Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Muốn nói với anh

Go down 
xumidethuong_td
tramnguyen
6 posters
Tác giảThông điệp
tramnguyen
Điều hành viên
Điều hành viên
tramnguyen

Tâm trạng : tired
Nữ
Châm ngôn sống : nhìn lên mình chẵn bằng ai.nhưng mà nhìn xuống mình hơn nhiều người.hãy sống và quý trọng những gì mình đang có,và đừng nên suy nghỉ nhiều về những điều mình chua có
Số lần được cám ơn : 13
Điểm : 52486

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Muốn nói với anh Left_bar_bleue7/10Muốn nói với anh Empty_bar_bleue  (7/10)
Nội tâm:
Muốn nói với anh Left_bar_bleue8/10Muốn nói với anh Empty_bar_bleue  (8/10)

Muốn nói với anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Muốn nói với anh   Muốn nói với anh Icon_minitimeThu Oct 21, 2010 11:04 am

Nhìn những hạt mưa rơi mà thấy lòng buồn vô hạn,không biết phải nói như thế nào để diễn tả hết nỗi buồn trong em.
Anh, có đôi lúc e thấy mình thật quá đáng với a,những lúc a quan tâm hay lo lắng cho e ,e đều đáp lại bằng sự cáu gắt,Nhưng a không hề giận e,cũng gì sự nhẫn nại và chịu đựng của a,đã làm cho tim e rung động,sau lần chia tay với mối tình đầu gần 2 năm,e nghĩ mình sẽ không yêu được nữa,nhưng từ khi gặp a e đã khác đi,e biết mình yêu a nhưng e không dám thừa nhận,e sợ mình phải đau 1 lần nữa,đều sợ hãi đó cứ ám ảnh mãi trong e,làm e không dám tin vào tình yêu,e sợ mình phải yêu a,nên lúc nào gặp anh e cũng cáu gắt,Từ ngày gặp và quen a,biết a và e cùng làm chung nhưng chỉ khác bộ phận,a quan tâm lo lắng cho e từ chuyện ăn uống đến giờ giấc làm viêc.từ lúc biết a cũng là lúc e không còn ăn những món ăn tạm bợ,hay vỉa hè.mà thay vào đó là những món ăn bổ dưỡng từ tay a nấu,gì muốn tránh sự quan tâm và gặp mặt a,e phải thay đổi lịch làm viêc,tưởng vậy sẽ tránh được a không ngờ a cũng thay đổi lịch để được gần e hằng ngày,e nói là không cần anh mang thức ăn cho e,e không cần sự quan tâm của a,e nói e đã có người yêu rồi,đừng làm như vậy kẻo người yêu e hiểu lầm,a chỉ im lặng nhưng vẫn để những món a làm cho e,a nói chỉ cần a không nói chuyện với e thì người yêu e không giận e đâu,hằng ngày đúng giờ a đều mang qua để đó rồi lẳng lặng đi về làm việc,và dần dần e đã quen và cảm thấy ấm lòng với sự quan tâm của a,nhưng không hiểu sao e chấp nhận sự lo lắng của a rồi,nhưng mỏi lúc gặp a thì e vẫn cáu gắt,hay tỏ vẽ không vui khi a ở cạnh e,nhưng a ơi đó chỉ là 1 sự giã tạo cho bề ngoài,còn trong lòng e thì rất hạnh phúc,e biết mình đã yêu a,và yêu nhiều lắm,nhưng e không thể nói lên đều ấy với a,những lúc a ở cạnh e ,e muốn nói lên cái cảm giác thật của mình cho a biết,nhưng e không làm được đều ấy,đổi lại e cứ hằn học với a,và cố làm cho a buồn hoặc ghét e hơn,e rất đau lòng khi cư xử như vậy đối với a,e sợ sẽ mất a,e thật là mâu thuẫn phải không a?ngồi nhìn những giọt mưa mà e ước mình có thể là cơn gió để bay đến bên a và khẽ nói,e rất yêu a,nhưng đều ước chỉ là đều ước,
xumidethuong_td
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
xumidethuong_td

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : luôn luôn vui vẻ_hài lòng với những gì mình có
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 49530

Muốn nói với anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn nói với anh   Muốn nói với anh Icon_minitimeFri Oct 22, 2010 9:18 am

ngốc quá, bạn hãy nói ra đi, hãy thể hiện rằng người ta quan trọng với bạn, nhưng cũng thật khó vì cái tôi của bạn lớn quá, đang hằn học, đang cáu gắt giờ mà thay đổi thì cũng kỳ kỳ, nhưng nếu cứ thế nếu thì sẽ đi tới đâu chứ? và có lẽ bạn sẽ đánh mất thứ quan trọng nhất cuộc đời mình thì sao?không cần nói ra nhưng dần dần thay đổi thái độ người ta sẽ hiểu mà, đừng để đánh mất rồi mới hối tiếc bạn nhé! hãy cho người ta thấy trái tim bạn đập cùng nhịp với người ta, trong tình yêu để thể hiện điều đó không khó đâu, cô lên! chúc bạn hạnh phúc
tramnguyen
Điều hành viên
Điều hành viên
tramnguyen

Nữ
Châm ngôn sống : nhìn lên mình chẵn bằng ai.nhưng mà nhìn xuống mình hơn nhiều người.hãy sống và quý trọng những gì mình đang có,và đừng nên suy nghỉ nhiều về những điều mình chua có

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Muốn nói với anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn nói với anh   Muốn nói với anh Icon_minitimeFri Oct 22, 2010 9:47 am

trước tiên mình cảm ơn bạn đã ghé qua đọc và chia sẽ với mình.có thể cái tôi của mình quá lớn.nhưng mình vẫn phải làm vậy,gì mình biết rằng mình và người ấy không thể nào đi đến 1 bến bờ hạnh phúc,có lí do rất tế nhị,mình không thể nói ra,mình đã biết là như vậy nhưng mình không thể kìm chế được con tim," Dù biết tình là khổ ải,Nhưng sao ta cứ mãi chạy theo" nên mình phải luôn tỏ ra cáu gắt và hằn học,và hi vọng rằng người ấy sẽ chán ghét mình,làm như vậy mình cũng đau lắm,Nhưng biết phải làm sao,ngoài cách ấy
hphong.hnoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : tự tin là bước đầu trên đường thành công
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 51902

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 5/10
Hài hước:
Muốn nói với anh Left_bar_bleue5/10Muốn nói với anh Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:

Muốn nói với anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn nói với anh   Muốn nói với anh Icon_minitimeSat Oct 23, 2010 9:57 pm

Mình cũng có những nét tương đối giống bạn đấy, khi mình đã không thích mà người ta cứ quan tâm là mình cáu gắt, nhưng mình khác bạn là mình hoàn toàn không nhận sự quan tâm của họ và mình cũng không buồn và nuối tiếc gì hết. Mình muốn dứt khoát để họ không hi vọng và yêu mình nữa. Nếu bạn biết bạn và họ không đi đến bến bờ hạnh phúc thì mình nghĩ bạn đừng gieo cho họ một tia hi vọng nào nữa, nghe thì có vẻ tàn nhẫn nhưng đó mới là nhân đạo. mình chúc bạn hạnh phúc nhé!
tramnguyen
Điều hành viên
Điều hành viên
tramnguyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Muốn nói với anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn nói với anh   Muốn nói với anh Icon_minitimeSun Oct 24, 2010 9:37 am

khi biết tình cảm không đi đến bến bờ hạnh phúc,thì mình cố gắng kìm nén và tránh gieo tia hy vọng,nhưng thà rằng mỗi người 1 nơi thì còn hay hơn,còn đằng này làm cùng nhau,gặp mặt nhau hằng ngày,hằng giờ,mình không nhận từ tay người ấy thị họ lại nhờ người khác mang đến,không nhận thì họ cũng để đó,nói hoài họ cũng làm như vậy,thì mình biết làm sao đây?lúc đầu mình chỉ nghĩ đơn giản,họ cứ làm gì thì làm,mình không suy nghĩ tới thì chẳng sao,nhưng rồi thời gian thấm dần,mình mới hiểu rằng mình đã sai,sự quan tâm và cam chịu của người ấy đã làm mình rung động,và mình biết mình đã yêu,và khi mình muốn bài tỏ với người ấy thì một sự trớ chiêu lại xãy ra với mình Crying or Very sad và giờ này đây mình chỉ biết im lặng,không thể nói cho người ấy biết tại sao mình lại làm như vây?và hằng ngày cứ tỏ thái độ cáu gắt và lẫn tránh đi sự quan tâm,nhưng không biết mình sẽ chịu đựng cái cảm giác nay bao lâu nữa,sao mà ............. Crying or Very sad Crying or Very sad
yêu_thương_quay_về
Thành viên mới
Thành viên mới
yêu_thương_quay_về

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Yêu là mãi mãi
Điểm : 49453

Muốn nói với anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn nói với anh   Muốn nói với anh Icon_minitimeSun Oct 24, 2010 11:17 pm

chị àh.E biết yêu đơn phương rất khó.Có những lúc trong cuộc đời này mình đuổi theo tình yêu chỉ vì bắt gặp được một người làm trái tim ta lỡ nhịp.:( Nhưng nếu chị không thể nói ra đc suy nghĩ và tình cảm của mình thì chị sẽ càng khó chịu hơn.Chị hãy dũng cảm lên chị ah,hãy bỏ cái tôi của mình sang một bên,dũng cảm đối mặt với tất cả.Đừng chôn vùi tình cảm của mình để rồi phải ân hận mãi mãi.Chúc chị sớm tìm đc hạnh phúc cho chính bản thân mình :D
hphong.hnoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : tự tin là bước đầu trên đường thành công
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 51902

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 5/10
Hài hước:
Nội tâm:

Muốn nói với anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn nói với anh   Muốn nói với anh Icon_minitimeWed Oct 27, 2010 9:24 am

tramnguyen đã viết:
khi biết tình cảm không đi đến bến bờ hạnh phúc,thì mình cố gắng kìm nén và tránh gieo tia hy vọng,nhưng thà rằng mỗi người 1 nơi thì còn hay hơn,còn đằng này làm cùng nhau,gặp mặt nhau hằng ngày,hằng giờ,mình không nhận từ tay người ấy thị họ lại nhờ người khác mang đến,không nhận thì họ cũng để đó,nói hoài họ cũng làm như vậy,thì mình biết làm sao đây?lúc đầu mình chỉ nghĩ đơn giản,họ cứ làm gì thì làm,mình không suy nghĩ tới thì chẳng sao,nhưng rồi thời gian thấm dần,mình mới hiểu rằng mình đã sai,sự quan tâm và cam chịu của người ấy đã làm mình rung động,và mình biết mình đã yêu,và khi mình muốn bài tỏ với người ấy thì một sự trớ chiêu lại xãy ra với mình Crying or Very sad và giờ này đây mình chỉ biết im lặng,không thể nói cho người ấy biết tại sao mình lại làm như vây?và hằng ngày cứ tỏ thái độ cáu gắt và lẫn tránh đi sự quan tâm,nhưng không biết mình sẽ chịu đựng cái cảm giác nay bao lâu nữa,sao mà ............. Crying or Very sad Crying or Very sad
nếu bạn không dám nói lên tình cảm của mình thì bạn nên dứt khoát đi, mình thấy bạn đang tự lừa dối chính bản thân bạn. nếu bạn đã không muốn nhận sự quan tâm thì khi họ cầm đồ đến hoặc nhờ người khác mang đến bạn vứt luôn vào thùng rác...xem họ chịu được bao lâu, nếu bạn cương quyết như vậy thì chán rồi họ cũng phải nản.họ có thể cảm thấy bị xúc phạm... nhưng làm vậy sẽ tốt cho cả hai
tramnguyen
Điều hành viên
Điều hành viên
tramnguyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Muốn nói với anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn nói với anh   Muốn nói với anh Icon_minitimeWed Oct 27, 2010 10:16 am

không phai chỉ riêng sự ăn uống đâu,mòn còn nhiều thứ khác nữa,mình cũng từng làm như cách của bạn,nhung đã gần 2 năm sự quan tâm đó không bao giờ thay đổi,dù mình có làm gì thì người ấy vẫn âm thầm chịu đựng,nói thì rất dễ,nhưng nếu gặp vào hoàn cảnh thì mới khó lắm bạn à
onewaylove
Thành viên mới
Thành viên mới
onewaylove

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Hạnh phúc kìa! Tóm lấy nó!
Điểm : 49182

Muốn nói với anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn nói với anh   Muốn nói với anh Icon_minitimeTue Nov 09, 2010 10:22 am

Chị đang rơi vào bể khổ rồi, đừng kéo dài nữa chị ạ. nếu thật sự chị có tình cảm với anh ấy thì nên nói thẳng cho anh ấy biết, chứ kéo dài hoài chị và anh ấy đều khổ, nhất là anh ấy. Em thấy anh ấy yêu chị chân thành thật sự, không làm chị bị tổn thương lần nữa đâu! Em không chắc trên thế gian này có bao nhiêu người như anh ấy, nhưng chắc còn ít lắm. nếu bỏ qua cơ hội này thì khó mà tìm được một cơ hội khác tốt hơn. Thật sự em cũng giống như anh ấy, đang mỏi mòn chờ đợi một người, nhưng thà sống cô độc suốt đời chứ em không bao giờ bỏ cuộc, không bao giờ tìm người khác.
thuy87
Thành viên mới
Thành viên mới
thuy87

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : yeu thuong moi nguoi
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 49207

Muốn nói với anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn nói với anh   Muốn nói với anh Icon_minitimeMon Nov 29, 2010 2:14 pm

những lời của bạn sao giống của mình quá!hjhj! mình và người yêu của mình cũng trải qua những giai đoạn giống như bạn! nhưng rồi mình cũng đã có được tình yêu rồi! bạn hãy tự tin lên! vì mình nghỉ nói ra hết những gì mình đang muốn nói thì sẽ có kết qua tot thôi. chúc ban được hạnh phúc như mình nhé sunny
Sponsored content

Muốn nói với anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Muốn nói với anh   Muốn nói với anh Icon_minitime

Muốn nói với anh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Lý do đàn ông chỉ muốn yêu mà không muốn kết hôn
» Em muốn.....
» vạn câu hỏi anh muốn hỏi em
» Con muốn gọi là Bác!
» em van~ muon' ben anh