàn hảo !

Go down 
Tác giảThông điệp
bupbe_xinh
Thành viên mới
Thành viên mới
bupbe_xinh

Tâm trạng : bored
Nữ
Châm ngôn sống : hễ có lối đi là có bông hoa
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 48651

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
iêu 1 hoàng tử bằng tưởng tượng không hoàn hảo ! Left_bar_bleue0/0iêu 1 hoàng tử bằng tưởng tượng không hoàn hảo ! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
iêu 1 hoàng tử bằng tưởng tượng không hoàn hảo ! Left_bar_bleue9/10iêu 1 hoàng tử bằng tưởng tượng không hoàn hảo ! Empty_bar_bleue  (9/10)

iêu 1 hoàng tử bằng tưởng tượng không hoàn hảo ! Empty
Bài gửiTiêu đề: iêu 1 hoàng tử bằng tưởng tượng không hoàn hảo !   iêu 1 hoàng tử bằng tưởng tượng không hoàn hảo ! Icon_minitimeSat Dec 25, 2010 9:48 pm

nó tự nhủ rằng sẽ chẳng bao giờ có 1 hoàng tử thật sự đến với nó ...

sẽ chẳng bao giờ có đâu 1 tình yêu giữa hoàng tử và công chúa...

đó sẽ chỉ là 1 giấc mơ,

1 giấc mơ ko bao giờ có thật giữa cái thế giới đầy mệt mỏi và biến động này...

sẽ chẳng bao giờ có 1 hoàng tử của riêng nó!

thời gian cứ trôi đi

mặc cho cuộc sống có khắc nghiệt,

con người có đổi thay,

đứng lại !

nó biết đứa con gái trong nó đủ mạnh để vượt qa tất cả,

nhưng tại sao nó lại thế này...

tại sao

những gì đẹp đẽ trong suy nghĩ của nó mãi chỉ là 1 cơn gió...

mong manh !

nó ko bao giờ dám tin và hi vọng vào 1 điều gì nữa, với nó dường như tất cả đều chỉ là hoang đường…

chẳng có 1 ai, 1 thứ tình cảm nào đáng để nó đuổi theo và gắng hết sức mình để nắm giữ nữa!

nó ko tin!

Ko thể tin!

Và cũng chẳng còn niềm tin để mà tin nữa !

qa rồi cái cảm giác mất mát, qa r cái cảm giác về 1 cái gì đó viển vông, xa vời…qa rồi những nỗi buồn ngốc nghếch, qa rồi cái suy nghĩ non nớt về 1 tình iêu đẹp đẽ, đầy phiêu lưu và sóng gió…

giờ nó nghĩ đến cảm giác bình yên nhiều hơn,

giờ nó biết nó cần 1 tình yêu bền vững hơn là 1 hoàng tử,

nó nhận ra rằng nó đã từng nuôi 1 hình bóng về 1 hoàng tử bằng 1 tưởng tượng ko hoàn hảo !

nhận ra rằng sẽ ko bao giờ có 1 hoàng tử bước ra cuộc sống này và cùng nó đi qa tất cả những gì trong trí tưởng tượng của nó!

Sẽ chẳng bao giờ có trên đời này 1 hoàng tử như thế đâu !

.......................................................................................................

cuối cùng thì 1 con nhóc bướng bỉnh,ngang ngạnh cũng phải chấp nhận từ bỏ…từ bỏ 1 giấc mơ ko có thật để trở về với cuộc sống hiện tại... nơi mà ở đó nó biết nó cần 1 cuộc sống bình lặng hơn, cần 1 “hoàng tử” bình dị , có thể che chở và bảo vệ nó, sẽ ko bao giờ rời xa nó 1 lần nào nữa,…

nếu nhất định phải bước đi 1 mình trên 1 con đường có lẽ nó sẽ vẫn bc đc, vẫn thanh thản ko nặng nề

nhưng đôi lúc cảm thấy sao cô đơn qá rồi lại cười 1 mình ! nhìn bạn bè đi chơi với người iêu, nhìn chúng nó vui vẻ và hạnh phúc thật sự nó rất vui nhưng sau đó , sau tất cả nó lại ngỡ ngàng nhận ra rằng nó chỉ có 1 mình, chẳng có 1 bờ vai, 1 bàn tay nào đủ ấm áp và vững chắc để nó dựa vào…

dù chỉ là 1 chút thôi!

Cô quạnh !

Nó cảm nhận đc 1 cảm giác xa vời,

nhẹ bẫng…

ko đau đớn

ko trông mong

nhưng

khắc khoải!

cuộc sống bây giờ của nó rất lạ !

không có sóng gió

không có tranh giành,

không mệt mỏi,

nhưng cuộc sống ấy rất mờ và nhạt…

chẳng có điều gì làm nó qá đau đớn nữa, cũng chẳng có điều gì làm nó vui và hạnh phúc,

nhẹ thoáng qa…

rất mau

không còn mong

đợi gì nữa…

cứ như thế trôi đi,

từng ngày 1!

Sao Nhanh và hời hợt thế !

cái gì sẽ đọng lại và cái gì rồi sẽ ra đi

!!!!!!

còn bé chỉ nghĩ lớn lên cuộc sống sẽ đẹp như là mơ, nhưng

lớn lên

biết

nó ko đẹp như mơ nữa rồi,

vậy mà…

vẫn mơ...

giữa buổi tối mùa đông lạnh lẽo vs nh~g cơn mưa rát tóc, giữa bao cảm xúc lẫn lộn nó chợt run lên, lạnh buốt…xung qanh đây đâu đó nó thấy mọi người đag rất hạnh phúc, trời lạnh nhưng họ đc che chở đc bảo vệ , còn nó …

1 mình !

bỗng dưng trong nó 1 cái gì đó mơ hồ,1 cái gì đó nhạt nhòa hiện ra…

nó nghĩ về 1 hình ảnh,

1 con người ko cụ thể !

tự nhiên sao nó cảm thấy nó yếu đuối đến vậy, lúc đó chỉ ước sao bên mình là 1 hoàng tử,

1 phút thôi !

để biết đc cái cảm giác đc yêu thương đc che chở và bảo vệ !

nhưng màn đêm vẫn lạnh lẽo như thế ! nó vẫn phải bước thật nhanh qa nỗi sợ hãi ! vẫn phải tiếp tục dù cho hiện tại khác xa với tưởng tượng !

1 năm rồi ! nhanh qá ! qa nhanh qá cái thời điểm 1 con nhóc mơ màng với những kỉ niệm ngốc nghếch, qa cả những niềm tin khờ khạo tất cả ra đi …

nó ở lại !

mãi mãi !

Giá như có 1 người đủ sức làm nó tin, làm nó có thể yêu và sẽ ở bên nó mãi mãi…giá như có 1 tình yêu đủ mạnh để kéo nó ra khỏi tất cả những mệt mỏi trong cuộc sống này,

giá như ....tất cả không bao giờ là giá như….
Khách viếng thăm
Khách viếng thăm

iêu 1 hoàng tử bằng tưởng tượng không hoàn hảo ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: iêu 1 hoàng tử bằng tưởng tượng không hoàn hảo !   iêu 1 hoàng tử bằng tưởng tượng không hoàn hảo ! Icon_minitimeSun Dec 26, 2010 6:29 pm

hi hi!mừng cho em đã hiểu đc miònh là ai trong cuộc sống này!hoàng tử ảo sẽ không bao giờ thuộc về em!bởi em là 1 cô bé hiện đại!em không phải là công chúa!em có cuộc sống thực hok phải là cuộc sống ảo!rồi thời gian sẽ xoá nhoà mọi vết thương vs người đàn ông của em sẽ đến!chị tyn đó sẽ là 1 ngày hok xa!cô bé cùng quê!

iêu 1 hoàng tử bằng tưởng tượng không hoàn hảo !
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» ...1 hình tượng Hoàn mỹ
» Tương lai thế giới trong con mắt của nha tiên tri lừng danh
» Đôi khi... không như ta tưởng
» lầM tưởNg......
» tôi ơi!!!tương lai gọi mời