Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Hối hận vì sự dễ dãi của mình

Go down 
songcodonpk
vit_con_online
pesu_jna
YSL_TINA25
8 posters
Tác giảThông điệp
YSL_TINA25
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
YSL_TINA25

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Không có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu
Số lần được cám ơn : 41
Điểm : 54631

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Left_bar_bleue1000/10Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Empty_bar_bleue  (1000/10)
Nội tâm:
Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Left_bar_bleue7/10Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Empty_bar_bleue  (7/10)

Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Empty
Bài gửiTiêu đề: Hối hận vì sự dễ dãi của mình    Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Icon_minitimeSat Oct 23, 2010 3:48 pm

Một phút nóng vội, em đã chủ động tìm đến môi anh, anh đáp lại bằng nụ hôn say đắm. Rồi em chờ câu nói của anh, em chờ anh nói tiếng yêu em. Vậy mà anh lại im lặng.

Ngày xưa, cái thuở mà em còn là một con bé nhút nhát, chân ướt chân ráo bước vào giảng đường đại học, mảnh đất Sài Thành đón em với nhiều điều thú vị, em biết anh vì anh là bạn trai của người chị ở chung với em, anh cũng là một sinh viên -một luật sư tương lai, em chỉ nghe loáng thoáng mọi người nói anh rất hiền, rất giỏi. Ấn tượng của em về anh là thế, nhưng em không mảy may nghĩ nhiều về anh, chỉ xem anh như người quen biết. Rồi em biết anh chị chia tay nhau, em cũng chẳng để ý làm gì, chỉ biết có thế.
.....

5 năm trôi qua...

Sau gần 2 năm ra trường, làm việc ở nơi đất khách, em lại trở về với nơi mà có em có gia đình - có ba, có mẹ, có nơi ở ổn định, không phải hàng tháng đi nộp tiền trọ như mảnh đất Sài Gòn đắt đỏ.

Ngày mới về làm, thực sự em buồn nhiều lắm, em không có một chút hứng khởi trong công việc, vì em phải xa người mà em yêu, em phải chia tay với người ấy trong đau khổ, đêm nào em cũng khóc thật nhiều, cứ nghĩ rằng em sẽ không thể yêu ai được nữa.

Và rồi thời gian lại là liều thuốc cho tất cả nổi đau, dần dần em cũng không nghĩ đến người ấy nhiều như trước nữa.

Em tham gia các công tác Đoàn, và rồi em gặp anh!

Em chẳng nhận ra anh được vì em chẳng nhớ khi xưa anh trông như thế nào, chỉ có một vài ấn tượng tốt về tính cách của anh mà thôi.

Thế là anh và em cùng sinh hoạt chung trong chi đoàn, mọi người cứ hay ghép đôi cho 2 kẻ độc thân. Anh cũng theo đó mà hay trêu đùa em, em cho đó là bình thường vì con trai mà, em cũng chẳng quan tâm gì tới anh vì em thực sự chưa quên được mối tình vừa qua, Thế nhưng anh kì lạ lắm, lúc thì anh nói những lời mật ngọt, lúc thì anh thờ ơ, lạnh lùng, đó chính là lý do tại sao em lại chú ý tới anh nhiều hơn. Nửa em ghét anh vì anh hay giỡn quá trớn, nữa lại thích anh vì anh làm cuộc sống em thêm thú vị, giúp em quên đi nỗi buồn quá khứ.

Dần dần em nhận ra rằng em đã yêu anh, yêu anh nhiều lắm, mặc dù với anh em chẳng thể hiểu được anh đang nghĩ gì.

Rồi em và anh như chơi trò trốn tìm, cứ lòng vòng mà chẳng ai tìm thấy ai. Đến một ngày, em bất ngờ với những cử chỉ, thái độ quan tâm của anh, em cứ ngỡ rằng anh cũng có tình cảm với mình.

Trong 1 dịp đi xa, chỉ có anh và em, đáng lý em phải tìm cho mình một nơi để ở, nhưng không biết tại sao em lại quyết định ở chung khách sạn với anh, ban đầu em cũng nghĩ đến chuyện sẽ ở 2 phòng riêng biệt, vậy mà đến khi vào khách sạn, em lại thuê 1 phòng 2 giường, em tự nhủ chắc sẽ không có chuyện gì vì ở như thế sẽ tiết kiệm được nhiều. Sai lầm quá phải không anh?

Đêm đó, chẳng biết vì lạ chỗ hay là vì có 2 kẻ khác phái trong căn phòng mà cả anh và em đều không ngủ được mặc dù phải chạy hơn 100 cây số, rất buồn ngủ và rất mệt.

Thế rồi anh lại chọc ghẹo em, cũng như bình thường em giơ tay đánh anh, chỉ có điều lần này anh giữ lại lâu hơn, rồi anh nắm tay em, em hồi hộp, tim em như muốn thoát khỏi lồng ngực. Giây phút đó, em nhớ rất rõ, anh và em nhìn nhau, dù không nhìn rõ mặt vì chỉ có ánh sáng đèn đường hắt vào, nhưng em thấy được ánh mắt anh cũng đang nhìn em đầy cảm xúc. Một phút nóng vội, em đã chủ động tìm đến môi anh, anh đáp lại em bằng nụ hôn say đắm. Rồi em chờ câu nói của anh, em chờ anh nói tiếng yêu em. Vậy mà anh lại im lặng. Em giận dỗi, cố tìm đến giấc ngủ.

Trời sáng lúc nào không hay, em cũng chẳng biết mình có ngủ được không nữa, chỉ thấy như mọi chuyện vừa mới xảy ra. Em cũng không còn giận anh, không trách anh sao không nói gì với em, em cố gắng nghĩ rằng anh chưa đủ can đảm để nói. Em lại sai nữa rồi phải không anh?

Ngày hôm đó, em lại tạo cho anh một cơ hội nữa, cố gắng làm mọi cách để anh nói ra điều em mong muốn. Em cứ lao vào anh như một con thiêu thân, em như ngu dại trước anh.

"Anh có người yêu rồi" - câu nói mà anh dành cho em là thế đó.

Em như rơi xuống vực thẳm, không tin vào tai mình. Mắt em nhoè đi, em quay đi mà lòng cố kìm nén, không để mình yếu đuối trước mặt anh, vì em vốn cho mình là mạnh mẻ, là lì lợm.

Cả ngày hôm đó em chẳng thể nào hình dung nổi mình sẽ như thế nào khi phải đối diện với sự thật cay đắng. Thân thể em rã rời, đầu óc em trống rỗng, không gượng dậy được, nhưng em nghĩ em phải sống, phải tồn tại cho bản thân em, em cũng đứng lên được và cố tỏ ra mọi chuyện thật nhẹ nhàng.

Đêm đó, em uống rượu cùng anh, em say, anh say, như 2 kẻ mất trí, rồi chuyện gì đến cũng đến, dù không vượt qua ranh giới, nhưng em cũng đã trao cho anh thân xác của em, em hạnh phúc và tình nguyện. Em sai lại quá sai rồi, phải không anh?

Dù biết anh không yêu em, nhưng tại sao, tại sao em lại lao vào anh, em ảo mộng để rồi giờ đây em hối tiếc vô cùng, em đau khổ, dằn vặt tại sao em lại đánh mất bản thân em như thế. Em cũng hận anh, hận anh tại sao anh lại đối xử với em tàn nhẫn đến thế, anh đã làm cho em ảo tưởng, làm cho em yêu anh, để rồi anh lại bỏ rơi em, đạp nát trái tim em.

Một tuần trôi qua, em cố gắng quên anh, em cố tìm cho mình những niềm vui khác trong cuộc sống, ngoài mặt em chẳng muốn thấy anh nhưng trong lòng em lại khác, em cố tìm kiếm khi không thấy anh, rồi giả lơ khi chạm mặt anh, em không dám nhìn thẳng vào mắt anh vì em sợ anh thấy được tình cảm của anh, em cũng sợ ánh mắt đó làm em thêm nhớ anh, càng nhớ em lại càng dày vò bản thân.

Giờ đây em chỉ biết rằng, em đau khổ khi không bao giờ có anh. Anh chẳng có người yêu nào cả, chẳng qua anh chỉ nói vậy để từ chối tình cảm của em mà thôi. Em hối hận vì sự dễ dãi của mình, em ước gì thời gian có thể quay lại để em tìm được người em yêu.

Em đã sai rồi, phải không anh?

Theo - VnExpress
pesu_jna
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
pesu_jna

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : yêu là cho chứ không nhận cho riêng mình
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52379

Bài gửiTiêu đề: Re: Hối hận vì sự dễ dãi của mình    Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Icon_minitimeSat Dec 04, 2010 7:44 pm

chị ơi đừng trách bản thân mình nữa tuổi trẻ thường nông nổi mà cũng vì chị quá yêu người ta ma thôi
vit_con_online
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
vit_con_online

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Chờ người không đến vẫn chờ
Số lần được cám ơn : 40
Điểm : 56371

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Left_bar_bleue5/10Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Left_bar_bleue10/10Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Hối hận vì sự dễ dãi của mình    Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Icon_minitimeSun Dec 05, 2010 6:10 am

Thật bùn...khi yêu ai đó...mà họ lại đón nhận tình cảm của mình như họ cũng yêu mình vậy...rồi thì mình là người mù quáng trong tình yêu..ngoảnh mặt lại mới thấy tình yêu đó thật sự là sai lầm.
songcodonpk
Thành viên mới
Thành viên mới
songcodonpk

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : moi thu tren doi du tot hay xau deu phai chap nhan va co gang vuot qua_co gang di tim 1 hanh phuc
Điểm : 48964

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Left_bar_bleue0/0Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Left_bar_bleue0/0Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Hối hận vì sự dễ dãi của mình    Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Icon_minitimeSun Dec 05, 2010 8:34 pm

dung puon nua bn nhe' du' sao bn kug hon song co don..song co don thj chj? Kon nko nta trog tjem tkuc ma' tkoj..ng ay jo da tkah ng thjen co? Ruj..bn kug nhu mjh hanh phuc chua chon ven
psty_alone
Thành viên mới
Thành viên mới
psty_alone

Nam
Châm ngôn sống : zz
Điểm : 48599

Bài gửiTiêu đề: Re: Hối hận vì sự dễ dãi của mình    Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Icon_minitimeWed Dec 08, 2010 8:14 am

hok bik noi sao het..! chi thay tinh cam luc nao cung la bien? kho? het hiz hiz !
co gang nhu~ long` k nen yeu cho doi bot dau kho...
pesu_jna
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
pesu_jna

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : yêu là cho chứ không nhận cho riêng mình
Điểm : 52379

Bài gửiTiêu đề: Re: Hối hận vì sự dễ dãi của mình    Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Icon_minitimeWed Dec 08, 2010 2:31 pm

tình yêu vẫn là tình cảm đẹp chúc các bạn hạnh phúc và có những kỉ niệm đẹo ctrong tình yêu
hoangyen
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : bored
Nữ
Châm ngôn sống : tôi cười để giấu nước mắt cho riêng mình!
Số lần được cám ơn : 11
Điểm : 48700

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Left_bar_bleue9/10Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Left_bar_bleue10/10Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: hối hận vì sự dễ dãi của mình   Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Icon_minitimeFri Dec 24, 2010 1:58 pm

vẫn biết y là đau khổ sao vẫn còn yêu???dù sao thì chuyện cũng đã qua rùi chị ak.nỗi đau ấy đành chấp nhận.cs mà ta vãn phải sống.e mong sao chị sẽ tìm dc bến bờ vững chắc.come on!!!!!!!!!!
tranhieu38
Thành viên mới
Thành viên mới
tranhieu38

Nam
Châm ngôn sống : Đơn giản - Dễ chơi
Điểm : 48970

Bài gửiTiêu đề: Re: Hối hận vì sự dễ dãi của mình    Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Icon_minitimeTue Jan 18, 2011 11:46 am

Dù sao thì cũng qua oy'............ B phấn trấn, trấn chỉnh lại tinh thần. lam lại từ đầu
Mong sao pạn tìm được người như ý
loveyouforever_spvan
Thành viên mới
Thành viên mới
loveyouforever_spvan

Nữ
Châm ngôn sống : hoc de lap than lap nghiep
Điểm : 48220

Bài gửiTiêu đề: Re: Hối hận vì sự dễ dãi của mình    Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Icon_minitimeTue Jan 18, 2011 12:35 pm

hãy cố gắng đứng dậy sau váp ngã chị ah. Em chúc chị sẽ tìm được người yêu chị thật lòng và sống hạnh phúc chị nhé
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hối hận vì sự dễ dãi của mình    Hối hận vì sự dễ dãi của mình  Icon_minitime

Hối hận vì sự dễ dãi của mình
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» moi nguoi oi hay giup minh va ung ho minh voi.hi vong duoc lam wen voi cac ban.dung
» Mình phải làm sao để có thể quay lại khi mình nói chia tay trước
» Có Ai Chỉ Mình Cách Tặng Quà Cho Người Bạn Của Mình Đã Quen 1 năm Rồi?
» Mình chia tay anh nhé! Bởi mình không thể gặp nhau
» Chọn người yêu mình hay mình yêu?