Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi mẹ

Go down 
Tác giảThông điệp
KiepTinhSau
Thành viên mới
Thành viên mới
KiepTinhSau

Tâm trạng : shock
Nam
Châm ngôn sống : Yêu và Yêu
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 49923

Gửi mẹ Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi mẹ           Gửi mẹ Icon_minitimeSat Oct 09, 2010 8:24 pm

Lần đầu tiên nghe Beth, con cứ nghĩ rằng Kiss đang hát về một cô gái tên Beth nào đó. Nhưng khi con hòa mình vào bài hát, con lại cảm thấy rằng đó là những lời nhắn nhủ của một đứa con thường xuyên xa nhà dành cho người mẹ. Và mẹ ơi, vào lúc này đây khi con đang đắm mình trong những giai điệu của Beth, con chợt nhận ra rằng con cũng đang ở trong tâm trạng của người con trong bài hát.

Beth, I hear you calling
But I can't come home right now

Con thường xuyên xa nhà quá mẹ nhỉ..... Những chuyến công tác dài ngày thường xuyên, liên tục khiến con xa mẹ...... Nhiều khi con đang ở một nơi nào đó thật xa, thật xa..... Con lại nghe tin mẹ bệnh, mẹ phải vào bệnh viện, mẹ chỉ có một mình, một mình mẹ với căn bệnh thôi...... Nhưng mẹ ơi, con chẳng thể về ngay lúc đó được....Con bất hiếu quá, phải không mẹ........

Me and my boys are playing
And we just can't find the soul

Khi con chưa phải bước vào vòng quay nghiệt ngã của cuộc sống, con vẫn không ở bên mẹ......Con mãi đắm chìm với những sở thích của con, mãi đắm chìm bên cây guitar và lũ bạn chơi nhạc cùng.....1 ngày con ở nhà chẳng có bao lâu.......... Về đến nhà lại trốn vào thế giới nội tâm riêng của con...... Con chẳng bao giờ hỏi thăm đến mẹ...... Con bất hiếu quá, phải không mẹ............

You say you fell so empty
That our house just ain't a home
I'm always somewhere else
And you always there alone....

Con mãi lang thang, phiêu du ở tận chân trời.....Còn mẹ, mẹ vẫn cặm cụi một mình..... Chỉ một mình mẹ, một mình mẹ với tình yêu thương bao la..... Chỉ một mình mẹ, với ước mong người con trai của mẹ, có thể chia sẻ với mẹ những lo toan, những gánh nặng...... Nhưng rồi, cuối cùng, vẫn chỉ là một mình mẹ..... Con bất hiếu quá, phải không mẹ............

Con giờ ko còn là một thằng nhóc nhỏ xíu như ngày xưa. Giờ con đã là một thanh niên, nhưng con hiểu rằng với mẹ con luôn chỉ là một đứa bé. 23 năm mẹ nuôi con lớn lên, 23 năm chứng kiến con thay đổi từng ngày, 23 năm vui với những niềm vui của con và đau với những nỗi đau con phải chịu đựng. Con biết mẹ yêu con nhiều nhưng con lại chẳng thể nói với mẹ 1 điều đơn giản rằng : con cũng rất yêu mẹ.

Khi con sinh ra chắc chẳng có ai ngoài mẹ vui mừng. . Mẹ chào đón con bằng một nụ cười bừng sáng và bằng cả vòng tay thương yêu.

Khi con bắt bầu tập nói con đã nói từ gì đầu tiên vậy mẹ ? Chắc hẳn là từ mẹ rồi????? Bởi vì con có biết gọi từ "cha, bố...." đâu...... Tiếng gọi bật ra từ sự thương yêu dồn nén trong trái tim thơ trẻ, tiếng gọi người đã chăm bẵm con lớn lên từng ngày.

Khi con biết đi và bắt đầu lẫm chẫm khám phá cái thế giới xung quanh. Mẹ để con tự do làm mọi điều nhưng con biết rằng ánh mắt mẹ vẫn dõi theo con và sẵn sàng giang rộng tay kéo con vào lòng khi con làm 1 điều gì dại dột.

Nhưng, càng lớn lên con càng xa cách mẹ. Con ko hay tâm sự những chuyện thường ngày với mẹ, con ko xin mẹ lời khuyên mà cứ tự làm theo ý của mình. Ko phải con ko cần những điều đó mà đơn giản là bản tính hiếu thắng trong con muốn chứng minh cho mẹ thấy rằng con đã lớn khôn. Mẹ im lặng nhìn con tự xoay xở để rồi khi con thành công mẹ mỉm cười và khi con vấp ngã mẹ nâng con đứng dậy

Dù cho bây giờ, con có là một đứa con ngỗ nghịch, dù cho con chẳng bao giờ làm theo ý mẹ. Dù cho con sẽ chẳng bao giờ trở thành một người như mẹ mong muốn......Nhưng mẹ ơi, dù cho có rất nhiều dù cho, dù cho con có là gì đi nữa....Thì con cũng rất yêu mẹ...............

Bây giờ con vẫn đang ngồi trong căn phòng , những giai điệu của Beth là âm thanh duy nhất còn vang vọng giữa đêm khuya. Đồng hồ lúc này đây đang nhích dần về phía ngày mới. Con lại sắp phải đi xa.......Và con vẫn là đứa con vô tâm vì chỉ biết hi vọng rằng mẹ vẫn ổn khi ko có con ở nhà........

Gửi mẹ
Trang 1 trong tổng số 1 trang