Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Sao anh lại như thế?

Go down 
sweet_sweet
hien
6 posters
Tác giảThông điệp
hien
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hien

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : luôn luôn mĩm cười
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 49346

Sao anh lại như thế? Empty
Bài gửiTiêu đề: Sao anh lại như thế?   Sao anh lại như thế? Icon_minitimeTue Sep 28, 2010 11:03 am

Anh đã rời xa em mà không một lí do hay một câu nói, dù gì thì mình đã từng có những kĩ niệm về nhau tuy trong khoảng thời gian không dài nhưng tất cả những điều đó là tình cảm chân thành ta dành cho nhau. Anh quyết định rời xa em thì ít nhất cũng nói một lời cho em biết, anh không nói mà chỉ im lặng xa cách. Hôm nay là đám hỏi của anh với người, em thật sự rất sốc khi biết tin, chân em như đóng băng lại, cả người cứng đờ ra, không còn có thể cất bước được. Nước mắt em tuôn trào, những giọt mặn chát trên môi. Nhấc máy em gọi cho anh mà môi không thể nói nên lời. Anh thật là nhẫn tâm, anh là một con người bạc nghĩa, bạn bè em, bạn bè anh, và tất cả mọi người đều biết em quen anh vậy mà giờ anh lại đi nói vợ thử hỏi em biết phải nhìn mặt mọi người như thế nào đây? Anh xem em như một trò đùa của anh ư? Anh có cần phải làm những việc nhẫn tâm như vậy không? Sao anh lại có thể đùa giỡn với em như vậy? Sao anh lại sống như thế? Chỉ mới đây thôi chúng ta cùng vui liên hoan với anh em ở phòng, mọi người không nhận ra nhưng em biết là anh đã không còn tình cảm với em như trước nữa,nhưng em thật sự không ngờ anh lại đi nói vợ nhanh như thế, thật sự em rất bàng hoàn khi nghe tin ấy. Khi không còn yêu nhau người ta sẽ tìm một lí do để chia tay, dù muốn dù không thì cả 2 bên đều có tâm lí cho mình, còn anh thì không như thế, anh im lặng không nói gì với em và giờ là đám hỏi của anh và người. Thật là buồn cười, em thật là một con ngốc, một con cờ trong tay anh để anh mặc súc mua vui đùa giỡn. Em ghê sợ con người anh, em ghê sợ những lời nói ngọt ngào. Em ghê sợ tất cả.
Nhưng dù sao thì em cũng xin được chúc anh và người luôn luôn hạnh phúc. Hãy sống thật tốt anh nhé!
sweet_sweet
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
sweet_sweet

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : sống nhạt đỡ đau...:)
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 52304

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Sao anh lại như thế? Left_bar_bleue100/100Sao anh lại như thế? Empty_bar_bleue  (100/100)
Nội tâm:
Sao anh lại như thế? Left_bar_bleue100/100Sao anh lại như thế? Empty_bar_bleue  (100/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao anh lại như thế?   Sao anh lại như thế? Icon_minitimeTue Sep 28, 2010 9:05 pm

Hãy để mọi chuyện chìm vào trong quên lãng chị ah! Mọi chuyện buồn rồi cũng sẽ qua thôi! Chúc chị sớm tìm đc niềm vui mới trong cuộc sống! Vui lên và đừng suy nghĩ quá nhiều chị nha! Thân....! Sao anh lại như thế? 617417
hien
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hien

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao anh lại như thế?   Sao anh lại như thế? Icon_minitimeTue Sep 28, 2010 9:38 pm

chị cảm ơn em, chị như sa vào hố sâu khi hay tin anh đi nói vợ. Ngày hôm nay chị đã khóc rất nhiều, mắt như hoen mờ vì lệ nhỏ. Chị thấy hụt hẫn. Dẫu biết rằng mọi chuyện rồi sẽ qua nhưng sao vẫn cứ ngậm ngùi.
ngaymai_khongtrolaik
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam
Châm ngôn sống : Chân thành
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 49351

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao anh lại như thế?   Sao anh lại như thế? Icon_minitimeWed Sep 29, 2010 12:41 am

Bạn Hiền thân mến, xin cho tôi được gọi bạn như vậy. Bạn đã khóc được còn là niềm hạnh phúc quá đỗi, chỉ lo bạn sẽ không thể khóc như tôi. Chuyện tình cảm hay tình yêu khi yêu nhau người ta thường nghĩ đó là chân thành. Với tôi bất kể lý do là gì thì một tình yêdduwwocj gọi là chân thành thì không thể chia lìa. Người ta đã có gia đình rồi, đã gieo vào trái tim bạn một mầm đau khổ, bạnh hãy ngắt cái mầm đau khổ ấy đi. Vẫn biết làm rất khó nhưng nếu không làm thì bạn cũng không thể thay đổi sự thật. Chi bằng hóa kiếp cho đau khổ để niềm vui khác tới, hoặc chí ít thì bạn cũng tìm lại sự thanh thản trong tâm hồn và trong con tim bạn....
hien
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hien

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao anh lại như thế?   Sao anh lại như thế? Icon_minitimeWed Sep 29, 2010 11:56 am

Thật sự Hiền k nghĩ con người anh lại như vậy? Mấy ngày nay H k làm được gì cả, đầu óc thật nặng nề, ngoài lúc giảng bài cho học sinh thì hình ảnh của anh, lời nói của anh lại ùa về làm tim H đau nhứt nhối. H phải làm thế nào để vượt qua đây? Khó quá các bạn à, thật sự để k nhớ, k đau khổ quả là rất khó.
ngaymai_khongtrolaik
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao anh lại như thế?   Sao anh lại như thế? Icon_minitimeWed Sep 29, 2010 12:40 pm

Bạn là giáo viên à, Vậy niềm vui của bạn mình nghĩ chính là học sinh ý, bạn nhìn chúng vui đùa nhìn chúng nghịc ngợm nhìn chúng học. Đó cũng là một tình yêu thực sự của nghề nhà giáo bạn ạ... Bạn hãy lấy tình yêu đó để vứt bỏ cái tình yêu buồn mà bạn đang mang.
hien
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hien

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao anh lại như thế?   Sao anh lại như thế? Icon_minitimeWed Sep 29, 2010 12:48 pm

Cũng chỉ được trong lúc ở trường thôi bạn à. Tình cảm mà, đâu phải nói quên là quên được đâu. Muốn xoá bỏ được mọi kí úc về nhau thì phải chịu đau khổ nhiều và thật nhiều thôi. Mấy ai có thể k đau buồn và đứng dậy nhanh chóng được, làm sao vứt bỏ khi con tim đang nặng hình bóng của ai đó.
ngaymai_khongtrolaik
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao anh lại như thế?   Sao anh lại như thế? Icon_minitimeWed Sep 29, 2010 8:36 pm

Điều bạn nói không sai, với tôi nếu 1 tinh cảm chân thành tớ sẽ luôn nhớ luôn hy vọng, nhưng nếu tình cảm đó chẳng là gì là thứ tình cảm bội bạc thì tôi sẽ vứt bỏ không hối tiếc..

Sao ta phải hối tiếc vì nhửng điều không tốt
Thứ tình cảm mà người chẳng nặng tâm
Người không tiếc thì sao ta phải tiếc
Ta sẽ có một hạnh phúc chân thành
Hơn là phải, nuối tiếc tình yêu kia.
hien
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hien

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao anh lại như thế?   Sao anh lại như thế? Icon_minitimeWed Sep 29, 2010 9:42 pm

nói thì dễ nhưng làm được thì khác hẳn. Vấn đề ở đây k phải là nuối tiếc mà là bị tổn thương quá lớn nên k thể một sơm, một chiều mà quên ngay được. H k nói là H sẽ k quên mà là trong thời gian này H sẽ rất khó có thể lấy lại niềm tin mà thôi.
Rồi mọi chuyện sẽ qua, tất cả sẽ chỉ là dĩ vãng.
Mong rằng trong cuộc đời còn lại đừng bao giờ cho mình phải chịu nỗi đau như thế một lần nữa.
Anh à, từ trong thâm tâm em, em vẫn mong anh luôn đuợc hạnh phúc. Hãy sống thật tốt anh nhé!
ngaymai_khongtrolaik
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao anh lại như thế?   Sao anh lại như thế? Icon_minitimeWed Sep 29, 2010 11:55 pm

Vậy mình chúc cho Hiền nhanh chóng lấy lại sự cân bằng ban đầu, để rùi Hiền sẽ đón nhận nhiều điều tốt đẹp hơn trong tương lai.
hien
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hien

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao anh lại như thế?   Sao anh lại như thế? Icon_minitimeThu Sep 30, 2010 7:35 pm

Cảm ơn bạn nhiều!
Tuyhoacity
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Ko có việc gì khó chỉ sợ lòng ko bền dào núi và lấp biển quyết chí ăt làm nên
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 49018

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao anh lại như thế?   Sao anh lại như thế? Icon_minitimeMon Nov 01, 2010 10:20 am

Chị ah.e cũng là một thằng đàn ong.Nhưng e cũng ko thể chấp nhận một người đàn ông như vậy.sống như vậy là sống giả tạo,chị cũng ko phải nuối tiếc gì về người đàn ong đó.quên đi,bơ đi ma sống chị ak.đời còn dài mà tương lai đang ở phía trước.mình còn fải cố gắng cho tương lai của mình sau này.
hien
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hien

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao anh lại như thế?   Sao anh lại như thế? Icon_minitimeMon Nov 01, 2010 9:10 pm

uh. Chị cảm ơn em nhiều. Mọi đau khổ rồi sẽ phai nhạt theo thời gian. Đọc những dòng an ủi của em chị chợt nhớ câu hát mà cố nhạc sĩ Vũ Thành An đã viết trong bài không tên số 4 là " Hãy cố vươn lên mà sống... lâu rồi đời mình cũng qua ".
Chị cảm ơn em nhiều lắm. Chúc em một tối an lành!
xumidethuong_td
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
xumidethuong_td

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : luôn luôn vui vẻ_hài lòng với những gì mình có
Điểm : 49240

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao anh lại như thế?   Sao anh lại như thế? Icon_minitimeSun Nov 07, 2010 10:21 pm

một người như thế không xứng đáng để ta phải nhớ chị à!!! quên đi, chị đừng hận làm gì vì như thế chỉ mình chị đau, mình chị hận, nhưng cũng đừng tha thứ.......... coi như người đó là một quá khứ u buồn, phải sống thật hạnh phúc chị ạ, sống cho chị chứ không phải cho người đó, mạnh mẽ lên chị nha, gạt dòng nước mắt và đừng nhìn về quá khứ nữa chị nghen! ngày mai sẽ tốt đẹp hơn sunny
hien
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hien

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao anh lại như thế?   Sao anh lại như thế? Icon_minitimeSun Nov 07, 2010 11:30 pm

Cảm ơn em, lời khuyên của em thật ý nghĩa. Những tưởng chị sẽ hận anh lắm, nhưng không em à, chị k hận một chút nào cả, chị k muốn đôi mắt chị lại nhỏ lệ, chị k muốn đôi môi lại tắt hẳn nụ cười. Chị sẽ chỉ nghĩ đến những điều tốt đẹp nhất thôi.
Nói thật là chị vẫn nhớ anh lắm! nhớ lắm!
black_wolf523
Thành viên mới
Thành viên mới
black_wolf523

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : hãy làm tất cả những gì mà ta còn lầm được, để mai này ra đi mà lòng không hề hối tiếc!
Điểm : 49113

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 7/10
Hài hước:
Sao anh lại như thế? Left_bar_bleue5/10Sao anh lại như thế? Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
Sao anh lại như thế? Left_bar_bleue8/10Sao anh lại như thế? Empty_bar_bleue  (8/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao anh lại như thế?   Sao anh lại như thế? Icon_minitimeMon Nov 08, 2010 3:38 pm

đồg ý hai tay với bạn hien, tuy là không muốn tắt đi nụ cười và mắt thôi nhỏ lệ nhưng thật tình mình cũng là người đồng cảnh ngộ nên cũng hiểu rõ tậm trạng của hien. mình mún quên đi nhưng thấy nhớ tới người ta dẫu biết người ta có còn nhớ tới mình hay ko. cuộc sống muôn màu là thế đó mọi người!
nhân đây sói cũng xin chia sẻ ít tâm sự của sói với mọi người, sói hy vọng lòng sói sẽ nhẹ nhàng hơn khi nói ra!
sói cũng vừa mới nói lời từ biệt với người sói yêu đơn phương gần nửa năm qua! một buổi chiều thứ 7 buồn với cái không khí ẩm ướt, mưa âm ỉ càng khiến cuộc chia ly thêm đau đớn!
sói quyết định ra đi không phải là sói không yêu người ta nữa mà là vì người ta đã bị sói làm khổ nhiều quá rồi! từ lúc sói bày tỏ tình cảm của mình với ng ta, ng ta đã suy nghĩ rất nhiều và bận tâm rất nhiều vì sói!
mọi người ơi! liệu có phải sói đã sai lầm lớn hay là cái định kiến của xã hội này khiến sói và ng ta không thể đến bên nhau chỉ vì ng ta lớn hơn sói 2 tuổi thôi! No Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
mọi người hãy cho tôi biết có phải tôi đã sai
?
http://khadoan-dama.co.cc
hien
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hien

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao anh lại như thế?   Sao anh lại như thế? Icon_minitimeMon Nov 08, 2010 6:30 pm

Bạn nói làm H chưa hiểu cho lắm, bạn yêu đơn phương người ấy trong thời gian nữa năm mới quyết định nói ra, vậy sau bao lâu bạn quyết định chia tay khi đã bày tỏ? Người đó chấp nhận tình cảm của bạn thì làm sao lại phải suy nghĩ, bận tâm về điều gì?
H k hiểu mối quan hệ mà bạn đang nhắc tới cho lắm nên k biết chia sẽ với bạn như thế nào cả?
black_wolf523
Thành viên mới
Thành viên mới
black_wolf523

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : hãy làm tất cả những gì mà ta còn lầm được, để mai này ra đi mà lòng không hề hối tiếc!
Điểm : 49113

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 7/10
Hài hước:
Sao anh lại như thế? Left_bar_bleue5/10Sao anh lại như thế? Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
Sao anh lại như thế? Left_bar_bleue8/10Sao anh lại như thế? Empty_bar_bleue  (8/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao anh lại như thế?   Sao anh lại như thế? Icon_minitimeMon Nov 08, 2010 7:05 pm

cũng thật khó nói hết trong vài câu, mình kể tóm tắt nè:
mình và người ấy quen nhau được gần 1 năm, cô ấy học trên mình 1 lớp nhưng năm ngoái cô ấy do ko may mà ko thể thi tốt nghiệp trọn vẹn được nên không thể tốt nghiệp đúng hạn. mình và cô ấy quen nhau ở 1 lớp học thêm môn toán, lúc ban đầu mình thường hay giúp cô ấy giải bài tập, rồi sau đó là cái "thùng rác tâm sự" cho người ta, rồi ngày tháng qua, mình thấy mình đã thương người ta, nhưng mình ko dám chắc liệu mình có thương thật không hay là chỉ là sự rung động. nhưng thời gian qua, mình đã nhận ra mình yêu thật rồi nhưng đâu ngờ...
cách đây hơn 2 tháng, mình đã tỏ tình với người ta nhưng thật trớ trêu, người ta nói chỉ nên làm bạn. mình đã có hỏi vì sao ng ta ko chấp nhận mình, ng ta nói vì nhiều lí do mà trong đó là vì ngta mặc cảm. ng ta mặc cảm về trình độ học (ko phải khoe, mình trong top 20 ngưòi giỏi nhất trường trong khi đó ngta mới học và thi tốt nghiệp lại) , mặc cảm về tuổi tác (ng ta hơn mình 2 tuổi) và còn điều quan trọng nhất là vì ng ta không hề biết yêu là gì và ngưòi ta cũng chưa muốn yêu (!).
mình thật sự hoang mang và thất vong vô cùng, nhưng mình ko từ bỏ, mình sẽ cho ngta thời gian để nhận ra tình yêu của mình dành cho ngta, mình chấp nhận đợi chờ, chỉ mong ngta hiểu. nhưng..........
thứ bảy vừa rồi mình đã vượt mưa gió đi từ sài gòn về thành phố biên hòa chỉ để gặp và nói với ngta lần cuối cùng. mình đã chọn cách ra đi, vì thời gian qua ng ta đã rất buồn bã và phiền lòng vì mình, mình không muốn ngta bị như vậy vì khi yêu, mình muốn ngta được hạnh phúc và thoải mái nhất. mình chọn cách ra đi vì mình muốn để thời gian thử thách tình yêu của mình dành cho ngta và cho ngta nhận ra tình yêu là gì.
H ơi! liệu mình có thể có được ng ta làm bạn hêt quãng đời sau này không? hay chỉ là 1 vết thương không lành mãi mãi trong tim!
http://khadoan-dama.co.cc
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao anh lại như thế?   Sao anh lại như thế? Icon_minitime

Sao anh lại như thế?
Trang 1 trong tổng số 1 trang